[Thảo luận] Làm thế nào các cụ chỉ cho cháu với

echkep

Xe tải
Kụ chủ cứ mở hết bốn cánh cửa nhà ra là ok ngay:-bd

windys

Xe tăng
Nói chung, ở HN mình đỗ xe rất là khó vì đất chật, người đông, các cụ cũng nên thông cảm cho nhau tí, người ta tìm mãi cũng không có chỗ đỗ, cũng như các cụ đến chỗ khác cũng tìm không ra chỗ đỗ xe thôi. Với lại các cụ cứ nghĩ phần vỉa hè trước nhà các cụ là của các cụ, không phải đâu nha, nhà cụ chỉ có từ mép nhà trở vào trong nhà thôi, còn phần vỉa hè trước mắt, phần đường là của công cộng rồi. Nói chung nên thông cảm và nhẹ nhàng với nhau.

Có lần e đỗ xe ở trước cửa Paris gautaex gì đó ở Trần Đại Nghĩa, vỉa hè chỗ đó rộng, đừong cũng rộng, e đỗ vào trong vạch đỗ, ông quản lí ra cứ đòi đuổi, bảo chỗ này là của nhà hàng. Bị e mắng cho một trận. Dân VN mình tham lam kinh dị.

QuangThanh208

Xe tải
Bác nào đỗ chán thế,đã là buổi sáng lúc mọi người bắt đầu mở cửa tức là đường không quá đông vậy thì thiếu gì chỗ để mà để chán ngang cửa,nhìn thấy chán rồi...gặp tình huống này đành kêu to lên xe của ai lập tức sẽ có người đến xin lỗi ngay lập tức,không cần dụng cụ gì cả mà lại rất nhẹ nhàng...

h1860

Xe đạp
bó tay, cào vào xe cho nó phát

silverhair117

Xe tăng
Kụ mượn tạm cái biển số rồi viết tạm tờ giấy dán lên kính số đường dây nóng CSGT nơi gần nhà kụ nhất.

Quang Hanh vtv

Xe đạp
Sáng nay em ở sa pa tuyết rơi nhiều quá,nó phủ hết vào con vợ hai của em,em chỉ lo là nó không nổ máy được ( everest)như lần trước tết em ở sa pa lạnh quá dầu nó đóng váng vào hết.Em không có máy ảnh ,chứ không làm mấy pô đầy cho các cụ chiêm ngưỡng tuyết ở sa pa
Túm lại cuối cùng xe cụ có nổ máy được không? Nói thật là em đọc xong chẳng hiểu cụ muốn nói gì!

bigtom_299

Xe máy
Một kiểu làm quen ấn tượng đấy !

bucxucthivao

Xe tải
Em góp tí dưa với các cụ:
Việc đỗ cái xe này xuất phát từ ý thức, đáng tiếc ý thức của chủ xe lại là chủ nghĩa cá nhân cực cao không phù hợp với văn minh của cộng đồng, của chủ nghĩa xã hội.
Để thay đổi hành vi, thái độ và ý thức của con người, phải có quá trình tự học và đào tạo. Với người có ý thức rất cao theo chủ nghĩa cá nhân, chỉ có thể có một cách đào tạo là tạo điều kiện để va chạm giữa các cá nhân đó với nhau, nhờ vậy họ sẽ tự xác định lại hành vi của mình theo chiều hướng lợi hại cho chính họ và họ tự học từ kinh nghiệm đó.
Vậy em thấy nếu cụ bị cản trở bởi cái xe bịt cổng nhà với các lý do hợp lý của chủ xe, thì cụ cứ làm điều phải làm theo lý do chính đáng của cụ.
Cơ sở lý luận thế này ạ:
Nước ngoài có câu: Nếu bạn muốn người khác làm gì cho mình (điều tốt), hãy làm điều đó cho người khác. Nếu bạn muốn người khác không làm điều gì cho mình (điều xấu), hãy đừng làm điều đó cho người khác.
Việt nam có dân gian: đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy.
Napoleon có triết lý: dùng thằng đầu gấu hơn để trị thằng đầu gấu. ...

thienphuc

Xe điện
bác cứ cho vài nhời vào mảnh giấy nếu hôm sau vẫn còn đỗ thì bác cho em ít keo 502 bác căn đúng tầm nhìn của lái xe mà đổ lên kính,5 ngàn chứ mấy