[VHGT] Làm sao để các xe hạ pha trong đêm???

kfcminh

Xe tăng
E chạy đường trường rất ít khi dùng đèn pha.

meomun346

Xe container
Em chỉ đi 2b thôi. Đi tối trong phố em thường đi dèn cos vì có được chạy nhanh đâu. Khi gặp xe ngược chiều, 2b hay 4b thì số hạ pha vẫn < số nguyên pha ạ. Em cũng bực lắm nhưng đành AQ cho qua thôi.
Em cũng mong anh em lái xe chú ý hơn đến vấn đề này ạ. Nó thể hiện sự văn minh khi ngồi sau tay lái.

Cam cụ nét quá. Về đèn pha thì em đi cực chuẩn, rất hiếm khi dùng đến pha, nhưng ra đường toàn các mẹ lái nên đá pha các mẹ cũng ứ hạ, hoặc gặp các bố cũng không biết mình đá pha làm gì. Có hôm em hiền thì em bật pha lên rồi giảm tốc, tấp lề. hôm nào điên lên là lấn sang hẳn làn đối thủ rồi nháy pha thẳng vào mặt. Nhưng rồi cũng chả ăn thua, lại về làn mình rồi giảm tốc, tấp lề.

anhtho

Xe ngựa
Báo cáo lão anhtho , mong lão nghĩ ra cách gì, rồi alo đội GiaoThong Xehoi_Options abc xyz làm chương trình tuyên truyền. Em thấy ý nghĩa tương ứng rồng rắn 100 xe lên bản giúp người nghèo.

Thưa các cụ, cỡ 10 năm trước em chạy các cung rưng rú ở Việt nam mình hầu như chưa có pha led kiểu này. Thời đó đường xá kém hơn bây giờ, thiếu biển báo, gương lồi nên khó nhìn hơn bây giờ ... vậy mà không có pha led có sao đâu, mỗi năm vẫn chết cỡ 1 vạn 3 nhân mạng. Bây giờ vẫn chết cỡ hơn 1 vạn. Về mặt thống kê là pha led éo giúp được gì.
Còn bây giờ đổ cho CSGT nát bét thì dễ quá. Em kỳ vọng ÔTOFUN nghĩ ra cách tuyên truyền ạ.

Em đưa ảnh xe em lên vì 1 số cụ hỏi. Em lắp 1 đèn led vàng để đi núi sương mù. Các cụ phải zooom lên mới thấy vì em lắp nó lùi vào trong biển số ấy, em muốn làm chói ai cũng không được đâu. Em và xe em nó thế đấy

Ý tưởng tuyên truyền cũng hay đấy, mà chắc cũng như câu 'Đi sai làn cả nnàn người khổ' thôi nhỉ ?
Nói thật là việc tạo ý thức hạ pha mỗi khi gặp xe đối diện nó còn khó hơn vạn lần đi cứu trợ vùng cao !. Tạm thời em cũng chưa nghĩ ra cách gì (hoặc câu khẩu hiệu gì)
Còn cái led vàng của cụ để giấu sau biển số là hợp lý rồi còn gì, cụ mà giương lên thì làm sao đi được đường sương mù ? Các đèn sương mù là phải có che hướng phát lên trên vì sợ ánh sáng dội ngược.

azeus85

Xe hơi
Quan trọng là ý thức. Còn chơi nhây thì cụ lắp cho em dàn đèn siêu sáng, ông nào không hạ pha thì mình bắn pha thôi

dantri10

Xe hơi
Chuyện này ai đi đêm ngoài đô thị gặp nhiều. Nhất là về các tỉnh. Đèn xe họ độ nhiều lắm, sáng thật đấy nhưng trên xe toàn lợn lái xe nên họ k hiểu mình đang gây nguy hiểm cho mình và người khác. E chạy buổi tối rất nhiều, cả cao tốc nữa. Xe chạy sau nó còn bật pha chiếu vào gương hậu mình, loá cả mắt. Bjo mà cho e chém bọn này k phải đi tù e chém hết.

