Làm sao xóa chữ 3M trên kính lái?

captivaltz

Xe điện
Nhân tài OF nhiều như lá rừng, đông như con hươu con nai ý bác ah, chẹp chẹp... được cái các bác trong OF mình bách nghệ tinh thông, trên thông thiên văn dưới tường địa lý nên có thể đưa ra hầu hết các giải pháp phục vụ. Hoan hô tinh thần Fun:D

Quạt

Xe điện
Em định để khoe cho nó oai tý :P :P :P dư nhưng để thế lúc đi nhìn cứ như ruồi bâu vào kính ấy rất khó chịu nhá |-) |-) |-)

LongIT

Xe máy

HopLPH

Xe máy
Muốn xoá chữ 3M quá là "muỗi"!. Bác mang xe ra bảo mấy chú thợ hôm vừa rôì bóc ngay cả cái tấm phim đó đi là hết ngay, mà mấy chú thợ đó sẽ không thu thêm tiền đâu.

Quạt

Xe điện
ơ có gì đâu , tối qua về làm nhử ông Phệ bảo (tức là lấy xi cana ra bôi lên rồi di nhẹ tay , bay hết luôn ) xong lại thấy tiếc :D :D :D

HSBC

Xe buýt
Bác làm theo 7 bước sau.
1. Mặc quận đùi. (không có càng tốt)
2. Leo lên nắp capô (nhớ đi chân đất ko ngã).
3. Lại gần chữ M cần xoá.
4. Mặt quay về phía đầu xe.
5. Từ từ ngồi xuống sao cho quần (không quần) chạm vào chữ M.
6. Xoay qua, xoay lại 10 lần.
7. Nhảy xuống đất. Xem thành quả đạt được.
Ngạc nhiên chưa. (b)(b)

lo chi

Đi bộ
Tại mấy Bác mua Phin không có bản quyền đấy mà. E cũng bị , mấy hôm sau E lấy băng dính trắng dính vào....... xong bóc ra, thế mà cũng đc. Bác thử xem sao.

speeder_fancy

Xe máy
Em cũng có 3M chạy dọc trên kính, ai hỏi em sao lại còn chữ đấy, em bảo là phải để thế người ta mới biết đấy là 3 Millions, tức phim xịn giá 3 chai một tấm :)) :)) :)) he he

khoangtrang

Xe hơi
Em cũng có 3M chạy dọc trên kính, ai hỏi em sao lại còn chữ đấy, em bảo là phải để thế người ta mới biết đấy là 3 Millions, tức phim xịn giá 3 chai một tấm :)) :)) :)) he he
(y)(y)(y)(y)(y)
Dưng mà khi lái xe đang độ cấn vì quan sát vật thể, bị cái này nó "hút" tầm nhìn đau mắt lắm bác ợ, không khéo ngày 10 lọ Viroto nhỏ mắt mất. Trời càng nắng gắt càng bực vì chướng mắt, theo em Bác bóc ra và dán lên mui trước xe là hơn :21::21::21:

PandaVN

Xe đạp
Cả tấm kính lái xe em (dán 3M) chỉ có 4 chữ 3M nằm ở 4 góc khác nhau. Chữ rất mờ, nhìn kỹ mới thấy.

Các bác cho em hỏi 1 chút ạ: Em đi rửa xe, thằng rửa xe nó nhiệt tình quá, lau mặt trong kính nó cũng hùng hục chà lên kính giống như lau bên ngoài. Xui cho em, cái móng tay thằng cu nó vẽ lên lớp phim 3M mấy vết ngay tầm mắt nhìn tức anh ách. Có cách nào làm mờ vết xước đó ko?

khoangtrang

Xe hơi
Cả tấm kính lái xe em (dán 3M) chỉ có 4 chữ 3M nằm ở 4 góc khác nhau. Chữ rất mờ, nhìn kỹ mới thấy.

Các bác cho em hỏi 1 chút ạ: Em đi rửa xe, thằng rửa xe nó nhiệt tình quá, lau mặt trong kính nó cũng hùng hục chà lên kính giống như lau bên ngoài. Xui cho em, cái móng tay thằng cu nó vẽ lên lớp phim 3M mấy vết ngay tầm mắt nhìn tức anh ách. Có cách nào làm mờ vết xước đó ko?
Cái này là khó rồi bác ơi, không khéo phải đi thay lại thôi. Ra bắt đền mấy chú rửa xe :)), không thì bảo chúng nó: "Chúng mày làm thế éo nào, xe tao giờ thế này đi kiểu gì .... thôi ....... chúng mày lấy xe mà đi chứ đi thế này tao tức lắm " :)):)):))

vp_interpol

Đi bộ
Dòng phim 3M có 2 loại: Thật và Rởm.
Cách phân biệt trước khi dán: LẤY NƯỚC BỌT dùng giẻ cọ kỹ vào chữ,nếu hết chữ thì đấy là 3M rởm vì in bằng mực thường.3m thật in laser không xóa được.
Cách phân biệt trong khi dán: 3M rởm thợ dán rất nhanh(45ph là xong kính trước),còn 3M thật thợ phải loay hoay rất lâu khoảng 2h mới xong.

