[Funland] Làm thế nào để bê một cái tivi ngon bổ rẻ về nhà

beSuSu

Xe điện
Hỏi chán nhỉ. Làm thế nào để bê cái tv ngon bổ rẻ về nhà.
Dùng 2 tay bê lên rồi mang về.
Ko bê đc thì thuê ng khác bê. :))

Huthasa

Xe container
Chào các cụ mợ,

Em đang muốn thay cái tivi hỏng ở nhà bằng một smart tivi mới loại ngon bổ rẻ, nghĩa là chỉ cần xem ổn và sau tầm 3 năm có thể tặng lại đồng nát để mua cái mới khác. Như vậy em không cần loại có thương hiệu nổi tiếng, ko cần hình phải xịn nét như Sony và càng rẻ càng tốt.

Em cám ơn cụ mợ đã xem tin và xin nhờ cụ mợ tư vấn giúp em nhé.

Trân trọng,
Lucky

Rẻ thì xem đau mắt.

money_talk

Xe tăng
E mua 1 con Mi của cụ kdcn trên này, xem như hạch. Màu mè của nó rất chán, nhợt nhạt, độ nét nó cũng kém nốt. Cứ làm con Lg, SS, Sony khỏi nghĩ.
Chưa kể 1 hôm đẹp trời nó cập Nhật phần mềm, ko biết làm thì chỉ vác tv đến chỗ bán họ làm cho hoặc đi học tiếng tàu cụ ạ

tung5917

Xe điện
Cụ ko đọc hiểu ấy
Nhà em toàn LG, tự dưng dở hơi thế nào em lại mua cái TCL 43inch để phòng bếp xem thời sự. Dùng phần mềm mệt mỏi quá, không đơn giản như LG. Cụ thích thì em để lại cho cụ giá rẻ, để em lấy chỗ mua cái LG mới. Cái TCL 43 inch em mua ở Điện Máy Xanh. Cái tivi này vẫn còn bảo hành đến 30-12-2024.

Chỉnh sửa cuối:

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào chê nào ? Thiết kế đẹp, nét, hình nền, bắt wifi ầm ầm. Điều khiển to. Điểm trừ là nếu usb 2TB thì chịu. Các cổng chi chít luôn.

Thanmen

Xe buýt
Nhà e thích Sony mua 2013 , 3 đứa con nhà e xem tv đáp đồ chơi vào màn hình chắc phải gần trăm lần vẫn ngon ạ

vanhai493

Xe điện
Tivi thì theo e ko nên mua hàng quá rẻ
Vì mình phải nhìn hành ngày, nếu màn hình k đẹp thì dễ bực m lắm :D
E thì e cứ chọn mấy đội có tên 1 tý, vd như nhiều tiền thì sony, ít hơn thì lg, ss....

thientudolong

Xe container
tv là thứ có thì thừa ko có thì thiếu
nên các cụ ko nên đâm đầu vào mấy hãng thương hiệu hoặc công nghệ NSX bịp
tiêu chí cứ android tv chính hãng, rẻ, to là quất
với các tiêu chí này thì TCL là the best

caisua

Xe lăn
Theo cháu:
1. Mua dòng TV giá rẻ của các hãng dù là TCL, LG, Samsung hay Sony đều phải chấp nhận nhìn màu nó xỉn xỉn, nhạt nhạt, kém tươi thắm.
2. Nếu không quan tâm đến chất ảnh, chỉ quan tâm đến giá cả, rẻ nhất thì chọn mấy hãng tàu tàu như Coocaa, Casper, Asanzo...chất lượng sàn sàn nhau.
3. Giá mua TV tầm tháng 9 - tháng 11 hàng năm là rẻ nhất, các cụ săn voucher ở Lazada, Shopee thì tầm 4,5 - 5tr/ cái 55 inch cho mấy cái thương hiệu tàu tàu đó, thêm lên tầm 7,5tr mua được LG, SS nhưng chất lượng ảnh như mấy anh tàu kia.
Giờ vội mua luôn thì vẫn cứ săn ở sàn Laz, S,... nhưng cụ chờ mấy ngày đặc biệt, cuối tuần họ có voucher 1 -2 triệu mua cho rẻ, cụ ra Dienmayxanh, Pico, Hc là mất thêm 1 2 3 củ so với việc săn ở sàn TMĐT
Em tưởng mùa Euro này khuyến mãi nhiều chứ nhỉ? Lại phải đợi bao giờ cho đến tháng 10 ạ!

thientudolong

Xe container
Cụ nào chê nào ? Thiết kế đẹp, nét, hình nền, bắt wifi ầm ầm. Điều khiển to. Điểm trừ là nếu usb 2TB thì chịu. Các cổng chi chít luôn.
Mi tv chưa phân phối chính hãng tại vn nên bảo hành lại phải trông vào "uy tín" của các thương gia

MotoG

Xe tăng
Dưới 15 củ gần nhưng mọi hãng đều dùng tấm nền của BOE về thêm mắm thêm muối cụ nhé, kể cả Samsung vậy lên cứ thịt chó lợn mà xơi nếu ngân sách hạn hẹp cụ nhé
TCL có thời ra mấy dòng giá rẻ mà hình nó cứ nhợt nhạt nhìn đau mắt. LG SS thì e chưa bao giờ thấy.

