[Funland] Làm sales sản phẩm đặc thù ! Bế tắc quá các cụ ạ...

Thangvjt

Xe buýt
Sản phẩm tốt, nhu cầu nhiều nhưng cụ tiếp cận sai cách!

mone

[Tịch thu bằng lái]
Sản phẩm tốt, nhu cầu nhiều nhưng cụ tiếp cận sai cách!
đúng rồi. Tôi bán hàng khó hơn này rất nhiều vì hàng công nghệ cao, ít khách hàng và cạnh tranh rất ác liệt. Nhưng tôi vẫn làm được, dù mất 3 năm đầu khá bế tắc. Giờ thì tà tà ngồi chơi ở nhà cũng có sales :D Dễ thì cả nước nó làm chứ đợi gì đến mình.

inovavgj

Xe container
đọc mấy câu đầu cứ tưởng DA bất động sản :P

LongLH

Xe điện
- Xin phép Admin em ko có ý PR hay gì ạ ! Nếu có thì nhắc nhở chứ đừng ban em ạ, em cảm ơn...
- Vậy là cũng 1,5 tháng e làm cái nghề này ! Cảm nhận là dự án đã hoàn thiện , pháp lý sạch, vị trí đẹp . Quy hoạch cũng thuộc dạng đỉnh , hợp lý ở khoản cung cầu thế mà em stress kinh khủng ạ. ^:)^^:)^
- Nói rõ ra là em bán về Hoa viên vĩnh hằng , tin tưởng vào sản phẩm mình bán thì em mới làm ạ . Họ quy hoạch ko khác gì các công viên thậm chí còn đẹp hơn vì có tiểu cảnh to nhỏ , suối , hồ cá , chùa , vườn cây + mấy chục nghìn cây sala các kiểu và có cả xe điện chở đi tham quan. Nghe hấp dẫn thế chứ dự án nó nhạy cảm với người VN ghê ạ , em mời các cụ " đi tham quan công viên " thì bảo lừa đảo , thêm chữ " vĩnh hằng " thì em ăn chửi té tát. :)]
- Mọi thứ đều hợp lý đến khi em thấy ng` VN mình nhạy cảm những cái liên quan đến " chầu trời " quá ! Bán vì thấy nó hợp với xã hội , em ko có ý PR chứ thấy giá họ đưa ra quá ổn với 1 dự án đẹp như này ( bằng với mấy nghĩa trang cũ nát ) coi như giúp các cụ lớn tuổi có nơi đẹp cho con cháu sau này đến thăm mà cảm giác như 1 công viên thôi. Thế mà e làm mọi cách vẫn vô vọng , chỉ là mời đi đổi gió + coi cho biết thôi chứ e có trù ai gì đâu ạ.8-|
Quan niệm sẽ dần thay đổi. Em cũng mới mua một lô 28m2/120 triệu trên Phú Thọ. Đầu tiên em cũng chẳng để ý đến chuyện này. Một hôm mẹ em gọi về nói: mẹ thấy cái nghĩa trang gần nhà lộn sộn, đường vào bẩn thỉu, đi toàn nhẩy từ ngôi nọ sang ngôi kia, mà đến lúc mẹ cần ko biết còn có chỗ không. Mẹ cũng muốn có chỗ riêng để sau này đến các con thì cũng được gần mẹ. Thế là lên mạng, đi tham quan vào một sáng CN, sau một tiếng tham quan là chốt luôn, em đang tiếc là tiền còn dùng việc khác chứ chốt 2 lô cạnh nhau thì đẹp và rộng rãi. Bán hàng cái này phải có sự nghiên cứu và tiếp cận riêng. Theo nhận định của em BDS tâm linh sẽ sôi động không kém BDS thông thường.

