Làm sao phân biệt được xe ngập nước hay không khi mua xe

vuahe77

Xe điện
Xe ngập nước là xe sờ thấy ướt, nếu không ướt, không phải xe ngập nước :21:
Xe ngập nước là mỗi lần xxx trên xe là nước nôi thôi rồi=))

Em đùa tí, năm nay mùng hai tháng chín mà chẳng có FUNGER nào rủ rê em đi uống bia cả...

XíchLô.PRO

Xe tải
Em quê, hỏi các cụ tí nha: xe ngập nước thì sao mà mọi người sợ mất dép vậy? Tôi đi lội nước ào ào, có thấy mô tê gì đâu !
Thưa cụ, cụ lội nước hay cụ bơi nó khác với việc cụ ngâm mình dưới nước 4 hôm, sau đó có xe đến đón về mang tên CỨU HỘ. Chưa tính việc máy móc của cụ có hỏng hóc gì, nhưng thiết bị, nội thất của cụ ngâm nước 1 2 hôm nó khác với việc cụ bơi đánh xoẹt 1 phát qua vũng nước độ gang tay cụ ạ.

Ở đây đang nói đến chuyện phân biệt xe ngập nước, và xe được rửa qua bằng nước, cụ đừng nhầm :D.
Nhớ mời em 1 ly nhé :P

Chỉnh sửa cuối:

dang_tim_xe

Xe điện
Thực ra ngập nước là do ta lo máy móc đã bị mổ ra, không còn "tờ rinh" nữa, rồi dây điện bị ngâm nước nhỡ có ngày chập cháy.... vậy thôi.

anhtho

Xe ngựa
Thưa cụ, cụ lội nước hay cụ bơi nó khác với việc cụ ngâm mình dưới nước 4 hôm, sau đó có xe đến đón về mang tên CỨU HỘ. Chưa tính việc máy móc của cụ có hỏng hóc gì, nhưng thiết bị, nội thất của cụ ngâm nước 1 2 hôm nó khác với việc cụ bơi đánh xoẹt 1 phát qua vũng nước độ gang tay cụ ạ.

Ở đây đang nói đến chuyện phân biệt xe ngập nước, và xe được rửa qua bằng nước, cụ đừng nhầm :D.
Nhớ mời em 1 ly nhé :P
Cám ơn các cụ đã chỉ bảo. Thực ra tôi cũng đủ iq để phân biệt xe ngâm nước và xe lội nước. Vấn đề là các cụ đang lăn tăn phân biệt 'xe ngập nước' thế nào mà bản thân tôi cũng ko có kinh nghiệm. Vậy thì ta đi từ đầu: xe ngập nước sẽ chắc chắn có các yếu tố sau:
1. Đồ nội thất không thể zin vì đã ngập mấy ngày thì nó 'thúi' lắm, không thay không được. Mà thay hết thỉ có xe xịn. Các bác cứ dùng mũi ngửi kỹ trong khoang xe, nếu không thay hết, đảm bảo vẫn có mùi lạ. (ngày trước tôi quen 1 ông thợ điện tử, ông nói ngửi có thể biết đồ mới hay cũ, đã có mùi nhựa thông do thợ hàn vào chưa! thế mới khiếp)
2. Các loại dây điện có thể bị ẩm, những bó dây chùm khi bị ướt và trong những chỗ kín thì cực lâu khô, chỉ có mà thay thế toàn bộ
3. Máy: nếu đã bị gẫy biên hay tương tự (do đề máy khi nước đã vào buồng đốt) thì là máy phải thay, cái này thợ xem ngon. Còn nếu họ chịu khó kéo hộ thì thật tôi chưa nghĩ ra nó có thay đổi gì. Có thể bị ngập lâu thì các bác chú ý xem mầu sắc, xem vết ngấn nước.

Nhớ hồi năm 2008, nhìn suốt dọc đường Giải phóng, tôi đã thấy cơ man nào là xe bị ngập chết dí. Có rất nhiều xe bị ngập gần hết nóc, chủ xe đang còn lo cứu nhà, vợ cả, f1. Vợ 2 bị thế thì cũng đành các bác nhỉ.