MotoG

Xe tăng
Mi tv chưa phân phối chính hãng tại vn nên bảo hành lại phải trông vào "uy tín" của các thương gia
Em nhớ có một vài serie của Mi được nhập chính hãng vào VN rồi đó, từ mấy năm trước, có cả DVB-T2 xem TH số miễn phí.

duongctt

Xe tăng
Sony giờ chỉ còn là kỷ niệm thôi cụ
Ngon bổ rẻ thì cụ cứ lấy hàng trưng bày của ĐMX e thấy cũng ổn
Riêng TV thì đừng mua hàng trưng bày cụ nhé, đèn nền là cái quan trọng nhất của tv, cái này nó có tuổi thọ ngắn, càng già thì hình ảnh càng kém, ngoài siêu thị nó mở tầm 14h/ngày trong 2 năm liên tục thì thôi bỏ đi cụ. Máy giặt, điều hòa, tủ lạnh thì còn cân nhắc. Cũng đừng mua của mấy ông quảng cáo: bán hàng tại kho, bát nháo bỏ mợ.
TV giá rẻ giờ mua shp, lzd là ngon nhất. Nhưng ra ngoài siêu thị điện máy có món này cũng ngon: cụ chọn mẫu sau đó nói với cái em váy ngắn cũn cỡn đi kè kè bên cạnh đấy: số đt của anh đây, khi nào bên em chạy khuyến mãi cho mẫu này thì alo anh. Đảm bảo giá ngon không kém bọn bán hàng tại kho mà lại có máy mới tinh + thanh toán, bảo hành, chăm sóc khách hàng xịn.

MotoG

Xe tăng

dongfeng

Xe tải
E thấy 55 inch h chỉ có 8 triệu, BH 2 năm thì tội gì mua nội địa cho nó rủi ro, lại có ko có DVB-T2.
Em mua hai cái Mi hồi đầu năm, hỏng cả 2 cái. Được cái Mi nó đền cho 2 cái mới thay tại nhà. Nên mua hàng trong nước có bảo hành.

Dùng đồ rẻ thì phải chấp nhận hình kém, phần mềm thỉnh thoảng treo.

Em mua 1 cái TCL 32" - vì chỗ bếp chỉ nhét được cái 32", mà 32" thì chỉ còn vài mẫu, trong đó Samsung thì là model cũ, nên em mua TCL, áp đủ các mã khuyến mại trên Shopee thì thấy giá cũng ổn.

Dùng thì nói chung cũng ổn trong tầm tiền, màu hơi vàng, có lúc đang xem thì xoay tít, hoặc có lúc chuyển sang phần mềm khác thì mất âm thanh... khởi động lại thì lại ngon.

TN1805

Xe điện
Dưới 15 củ gần nhưng mọi hãng đều dùng tấm nền của BOE về thêm mắm thêm muối cụ nhé, kể cả Samsung vậy lên cứ thịt chó lợn mà xơi nếu ngân sách hạn hẹp cụ nhé
Cụ này nói đúng đấy. Loại rẻ tiền kể cả hãng lớn cũng dùng một loại tấm nên BOE. nên cứ rẻ mà choảng
Tấm nền đâu phải là cái TV. TV còn nhiều linh kiện/bộ phận khác nữa chứ. Cho nên chất lượng, độ bền, độ ổn định của TV đâu chỉ do tấm nền quyết định đâu. Còn chất lượng board xử lý nữa chứ ...vv...
Cùng TV nhưng con nào có tần số quét khác nhau cũng cho ra chất lượng hình ảnh động khác nhau rồi, nhất là khi xem các chương trình thể thao...vv...
Nhiều yếu tố lắm....

Tấm nền LCD/LED ngày nay thì nó đã không còn là công nghệ cao và mới nữa, dần dần các Hãng SX điện tử lớn như SONY, LG, Samsung họ không SX tấm nền LCD/LED nữa, do ít mang lại giá trị gia tăng.
Trước tôi dùng con TV Sony Bravia 3D, khi hỏng thợ đến mở TV ra cũng thấy tấm nền do LG SX.

Ngày nay, LG thì đi phát triển công nghệ OLED với tấm nền thế hệ mới.
Samsung thì phát triển dòng TV QLED, không biết dòng TV QLED của Samsung có dùng tấm nền do BOE SX không ?! Tôi không chắc lắm...

Chỉnh sửa cuối:

duongctt

Xe tăng
Ngày nay, LG thì đi phát triển công nghệ OLED với tấm nền thế hệ mới.
Samsung thì phát triển dòng TV QLED, không biết dòng TV QLED của Samsung có dùng tấm nền do BOE SX không ?! Tôi không chắc lắm...
Oled của LG thì nó lại quá ngon, hình như họ đang sx tấm nền này ở HP đấy cụ.
Qled chỉ khác Oled mỗi cái gạch nhưng bản chất khác nhau hoàn toàn nhé cụ, chính xác thì nó vẫn là công nghệ tấm nền cũ đc nâng cấp nên chút xíu công với trò marketing đỉnh cao của SS thôi.