Làm sạch và bôi trơn xích-líp

huyetanhtuxd

Xe tăng

zoomer12

Xe máy
E thấy cứ dầu diesel bôi vào xịt , cọ xà phòng rồi tra dâu thế là xong mà bon bon (y)

huyetanhtuxd

Xe tăng

nouvo2106

Xe hơi
Em xin giá và ship về Vĩnh Phúc

huyetanhtuxd

Xe tăng

koala_benho

Xe tăng
Em vừa dùng xong và có một vài ý kiến như sau:
1. Dung dịch tẩy xích sạch mọi vết bẩn. Em đã xịt hết cả lọ sau lần đầu tiên. Xích rất sạch.
2. Khuyến cáo với các cụ không để ý, dung dịch này có rất nhiều các este độc hại, đặc biệt là aceton gây ung thư, nhiễm độc hô hấp. Khi sử dụng các cụ dùng khẩu trang, găng tay và xịt theo chiều gió. Nếu các cụ để ý sẽ thấy có cảnh báo trên thân chai. XIN ĐỪNG LỜ NÓ ĐI. em cũng mong chủ thớt viết vài dòng cảnh báo lên trang đầu.
3. Cái này lỗi là ở emnhưng cũng đưa ra mọi người rút kinh nghiệm nên che chắn nền trước khi vệ sinh, tốt nhất nên đỡ dưới xích. Chất bẩn và dầu mỡ cũ không bám ra xe và sân. Hĩc, em vừa phải rửa lại xe và đánh sân vì dầu bẩn chảy ra.
4. Cũng là do em không biết xịt vào sơn đen ở lip xe nên giờ nó loang ra do dung dịch tẩy tẩy rửa luôn cả sơn. Giờ nhìn nó loang lổ mà em chưa biết xử lý sao. Mong các bác biết mà lưu ý.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em vừa dùng xong và có một vài ý kiến như sau:
1. Dung dịch tẩy xích sạch mọi vết bẩn. Em đã xịt hết cả lọ sau lần đầu tiên. Xích rất sạch.
2. Khuyến cáo với các cụ không để ý, dung dịch này có rất nhiều các este độc hại, đặc biệt là aceton gây ung thư, nhiễm độc hô hấp. Khi sử dụng các cụ dùng khẩu trang, găng tay và xịt theo chiều gió. Nếu các cụ để ý sẽ thấy có cảnh báo trên thân chai. XIN ĐỪNG LỜ NÓ ĐI. em cũng mong chủ thớt viết vài dòng cảnh báo lên trang đầu.
3. Cái này lỗi là ở emnhưng cũng đưa ra mọi người rút kinh nghiệm nên che chắn nền trước khi vệ sinh, tốt nhất nên đỡ dưới xích. Chất bẩn và dầu mỡ cũ không bám ra xe và sân. Hĩc, em vừa phải rửa lại xe và đánh sân vì dầu bẩn chảy ra.
4. Cũng là do em không biết xịt vào sơn đen ở lip xe nên giờ nó loang ra do dung dịch tẩy tẩy rửa luôn cả sơn. Giờ nhìn nó loang lổ mà em chưa biết xử lý sao. Mong các bác biết mà lưu ý.
Em cảm ơn Mợ đã phản hồi. EM SẼ LƯU Ý Ở TRANG ĐẦU CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC ĐỂ TRÁNH.
Chắc em quen với các loại dung môi nên em dùng thấy bình thường. Cũng có thể do cách em sử dụng nữa. Chỗ loang lổ xe Mợ, mợ chụp em cái ảnh. Nếu tháo rời được, và có thể làm được em sẽ nhờ bên xưởng tút lại.
MỢ LƯU Ý: TẤT CẢ CÁC LOẠI DUNG MÔI CÔNG NGHIỆP ĐƯỢC NÉN VÀO BÌNH DẠNG XỊT ĐỀU CÓ NGUY HIỂM CHÁY NỔ, VÀ NGUY HIỂM TỚI ĐƯỜNG HÔ HẤP. VÌ THẾ NÓ MỚI CÓ TÀI LIỆU MSDS ĐI KÈM.

kaka410

Xe máy
Cái này bao tiên 1 bình thế ah

huyetanhtuxd

Xe tăng
em chỉ đưa lên để mọi người tránh không bị như em thôi ạ.
Vâng. Em cũng muỗn hỗ trợ Mợ tối đa. Nhưng mất nhiều công và thời gian nên ngoài khả năng của em ạ.
Cái này bao tiên 1 bình thế ah
Em gửi Cụ rồi nhé.
Đấy là trang giới thiệu sản phẩm Cụ ạ. Trang bán hàng thì Cụ vào đây http://autospa.vn/san-pham/binh-xit-tay-rua-chuyen-dung-66/
Giá cả như nào cụ thớt ơi ?
Em nhớ có gửi Cụ cách đây cả tuần rồi. Cụ kiểm tra lại giúp em nhé.

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Em lại lọ mọ viết bài về sản phẩm bên em đang cung cấp. Em đã trực tiếp sử dụng nên thấy khá hài lòng. Em sử dụng 2 sản phẩm này để làm vệ sinh và bôi trơn cho xích-líp thấy khá tốt nên viết vài dòng vừa là quảng cáo và cũng là đưa thêm một sản phẩm giúp các Cụ đơn giản hơn trong việc vệ sinh xích-líp xe đạp thân thương của mình.
LƯU Ý: SẢN PHẨM CÓ TÍNH TẨY MẠNH. VỚI MỘT SỐ BỀ MẶT NHỰA (XE ĐẠP), SƠN (XE ĐẠP) BỊ TẨY GÂY HIỆN TƯỢNG LOANG.
[FONT=&quot]1. [/FONT]Vệ sinh xích-líp với bình xịt Bizol Universal Cleaner

[video=youtube;1rFLtWUewDk]http://www.youtube.com/watch?v=1rFLtWUewDk[/video]

Rất đơn, lắc đều bình và xịt thẳng vào vị trí cần làm sạch tới khi đạt hiệu quả như mong muốn. Sản phẩm giúp:
[FONT=&quot]- [/FONT]Loại bỏ các vết bẩn trên các bộ phận kim loại và trên nhiều loại nhựa khác nhau nhưng không ăn mòn, không dẫn điện.
[FONT=&quot]- [/FONT]Loại bỏ dầu, mỡ, vết mực nhanh chóng
[FONT=&quot]- [/FONT]Bay hơi nhanh và không để lại cặn lắng

[FONT=&quot]2. [/FONT]Bôi trơn xích-líp với bình xịt BIZOL Chain Grease

[video=youtube;MCPojHg4kn8]http://www.youtube.com/watch?v=MCPojHg4kn8[/video]

Sau khi đã làm sạch xích-líp, các Cụ dùng mỡ bôi trơn này. Sản phẩm giúp:
[FONT=&quot]- [/FONT]Bảo vệ chống ăn mòn và chống hút ẩm
[FONT=&quot]- [/FONT]Bôi trơn hoàn hảo cho xích không được bảo vệ
[FONT=&quot]- [/FONT]Ngăn chặn mài mòn và bám dính

Đơn giản, và nhanh gọn các Cụ nhỉ!

Hướng dẫn lắp ống gắn kèm theo bình giúp thao tác ở vị trí khó:

Cụ cho cái rá rổ và địa chỉ mua hàng với.

huyetanhtuxd

Xe tăng