S.P

Xe tăng
Trước em chạy In 2k17, chạy đêm đường trường dùng đèn nguyên bản đi rất khổ. Em chơi led gầm, pha cos đi cải thiện đáng kể mặc dù chạy ngoài đô thị hay cao tốc em vẫn dùng cos. Hãn hữu em mới bật pha .

z300

Xe điện
Trong phố thì các ông SH và xe ga và cả xe nát cũng độ led chói loà. Trong đó có rất nhiều phụ nữ trẻ trung, trung niên ... trông không hề có biểu hiện NGU 1 tý nào. Có lần đi ngang em hạ kính nhắc “chị ơi không cần bật pha đâu” mà mấy mẹ mặt ngơ ngác kiểu éo hiểu gì; mấy mẹ mặt hằm hằm lầm bầm gì đó em éo hiểu.

Còn ngoài lộ liên tỉnh, đối với xe con, mong các cụ cứ lắp nhưng gặp xe ngược thì hạ xuống. Đối với tải và khách, mong các cụ đừng lắp cả giàn. Thế éo nào cũng có ngày ai đó hâm lên đuổi theo bắn chết cả xe các cụ :(

redTop

Xe điện
Báo cáo các cụ, em chạy GV pha zin rất vàng. Gầm xe em có 1 đèn PIA vàng giấu sau biển số.
Em đi luôn đèn cos. Luôn là thế. Chỉ có không xe thì em bật fa để tăng an toàn.

Trước em cũng đi nhiều xe kể cả 520 nên em thấy pha zin không ăn thua. Các cụ thấy xe khách và tải họ lắp nguyên giàn led hàng chục đèn phía cao. Em không nghĩ pha lắp thêm 1 chiếc trên sedan có thể làm họ nao núng.

Cuối cùng, cũng có thể có lúc em không kịp hạ pha ngay khi gặp xe ngược vì lãng trí nhưng sẽ hạ ngay khi nhớ ra. Trong clip nhìn thế thôi, ở thật chói kinh khủng. Hôm trước em chạy Điện biên cũng thế.

Cơ bản các xe lắp rất nhiều đèn. Càng xe to càng lắp hành chục đèn, có lúc tưởng UFOs cơ!

Có cách gì mà CSGT bắt các xe gỡ ra thf họ mới không thể dùng? Luật cấm mà các cụ?
Các xe kia cũng như cụ "có thể có lúc em không kịp hạ pha ngay khi gặp xe ngược vì lãng trí nhưng sẽ hạ ngay khi nhớ ra"

dualshock

Xe tải
Kinh tế ngày càng tốt lên. Chỉ là ý thức chưa lên theo kịp !

z300

Xe điện
Em đang nói các xe luôn bật pha. Nếu em quên thì xe ngước nháy câi em hạ.
Các xe trên em nháy gẫy cần lẩy pha mà họ không hạ cụ ạ

Chỉ trích em làm gì?
Có cao kiến cho giao thông an toàn hơn thì chém

Các xe kia cũng như cụ "có thể có lúc em không kịp hạ pha ngay khi gặp xe ngược vì lãng trí nhưng sẽ hạ ngay khi nhớ ra"

Hiệp Tùng

Xe tải
Em thì xin không được em tắt đèn xe em cứ phần đường em chạy. ( trong tối bao giờ nhìn ra sáng cũng dễ hơn mà) các bác ý hạ pha ngay ạ.

Bielsky

Xe hơi
đường nội thành sáng rực mà nhiều cụ vẫn để pha chứ nói j, nhất là mấy con bi xenon xeniec j sáng chói hết cả mắt
chưa kể đến mấy ống piagio vs SH cứ phải dương pha chắc để nhìn cho thẳng, e đi xedan nên trước thì bị chói, nhìn kính hậu
thêm ống đăng sau cũng thế thì đúng là vừa chói mắt vừa sáng gáy, chán kinh

Bielsky

Xe hơi
Trong phố thì các ông SH và xe ga và cả xe nát cũng độ led chói loà. Trong đó có rất nhiều phụ nữ trẻ trung, trung niên ... trông không hề có biểu hiện NGU 1 tý nào. Có lần đi ngang em hạ kính nhắc “chị ơi không cần bật pha đâu” mà mấy mẹ mặt ngơ ngác kiểu éo hiểu gì; mấy mẹ mặt hằm hằm lầm bầm gì đó em éo hiểu.

