Làm sạch khoang máy động cơ với công nghệ cao của nhà Mèo

luklak

Xe điện
Cái này hay nhưng e nghĩ nó sạch do xì khô đạt 70% rồi, hơi đá vào làm nốt phần còn lại. Nói chung mỗi giải pháp đều có mặt ưu và nhược. Trường hợp máy cũ, bẩn bám chặt lâu năm thì giải pháp rửa hóa chất đạt kq cao hơn, rửa hơi thế này e nghĩ được cái nhanh tiện, áp dụng cho xe mới và định kỳ 6 tháng- 1 năm thì được.

lam2990

Xe buýt
hay quá. em cũng oánh dấu phát

Clip đây ạ

[video=youtube;3yzrtVMdZ28]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=3yzrtVMdZ28[/video]
Cờ líp của cụ Phan pừ rồ nhể ... lúc nào dậy e cách quay cái, có con nầm dê mà toàn vứt xó ở nhà ...

ntkien162

Xe tải
cái hơi đá chắc phải cho máy nó nguội đi rồi mới bắn vào chứ các cụ nhỉ, chứ đang nóng trăm độ C mà xịt lạnh vào máy nó sun *** đi mất, e nghĩ vậy vì toàn kim loại mà

yetnavis

Xe hơi
Em đánh dấu phát. Chắc chắn sẽ phải dùng đến dv này rồi

Caterpillar

Xe tăng
Cụ Mèo ơi cái máy cụ mua bao nhiêu xiền vậy ? Em mua cái về lâu lâu tự rửa cho sướng :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cờ líp của cụ Phan pừ rồ nhể ... lúc nào dậy e cách quay cái, có con nầm dê mà toàn vứt xó ở nhà ...
Khé khé... Em phải kê chân máy để quay đới nhá ;)
Cụ Mèo ơi cái máy cụ mua bao nhiêu xiền vậy ? Em mua cái về lâu lâu tự rửa cho sướng :D
Em dự là bất khả thi cụ ạ. 6 tháng - 1 năm cụ dùng được 1-2 lần, em nghĩ là không hợp lý.

Máy ứ phải của e, của cu e chuyên làm về làm sạch công nghiệp .. em thấy bảo cả bộ dăm trăm t đới.
Có lần ae ở trong miền nam loay hoay chế mãi mà không được .. mình không kiếm được vật liệu làm trục chịu được lạnh, cứ được vài hôm nó lại cong, gẫy mất trục ... ~X(

luklak

Xe điện
Cụ mèo đýt cao cho a e nhà Fò ăn tết cái nhỉ :D
mà nik cụ quen quen, hình như gặp cụ bên vnav :)

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
cái hơi đá chắc phải cho máy nó nguội đi rồi mới bắn vào chứ các cụ nhỉ, chứ đang nóng trăm độ C mà xịt lạnh vào máy nó sun *** đi mất, e nghĩ vậy vì toàn kim loại mà
Em cũng có thắc mắc giống cụ này.

Cụ Phan/cụ Mèo cho em hỏi là có phải chờ máy nguội rồi mới làm không? Nếu làm khi máy còn nóng có sợ lạnh đột ngột làm ảnh hưởng đến máy không? Thời gian làm mất bao lâu?

Nếu ngon hôm nào em cũng cho V2 đi spa. Cuối năm ngoái em cũng rửa máy ở chỗ cụ Lý Quỳ rất sạch sẽ nhưng em không biết chỗ cụ Lý có sử dụng công nghệ gì không.

hoiandng

Xe hơi
Bác quay phim với chụp ảnh thế mà họ ko sợ mất công nghệ à?

