Làm sạch kính lái ( chống bị lóa mắt ) khi lái xe ban đêm

Mỗi khi đi đêm là một điều e ngại cho các những xe đèn tối hoặc bị xe ngược chiều không hạ cốt.có rất nhiều nguyên nhân,trong đó kính lái bị lóa do bụi bẩn két lại là nguyên nhân chính. khi các cụ đi trời nắng bụi bám vào kính rồi khô két lại, khi gạt mưa xẽ không hết nên ban đêm bị lóa mắt bởi ánh đèn cách sử lý tốt nhất là các cụ thủ sẵn trong xe một lọ kem đánh răng PS, cho một ít lên kính,thêm một ít nước khoáng xoa đều khắp kính sau đó dùng gạt mưa là ngon lành cánh đào, đây là kinh nghiệm của em cụ nào hay bị trường hợp này có thể dùng thử rất hiệu quả. em viết hơi lủng củng các cụ thông cảm

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
có nơi làm vết xước ở dốc Minh Khai đấy cụ ạ. e không nhớ rõ địa chỉ cụ thể nhưng có một cụ trên OF mình đi Vịt đã làm rồi đấy, đảm bảo kính trong veo luôn, chi phí đâu mất có 300k

NguyenChiVan

Xe tăng
đúng từ dốc đi xuống khoảng chục nhà bên phải hàn và đánh bóng kính

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
có nơi làm vết xước ở dốc Minh Khai đấy cụ ạ. e không nhớ rõ địa chỉ cụ thể nhưng có một cụ trên OF mình đi Vịt đã làm rồi đấy, đảm bảo kính trong veo luôn, chi phí đâu mất có 300k
Hình như lên năm lít rồi

balongo5

Xe tải
699 Minh khai ( Hỏi Bác Đường )

duc_anh

Xe tải
Kem đánh răng PS ạ? em chạy về thử 1 cái xem sao, chứ bác Cam già nhà em 20 tuổi có lẻ rồi ạ, tối đi gặp mấy đồng chí không hạ cốtm kể cả xe máy scooter cũng lóa lòa lòa luôn :((

3_banh

Xe điện
Em hỏi các cụ làm thế nào để chống chói khi lái ban ngày, mấy hôm nay nắng chói kinh quá, nó cứ chiếu thẳng vào mẹt, mắt em lại cận nên nhiều đoạn lóa chẳng nhìn thấy gì.

sims

Xe đạp
Em hỏi các cụ làm thế nào để chống chói khi lái ban ngày, mấy hôm nay nắng chói kinh quá, nó cứ chiếu thẳng vào mẹt, mắt em lại cận nên nhiều đoạn lóa chẳng nhìn thấy gì.
Tốt nhất cụ ra tiệm kính thuốc vừa đo lại mắt, vừa làm cái kính tròng cận đổi màu, nắng thì sẫm, hết nắng thì sáng. Vậy là hay nhất với người lái xe bị cận.b-)

TaDuongQuan

Xe máy
xe em mới mua được 3 tháng thui nhưng có lúc đầu vì hết nước rửa kính mà em ko biết cứ cố bấm gạt nước nên giờ bị xước mấy vết nhạt nhạt thôi. Nếu đánh bóng lại thì phí tổn bao nhiu nhỉ cụ. Nam nay kinh tế đang khó khăn nên phải hỏi kỹ 1 tý.

NACCO

Xe máy
Các cụ cho em hóng tý, xe em khi bật điều hòa toàn bị hấp hơi mặt ngoài kính lái, đi rất khó chịu, chỉ bị ban đêm, em đã bật sấy kính nhưng ko ăn thua, xe em đời thấp, có Cụ nào biết cách khắc phục ko ah, nếu có giúp em cái. thx các Cụ trước.

Lý Quỳ

Xe buýt
Các cụ cho em hóng tý, xe em khi bật điều hòa toàn bị hấp hơi mặt ngoài kính lái, đi rất khó chịu, chỉ bị ban đêm, em đã bật sấy kính nhưng ko ăn thua, xe em đời thấp, có Cụ nào biết cách khắc phục ko ah, nếu có giúp em cái. thx các Cụ trước.
Cụ nói sao chứ làm gì có trường hợp hấp hơi bên ngoài kính. Cụ đi nhanh gió thổi bay hết hơi đi chớ sao bám được ợ. Chỉ trừ khi cụ để điều hòa lạnh sâu và đi rất chậm. Muốn khắc phục thì chỉ có tăng nhiệt độ lên thôi.
E dự là trường hợp của cụ là hấp hơi bên trong.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hấp hơi bên ngoài là khi nhiệt độ bên trong thấp hơn bên ngoài mới bị, lúc đó cụ có thể tắt điều hòa đi, hoặc hướng gió thổi xuống chân. Để ý vị trí bị hấp hơi xem có phải đúng vị trí cửa gió thổi vào ko? nếu đúng thế thì chỉ cần quay hướng gió vào trong là được. Tuy nhiên muốn hết nhanh thì cứ tắt AC đi đã.

