[Funland] Làm sao để bảo vệ gan hở các cụ???

chem

Xe hơi
em uống át ti sô lâu rồi nhưng cũng chưa thấy tín hiệu gì tốt cả. em định thay cây khác mà chưa biết cây thuốc nào hiệu quả hơn
Cụ uống kết hợp vào, thay atiso bằng lá diệp hạ châu với cả uống kết hợp cái Hamega. Tuần vừa rồi em nhậu nhoét liên miên, tối qua vẫn còn bỏ xe quán nhậu lết taxi về nhà. Không có mấy phương thuốc ý không ngồi thế này được. Mọi lần chiến đấu thế thì hôm nay người như đi mượn, ruột gan lộn tùng phèo. Đợt này vợ chăm chỉ đun nước lá, trước nhậu em làm 2 viên, cảm thấy dư sức hơn rồi :). Nhưng nói chung nhậu vào là hại....

chuotrain

Xe đạp
lễ lộc này em làm 3 ngày liên tiếp luôn, độ này chắc lại bệnh nặng hơn không các cụ nhỉ, chắc phải bồi bổ lại cả tháng này lươn quá :( .Không biết có bài thuốc nào hay hơn nữa share em vài phát với nhé kiểu nhanh gọn lẹ ấy

long.live.play

Xì hơi lốp
lễ lộc này em làm 3 ngày liên tiếp luôn, độ này chắc lại bệnh nặng hơn không các cụ nhỉ, chắc phải bồi bổ lại cả tháng này lươn quá :( .Không biết có bài thuốc nào hay hơn nữa share em vài phát với nhé kiểu nhanh gọn lẹ ấy
chẳng có cách nào tốt hơn là tự thân vận động hạn chế đâu cụ ạ

nguyenvantinh

Xe đạp
nói như bác thì nói làm gì :)) , em không phải dạng sống kiểu làm theo quy tắc nên cũng khó không kém nè nhiều khi hoàn cảnh bắt buộc và máu nhậu trong người nên không thể tránh được đâu

milky milky

Xe tải
nói như bác thì nói làm gì :)) , em không phải dạng sống kiểu làm theo quy tắc nên cũng khó không kém nè nhiều khi hoàn cảnh bắt buộc và máu nhậu trong người nên không thể tránh được đâu
khi nào mất cái gan lành lặn đi rồi cụ mới biết quý và thay đổi cách sống phải không ;;)

khanghuu

Xe máy
khi nào mất cái gan lành lặn đi rồi cụ mới biết quý và thay đổi cách sống phải không ;;)
đúng ý em, đa số ai cũng sống kiểu mất bò mới lo làm chuồng nên nhiều khi hối hận cũng đã muộn, thuốc bổ cũng khó cứu được

suzuky

Xe hơi
ngày nào cũng tẩm bổ nè ,vừa tẩm vừa chiến cho cuộc sống nó cân bằng :))

m55

Xe tải
Cái gì cũng có giá của nó mà, giao dịch kiếm tiền nhiều thì phải gắn liền với các buổi nhậu.

nagisa

Xe tải
nhu cầu cuộc sống không thể bỏ được nhưng hạn chế thì em có thể làm được.Thuốc bố hay thực phẩm chức năng thì ta nên uống loại viên nan hay dạng nước vậy các cụ ?

krat

Xe hơi
Mệt thật, đúng là bảo vệ gan chỉ có kiêng rượu

hanoi06

Xe buýt
Cái gì cũng có giá của nó mà, giao dịch kiếm tiền nhiều thì phải gắn liền với các buổi nhậu.
Các cụ đã nói rồi: trẻ bỏ sức kiếm tiền thì già bỏ tiền cũng chẳng mua được sức...

tailieu

Xe tăng
Xung quanh tôi, những ông quan chức hay nhậu nhẹt đều bị như cụ nói, bị gút... trong khi tôi luyện mỗi bữa chỉ ăn lưng bát cơm từ khi 30t (có ăn bổ sung hoa quả) thì vẫn giữ đc eo.<br />
Sức khỏe thì không biết thế nào mà nói trước, nhưng những bệnh này chủ yếu đến do ăn uống ko kiểm soát. càng dùng nhiều thứ bổ béo càng nguy hiểm. cũng như càng có nhiều loại rượu bổi, rượu đặc biệt thì càng phá gan của chủ nhân. Ăn uống đơn giản cho lành.

wolfblack

Xe máy
Xung quanh tôi, những ông quan chức hay nhậu nhẹt đều bị như cụ nói, bị gút... trong khi tôi luyện mỗi bữa chỉ ăn lưng bát cơm từ khi 30t (có ăn bổ sung hoa quả) thì vẫn giữ đc eo.<br />
Sức khỏe thì không biết thế nào mà nói trước, nhưng những bệnh này chủ yếu đến do ăn uống ko kiểm soát. càng dùng nhiều thứ bổ béo càng nguy hiểm. cũng như càng có nhiều loại rượu bổi, rượu đặc biệt thì càng phá gan của chủ nhân. Ăn uống đơn giản cho lành.
Cụ cho e xin cái menu đơn giản của cụ cái.
E chỉ nhậu ít, ăn uống cũng chả đến mức mờ vòng 1-2-3, e chưa biết vòng nào là vòng eo cả =))

tailieu

Xe tăng
Không giám dạy! Nhưng quả thật là tôi ăn uống rất đơn giản. Những thứ đc gọi là bổ béo đều ko ăn. Cỗ bàn thì tránh đặc sản. Rượu thì phang loại nút lá chuối, trắng. Món ưa thích là thịt lợn luộc (loại gây giống hỏng, ăn hơi dai một chút) chấm mắm pha tỏi, ớt, chanh; Rau luộc chấm mắm cáy, nước vắt chanh. Rau nấu thì mồng tơi, rau đay, cải... đặc biệt ko ăn cà muối, măng... ít ăn nội tạng... riêng đồ ngọt thì để khi nào thèm mới ăn; Tránh xa mọi loại rượu bổ, cao các con vật (đa số bị lừa)...

Chỉnh sửa cuối:

chem

Xe hơi