[Funland] Làm thế nào để bê một cái tivi ngon bổ rẻ về nhà

MotoG

Xe tăng
Oled của LG thì nó lại quá ngon, hình như họ đang sx tấm nền này ở HP đấy cụ.
Qled chỉ khác Oled mỗi cái gạch nhưng bản chất khác nhau hoàn toàn nhé cụ, chính xác thì nó vẫn là công nghệ tấm nền cũ đc nâng cấp nên chút xíu công với trò marketing đỉnh cao của SS thôi.
QLED là kiểu nhại tên rất thô thiển của SS.

nghiadat2anhem

Xe buýt
Nhà em toàn dùng LG. Năm ngoái mua cho bố em con 43 in có 7.5 củ. Ngon bổ rẻ

danleduc

Xe điện
Oled của LG thì nó lại quá ngon, hình như họ đang sx tấm nền này ở HP đấy cụ.
Qled chỉ khác Oled mỗi cái gạch nhưng bản chất khác nhau hoàn toàn nhé cụ, chính xác thì nó vẫn là công nghệ tấm nền cũ đc nâng cấp nên chút xíu công với trò marketing đỉnh cao của SS thôi.
Em check thử giá con OLED TV 65' của LG , thấy giá vẫn khá cao nhỉ. :D

Giangkpi

Xe buýt
Tấm nền đâu phải là cái TV. TV còn nhiều linh kiện/bộ phận khác nữa chứ. Cho nên chất lượng, độ bền, độ ổn định của TV đâu chỉ do tấm nền quyết định đâu. Còn chất lượng board xử lý nữa chứ ...vv...
Cùng TV nhưng con nào có tần số quét khác nhau cũng cho ra chất lượng hình ảnh động khác nhau rồi, nhất là khi xem các chương trình thể thao...vv...
Nhiều yếu tố lắm....

Tấm nền LCD/LED ngày nay thì nó đã không còn là công nghệ cao và mới nữa, dần dần các Hãng SX điện tử lớn như SONY, LG, Samsung họ không SX tấm nền LCD/LED nữa, do ít mang lại giá trị gia tăng.
Trước tôi dùng con TV Sony Bravia 3D, khi hỏng thợ đến mở TV ra cũng thấy tấm nền do LG SX.

Ngày nay, LG thì đi phát triển công nghệ OLED với tấm nền thế hệ mới.
Samsung thì phát triển dòng TV QLED, không biết dòng TV QLED của Samsung có dùng tấm nền do BOE SX không ?! Tôi không chắc lắm...
Qled dùng tấm nền BOE về dùng công nghệ độc quyền qled để nâng cấp màn hình cụ nhé

Giangkpi

Xe buýt
TCL có thời ra mấy dòng giá rẻ mà hình nó cứ nhợt nhạt nhìn đau mắt. LG SS thì e chưa bao giờ thấy.
Nó cũng có tiêu chuẩn, công nghệ này nọ với từng hãng vụ ạ, VD cùng tấm nền oled màn hình đt sam sung nhìn khác apple khác xiaomi oppo khác dù đều do Samsung display sản xuất. Các hãng lấy về dùng công nghệ độc quyền lq đến ohaanf ứng phần mềm để tinh chỉnh nâng cấp phần mềm

danleduc

Xe điện
Cùng lúc nhà em mua 3 loại: Sony, LG, TCL. Giờ sau 7 năm, thằng TCL 65ich vẫn hoạt động hết công suất, 2 thằng kia ngỏm củ tỏi sau 2-3 năm rồi.
TV TCL hình ảnh cũng đẹp mà. Giờ TV con nào cũng đẹp hết á.
Nhưng giá TV TCL cũng không rẻ đâu các cụ, cũng bằng 80% giá TV SS, LG cùng phân khúc đấy.

