Làm sạch nội thất ở đâu ạ?

mybin63

Xe tải
Em muốn đi làm sạch nội thất xe một chút, các bác ạ, thực ra nội thất xe em không cần làm gì nhiều, chỉ có ghế, nhất là ghế lái, da bị bẩn và trông xỉn màu nên muốn làm cho nó sạch hơn thôi. Em lại không muốn làm sạch cái kiểu đổ nước xà phòng nên cầm bàn chải đánh răng cọ cọ như mấy chỗ rửa xe hay làm, mà muốn làm bằng sản phẩm gì đó chuyên nghiệp hơn. Nghe nói Sonax làm giá khá cao nhưng chuyên nghiệp, có bác nào đã làm ở đó chưa ạ, cho em xin ít ý kiến.

Nhân tiện hỏi luôn, có bác nào đã rửa máy xe ở Sonax Đặng Thai Mai chưa, em cũng nghe mấy bác trên 4rum nói là rửa bằng nước nóng và hóa chất chuyên dụng, có che chắn cẩn thận. Em sợ cái cảnh dí vòi cao áp vào xối vô tội vạ lắm ạ, nhưng vẫn muốn làm sạch cái máy.

Thanh củi các bác!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ra Metro mua cái lọ Sonax vệ sinh da về mà tự làm cụ ợ, có cái quái gì ghê gớm đâu

X-Man

Đi bộ
Cụ tham khảo công nghệ rửa xe mới của Đức ấy, đắt nhưng mà thích.
Rửa bằng nước + xà phòng chuyên dụng cũng sạch, nhưng không thích bằng đâu.

newstory

Xe máy
Em thì mua Leather Care về tự xử. Báo cáo hết

mybin63

Xe tải
Vâng cảm ơn các cụ, em đã mua rồi và chiều nay sẽ thử xem sao.

Mazspeed

Xe container
Ra Sonax Service Center ở Đặng Thai Mai, bọn này chuyên nghiệp nhưng rất đắt. Làm sạch mọi thứ, trừ chủ xe (bạn gái của chủ xe thì OK) :D :D :D

Tây Độc

Xe điện
Đắt là cỡ bao nhiêu hả bác? Bác ví dụ em cái.

mybin63

Xe tải
Đắt là cỡ bao nhiêu hả bác? Bác ví dụ em cái.
Đắt theo kiểu rửa máy xe thì của họ mức cao nhất là 700k thay vì vài chục đến 100k như ở hàng rửa xe thường, còn dọn nội thất thì có thể lên đến vài củ, cụ ạ, tùy độ bẩn của xe cụ!

Boeing

Xe tải
Đắt theo kiểu rửa máy xe thì của họ mức cao nhất là 700k thay vì vài chục đến 100k như ở hàng rửa xe thường, còn dọn nội thất thì có thể lên đến vài củ, cụ ạ, tùy độ bẩn của xe cụ!
Giá này thì cũng chát thật vì e dọn nội thất cũng thấy ưng ý thì khoảng 3lít.

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
bác ra chỗ rửa xe Tân á 2 trên đường rẽ vào linh đàm, đảm bảo ''ngon, bổ, rẻ'' chỗ đó chuyên don , rửa cho các salon từ xe đắt tiền như bót chơ đến hum mơ hay S clát, bê em sê ri 7 vv..vv đến các lọi xe rẻ tiền như ...ma tít tắc xi thanh lý.(b)(b)(b)

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Em cũng muốn làm sạch nội thất mà ko muốn làm cái kiểu dùng xô xà phòng với bàn chải. Mấy lần làm thế xong trần xe em xổ lông lung tung cả còn ghế da thì bắt bụi bẩn nhanh hơn. Em sẽ thử ở Tân Á 2 theo lời bác Huỳnh xem sao.

polo_united84

Xe tải
bác ra trần quang khải đi, một chỗ rửa xe uy tín

hainam

Xe đạp
Chán nhỉ, chẳng thấy Bác nào cho ý kiến đúng cả các bác co CH nào cho Đ/chỉ với Tôi cũng đang cần vệ sinh mà

mybin63

Xe tải
Ra Metro mua cái lọ Sonax vệ sinh da về mà tự làm cụ ợ, có cái quái gì ghê gớm đâu
Em đã mua lọ Sonax vệ sinh và một lọ dưỡng, về hì hụi oánh cả buổi chiều thấy ngon hắn, đúng là không ghê gớm lắm, có điều xe mình không quá bẩn nên làm cũng nhanh. Cái trò này bác nào chịu nóng bức không tốt thì khà khà mồ hôi như tắm.

Rửa máy xe thì em vừa làm ở Sonax xong, rửa bằng nước thôi, nhưng mỹ phẩm thì rất ổn, có loại riêng dùng để rửa dầu nhớt bẩn, sau đó xịt và chờ khô rồi lại dùng hóa chất bảo dưỡng để chống rỉ sét, trông long lanh hơn cả máy xe hôm mua về. Tiếc là không chụp quả before, giờ có mỗi after không so sánh được cụ thể. Nhưng giá thì chát thật, mặc dù em thấy cũng xứng đáng nếu một năm làm một lần.

Em cũng có hỏi OFer có được discount không thì họ bảo không, chỉ discount cho những xe thường xuyên sử dụng dịch vụ của Sonax (rửa, chăm sóc xe...); họ có database số xe đến nên theo dõi bằng cách này.

khanhotogtvt

Xe đạp
Dọn nội thất xe 4 chỗ ghế da 400k. Ghế nỉ 450K. 0982863180

Civic2306

Xe điện
Em đã mua lọ Sonax vệ sinh và một lọ dưỡng, về hì hụi oánh cả buổi chiều thấy ngon hắn, đúng là không ghê gớm lắm, có điều xe mình không quá bẩn nên làm cũng nhanh. Cái trò này bác nào chịu nóng bức không tốt thì khà khà mồ hôi như tắm.

Rửa máy xe thì em vừa làm ở Sonax xong, rửa bằng nước thôi, nhưng mỹ phẩm thì rất ổn, có loại riêng dùng để rửa dầu nhớt bẩn, sau đó xịt và chờ khô rồi lại dùng hóa chất bảo dưỡng để chống rỉ sét, trông long lanh hơn cả máy xe hôm mua về. Tiếc là không chụp quả before, giờ có mỗi after không so sánh được cụ thể. Nhưng giá thì chát thật, mặc dù em thấy cũng xứng đáng nếu một năm làm một lần.

Em cũng có hỏi OFer có được discount không thì họ bảo không, chỉ discount cho những xe thường xuyên sử dụng dịch vụ của Sonax (rửa, chăm sóc xe...); họ có database số xe đến nên theo dõi bằng cách này.
Đóng cửa, bật điều hòa, cụ có cọ cả ngày cũng vô tư (chịu khó chuyện mùi tý)