Thảo luận Làm sao mua được em Fiat ngon-bổ-rẻ

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Topic này nên đổi thành "Làm sao mua được Fiat ngon, giá hợp lý" thôi chứ "rẻ" nữa thì không đúng với quy luật thị trường. Bây giờ có ai chịu làm "gà" đâu.

Một số khả năng có thể mua được Fiat ngon, giá hợp lý theo em là:
- Mua xe của anh em trong hội Fiat (nếu đã biết là xe ngon tầm nào thì tiền sẽ tầm đó). Ít có khả năng bị thiếu thông tin.
- Mua xe của người thân quen, họ sẽ nói thật về chất lượng của xe.
- Mua xe của người có điều kiện lên đời xe mới. (Trường hợp của em). Hoặc do hoàn cảnh cần tiền phải bán xe.
- Mua xe của người mới bị một số sự cố và bắt đầu nản muốn đổi xe khác. Cái này phải chịu khó tìm hiểu kỹ thuật và tự tin một chút.
- Mua xe cần có sự kiểm tra xe của thợ chuyên nghiệp hoặc một số tay mê Fiat nghiệp dư thuộc thế hệ Mèo.
- Mua xe nên đặc biệt quan tâm đến những khuyến nghị của lão Mèo. (Trường hợp của em)
...

kiavuong

Xe điện
Ơ thế cụ Ocha ơi mua xe của nhà cháu thì có cần phải xem xe không ạ?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Ơ thế cụ Ocha ơi mua xe của nhà cháu thì có cần phải xem xe không ạ?
Có một chiêu nữa là hỏi cái ông thợ đã bảo dưỡng con xe định mua thì cũng biết được...ối thứ.
Mua xe nhà KiaVuong thì cái con mà của nhà Thằn Lằn bán cho thì cũng không cần xem nhiều lắm. Còn con Vang Anh thì cũng phải lái thử chứ đã đi lần nào đâu.
Nếu bán thì thông báo nội bộ trước nhé!

lequydongvtv

Xe tải
Em Cần mua con Fiat tầm 250 củ bác nào có ới em với. Em chưa có kinh nghiêm về xe lăm mong các bác of nhà mình giúp em Tìm con ưng ý. Em ở hn ít đi nên muốn mua con bền bền, hình thực k quan trọng.thanks các bác. Số cầm chân của em 0982103368

F.I.A.T

Xe điện
Em Cần mua con Fiat tầm 250 củ bác nào có ới em với. Em chưa có kinh nghiêm về xe lăm mong các bác of nhà mình giúp em Tìm con ưng ý. Em ở hn ít đi nên muốn mua con bền bền, hình thực k quan trọng.thanks các bác. Số cầm chân của em 0982103368
Tầm này làm con albea HLX 1.6 ngon choét cụ ạ, cụ muốn mua xe AE trong hội thì phải củ từ, và rình xem cụ nào muốn sút, còn ko cụ cứ sớt trên nét cũng được, nghía con nào ưng rồi nhờ mấy cụ trên này đến xem sao.

lequydongvtv

Xe tải
Tầm này làm con albea HLX 1.6 ngon choét cụ ạ, cụ muốn mua xe AE trong hội thì phải củ từ, và rình xem cụ nào muốn sút, còn ko cụ cứ sớt trên nét cũng được, nghía con nào ưng rồi nhờ mấy cụ trên này đến xem sao.
Em k có kinh nghiêm xe, em đợi cho chắc cụ ạ. Cụ nào giúp em mua được con xe ngon ngon em biểu cụ vé xem gameshows truyền hình tẹt ga, mời cả Anh em Fiat club đi luôn!

Em k có kinh nghiêm xe, em đợi cho chắc cụ ạ. Cụ nào giúp em mua được con xe ngon ngon em biểu cụ vé xem gameshows truyền hình tẹt ga, mời cả Anh em Fiat club đi luôn!
Cụ cứ nghía thấy con nào được thì ới e vác lên cầu xem gầm bệ nóa ra răng nhá :-bd

F.I.A.T

Xe điện
Xe này đã thay 1 dây cao áp ko phải hàng cho fiat, bình nước phụ bị thủng, đã hàn lại, dây nhợ chỗ ECU chạy lung tung trông rối mắt khả năng bị can thiệp vào khu vực này nhiều.
Cản trước sau đã sơn lại, sơn đè cả lên nẹp, vô lăng sờn quá rồi. khả năng chạy cũng nhiều rồi.
Nhìn chung giá 140 cũng tàm tạm nhưng phải xem kỹ lại máy chút nữa.
Với lại xe này nguyên bản larăng đúc rồi, ko hiểu sao chủ xe lại thay

Carens_TH

Xe tải
Xe đó nghe bác tả thì em nghi cũng bị đâm vào đâu đó rồi phải ko cụ, két nước thủng, lại sơn cản trước, cản sau ẩu nữa. Nếu đem qua cụ Mèo có check được tình trạng máy móc ko các cụ, e cũng đang nghía cho bố vợ em 1 em Fiat

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Xe đó nghe bác tả thì em nghi cũng bị đâm vào đâu đó rồi phải ko cụ, két nước thủng, lại sơn cản trước, cản sau ẩu nữa. Nếu đem qua cụ Mèo có check được tình trạng máy móc ko các cụ, e cũng đang nghía cho bố vợ em 1 em Fiat
Hỏng két nước thì thay két nước bây giờ ko thiếu đồ thay như mấy năm trước. Muốn xem cân xe không thì cứ bảo Mèo kiểm tra cho. Quan trọng lá cái máy và khung gầm.

MQC

Xe buýt
Xe này đã thay 1 dây cao áp ko phải hàng cho fiat, bình nước phụ bị thủng, đã hàn lại, dây nhợ chỗ ECU chạy lung tung trông rối mắt khả năng bị can thiệp vào khu vực này nhiều.
Cản trước sau đã sơn lại, sơn đè cả lên nẹp, vô lăng sờn quá rồi. khả năng chạy cũng nhiều rồi.
Volang đấy bọc lại mà, không biết phía trong có sờn không

congnhuanphat

Xe điện
Thay trước khi bán cũng ăn gia được mấy củ chứ bác :))

ducngoc_y

Xe tải
Em cũng vừa hỏi thăm em này ở văn điển cũng đang định đi xem mà nghe các bác phán ngại quá bản thân rất mê em này trước cũng từng lái em 1.3 đi rất sướng kể tiền vừa phải mà kiếm được một em tử tế là em múc ngay

tranhieuabc

Xe hơi
thưa các cụ hội fiat, nhà cháu đang chạy cerato, đang tìm con fiat doblo còn càng ngon càng tốt mua cho ông anh sắp về nước. Ông anh thích xe này và cũng vừa túi tiền của ông ấy. Cụ nào trong hội fiat có xe còn ngon xin giới thiệu nhé. Tel: 0903222946.
Cám ơn các cụ