[Funland] Làm sao để chặn cuộc gọi rác?

badboyvn

Xe tải
lừa đảo muôn nơi mà cụ.ngày nghìn cuộc gọi bắt 10 con gà là béo rồi

thanhan289

Xe tăng
Em thấy bình thường vì bức xúc chỉ tổ thiệt thân mình như tức giận, cáu kỉnh, tăng xông....Thế nên, mỗi lần như vậy em chỉ "thế hả?" rồi tắt máy và cặm cụi chặn số.
Hành vi này em chăm chỉ cũng đươc gần 20 năm rồi nên giờ số bị chặn có số lượng khá lớn...hôm rồi rảnh em mở ra xem thử.
Do em chăm chỉ chặn nên môi trường của em cũng khá bình yên ạ
e cũng làm như vậy, nhưng số lạ nghe xem phải rác ko đã, phải thì tắt luôn rồi chặn, thấy danh sách chặn hơn 200 số rồi.

datth

Xe hơi
Em thì bị cái số bên máy lọc nước nó gọi, gọi từ năm này qua năm nọ, nó thấy khách ko tiềm năng thì gạch tên đi có phải đỡ tốn thời gian không các cụ nhỉ?

matizvan2009

Xe ba gác
May em nhà quê, nhà đếch có địa chỉ nên bọn gọi spam toàn xác định địa chỉ em là địa chỉ công ty. Em toàn bảo "chúng mày thích thì đến công ty anh mà chiến"

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Không tránh được bị lộ TT cá nhân đâu.
Hôm trước em vào một bv tư lớn, việc đầu tiên là nó bắt đưa cccd để nó chụp lại, rồi khai địa chỉ chỗ ở, ĐT, số thẻ bhyt...
Ngân hàng, nhà mạng, công an, các ví điện tử... đều có đủ thông tin cá nhân của mình. Chưa kể các cụ trẻ còn đi xin việc, một công ty ất ơ nào cũng thu thập đủ thông tin về mình. Các dịch vụ công chứng, làm LLTP online cũng là nguồn thu thập thông tin cá nhân.
Từ thu thập đến bán chỉ là bước nhỏ.

Sonduong.BMV

Xe container
Ngày nào cahar bị chào mời mua BĐS, các loại thuốc gia truyền, Thuê bao sắp bị khóa 2 chiều, có cái công tơ 2 pha chưa thanh toán, vi phạm GT ...

TN1805

Xe điện
Tôi cũng quá nản với nạn gọi điện quảng cáo.....ngày nhận hơn chục cuộc gọi rác. Chặn số không ăn thua, bọn nó có IP phone tạo số ảo hay sao vậy, chặn số này nó lại gọi số khác.
Sao các nhà mạng không dẹp được nạn này nhỉ ???

ate1987

Xe tăng
em bị cái bọn ngân hàng VIB ngày nào cũng gọi mời chào thẻ tín dụng , rồi bọn chứng khoán , rồi rút tiền từ thẻ tín dụng ...

harrynh

Xe container
Nó dùng cả trạm di động giả số ngân hàng, nhà mạng nhắn tin nữa mới giỏi. Hôm trc thấy cty viễn thông xyz tiết lộ là có thiết bị thu hồi sóng rồi phát lại hoặc chặn... bgio hiện thưc luôn, mà có thể ko đắt nên bọn lừa đảo dùng nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

cuhaifus

Xe container
Tất cả các thứ liên quan đến TTCN bây giờ gần như mấy cái app hành chính công, rồi app tào lao từ thời dịch, đến các loại app của nhà mạng, công an, ngân hàng, bảo hiểm đều phải khai, đến đi mua bán hàng hóa có chỗ nó còn đòi thông tin thì biết được lộ ở đâu, chưa nói zalo fb, google nó truy cập full quyền trong máy mình nữa, tóm lại là chịu

dalink

Xe điện
Em bị gọi liên tọi, cứ nghe đến ở đâu đó mà không liên quan đến mình là em để ĐT xuống cho nói chán thì tự tắt. ;)
Còn TTCN tời này lộ là chuyện thường, các giao dịch chúng ta đều phải điền TTCN mà. Của quý nên có bọn nó ăn cắp và mang đi bán, thế là lộ thôi.
Em xác định sống chung với nạn này.
Đăng ký mấy dịch vụ chống spam rồi chịu khó report cũng đỡ đc phần nào cụ ạ. Kỹ tính hơn thì làm thêm 1 sđt cho các dịch vụ.