LongLH

Xe điện
Ngoài Bắc thì phải học hỏi công viên Thiên Đức nhé. Xe đưa đón tham quan, ăn trưa miễn phí. Cứ mời từng nhóm các tổ chức của các cụ, khách đi rồi đẹp quá xuống tiền ầm ầm, sales thường xuyên thăm hỏi các cụ đã mua, cập nhật giá đất tăng như nào... các cụ mới là người tuyên truyền chính đấy, mà các cụ không có tiền thì con các cụ mua cho.. Nói chung em thấy thậm chí món này đầu cơ tốt ấy chứ, các cụ lên đến nơi chả muốn về, khuôn viên như resort. Rồi về thì bàn luận chuyện đất trên đấy rôm rả thôi rồi. Nơi các cụ nhà em ở hiện nay, tầm từ 45 tuổi đã mua để dành hết rồi, sales cứ rủ rỉ tâm sự về giá đất với lô đẹp làm các cụ mua rồi thì vui, chưa mua thì sốt ruột :)
Cụ nói chuẩn luôn. Hôm mẹ em tâm tư cả tháng về chuyện sau này. Đến khi đưa mẹ lên, bà nói vào đây cảm thấy việc ra đi nó cũng nhẹ nhàng, chốt xong lô thì bà hết tâm tư, vì việc sau này đã lo xong. Từ hôm đấy bà ăn ngủ tốt, cả nhà bảo bỏ ra hơn 100 triệu mà nó vẫn là của mình mà tư tưởng của mẹ thoải mái thì còn hơn thuốc tiên...

musicbox91

Xe đạp
Ngoài Bắc thì phải học hỏi công viên Thiên Đức nhé. Xe đưa đón tham quan, ăn trưa miễn phí. Cứ mời từng nhóm các tổ chức của các cụ, khách đi rồi đẹp quá xuống tiền ầm ầm, sales thường xuyên thăm hỏi các cụ đã mua, cập nhật giá đất tăng như nào... các cụ mới là người tuyên truyền chính đấy, mà các cụ không có tiền thì con các cụ mua cho.. Nói chung em thấy thậm chí món này đầu cơ tốt ấy chứ, các cụ lên đến nơi chả muốn về, khuôn viên như resort. Rồi về thì bàn luận chuyện đất trên đấy rôm rả thôi rồi. Nơi các cụ nhà em ở hiện nay, tầm từ 45 tuổi đã mua để dành hết rồi, sales cứ rủ rỉ tâm sự về giá đất với lô đẹp làm các cụ mua rồi thì vui, chưa mua thì sốt ruột :)
Chắc trong Nam hơi khác cụ ạ ! Bên em cũng mời cả đoàn teabreak , ăn trưa . CĐT bên e chuyên làm résort nên cái này như cụ mô tả , cũng có xe điện đưa đón . Thích thì thích nhưng ko có tâm lý mua dễ dành ạ nên chốt dc hay không cũng hên xui lắm ạ. :D

musicbox91

Xe đạp
thực ra, với ng có điều kiện, có hiểu biết món này thực sự dễ
còn với ai k hiểu k có đk, k quan tâm đến vụ này thì thật sự là khó cụ ak.
em có đk cũng mua ngay.
Nhà cậu bên vợ nhà e, mua mảnh hơn 10 tỷ, e cũng chưa đc lên chứng kiến, nhưng thấy bảo đẹp, yên bình, sạch sẽ,...

Cái gì người mua biết, người bán biết, người xài không bao giờ biết?
Dạ đúng ạ ! Em cũng chọn các cụ có dk ko ạ .Nhưng theo như cụ nào thì có dk họ trông khỏe khoắn quá nên nhắc tới họ cũng ko có tâm lý để dành ạ , chắc tùy vùng miền cụ nhỉ. :D