Prius

Xe buýt
Làm sao xóa chữ 3M trên kính lái các bác ơi? Bạn em đi dán kính lái bằng phim 3M, các cậu thợ quý mến nên cho 1 dãy chữ 3M nằm dọc ngay phía lái xe - chắc là để dễ căn đường
Không phải đâu bác ơi, đấy là dãy chữ điện tử in trên phim đấy!nó được tạo bằng các chấm li ti,nếu phim xịn bác có lấy cồn hoặc xăng cũng không hết được đâu.Xe em tẩy hết chữ đó cả kính sườn và kính hậu nữa,xoay lung tung cả(chắc do thợ tận dụng khổ phim đây mà)Mình việc j phải quảng cáo cho 3M bác nhể?
Bác phải làm theo cách sau: Bác lấy dung dịch Aceton (dung dịch tẩy sơn móng tay của gấu nhà bác ý) tẩm ẩm bông gòn rồi từ từ lau nhẹ là sạch ngay đảm bảo không ảnh hưởng đến phim đâu em đã làm rồi nhưng nhớ là đừng để dây ra hoặc tẩy các thứ khác trên vỏ xe đấy nhé vì đây là dung môi để pha chế sơn công nghiệp nên dễ bắt lửa,dễ bay hơi và dễ bay sơn nữa.
Cách khác: bác chạy ra HTK (SG Part) nếu bác đã dán chỗ đó họ sẽ lau miễn phí cho bác! Chúc bác đạt được như ý.
PS: T3 Chiều T3 tuần trước em có lấy chỗ bác bơm điện Projecta RA100 bác còn nhớ em ko,bơm hay phết mỗi tội hơi lâu bác ợ, mà hình như cái đồng hồ đo áp suất trên bơm sai số 0,2kg thì phải bác ạ!(hay là cái đồng hồ đo áp suất lốp hiệu COIDO của em bị sai)Bác thử giải thích giúp em để còn biết căn theo 1 trong 2 đồng hồ không thì khi bơm lốp sẽ bị căng hoặc non nếu nhìn vào 1 trong 2 cách đo trên.

Chỉnh sửa cuối:

cu chuoi nho vo

Xe máy
em chưa nghe có nhà máy nào có tiêu chuẩn là in chữ lên film dành cho kính lái . hay là để chống hàng thật.

ZigZag

Xe tải
Dòng phim 3M có 2 loại: Thật và Rởm.
Cách phân biệt trước khi dán: LẤY NƯỚC BỌT dùng giẻ cọ kỹ vào chữ,nếu hết chữ thì đấy là 3M rởm vì in bằng mực thường.3m thật in laser không xóa được.
Cách phân biệt trong khi dán: 3M rởm thợ dán rất nhanh(45ph là xong kính trước),còn 3M thật thợ phải loay hoay rất lâu khoảng 2h mới xong.
Bác này nói chính xác. Đại lý 3M và trên web site của 3M cũng nói như vậy:
- Nếu là phim 3M xịn (thường chỉ có chữ 3M) thì không tẩy được đâu.
- Nếu là phim 3M rởm (thường có chữ 3M USA) thì sau khi để xe dưới nắng nóng vài giờ (kính sẽ nóng), bác dùng móng tay tẩy nhẹ là đi hết sạch.

photothienvc

Xe tăng
Bóc ra dán kính loại khác cụ ạ!

hoinhap

Xe tăng
Làm sao xóa chữ 3M trên kính lái các bác ơi? Bạn em đi dán kính lái bằng phim 3M, các cậu thợ quý mến nên cho 1 dãy chữ 3M nằm dọc ngay phía lái xe - chắc là để dễ căn đường
Cụ lấy dao tem rạch xung quanh chữ 3M bóc nó đi là hết ợ! :D

tlockts

Xe hơi
Bác này nói chính xác. Đại lý 3M và trên web site của 3M cũng nói như vậy:
- Nếu là phim 3M xịn (thường chỉ có chữ 3M) thì không tẩy được đâu.
- Nếu là phim 3M rởm (thường có chữ 3M USA) thì sau khi để xe dưới nắng nóng vài giờ (kính sẽ nóng), bác dùng móng tay tẩy nhẹ là đi hết sạch.
Sao em dán 3M lởm mà vẫn có chữ đấy nhỉ, hơn 1 năm nay lau chùi các kiểu chẳng thấy nó hết, lắm lúc nhìn cũng ngứa mắt