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
E xin chia sẻ chút kinh nghiệm tự có.
Là từ khi mới cưới e Focus về sau mấy chuyến đi Cao Bằng, Lào Cai và Móng Cái máy và gầm bẩn thì thôi rồi, nhìn mất cảm tình (như kiếu chân dài mà ăn mặc không hợp mốt) thế là e cho vợ 2 ngủ qua đêm, hôm sau e cho chạy khoảng 2km đến 3km để máy nó ấm lên, rồi mang en nó đi kỳ cọ bên ngoài khoảng 20p, sau đó là e tự tay mở nắp capo lên rồi dùng ngay cái vòi rửa xe để cao cách máy của xe khoảng 1m rồi phun vào sau đó dùng khăn kỳ cọ một số chỗ mình có thể kỳ được (chánh xa hộp cầu chì và một số chỗ rắc cám điện ra). Kết thúc là lau khô vài chỗ có thể lau và cho vợ 2 nổ máy tại chỗ 5p cho khô máy, rồi chạy khoảng 3km để gió lùa vào khung, gầm, bệ, máy làm khô tự nhiên. Tính đến bây giờ là xe dùng dc hơn 9 tháng e rửa máy khoảng hơn 10 lần chả thấy báo lỗi gì cả. Trên đây chỉ là một số kinh nghiệm để ae mình tham khảo, mong cụ nào có gì xin bổ xung thêm cho hội Focus cũng như những ae sử dụng xe Ford có thêm kinh nghiệm chăm sóc vợ 2 được như ý.

0977123333

Xe buýt
Em thi thưởng rửa xe cũng hay lật nắp ca bô lên cho đồng chí rửa xe phụt rửa máy, cũng chắng thấy làm sao bao giờ
Cũng chẳng thấy báo lỗi gì cả, chỉ bảo tránh hộp cầu chi ra la ok. Phụt thoải mái.

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Em oánh dấu phát, hôm nào rảnh qua rửa, mấy lần e định làm nhưng thấy các cụ chỗ rửa xe lấy nilong che chắn mấy thứ rồi cứ nước phụt thật mạnh, e thấy ghê ghê thế là ko dám làm (chẳng may nó che ko kỹ, xe hỏng thì hóa ra tại số mình đen :P)

Whitehorse

Xe hơi
Em thấy dùng đá lạnh này không ổn lắm. Sắt thép bị gặp lạnh như thế này dễ biến đổi đặc tính vật lý lắm.
Các bác hiểu tại sao lại sạch không? Theo em hiểu, khi gặp lạnh, bề mặt động cơ co lại, nên bụi bẩn bám vào bị mất độ bám, gặp gió thổi nên bay đi.
Em thì mỗi lần rửa xe, e lấy ống khí nét xịt một tý, cũng đỡ.

huytct

Xe tăng
Nhà cụ Mèo bửn sướng thật! PR hay quá!
Nhà Phan3H làm diễn viên khéo quá! :D
Cụ mèo: Cụ giới thiệu em về vụ chống ồn nhé! V2 nhà cháu là Grandis ạ!

oilsupply

Xe tải
Em cũng có thắc mắc giống cụ này.

Cụ Phan/cụ Mèo cho em hỏi là có phải chờ máy nguội rồi mới làm không? Nếu làm khi máy còn nóng có sợ lạnh đột ngột làm ảnh hưởng đến máy không? Thời gian làm mất bao lâu?

Nếu ngon hôm nào em cũng cho V2 đi spa. Cuối năm ngoái em cũng rửa máy ở chỗ cụ Lý Quỳ rất sạch sẽ nhưng em không biết chỗ cụ Lý có sử dụng công nghệ gì không.
Em cũng có thắc mắc giống cụ, nhưng ở trên em thấy chú thợ nhắc cụ chủ đứng xa ra không dễ bị bỏng lạnh, mà bỏng lạnh thì chứng tỏ nhiệt độ của hóa chất là rất thấp, nhưng nhiệt độ thấp mà phun vào mấy cái dây nhựa, cao su thì nhanh lão hóa lắm ợ. Thôi em cứ để bẩn bẩn thế đi cho lành:P