[Funland] Làm sao để thuyết phục bà cả mua Volvo thay vì Merc đây các bác?

tlgod

Xe buýt
e chạy evoque, đọc review của người chạy volvo là thôi hẳn ý muốn đổi xe.
vote GLC

xedaprach

Xe điện
Vote GLC, quan trọng là nữ chạy, Mec nhìn cảm giác vẫn sang hơn, loanh quanh phố xá thì mấy cái tính năng Volvo cũng ko quá nổi bật, cụ mua xe cho gấu mà cứ áp cái sở thích mình vào.

Slimz

Xe buýt
Chị em đi merc đẹp mà

đánh võng

Xe tải
Cơ bản vì thiết kế nội thất của Merc quá đỉnh, em là đàn ông nhìn còn mê huống chi các chị em :P
Em đã thử cả GLC và Volvo XC40, thì vote chọn GLC ạ, rộng hơn đẹp hơn sửa chữa bảo dưỡng giờ của Merc cũng thuận tiện và nhiều lựa chọn ạ (XC60 thì em chưa thử).
Mà ông Volvo giờ cũng của Tàu rồi, chả có cái gì khoe nên cứ lấy mấy cái an toàn ra để làm key selling point (điểm nhấn bán hàng) thôi, chứ thực ra nếu so về công nghệ an toàn thì em đánh giá volvo khá tụt hậu rồi ạ (nếu so ở các phân khúc cao hơn hẳn)

Phỗng new

Xe điện
GLC 200 4matic là hợp lý đấy cụ ạ. Mấy cái an toàn của con VV chị em đi loanh quanh chả dùng bao giờ đâu, chỉ để khoe thôi. VV con XC90 nhìn nội ngoại thất còn khác bọt, chứ XC60 nhìn ngoại thất và nội thất thua GLC.

doctor103

Xe điện
Chào các bác. Em thành viên mới lên đây mạo muội tham vấn các bác chuyện khó xử.
Tình hình là dạo gần đây gấu mẹ vĩ đại nhà em đang chạy Mazda 3 và đang muốn đổi xe. Chủ trương như thế em cũng ok thôi, vì con Mazda 3 đi 7-8 năm rồi từ hồi còn hot vụ cá vàng bơi.
Có điều giờ bà cả cứ thích Mẹc GLC, nhưng em thì không thích lắm phần vì giờ nhiều quá nên cũng nhàm. Trong mấy xe tầm loanh quanh 2 củ to thì em đang thích Volvo XC40 hoặc XC60. Bữa giờ em cứ tìm hiểu trên mạng, tìm cách thuyết phục bà cả nào là an toàn, nào là nhiều tính năng rồi tự nhiên thấy cái clip này.

Xem xong bà cả cũng xuôi xuôi thích thích rồi. Mà khổ nỗi có mấy bà bạn đang chạy Mẹc C với GLC nên cũng muốn bằng chị bằng em chút. Cái này tính cách phụ nữ các bác thông cảm. GLC thì xe đang nhiều nên giao sớm, lắp ráp nên được hưởng 50% trước bạ. Trong khi Volvo thì XC40 phải chờ chút, XC60 có sẵn, hãng giảm 60% trước bạ quy ra tiền mặt và miễn phí 3 năm bảo dưỡng.

Em thì dân công trình, đang chạy bán tải, chưa đi xe sang bao giờ tại cũng không có nhu cầu. Về tài chính thì GLC là 2t3 còn XC40 thì 1t8, XC60 giá 2t2. So sánh thì giá cũng xêm xêm, nhà cháu cũng sẽ vay ít thôi nhưng nói chung không phải quá cố nên không sao.

ps: văn vở em hơi lủng củng có gì các bác thông cảm.
chị em bạn bè mer rồi thì mình volvo cho khác bọt, hay bác tìm mấy phốt của GLC cho gấu xem, cháy xe, hỏng thước lái, ... đủ cả

kubi82

Xe điện
Bác đang chạy XC60 ạ. Có gì hay bác kể em, để về thuyết phục bà cả
cty e có cả GLC lẫn XC60-90, chứ em của cụ vẫn đi làm bằng chiếc ''giấc mơ 2'', gấu cụ đi phố là chính nên chọn GLC vì hệ thống bảo dưỡng đầy đủ hơn Volvo. Ngoài ra nước sơn của xe volvo cảm giác khá mỏng không lỳ, hệ loa của GLC e tai trâu đánh giá hay hơn nghe chi tiết tách bạch hơn loa B&W của Volvo.

Wave cùi bắp

Xe điện
Cứ Vf cụ ạ, đỡ tốn xăng lại được tiếng yêu nước

TUCSON9389

Xe điện
Vâng em cảm ơn bác đã góp ý.
Thực ra thì bà cả nhà em cũng không mấy khi tìm hiểu xe, nên không phải là thích Mẹc chê Volvo. Chỉ là có hai bà bạn đi Merc C với GLC nên thỉnh thoảng gặp nhau thì biết, chứ cũng chả biết các dòng khác của Mẹc.
Còn Volvo là em có tìm hiểu, đưa ra gợi ý bảo vợ xem thử thế nào. Nên giờ cũng đang phân vân chứ chưa nghiêng về bên nào.
em cũng đang tính mua V và nói thât là e chẳng bao giờ có ý định mua M cả

heobeo

Xe tải
Tôi đi XC60, bà cả chạy C (hai xe đều đi được tầm 2 năm. Giờ xểnh ra là bà cả lấy xe tôi chạy. Kết luận tùy các cụ.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xc 60 nhìn già đau già đớn
Bố em u60 mà còn ko thích, mua glc200 automatic 2,3 củ

