[VHGT] làm người lịch sự cũng khó

catpv

Xe điện
Em chưa hiểu chị khách lịch sự thì liên quan gì đến cụ bỏ qua :)
Em vốn là người lịch sự. Và đằng nào hàng năm xe cũng sơn lại đầu đuôi, có cần vì vài trăm bạc mà đôi co giữa ngã tư, tắc đường, trời nắng chang chang K cụ. Thời gian đó em để nghỉ ngơi hoặc kiếm tiền ạ....

dungnguyen87lc

Xe tăng
Cụ làm thế là thả gà ra đuổi rồi. Hic. Cũng may là chi phí ít. Cụ lái bên Việt thanh à

Hunz

Xe buýt
Bẩm cụ là em có nháy máy đổ chuông đàng hoàng luôn ạ. Cũng bởi vì em nghĩ là người ta đi xe mấy tỷ ( land cuise chắc tầm 3 tỷ ý nhỉ ) thì danh dự là chính chứ mấy trăm thì ko bằng 1 bữa ăn trưa của người ta ý chứ.
Đi xe mấy tỉ thì nó phải giữ danh thôi chứ danh dự mà giữ thì bon chen thế nào được trong xh này để đi xe tiền tỉ. Lúc nó lịch sự với cụ là giữ danh cho nó, đi cho êm thôi, cụ đòi luôn thì nó cũng sẽ trả cho êm.

Phamtuan29

Đi bộ
Chả bù cho cụ hôm trước em ra sân bay, lại đang vội lùi thế éo nào đầu anh mít tôi, làm roẹt một đường không hề nhẹ một em corona đang đỗ ở đó. Cụ chủ ngồi trên xe rất đường hoàng đi xuống anh em chào hỏi rất lịch sự. Em xin lỗi rồi cho số điện thoại, cho cụ ấy chụp cả ảnh bằng lái, biển số rồi bảo cụ ấy sửa bao nhiêu báo em vì em đang vội. Mấy tháng rồi chả thấy cụ ấy gọi lại. Mà hôm đó sơ xuất cũng quên éo xin số của cụ ấy. Khổ tính mình éo hiền mà sao lại cứ gặp lành thế chứ lị.
Á à! " Mày hả bưởi?" Hôm đấy chó cắn áo rách, vừa móp xe lại mất cả điện thoại. Chứ không chú đã có hoá đơn ngay hôm sau. Ơn giời! Chú đây rồi!
( Dạ, em đùa tí )

tykeo0914

Xe tải
xã hội giờ không biết đường nào mà lần cụ ạ. bữa hôm em đi qua ngã 3, có 1 chú se máy tí dí đầu em may k hít. em không hạ kính nhưng có nhìn và gật đầu có ý thansk rồi đi luôn. lúc sau thấy chú xe máy phi nên đạp vào gương xe em.....?? mà mắt em không lác, mặt em cũng tạm gọi là có bảo hành. hích

TAXI1984

Xe tải
Phải tội em corona cũng xước sát tương đối rồi nên chắc cụ chủ nghĩ có thêm một đường nữa ... cũng chả sao hahaha. Con altis của em cũng thuộc loại "sương gió phủ đời trai", đầu đuôi cứ như tranh trừu tượng rồi, chả may có cụ nào làm thêm vài đường dưng mà lịch sự xin lỗi có khi em còn rủ đi bia bọt ấy chứ lol
cụ hay đi đoạn nào để có dịp e ấy một cái.cái j chứ xin lỗi thì e xin được ngay,lại còn đc uống bia nữa khà khà

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chả bù cho cụ hôm trước em ra sân bay, lại đang vội lùi thế éo nào đầu anh mít tôi, làm roẹt một đường không hề nhẹ một em corona đang đỗ ở đó. Cụ chủ ngồi trên xe rất đường hoàng đi xuống anh em chào hỏi rất lịch sự. Em xin lỗi rồi cho số điện thoại, cho cụ ấy chụp cả ảnh bằng lái, biển số rồi bảo cụ ấy sửa bao nhiêu báo em vì em đang vội. Mấy tháng rồi chả thấy cụ ấy gọi lại. Mà hôm đó sơ xuất cũng quên éo xin số của cụ ấy. Khổ tính mình éo hiền mà sao lại cứ gặp lành thế chứ lị.
em sửa rồi, hết có 1 triệu 7 thôi.
Bác gửi số tiền ấy vào tài khoản cụ Thích Là Bụp nhé, cho các cháu học sinh vùng xa.
TB: Nhớ bẩu là iem gửi đấy.