[Funland] Làm sao để bảo vệ gan hở các cụ???

Phương Min

Xe tăng
Idea của cụ toẹt vời ông mặt trời. Vậy để em mời Bác sĩ lên thớt tọa đàm cùng các cụ. Chứ dân hỏi mà ko có bộ trưởng giả nhời. Anh em cũng đang hoang mang lắm....
Úi giời, vậy là có ô bác sĩ gan mật j đó trên này ah.
Hiểm thế, vậy mà k vào chém với anh em cho vui, tiện thể tiếp nạp đội ngũ bệnh nhân luôn...
Em dự k ít đâu (200K mem cơ mà. Ít nhất cũng là phân nửa cụ lượn trong thớt này :D )
=))

truongtrum

Xe máy
Nhậu bia rượu nhiều thì xơ gan thôi các cụ, muốn bảo vệ gan thì tránh uống bia rượu!
bỏ khó quá bác , tôi đây thử 1 lần cai rồi mà cứ 1 tuần không có nó là người cứ rạo rực sao đấy khó chịu lắm, thôi thì mỗi bữa ăn 1 ly à khỏe... :D

suzuky

Xe hơi
em mới offline với 1 số bác cũng có bàn về vấn đề gan thận vả đủ thứ loại bệnh liên quan thì thấy đa số là dùng thực phẩm chức năng ,số it thì được vợ tẩm bổ cho đủ thứ loại thuốc,thịt tốt cho gan,...và đa số là sợ đi khám tổng quát trong đó có em đây :))

chem

Xe hơi
em mới offline với 1 số bác cũng có bàn về vấn đề gan thận vả đủ thứ loại bệnh liên quan thì thấy đa số là dùng thực phẩm chức năng ,số it thì được vợ tẩm bổ cho đủ thứ loại thuốc,thịt tốt cho gan,...và đa số là sợ đi khám tổng quát trong đó có em đây :))
Vụ này các mợ nhà mềnh có lười cũng phải cố, vì các cụ gan, thận có vấn đề là các mợ "thiếu thốn" lắm....

chuotrain

Xe đạp
có kinh nghiệm gì share em tí đi cụ .Giờ ăn gì cũng bệnh hết nên toàn là ăn đồ siêu thị thôi

truongtrum

Xe máy
có kinh nghiệm gì share em tí đi cụ .Giờ ăn gì cũng bệnh hết nên toàn là ăn đồ siêu thị thôi
mình cũng từng có tìm hiểu về nhưng phường pháp hay những loại thực phẩm tốt cho gan... thấy mấy cụ thường nói cây diệp hạ châu hay gọi là cây " chó đẻ" mọc dại rất bổ và mát giúp rất nhiều cho gan đấy

quanglong02

Xe buýt
Idea của cụ toẹt vời ông mặt trời. Vậy để em mời Bác sĩ lên thớt tọa đàm cùng các cụ. Chứ dân hỏi mà ko có bộ trưởng giả nhời. Anh em cũng đang hoang mang lắm....
Cụ ém kinh quá. Nói sớm có phải đỡ hơn k.
Có thầy thật chơi OF bốc thuốc thật thì còn j bằng.... Nhanh nhanh nhanh để e còn order (k nhậu n vẫn kiểm tra cho chắc ăn, dù sao bụng cũng hơi nhiều ... mỡ :D)

quanglong02

Xe buýt
mình cũng từng có tìm hiểu về nhưng phường pháp hay những loại thực phẩm tốt cho gan... thấy mấy cụ thường nói cây diệp hạ châu hay gọi là cây " chó đẻ" mọc dại rất bổ và mát giúp rất nhiều cho gan đấy
Nghe nhiều về cái này, n thú thật ở quê còn chẳng dễ tìm chứ đừng nói mặt phố như giờ cụ ah...

khanghuu

Xe máy
em đang đợi các bác sĩ trong otofun chia sẽ kinh nghiệm cũng như cách phòng chống các vấn đề về gan trước khi quá muốn nè

chuông nhỏ

Xe hơi
Em hóng các cụ. Em hình như cũng có triệu chứng bị gan hay sao ý. Huhu

nam0880

Xe máy
Em hóng các cụ. Em hình như cũng có triệu chứng bị gan hay sao ý. Huhu
bác cứ nói triệu chứng xem mấy cụ nah2 mình có ai có hướng giải quyết tốt và nói rõ hơn về căn bệnh gan này... xưa giờ mình thấy bị gan thường là vàng da mà không biết có đúng không nữa

olobay

Xe buýt
cụ cứ nhịn bớt bia rượu, thuốc lá và ăn uống khoa học, lành mạnh, cứ ăn cơm vợ nấu đều đặn là cách bảo vệ tốt nhất.

nguyenvantinh

Xe đạp
em đang đợi các bác sĩ trong otofun chia sẽ kinh nghiệm cũng như cách phòng chống các vấn đề về gan trước khi quá muốn nè
bác muốn chống thì theo em cũnh đơn giản mà thôi nếu không có di truyền từ cha mẹ thì trước khi đi nhậu phải uống thuốc bổ vào trước hoặc 1 ly rượu thuốc bổ gan chẳng hạn sau đó về thì uống trà xanh để giải rượu hoặc bia.Cứ như thế thì gan vẫn khỏe như thường ấy

chuotrain

Xe đạp
bác muốn chống thì theo em cũnh đơn giản mà thôi nếu không có di truyền từ cha mẹ thì trước khi đi nhậu phải uống thuốc bổ vào trước hoặc 1 ly rượu thuốc bổ gan chẳng hạn sau đó về thì uống trà xanh để giải rượu hoặc bia.Cứ như thế thì gan vẫn khỏe như thường ấy
dạo này nhờ uống Hamega mà thấy ăn ngon miệng hơn rồi các cụ ạ

khanghuu

Xe máy
thuốc nổi tiếng có khác nhỉ ,ra ngoài hỏi hiệu này ai cũng biết nhưng em tẩm bổ bằng thảo dược bổ trực tiếp luôn các cụ ạ :))

chuotrain

Xe đạp
thảo dược em uống không quen các bác ơi vì đa số cái nào cũng đắng hết :(