Mấy hôm trước cái TV Sony nhà em bị hỏng, do dùng cũng khá lâu hơn chục năm rồi, em muốn đổi cái TV đời mới loại Smart TV, nên không sửa nữa.
Em ra ĐMX, định lấy con 65' TCL, nhưng sau có 1 yếu tố khiến em đổi ý lấy con Samsung QLED 65'.
Cả 2 con này đều SX ở VN, đó là mục tiêu em hướng đến, muốn ủng hộ dùng hàng VN.
Các thông số, hình ảnh thì....na ná nhau....
Riêng con TCL thì lại khá dày , nó dày hơn 8 cm ( không hiểu sao Nhà SX thiết kế nó mỏng trên, nhưng rất dày phần đáy, chắc có loa liệc nọ kia dồn vào đáy chăng ???), và treo tường không tiện. Trong khi con SS QLED 65' thì dày có hơn 2cm thôi, treo tường rất tiện. Nên em đã chọn con SS.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
cụ lại nhầm rồi. Giờ hiếm có loại tivi nào đọ được giá và chất lượng như thằng Xiaomi. Em ko muốn nói loại quá cao cấp nhé.
Giá Mì Xào cũng bằng 8/10 so với Sung, Sony., LG
Chất lượng cũng chỉ 8 - 9/10
Bảo hành bảo tỏi khó hơn Sung, Sony, LG.
Em mua thì em chọn Sung & Sony , LG chứ chả chọn Mì Xào.

StevenNguyen83

Xe hơi
Tầm 10tr mua tivi 55-65 inch giờ mua mã nào ổn các Cụ nhỉ? Xem trên web loạn hết cả đầu.

nguyentoan.uct

Xe điện
Chào các cụ mợ,

Em đang muốn thay cái tivi hỏng ở nhà bằng một smart tivi mới loại ngon bổ rẻ, nghĩa là chỉ cần xem ổn và sau tầm 3 năm có thể tặng lại đồng nát để mua cái mới khác. Như vậy em không cần loại có thương hiệu nổi tiếng, ko cần hình phải xịn nét như Sony và càng rẻ càng tốt.

Em cám ơn cụ mợ đã xem tin và xin nhờ cụ mợ tư vấn giúp em nhé.

Trân trọng,
Lucky

Xiaomi cụ nhé, không hối hận đâu. Đúng tiêu chí ngon, bổ ,rẻ.

xuandai

Xe buýt
Em khuyên thật, ko nên mua tivi rẻ, cũng ko nên mua tivi cũ.
Tiền nào của nấy thôi

patevu

Xe hơi
Shopee, ldz thẳng tiến ạ

Force 47

Xe tăng
Phàm muốn làm việc gì thì điều quan trọng nhất là không lên OF để xin tư vấn.

.Bo My

Xe lăn
Em tưởng OLED là công nghệ độc quyền của LG chứ ? :D
Trước thì SS có trên điện thoại, LG có bản lớn trên tivi. Giờ thì cả 3 LG, SS, Trung quốc đều có nhà máy màn hình oled lớn Các hãng khác có thể mua về làm tivi.

minhtallica

Xe buýt
Tiếc nhất là thế giới bỏ công nghệ TV plasma! Nhà em có con plasma Panasonic 40 inches mà dùng suốt từ đầu 2008 tới giờ, xem tv với phim (qua FPT play) màu vẫn đẹp và hình nổi khối, màu đen thì thôi rồi, màn LCD tầm trung bình dân ko có cửa! 😊

Giangkpi

Xe buýt
Em tưởng OLED là công nghệ độc quyền của LG chứ ? :D

Các Hãng khác mới chỉ có công nghệ LED thôi, hoặc SS thì có QLED cao hơn LED 1 tý. Làm gì mà công nghệ OLED các Hãng đều có nhỉ ? Cho nên cụ cứ check giá TV LG OLED mà xem, giá nó vài chục tr cho đến cả trăm triệu con size lớn từ 65 ' trở lên đó.
Oled của cả ss và lg đều có cụ ạ, có điều công nghệ mỗi hãng khác nhau? Lg theo hướng oled tv, có điều nó dễ để lại tàn ảnh lưu trên mh, ss thì tầm nền cho đt và tối ưu được nên dành đc nhiều đơn của apple, tv dùng qled để khắc phục thay oled. Có điều bây giờ oled lg chất lượng quá tuyệt giành thị phần cao cấp của ss nên ss mới ra oled tv để cạnh tranh lại, có điều lg nó phát triển cho tv ngày từ đầu rồi nên ss chưa ăn lại đc, oled lg vẫn là vô đối cụ ạ

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Tiếc nhất là thế giới bỏ công nghệ TV plasma! Nhà em có con plasma Panasonic 40 inches mà dùng suốt từ đầu 2008 tới giờ, xem tv với phim (qua FPT play) màu vẫn đẹp và hình nổi khối, màu đen thì thôi rồi, màn LCD tầm trung bình dân ko có cửa! 😊
Nhưng tốn điện và nóng như cái lò đúng không cụ :D