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
đúng là giàu cũng có cái khổ của giàu, nóc nhà em ước con Vission mà mãi chưa quyết đc màu đây :D :)):P=((;;)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Về thu nhập của gđ thì từ em là chính, vợ em đi làm vp tháng được đâu hơn chục củ em cũng không rõ lắm. Nhưng nếu bảo là mua xe mà tiền em kiếm thì quyền của em nghe nó cứ sao sao ấy cụ.
Bt mấy khoản nhỏ vợ thích thì cứ mua, còn cái này là số tiền lớn nên nhà em mới phải bàn bạc kỹ. Chưa kể xe mua cho bà cả chứ em bt cũng chẳng đụng đến. Cụ thấy em nói thế có hợp lý không ạ :D
Cái này là đủ để bà cả quyết định rồi ;))
Cụ mua mà bà cả không vừa ý nhỡ nhầm ( hoặc cố ý ) chân ga thì .....

xukthal

Xe lăn
Tình hình là dạo gần đây gấu mẹ vĩ đại nhà em đang chạy Mazda 3 và đang muốn đổi xe. Chủ trương như thế em cũng ok thôi, vì con Mazda 3 đi 7-8 năm rồi từ hồi còn hot vụ cá vàng bơi.
Có điều giờ bà cả cứ thích Mẹc GLC, nhưng em thì không thích lắm phần vì giờ nhiều quá nên cũng nhàm. Trong mấy xe tầm loanh quanh 2 củ to thì em đang thích Volvo XC40 hoặc XC60. Bữa giờ em cứ tìm hiểu trên mạng, tìm cách thuyết phục bà cả nào là an toàn,
Cụ cứ chê Volvo XC40 và XC60 thật thậm tệ vào, bảo xe ý trông đàn bà lắm ...là ok \m/ \m/ \m/

quy la tien

Xe điện
Cầm 3 tỷ bỏ vào ba lô, nhẹ nhàng nói:" a mua volvo cho em đi nhé!"

arcobaleno87

Xe tải
X3 bản thấp giờ còn có tầm 1.9 tỷ lăn bánh cụ bảo chị nhà tham khảo luôn đê, có khi nhìn lại lạ hơn mấy bà bạn, cụ có đổi qa chạy cũng hợp luôn 😃

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Volvo là xe sang kiểu hạng 2 châu âu ko hiểu sao về VN được bơm thổi lên khiếp người.
So làm sao được với Mẹc

Buryat

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác. Em thành viên mới lên đây mạo muội tham vấn các bác chuyện khó xử.
Có điều giờ bà cả cứ thích Mẹc GLC, nhưng em thì không thích lắm phần vì giờ nhiều quá nên cũng nhàm. Trong mấy xe tầm loanh quanh 2 củ to thì em đang thích Volvo XC40 hoặc XC60. Bữa giờ em cứ tìm hiểu trên mạng, tìm cách thuyết phục bà cả nào là an toàn, nào là nhiều tính năng rồi tự nhiên thấy cái clip này.

Xem xong bà cả cũng xuôi xuôi thích thích rồi. Mà khổ nỗi có mấy bà bạn đang chạy Mẹc C với GLC nên cũng muốn bằng chị bằng em chút. Cái này tính cách phụ nữ các bác thông cảm. GLC thì xe đang nhiều nên giao sớm, lắp ráp nên được hưởng 50% trước bạ. Trong khi Volvo thì XC40 phải chờ chút, XC60 có sẵn, hãng giảm 60% trước bạ quy ra tiền mặt và miễn phí 3 năm bảo dưỡng.

Em thì dân công trình, đang chạy bán tải, chưa đi xe sang bao giờ tại cũng không có nhu cầu. Về tài chính thì GLC là 2t3 còn XC40 thì 1t8, XC60 giá 2t2. So sánh thì giá cũng xêm xêm, nhà cháu cũng sẽ vay ít thôi nhưng nói chung không phải quá cố nên không sao.

Em không biết gì nhiều về xe. Nhưng nếu cụ đọc được tiếng Anh thì vào Youtube, xem mục comment của kênh DW Review - Cars and Mobility (kênh chính thống của Đức), vào các video nói về xe Đức. Dân Đức và Âu chửi xe Mer hiện đại nhiều lắm, bảo giờ còn kém cả xe Hàn.

caisua

Xe lăn
Glc 200, trắng mà diễn thôi cụ.
Thằng em vừa lấy con xc60, chạy thì ổn, bốc vãi vì 300hp.
Nhưng cá nhân, thì xc60 ngoại thất thua nhiều glc.
Ngồi XC trông như diện bộ cánh sang trọng đi sự kiện quan trọng còn GLC lại như khoác bộ chơi bời đi bar, tùy phong cách của mợ nhà

matizvan2009

Xe ba gác

Giờ cụ bảo: "mấy thằng bạn anh là chuyên gia (hoặc là mấy thằng bạn anh là OFer) nó nói Volvo là xe tàu rồi, đừng có mua" có khi vợ cụ lại chốt volvo cho mà xem.