[Funland] Làm Sếp của lớp trưởng.

Trần Đoành

Xe buýt
Chỗ bạn bè thớt cũng vẫn phải thông... cảm thôi.. Bảo lần sau nói ko nghe là bóp zú trước cả phòng xem sao

thuysinh.tl

Xe container
Chẳng liên quan gì. Cứ theo quy định mà làm. Cụ nương tay với bạn thì sẽ chả bảo được nhân viên khác. Còn bạn có khi thấy nhịn là tưởng cho là mình giỏi. Điều đó đôi khi làm hỏng bạn. Gọi bạn ra nói chuyện riêng và bảo thẳng chuyện đó.
Lớp trưởng N của em,cấp 3, học giỏi, cá tính. Em thì ham chơi nên làng nhàng, trong lớp N luôn được xếp số 1 và hơi kiêu.
Lên đại học, vẫn giỏi, ra tự mở doanh nghiệp, em thì làm cho công ty nhà nước.
Bước ngoặt là chồng bập vào cờ bạc (nghe đồn), hai vợ chồng chia tay. N nuôi con.
Sau đó, N khép mình, giải tán doanh nghiệp, cũng k tham gia mạng xã hội, N nộp đơn vào thi vào một chi nhánh của công ty em (em cũng không biết).
Rồi bất ngờ em được luân chuyển về làm trưởng phòng của N.
Xin lỗi các cụ vì em viết hơi dài dòng.

Vấn đề bây giờ là N vẫn giữ cá tính như ngày xưa, rất ít khi thực hiện đúng ý em, nói không nghe, đi sớm về muộn cũng chả buồn nói với em, em có nói cứng thì N bảo sẵn sàng nộp đơn nghỉ việc.

Các cụ mợ cho em xin ý kiến trường hợp này với.
Em không muốn N nghỉ việc vì hiện tại kinh tế rất kém, mà bạn bè em (hoặc các cấp lãnh đạo) sẽ đánh giá em k ra gì

tuantiptx

Xe hơi
e nghĩ cũng bt thôi mà cụ hẹn gặp nhau ở chỗ nào rồi nc với tư cách là bạn bè tc xem ntn

Linhmkt

Xe buýt
Chịch phát là nát luôn đó cụ à :))
Fun cụ tý, hoàn cảnh người ta như thế, li dị, thiếu hơi zai lâu, lại bị thằng ngu làm sếp (ý em là học ngu hơn :)) ) nên trong lòng bực bội khó chịu là đúng cmnr
Cụ tìm cách tiếp cận động viên trên tinh thần bạn bè, loại này h cởi quần áo chắc chim ko lên được. Nên tốt nhất cụ đừng có chịch xoạc gì, cơ quan ì xèo lại to chuyện.
Cụ khuyên quá chuẩn vodka cụ 1 chén nhá

Người Khó Xử

[Tịch thu bằng lái]
TP cty NN léo gì mà để cái ava gợi rục vãi ra, kiêu thì chịch, em thì ko tin lắm cái case này lắm :))

vua_luoi

Xe điện
Chắc cụ chủ có tí tình cảm nên mới khó nghĩ, chứ ko có gì thì giềng bỏ mẹ nó đi chứ,

Kim J. Ủn

Xe tăng
Thiếu hơi zai chắc luôn
Cái loại thiếu hơi giai nó cũng đỏng đà đỏng đảnh ra ấy khó chiều và khó hiểu lắm
Thôi thì giải quyết bằng cánh thiếu giai thì ta cho nó hơi giai. Nó lại ngoan và dễ bảo ngay

PBM81

Xe tải
Em tưởng bồ cũ là nhân viên e chứ lớp trưởng có cái vẹo gì, giải tán

Linhmkt

Xe buýt
Lớp trưởng N của em,cấp 3, học giỏi, cá tính. Em thì ham chơi nên làng nhàng, trong lớp N luôn được xếp số 1 và hơi kiêu.
Bước ngoặt là chồng bập vào cờ bạc (nghe đồn), hai vợ chồng chia tay. N nuôi con.
Sau đó, N khép mình, giải tán doanh nghiệp, cũng k tham gia mạng xã hội, N nộp đơn vào thi vào một chi nhánh của công ty em (em cũng không biết).

Vấn đề bây giờ là N vẫn giữ cá tính như ngày xưa, rất ít khi thực hiện đúng ý em, nói không nghe, đi sớm về muộn cũng chả buồn nói với em, em có nói cứng thì N bảo sẵn sàng nộp đơn nghỉ việc.