Còn ngoài lộ liên tỉnh, đối với xe con, mong các cụ cứ lắp nhưng gặp xe ngược thì hạ xuống. Đối với tải và khách, mong các cụ đừng lắp cả giàn. Thế éo nào cũng có ngày ai đó hâm lên đuổi theo bắn chết cả xe các cụ :(
Các mợ toàn thế cụ ah, e nghĩ hầu hết các chị e còn dek biết pha, cos là gì.
cứ ấn công tắc bật đèn sau đó ấn công tắc pha.cos, thấy cài nào sáng hơn là các bà ý để đi cho an toàn :(

j23

Xe container
Các mợ toàn thế cụ ah, e nghĩ hầu hết các chị e còn dek biết pha, cos là gì.
cứ ấn công tắc bật đèn sau đó ấn công tắc pha.cos, thấy cài nào sáng hơn là các bà ý để đi cho an toàn :(
Giờ đến cái xe Lead em thấy pha cũng sáng quắc, đi nội thành ko hiểu sao team xe ga toàn để pha, nhìn còn khó chịu hơn nhiều là đi vùng ven/quốc lộ. Việc phân biệt pha/cốt em vẫn cho rằng chỉ những người có bằng lái ô tô mới hiểu việc cần thiết và bắt buộc phải hạ cốt trong thành phố, vậy nên luật đã ra nhưng phải xử phạt nữa thì bà con mới nhận thức được vấn đề này.

hoangmeoden

Xe hơi
Ôi, buổi tối ra ngoài mà gặp được nửa các cụ ý thức cao như thế này thì đỡ mệt vì phải căng mắt nhìn. Bây giờ đèn led siêu sáng rẻ nên nhiều quá, mà chắc chỉ buổi tối mới được khoe đèn nên ai cũng muốn vếch lên. Có lần nhà em xi nhan hộ 1 cô gái lùi vào nốt đỗ, sau khi ra khỏi xe em mới hỏi: Sao e lại bật đèn pha đi trong phố, để như thế làm người đi ngược chiều chói mắt và không thấy đường rồi đâm vào mình đấy. TL: Em đi thế quen rồi, với lại nhìn đường cho dễ b-)b-). Hỏi: THế em gặp xe khác bật pha có thấy chói mắt không? TL: Dạ có, nhưng chỉ tí là hết mà. [-([-([-(. Nghe mà buồn quá. Hỏi: Em có hút thuốc không? TL: Dạ em không biết hút ạ.

acac

Xe tải
gặp xe máy thì thua, gặp oto e nháy mấy phát ko xuống là e cũng giương lên cho chừa

Bielsky

Xe hơi
Chuyện này ai đi đêm ngoài đô thị gặp nhiều. Nhất là về các tỉnh. Đèn xe họ độ nhiều lắm, sáng thật đấy nhưng trên xe toàn lợn lái xe nên họ k hiểu mình đang gây nguy hiểm cho mình và người khác. E chạy buổi tối rất nhiều, cả cao tốc nữa. Xe chạy sau nó còn bật pha chiếu vào gương hậu mình, loá cả mắt. Bjo mà cho e chém bọn này k phải đi tù e chém hết.
E và rất rất nhiều các cụ khác sẽ ký tên vào đơn xin giảm cho cụ:)) cụ cứ triển khai đi.
Lại nói cái này, đèn vàng đã chết giờ cháu kinh nhất quả đèn trắng giương pha, chói nhức đầu luôn

hallo_cola

Xe hơi
E và rất rất nhiều các cụ khác sẽ ký tên vào đơn xin giảm cho cụ:)) cụ cứ triển khai đi.
Lại nói cái này, đèn vàng đã chết giờ cháu kinh nhất quả đèn trắng giương pha, chói nhức đầu luôn
Khi nào ký thì cụ gọi em ký cùng nhé :D