[Funland] Làm sàn gỗ loại nào thì tốt nhất các cụ ơi?

114hangbong

Xe cút kít
Chọn cái này phải thật kỹ, ba cái gỗ công nghiệp cho dù Thụy Sĩ hay Malay hay Đức đều là đồ đểu và ko có giá trị . Nghe bác tâm sự từ Budget không vấn đề thì mình tư vấn giúp. lên mạng Search sàn gỗ tự nhiên, bạn nên lắp loại Gõ đỏ Nam Phi, bao đẹp bao sang, rất bền. Giá khổ 900 thì tầm 1.2 triệu/ m2 khổ 450 thì tầm 700 K, thêm 120K công / m2. thêm tiền len và nẹp nữa .

Gỗ tự nhiên cũng hên xui lắm cụ ạ, tùy thuộc vào chất lượng thợ. Như nhà em dùng sàn Quickstep cũng được 17 năm nay rồi, giờ có một số tấm nó ngót nên bị hở thôi. Em thấy chất lượng cũng tốt, đi cũng cảm giác tương đối thật chân.
Nhưng giờ thấy quảng cáo sàn tre nhiều nên cũng muốn dùng thử. Không biết loại nào vừa tốt vừa rẻ.

Lria

Xe đạp
Chẳng có loại ván sàn nào chịu được nước đâu, đi làm quên k đóng cửa sổ mà có mưa thì chỉ có thay sàn mới. chắc chỉ có loại sàn gỗ nhựa chịu được nước, nhưng lát loại này nhìn cứ giả giả thế nào ấy, mà đi thì lạnh chân. các cụ có cao kiến gì k?

Lavender168

Xe buýt
Mình đã dùng sàn cn Thái và đức, Đúng như cụ gì nói kg thể chống đc nước nếu bị hắt, hoặc tràn nước, hoặc đánh đổ xô nc lau nhà... đặc biệt với sàn thái thì ôi thôi.
Sàn gỗ tự nhiên thì chưa dùng nhưng nhà đối diện nhà em, gỗ tự nhiên có người già qua họ em thấy nên cân nhắc việc dùng sàn gỗ khi trong nhà có người già ốm đau, nhà em chỉ tối mới về, cũng thi thoảng mới về mà nếu bữa nào cụ ... thì đi qua hành lang đến 1 tuần liền vẫn ngửi thấy mùi, căn bản vì nó kg triệt để đc trong chính căn nhà của họ, nhất giai đoạn cụ ý sắp đi thì gần như cả tháng. Mà nhà đó nuôi mấy osin, trông lúc nào cũng sạch sẽ bóng bẩy, nhưng mùi khủng khiếp.
Còn giờ nếu làm nhà nữa lựa chọn của em kg cần suy nghĩ đắn đo : luôn là gạch. miễn các thể loại bàn bạc

nunachuoi

Xe điện
Mình đã dùng sàn cn Thái và đức, Đúng như cụ gì nói kg thể chống đc nước nếu bị hắt, hoặc tràn nước, hoặc đánh đổ xô nc lau nhà... đặc biệt với sàn thái thì ôi thôi.
Sàn gỗ tự nhiên thì chưa dùng nhưng nhà đối diện nhà em, gỗ tự nhiên có người già qua họ em thấy nên cân nhắc việc dùng sàn gỗ khi trong nhà có người già ốm đau, nhà em chỉ tối mới về, cũng thi thoảng mới về mà nếu bữa nào cụ ... thì đi qua hành lang đến 1 tuần liền vẫn ngửi thấy mùi, căn bản vì nó kg triệt để đc trong chính căn nhà của họ, nhất giai đoạn cụ ý sắp đi thì gần như cả tháng. Mà nhà đó nuôi mấy osin, trông lúc nào cũng sạch sẽ bóng bẩy, nhưng mùi khủng khiếp.
Còn giờ nếu làm nhà nữa lựa chọn của em kg cần suy nghĩ đắn đo : luôn là gạch. miễn các thể loại bàn bạc
Chẳng có loại ván sàn nào chịu được nước đâu, đi làm quên k đóng cửa sổ mà có mưa thì chỉ có thay sàn mới. chắc chỉ có loại sàn gỗ nhựa chịu được nước, nhưng lát loại này nhìn cứ giả giả thế nào ấy, mà đi thì lạnh chân. các cụ có cao kiến gì k?
Sàn nhà em gỗ công nghiệp, làm cuối 2011 đến giờ vẫn ok, cao điểm có lần bị tắc ống thoát bancon nên nước tràn vào nhà ngập cỡ hơn 1cm, sau đấy thấy mạch ghép phồng hết cả lên, xác định phải thay mà mấy hôm sau chưa kịp thay đã thấy nó về bình thường. Việc bị hắt nước và đổ nước thì hàng ngày luôn ạ, nhất là khu bếp.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
dầy mỏng chỉ có 2 loại cụ ạ : 8ly và 12ly
bản nhỏ đắt tiền hơn bản to
chống nước là bề mặt thui ạ - cụ cứ thả vài tấm vào thùng nước biết ngay,
chống nước vì bề mặt nó phủ MELAMIN
còn ngâm tẩm với chống mối mọt với gỗ công nghiệp (SX bằng bột gỗ ép) thì cháu chửa thấy ai nói bao giờ
Giống cá khô ngoài chợ , ruồi nhặng thấy không dám bu vào vì cá khô bơm đầy hóa chất trong đó, gỗ China công nghệ abc gì đó nó ngâm hóa chất, keo độc hại thì mối, mọt chắc thà chết đói. Nên lựa chọn chất liệu, thương hiệu uy tín..

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Nếu mà là gỗ tự nhiên thì giờ có các loại nào lát sàn các cụ nhỉ, giá ko biết trong tầm bao nhiêu, có phải làm khung xương cá rồi đóng lên không hay đặt thẳng lên sàn bê tông nhỉ, vì liên quan đến cốt cửa chính mở vào căn hộ, em không biết mép dưới cửa đó cách cốt sàn bê tông nguyên bản bao nhiêu cm thì chuẩn để lát sàn gỗ tự nhiên.

tammao87

Xe đạp
Em đang muốn tìm màu sàn gỗ y hệt ảnh. Các cụ thông thái cho em xin hãng sản xuất và mã màu ạ. Ưu tiên gỗ CN loại tốt ạ. Cảm ơn các cụ.