NACCO

Xe máy
Thx cụ "Liqui" và cụ "stinger" đúng là xe em bị hấp hơi mặt ngoài. Cụ "stinger" nói chuẩn 100%, ngoài ra em còn xịt + gạt nước liên tục mới đi được tiếp. em ở tỉnh lẻ (miền núi) ban đêm hay có sương mù, nên bị vậy. em hỏi xem có cách nào khắc phục triệt để được ko ợ? Thx các Cụ nhiều.
http://otofun.net/member.php?u=66336

trienchieu12

Xe tăng
Xe cụ ko có chức năng sấy kính lái DeIcy à ?

Lý Quỳ

Xe buýt
Thx cụ "Liqui" và cụ "stinger" đúng là xe em bị hấp hơi mặt ngoài. Cụ "stinger" nói chuẩn 100%, ngoài ra em còn xịt + gạt nước liên tục mới đi được tiếp. em ở tỉnh lẻ (miền núi) ban đêm hay có sương mù, nên bị vậy. em hỏi xem có cách nào khắc phục triệt để được ko ợ? Thx các Cụ nhiều.
Hic, đi đêm miền núi cao lạnh và có sương mù thế mà cụ vẫn bật điều hòa thì hấp hơi là phải. Thực tế là không bật cũng hấp hơi giống trường hợp ta để tấm kính ngoài sương lạnh cũng mờ ra ợ. Chỉ có cách duy nhất là cụ bật gạt nước ở chế độ cực chậm là được. Nếu xe cụ chưa có thì nên thay bộ điều khiển tốc độ gạt.
Ah mà cụ nhớ là kính phải sạch thì mới gạt kiểu đó được nhá. Kính mà dính bụi cát thì cụ nên xuống xe rửa kính và gạt đi rồi bật gạt. Hoặc cụ xịt nước lên cũng đc ợ.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenChiVan

Xe tăng
( Để ý vị trí bị hấp hơi xem có phải đúng vị trí cửa gió thổi vào ko? nếu đúng thế thì chỉ cần quay hướng gió vào trong là được.)
cụ stinger nói đúng

Già làng

Xe tải
Mỗi khi đi đêm là một điều e ngại cho các những xe đèn tối hoặc bị xe ngược chiều không hạ cốt.có rất nhiều nguyên nhân,trong đó kính lái bị lóa do bụi bẩn két lại là nguyên nhân chính. khi các cụ đi trời nắng bụi bám vào kính rồi khô két lại, khi gạt mưa xẽ không hết nên ban đêm bị lóa mắt bởi ánh đèn cách sử lý tốt nhất là các cụ thủ sẵn trong xe một lọ kem đánh răng PS, cho một ít lên kính,thêm một ít nước khoáng xoa đều khắp kính sau đó dùng gạt mưa là ngon lành cánh đào, đây là kinh nghiệm của em cụ nào hay bị trường hợp này có thể dùng thử rất hiệu quả. em viết hơi lủng củng các cụ thông cảm
Một sáng kiến vô cùng hiệu quả,nhưng nhà iem kô dùng nước khoáng mà thay bằng nước giếng vẫn sạch bóng cụ ah.
Cụ cho Già hỏi kinh nghiệm này cụ học ở đâu hay tự cụ sáng kiến ra?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Một sáng kiến vô cùng hiệu quả,nhưng nhà iem kô dùng nước khoáng mà thay bằng nước giếng vẫn sạch bóng cụ ah.
Cụ cho Già hỏi kinh nghiệm này cụ học ở đâu hay tự cụ sáng kiến ra?
Nhà em cũng có théc méc như già! em ko dùng kem đánh răng PS mà dùng Côn gát Tô tồ thì có được k? hay cứ phải PS ?
nước khoáng em thay = nước cất hoặc nước máy có sao ko hay bắt buộc phải khoáng? mà loại khoáng nào? thành phần khoáng ra seo ? bác Vàng giải ngu cho nhà em với