Tất cả những "kinh nghiệm" ở trên là do tôi lý luận thôi, vì bản thân chưa ngồi trong một cái xe ngập nước nào chứ đừng nói sở hữu. Nhưng trước, ở nhà có bộ salon bị dột mưa, nó cũng không còn mới, nhưng khi có nước vào thì mùi cực lâu hết, cuối cùng phải bỏ đi.

Chỉnh sửa cuối:

HắtTiAuto

Xe máy
Xe bị ngập có mùi đặc trưng khi đóng kín mở điều hòa .......gần giống mùi tất thúi đi vài ba ngày không thay !!!:-?

XíchLô.PRO

Xe tải
Xe bị ngập có mùi đặc trưng khi đóng kín mở điều hòa .......gần giống mùi tất thúi đi vài ba ngày không thay !!!:-?
Giờ công nghệ xử lý cái mùi ấy cũng tiên tiến không khác gì biến chân gà trung quốc ướp hàn the thành chân cánh gà nướng bán đầy đường đâu bác ợ. Mùi thường thì giặt, sấy, phơi khô, vệ sinh toàn bộ cabin. Mùi quá thì thay mới. Thế nên đánh giá bằng mũi không thì chưa đủ :D

Em đồng ý với ý kiến của bác anhtho ạ ... Cơ bản là chia sẻ kinh nghiệm hoặc suy luận cho anh em cùng tiến bộ chứ không tranh cãi gì đâu ạ :D

xdthienha

Xe điện
KO mua xe biển Hà Nội.giảm thiểu đc khả năng ngập nước.Và có mua xe cũ thì mua xe đăng ký từ đợt ngập cuối cùng trở về đây.Thế là cũng yên tâm rồi các cụ nhỉ

minhab

Xe điện
Cụ nào mua xe em, em làm quả cam kết sau này phát hiện ngập nước giả lại 50% tiền luôn :))

iceheart868

Xe hơi
các kụ soi cho kỹ mấy cái chân máy cho cháu, thông thường Civic từ 2007 trở lại đây mới đc 3 năm nếu xe ngon và k bơi hiếm có tình huống nào phải cẩu máy ra sửa chữa, những con chân máy k zin thi khả năng bem nặng và bơi lội cũng cao đấy. Còn bên trong nội thất là hoàn toàn có thể xử lý đc nếu làm khéo khó mà nhận ra. E thì cứ đánh giá tổng thể, 1 cái xe nguyên bản mọi thứ đồng đều cảm giác nó khác, cái nào có vấn đề chắp vá nó cũng khác, nói chung là khó cụ thể đc ợ :D

civic pro

Xe tải
hầu như làm sao mà biết được hả cụ,mình mua xe cũ thì nên biết rõ nguồn gốc là ok,o phải lăn tăn gì cả

squal565

Xe đạp
bác chủ thớt cứ kiếm em nào đời 2009 về sau là khỏi lo ngập nước.

Ha Thanh

Xe đạp
Theo Hà được biết nếu xe bị ngập nước mà bị vỡ nốc máy thì khi mua máy mới về sẽ không còn số khung số máy ở trên nốc máy. Vì các bác công an chỉ dập biển số xe lên đó chứ không dập lại được số khung số máy, bác cứ kiểm tra là ok ngay mà

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Chào các bác. Nhà em đang máu mua 1 con Civic nhung mua xe chạy rồi cho nó rẻ. Thấy sales cung chào nhiều options và giá cũng tạm chấp nhận. Nhưng em chỉ sợ mua phải xe ngập nước.
Bác nào có kinh nghiêm chỉ em về vấn đề này với. Xin đa tạ
Bác nào đã từng mua bảo hiểm của Li là em biết đấy ợ.

civic2010

Xe buýt
em thấy hay đây, có cụ thì sợ mua xe ngập nước còn có cụ mua xe về cho lên bãi tăng lội bùn, lội nước triền miên. à mà lội sông hồng nữa chứ
nếu sợ thì phải mua xe mới thôi, hạng thấp xuống 1 chút. mua xe cũ về rồi cứ lăn tăn đau đầu lắm.