Làm sạch lớp sơm mỏng trên kính lái (bên ngoài)?!

kingriver

Xe hơi
Hôm trước em đi sơn lại vài chỗ va quyẹt. về nhà em nhận ra trên kính lái bên ngoài bị lớp sơn mỏng, do gara vô ý không che phủ.Khi đi trời mưa em mới phát hiện ra vì gạt nước không trong kính được như trước, tiếng kêu gạt nước khi làm việc cứ gột, gột, kính rất mờ, sờ tay có cảm giác như có bụi trên kính.
Các cụ hướng dẫn em cách lau cho sạch (bằng hóa chất). chứ ở đây không có hãng để đánh bóng hoặc làm sạch.
Các cụ làm ơn hướng dẫn để em tự làm, vừa tiết kiệm cho em (chứ vừa cháy chợ nhà em về RE rùi)
Big thanh all!!!

trinhngocbinh

Xe máy
Bác mua giấy giáp 1500, 2000, giuộc sạch sẽ ngay mà chi phí ít, bác làm một cái xô nước, giuộc đến đến đâu rửa nước đến đấy, đảm bảo sáng bóng và không còn vết sơn đâu. Đảm bảo không ảnh hưởng tới kính đâu bác. Em đã làm rồi. bác yên tâm.

Carens_SX

Xe buýt
Cụ ra hàng đồ chơi oto, có loại hóa chất của Polyglaze, Úc để lau bụi sơn trên kính lái đấy. Cụ đừng có dại mà dùng giấy ráp đánh kính, kẻo tiền mất tật mang, lúc đấy hối không kịp. Cụ xem trên OF thấy bao nhêu trường hợp dính đìn vì dùng giấy ráp rồi đấy

tocxanh

Xe tải
Em thì chưa thử cách dùng giấy giáp nhưng cứ nghĩ đến là em lại thấy ngại ngại, sợ để lại vết xước dăm thì khổ. Chắc là phải có hóa chất tẩy rửa thế nào chứ nhỉ? Liệu dùng xi Cana có hết ko nhỉ????

Kien Nguyen

Xe máy
Bác mua giấy giáp 1500, 2000, giuộc sạch sẽ ngay mà chi phí ít, bác làm một cái xô nước, giuộc đến đến đâu rửa nước đến đấy, đảm bảo sáng bóng và không còn vết sơn đâu. Đảm bảo không ảnh hưởng tới kính đâu bác. Em đã làm rồi. bác yên tâm.
Bác đi buổi tối có bị lóa nếu dùng giấy giáp không thế, bên gara phải đền em vụ kính bị xước do dùng giấy giáp như cụ nói đấy a. Cụ chủ thớt không nên làm theo cách này nhé.

Cụ ra hàng đồ chơi oto, có loại hóa chất của Polyglaze, Úc để lau bụi sơn trên kính lái đấy. Cụ đừng có dại mà dùng giấy ráp đánh kính, kẻo tiền mất tật mang, lúc đấy hối không kịp. Cụ xem trên OF thấy bao nhêu trường hợp dính đìn vì dùng giấy ráp rồi đấy
Em đồng ý với cụ, chuẩn đới.

congcongdogong

Xe hơi
Bác ở đâu anh em mới chỉ giúp được chứ. Nếu ở HN bác ra Trần Khắc Chân 0979758599 Mr Tuấn hoặc 425 Trần Khát Chân hoặc call 0915 34 27 19
Nếu bị cả xe dính sơn bác ra trung tâm chăm sóc xe Xã Đàn

Chỉnh sửa cuối:

trinhngocbinh

Xe máy
Bác đi buổi tối có bị lóa nếu dùng giấy giáp không thế, bên gara phải đền em vụ kính bị xước do dùng giấy giáp như cụ nói đấy a. Cụ chủ thớt không nên làm theo cách này nhé.
chẳng nhẽ em lại xui đại. Em đã làm rồi đi đêm đi hôm chẳng vấn đề gì cả. Còn chỗ bác làm nó cũng dùng giấy giáp nhưng là loại thô thì em không đảm bảo.

Son Vu

Xe tăng
Hôm trước em đi sơn lại vài chỗ va quyẹt. về nhà em nhận ra trên kính lái bên ngoài bị lớp sơn mỏng, do gara vô ý không che phủ.Khi đi trời mưa em mới phát hiện ra vì gạt nước không trong kính được như trước, tiếng kêu gạt nước khi làm việc cứ gột, gột, kính rất mờ, sờ tay có cảm giác như có bụi trên kính.
Các cụ hướng dẫn em cách lau cho sạch (bằng hóa chất). chứ ở đây không có hãng để đánh bóng hoặc làm sạch.
Các cụ làm ơn hướng dẫn để em tự làm, vừa tiết kiệm cho em (chứ vừa cháy chợ nhà em về RE rùi)
Big thanh all!!!
Cụ mua cục đất sét 3M,phun nước xà phòng lên kính rồi lấy cục đất sét 3M chà lên kính, một lúc là OK. Mà cụ ở đâu qua cháu cho mượn cục sét 3M về mà làm, đợ phải mua.

kingriver

Xe hơi
Cụ mua cục đất sét 3M,phun nước xà phòng lên kính rồi lấy cục đất sét 3M chà lên kính, một lúc là OK. Mà cụ ở đâu qua cháu cho mượn cục sét 3M về mà làm, đợ phải mua.[/QUOTE]
Trân trọng lòng tổt của cụ. Em ở xa quá (nơi h.qua vừa cháy chợ, mất hết rùi cụ ợ) Nhà em về RE rùi.
Vậy nên em muốn cách nào đơn giản, dễ làm tý.

Lý Quỳ

Xe buýt
Bụi sơn dùng trên kính có nhiều cách làm ạ:
+ Mua 1 cục đất sét 3M giá gần 400k, dùng khăn ướt lau rồi chà viên đất sét khắp bề mặt kính -> Cách ngon nhất
+ Giấy ráp >2000 vớt nước lên xoa cũng hết. -> Nhiều rủi ro xước kính nếu không làm đúng cách.
+ Dùng khăn mềm thoa kem oánh răng xoa lên -> ngon bổ rẻ, nhưng hơi lâu đi.
+ Dùng dao lam mới cóng, đặt nằm ngang lia -> Nhiều rủi ro, mất thời gian.
Cụ thử xem sao nhé.

Liuba

Xe buýt
Cụ mua cục đất sét 3M,phun nước xà phòng lên kính rồi lấy cục đất sét 3M chà lên kính, một lúc là OK. Mà cụ ở đâu qua cháu cho mượn cục sét 3M về mà làm, đợ phải mua.[/QUOTE]
Trân trọng lòng tổt của cụ. Em ở xa quá (nơi h.qua vừa cháy chợ, mất hết rùi cụ ợ) Nhà em về RE rùi.
Vậy nên em muốn cách nào đơn giản, dễ làm tý.
Chắc cụ chủ thớt ở Quảng Ngãi rồi, cháy chợ tan tành, nên cụ ấy về MO (chứ hổng phải RE). Xin chia buồn cùng cụ!

bmw1226

Xe tải
Mua một ít Axetol loại dùng tấy móng chân nhé!

Big thanh all!!!

lenamhung83

Xe tăng
Dùng giấy giáp mịn để tẩy sạch kính nên để thợ chuyên nghiệp làm, mình không chuyên, chỉ mạnh tay 1 chút, không đều tay 1 chút là có thể hỏng cả tấm kính, không có cách gì sửa lại được nữa. Nên để thợ chuyên họ làm bác ạ