minhmo

Xe cút kít
Đăng ký mấy dịch vụ chống spam rồi chịu khó report cũng đỡ đc phần nào cụ ạ. Kỹ tính hơn thì làm thêm 1 sđt cho các dịch vụ.
Giờ sau mỗi cuộc gọi nó đều có câu hỏi đại loại: có phải cuộc gọi quảng cáo không? Nếu đúng thì mình báo cáo luôn.
Em dùng một số ĐT chính, ngoài ra có mấy số hotline chính chủ giao cho người khác, số nào cũng bị gọi spam như vậy.

duongctt

Xe tăng
Các NH bán TTCN nhiều mà cụ?
Em dùng Tech, BIDV bao năm ko sao, mở VP, MSB phát dính ngay, gọi suốt ngày.
Chả thằng nào k bán nhé cụ, từ nhà mạng, nhà bank, siêu thị... đến cả nhà ... nghỉ cũng bán nhé. Không tin cụ đi đăng ký mở doanh nghiệp xem sao, chậm thì đến ngày hôm sau có đứa nó gọi tự xưng là cán bộ thuế bắt mua biểu thuế. luật lá... rồi vài hôm lại có bọn ngân hàng đọc đúng tên cty cụ đang đứng tên để gạ cho vay...

TN1805

Xe điện
Tôi cũng bị như chủ thớt, thi thoảng có số đt gọi báo sim sắp bị khóa, nợ cước....blap balp blap....các kiểu, lúc thì gọi tự động lúc thì nhắn tin....Bọn lừa đảo kiểu ngơ thế sao mà lừa được nhỉ :))

goldmonkey

Xe container
Tsb nó, sáng nay đi làm, trời mưa phùn đường thì đông, đã thế lại còn bị thằng mả mẹ ranh con dùng đầu số rác +184402330555 alo lừa cụ tổ nó như thật.
Alo. Chú là.. Phạm văn A
Cháu ở tổng cty viễn thông Qđ viettel đây ah . t
Thông báo vs chú là. Số đt của chú đang bị nợ cước trả sau
Oh.. Cái dcm mày. Lừa bố hả. Cút
Hic. Rõ ràng nó đọc tất cả các thông tin của em. Bắt đầu từ CCCD đến số nhà và địa chỉ cty.
Hic. Cmn chi tiết như này thì chỉ có ở NH hay BHYT hay Nhà mạng mà ra
Sáng ra đã điên rồi...cụ chúng nó chứ.
Lão anh nóng tính quá! Đòi đjt sớm thế. Ít nhất cũng phải hỏi mama nó bao tuổi đã chứ. :D

ngoctu2109

Xe tăng
E thỉnh thoảng cũng bị bọn nó gọi kiểu này, hôm nào rảnh nói chuyện kiểu đánh võng trêu cho chúng nó tức điên lên rồi tự cúp máy cũng vui.

dalink

Xe điện
Giờ sau mỗi cuộc gọi nó đều có câu hỏi đại loại: có phải cuộc gọi quảng cáo không? Nếu đúng thì mình báo cáo luôn.
Em dùng một số ĐT chính, ngoài ra có mấy số hotline chính chủ giao cho người khác, số nào cũng bị gọi spam như vậy.
Thêm cái này cũng đỡ chút:
Đăng ký hoặc hủy đăng ký Danh sách không nhận tin nhắn và cuộc gọi quảng cáo.
- Cú pháp đăng ký: DK DNC gửi 5656;

Im pọt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trước có đứa bảo bên ngân hàng Tech gọi em, rồi em nói ko có nhu cầu cảm ơn rồi tắt máy. Thế mà nó cho bn số đt gọi vào máy em luôn rồi chửi bới. Xã hội điên đảo thật. Em cũng có nv sale bán hàng, nên khi có đt đến em cũng rất lịch sự và từ chối. Nhưng gặp đúng thành phần lầy lội.

duongqua

Xe container
Em còn bị đc ca ở tận trong kia gọi ra bảo em là cướp có tổ chức, bắt giữ người trái phép, giờ yêu cầu di lí e vào trong kia, mà nó đọc TT e vanh vách từ địa chỉ nhà, số CCCD... E bẩu biết hết thông tin tôi rồi sao không đến tận nơi mà bắt sao lại phải báo cáo tôi trước thế này. Thế là trình bày 1 thôi 1 hồi bla bla... e bẩu tôi chờ a ở nhà tôi nhé, đến mà khuân tôi đi, thế là tắt máy.