musicbox91

Xe đạp
giá 1 chỗ bây giờ bao nhiêu cụ chủ top?
Em thì vẫn thích hỏa táng hơn, con cháu đi đâu nó bế theo cho tiện. Chứ chôn xuống đất rồi lỡ nó ra nước ngoài thì biết bao nhiêu năm mới về thăm được. Mà biết đâu chục năm sau có dự án làm đường làm chung cư gì đó lại bị đào lên thì mệt.
Dạ tùy hoa viên ạ ! Bên e làm dạng cao cấp nên giá cao hơn chút dc cái đường cao tốc tuyến đi du lịch nên con cháu thăm thường xuyên dc , từ TP qua tầm 30~40' thôi.
đúng rồi. Tôi bán hàng khó hơn này rất nhiều vì hàng công nghệ cao, ít khách hàng và cạnh tranh rất ác liệt. Nhưng tôi vẫn làm được, dù mất 3 năm đầu khá bế tắc. Giờ thì tà tà ngồi chơi ở nhà cũng có sales :D Dễ thì cả nước nó làm chứ đợi gì đến mình.
Em ko ngại học sp để tư vấn , ngại là bế tắc nó nhạy cảm quá . Khó tiếp cận đó cụ , ng` già cũng khó chăm hơn ạ.
Quan niệm sẽ dần thay đổi. Em cũng mới mua một lô 28m2/120 triệu trên Phú Thọ. Đầu tiên em cũng chẳng để ý đến chuyện này. Một hôm mẹ em gọi về nói: mẹ thấy cái nghĩa trang gần nhà lộn sộn, đường vào bẩn thỉu, đi toàn nhẩy từ ngôi nọ sang ngôi kia, mà đến lúc mẹ cần ko biết còn có chỗ không. Mẹ cũng muốn có chỗ riêng để sau này đến các con thì cũng được gần mẹ. Thế là lên mạng, đi tham quan vào một sáng CN, sau một tiếng tham quan là chốt luôn, em đang tiếc là tiền còn dùng việc khác chứ chốt 2 lô cạnh nhau thì đẹp và rộng rãi. Bán hàng cái này phải có sự nghiên cứu và tiếp cận riêng. Theo nhận định của em BDS tâm linh sẽ sôi động không kém BDS thông thường.
Dạ cái này có thật ạ ! Khó là hướng tâm lý ng` lớn tuổi làm họ mua để dành đó ạ , chứ các cụ có tâm lý thoáng thì dễ tiếp thu . Mà khổ cái em mời đi thì cứ ngại sợ xui mới chết ạ , em trong nam toàn kiểu chết rồi mới tính ạ. [-(
Cụ nói chuẩn luôn. Hôm mẹ em tâm tư cả tháng về chuyện sau này. Đến khi đưa mẹ lên, bà nói vào đây cảm thấy việc ra đi nó cũng nhẹ nhàng, chốt xong lô thì bà hết tâm tư, vì việc sau này đã lo xong. Từ hôm đấy bà ăn ngủ tốt, cả nhà bảo bỏ ra hơn 100 triệu mà nó vẫn là của mình mà tư tưởng của mẹ thoải mái thì còn hơn thuốc tiên...
Khó kiếm các cụ như mẫu thân của cụ quá ạ ~X( ! Toàn các cụ bảo " tao còn trẻ lắm , ko chơi mấy cái này " . Thế là em tịt luôn , bảo mua để dành chắc con cháu các cụ cho em ăn gạch. :D

BlueBubble

Xe tải
Sản phẩm của cụ thế thì mời chào trực tiếp là khó, chắc 100 người thì may ra có 1,2 người tâm lý thoáng mới quan tâm. Còn lại thấy cũng khá kỳ lạ :D. Theo em cụ cứ chi cho quảng cáo online thôi, người có nhu cầu thì tự đến

zipkun

Xe đạp
Ô. Em thấy sản phẩm này của cụ giờ hot mà. Cụ cứ nghĩ quá thôi chứ giờ dân mình suy nghĩ cũng thoáng hơn rồi. Đặc biệt là các cụ có tiền. Các cụ ý giờ lo xa lắm :D

mone

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ko nghĩ sp này nhạy cảm đâu. Ông già tôi chú tôi các kiểu đã chuẩn bị đất cát mấy năm trước rồi. Sau 60 tôi nghĩ người ta sẽ nghĩ đến chuyện này. Nhu cầu cao phết chứ chả chơi.

Se_NT

Xe tải
Thông tin trên các ngôi mộ cho em biết không ít mộ được di chuyển từ các nghĩa trang khác đến (hình như gọi là cải táng thì phải). Đây cũng là 1 hướng tiếp cận đỡ nhạy cảm hơn của cụ thớt.

peace_park

Xe buýt
Không biết cụ chủ đang sale cho cv vĩnh hằng nào, chứ cá nhân em đánh giá nghề này cũng bình thường như sale nhà đất thôi mà.

