làm sao cho chuột tránh vào các bác nhỉ, trời lạnh chuột chui vào quá

Minhldon

Xe máy
Các bác có phương án nào tránh chuột mùa đông không, mua này chuột chui lên xe sưởi ấm cắn lung tung quá

Minhldon

Xe máy
cảm ơn bạn, mình thử làm nhưng vẫn bị chuột vào, có vẻ cũng hạn chế, tuy nhiên chọt nó rét nên nó cứ chui vào ấy

nightlight

Xe máy
Để thuốc diệt chuột sinh học viên mầu xanh, nó sẽ không bị chết trong khoang máy và sau vài lần để thuốc thấy ít bị vào hẳn.

Lamphong0311

Đi bộ
Để thuốc diệt chuột sinh học viên mầu xanh, nó sẽ không bị chết trong khoang máy và sau vài lần để thuốc thấy ít bị vào hẳn.
Chuột nhà em cứ chui vào khoang máy, tuy chưa cắn gì nhưng hôi hám quá ko chịu được, mỗi lần đi rửa khoang máy tốn 500k xót quá.
Em tham khảo các cách trên OF này, ban đầu mua 1 hộp cao trăn về bôi...chuột vẫn vô và kiến thì kéo thành đàn vào ăn cao, hic
Sau đó em chuyển sang dùng băng phiến, treo 5 cục băng phiến loại to như bóng bàn trong khoang, dưới bánh xe rãi thêm các viên nhỏ nữa, được 1 tuần, tuần sau nó lại leo vào như cũ..trong khi mùi băng phiến nồng nặc, cách 10m còn ngửi thấy.
Em lại dùng thuốc diệt viên xanh, rãi dưới gầm, mỗi lần 4-5v, cứ sáng kiểm tra là thấy ăn sạch, rãi hết 20v rồi mà nó có chết hay ko cũng ko biết nữa...Chuột còn mò tận vào cái bọc em để băng phiến và thuốc chung rồi ăn sạch thuốc luôn, đang đặt thêm 40v nữa về cho nó ăn cho no, kk

nightlight

Xe máy
Chuột ăn chắc chắn chết, do khu đấy nh chuột quá mình đặt thuốc ở nhà nó chết và ko thấy trong phòng nữa. Rửa khoang máy thì tự làm đc mà bác, che mấy chỗ cầu chù, họng gió, ắc quy và máy phát là rửa vô tư.