Em không muốn N nghỉ việc vì hiện tại kinh tế rất kém, mà bạn bè em (hoặc các cấp lãnh đạo) sẽ đánh giá em k ra gì
Cụ thớt không nên cứng nhắc quá, em nghĩ cụ thớt nên chủ động gặp riêng nói chuyện chia sẻ. Hỗ trợ trong công việc, cứ coi như là một nhân viên mới với hoàn cảnh khó khăn. Sau một thời gian cụ đã cố giúp đỡ rồi mà vẫn không mang lại hiệu quả công việc thì cụ nên trao đổi thẳng thắn để mợ ý tự biết đường mà nộp đơn. Làm gì cũng phải để người khác phục, ngoài mợ ý chắc còn nhiều nhân viên trong phòng nữa , họ cungz muốn thấy cụ hết mình vì nhân viên và bạn bè ntn để còn yên tâm cống hiến cho cụ nữa .

Thiếu hơi zai chắc luôn
Cụ chịch cho cái là ngoan ngay :D
Bạn cũ lâu ngày, chia sẻ, bù đắp cho bạn đi cụ ây.
Cụ chén cái rồi để yên mấy hôm không động vô tự biết ngoan ngay đó mà , sao cụ cứ phải xoắn nhỉ .
Slogan truyền thống của OF :))

thienpx

Xe buýt
Website
www.thuphanshop.com
Cho nghỉ đi cụ ơi (hình như trưởng phòng chỉ có quyền trả người về cty thì phải)
Để bạn ấy vận động kiếm chỗ lương khá hơn
Những chỗ ông làng nhàng làm sếp ông giỏi thì lương bổng chắc chẳng ra gì đâu :)
TP có thể trả về HC-NS để họ tự xếp vị trí mới hoặc cho nghỉ việc !
Bên em là như thế :D

banmotnucuoi

Xe lăn
E đợt trước làm TP, trong số nv của em có chồng sếp, ban đầu e cũng ngại thật vì chẳng biết giao tiếp thế nào. Vì em kém a ý nhiều tuổi mà giao việc thì ko dám.
Sau chị sếp gọi e lên bảo e cứ làm đúng công việc, cần e làm việc thật tốt, chị coi e là trụ cột của Cty này. Thế là e đỡ ngại hẳn, đi đâu ck sếp làm lái xe của em=))=))=))
Mợ là con gái nó dễ, tụi em con trai nhiều lức nhịn như cơm sống ý nhưng vẫn phải bật.
Cuộc sống xoai vần nay thằng này làm xếp mai thằng khác, nhưng có điều chắc chắn khi bộ phận ko đạt thì thằng trưởng bộ phận là thằng bị chửi đầu tiên

báo lên cấp cao hơn đuổi cmn việc đi cụ, e ko bjo có nhân viên bố láo như vậy

Dr.Teng

Xe buýt
Em đọc thấy cụ hình như vẫn mến N, em cũng mến N lây từ cụ :o)Cụ ơi, cụ tạo điều kiện cho N đi vì N vẫn khó khăn. Mưa dầm thấm lâu, rồi N sẽ hiểu và chấp hành giờ giấc kỷ luật cơ quan cũng như hiểu tấm lòng, tâm tư của cụ :).

"Tuổi học trò trôi đi trong mải miết,
Tháng năm qua da diết buổi tan trường,
Ai có về qua đó nẻo yêu thương
Khắc hộ dùm tôi miền ký ức..."

Cố lên đi cụ ơi, vì một thủa học trò tươi đẹp, vì một tâm tư...và vì N nữa.

Taihoatu

Xe lăn

Em cũng đã gặp trường hợp tương tự. Em coi là trường hợp ngoại lệ. Nhưng em có gặp riêng trao đổi về chuyện giờ giấc, nội quy phải chuẩn chỉ để em còn điều hành các nhân sự khác trong phòng. còn các việc khác thì tùy

Trang điểm Tử thi

Xe container

Trang điểm Tử thi

Xe container
Em cũng đã gặp trường hợp tương tự. Em coi là trường hợp ngoại lệ. Nhưng em có gặp riêng trao đổi về chuyện giờ giấc, nội quy phải chuẩn chỉ để em còn điều hành các nhân sự khác trong phòng. còn các việc khác thì tùy
chuẩn rồi cụ, cứ phải nghiêm văn chỉnh, ngoài giờ hc thì chịch xoạc vô tư chứ trong giờ thì cấm sku ;))

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì em không biết chứ đm loại nhân viên đi làm về sớm em đuổi cmn luôn tắp lự. Không đuổi đc thì thuyên chuyển về phòng tclđ cho trường phòng điều động. Việc bật lại do chuyên môn khác nhau có thể ok, nhưng loại đi muộn về sớm em ghét số 1. Ý thức kém.

Lão Long

Xe tăng
Mời lớp trưởng đi uống bia để tâm hự:))) Biết đâu ltr sẽ ngoan hơn.