Cuối năm ngoái em có làm việc vs 1 sale bên Thiên Đức, họ đưa bố mẹ em lên thăm quan, giới thiệu về dự án, về nhà bố em khen cách làm việc bàn bản lắm mà.

mone

[Tịch thu bằng lái]
CHủ yếu là phải biết rõ nhu cầu khách hàng. Thường họ thích nằm cả chùm với nhau chung gia đình. Đồng thời pháp lý về đất đai rõ ràng chứ ko phải chôn được 5 năm phảo đào lên. Sp này tốt và bình thường nhưng ông thớt đang lạc nhịp. Bán sp mà ko hiểu kỹ nhu cầu khách hàng, ko tự tin về chính so mình

hayate999

Xe máy
về lâu dài, sale món này cũng ổn

ubisapro

Xe trâu
Em mời a mua 1 suất, hi vọng a sử dụng sớm để hưởng các tiện ích bên em :))

Em thì làm 2 ô ở quê rồi =))

musicbox91

Xe đạp
Ô. Em thấy sản phẩm này của cụ giờ hot mà. Cụ cứ nghĩ quá thôi chứ giờ dân mình suy nghĩ cũng thoáng hơn rồi. Đặc biệt là các cụ có tiền. Các cụ ý giờ lo xa lắm :D
Tôi ko nghĩ sp này nhạy cảm đâu. Ông già tôi chú tôi các kiểu đã chuẩn bị đất cát mấy năm trước rồi. Sau 60 tôi nghĩ người ta sẽ nghĩ đến chuyện này. Nhu cầu cao phết chứ chả chơi.
Chắc như cụ trên nói 100 ng` thì 1 ng` quan tâm ý ! Đa số các cụ e hỏi toàn >60 ko nhé , mà gặp vs gọi dc 100 cụ thì tốn ko ít tg ạ :(
Thông tin trên các ngôi mộ cho em biết không ít mộ được di chuyển từ các nghĩa trang khác đến (hình như gọi là cải táng thì phải). Đây cũng là 1 hướng tiếp cận đỡ nhạy cảm hơn của cụ thớt.
Cái này khó lắm cụ ! Họ toàn nhận đền bù rồi đặt hũ cốt trong chùa thôi ạ , em cũng có hỏi qua rồi ạ. :D
Không biết cụ chủ đang sale cho cv vĩnh hằng nào, chứ cá nhân em đánh giá nghề này cũng bình thường như sale nhà đất thôi mà.
Cuối năm ngoái em có làm việc vs 1 sale bên Thiên Đức, họ đưa bố mẹ em lên thăm quan, giới thiệu về dự án, về nhà bố em khen cách làm việc bàn bản lắm mà.
Ngoài bắc e thấy chuộng quá bác nhỉ ! Thiên Đức đẹp quá ạ , trong nam e hỏi các cụ với phát tận tay các cụ cũng ko ra kết quả ạ.
CHủ yếu là phải biết rõ nhu cầu khách hàng. Thường họ thích nằm cả chùm với nhau chung gia đình. Đồng thời pháp lý về đất đai rõ ràng chứ ko phải chôn được 5 năm phảo đào lên. Sp này tốt và bình thường nhưng ông thớt đang lạc nhịp. Bán sp mà ko hiểu kỹ nhu cầu khách hàng, ko tự tin về chính so mình
Em toàn lọc các cụ > 60 , có điều kiện ! Các cụ e gặp toàn bảo còn trẻ chưa nghĩ tới nên ko quan tâm cụ ạ. :D ( em ở nam )

musicbox91

Xe đạp
À cái này bên em pháp lý xịn , nằm kế bên rừng phòng hộ nên pháp lý vĩnh viễn ko lo như mấy cái trong nội thành . Em thấy nó đẹp + mọi thứ ok mới nhận bán mà , chứ e đâu thích bán đất nền dựng pano. :D

Bridget

Xe tải
Có tiền khi chết, tự con cái nó tìm chỗ lấp cho mình mua trước cho nó ám. Cái này tư vấn lệch một câu là vỡ alo luôn.