Làm môi giới bất động sản

atk234

Xe tăng
Lót dép hóng kinh nghiệm các cụ.

Gửi từ Nexus 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Phongland

Xe đạp
Em hiện làm BĐS đc gần 1 năm rồi chủ thớt nhé, mà thấy việc này không phải dành cho tất cả mn đâu ah. Cái gì cũng có cái khó của nó. Đánh đổi nhiều đấy! Nếu cụ thích chơi lớn ngay từ đầu thì làm BĐS Nghỉ Dưỡng, cái này khó nhưng ăn lớn, là phân khúc đỉnh nhất trong nghề BĐS, bán BT biến của Vin, Sun toàn 4-5 chục tỷ, e đang làm bên Sun, cụ thích thì ib em. Còn nếu cụ thích những bước chân chắc chắn vào nghề thì nên tìm đến Đất Xanh, Cen...bán dự án nội thành, dễ hơn, theo em thì nên vào Đất Xanh hoặc Vin mà làm vì đào tạo kĩ, còn Cen e làm bên đó k có đào tạo gì nhiều cụ nhé!

Dành cho các cụ sale BĐS: thấy ae vào đây kể khổ mà đồng cảm quá đi! K biết có cụ nào muốn lập 1 Group cho ae Sale đùm bọc che chở nhau k nhỉ :-bd

SammSam

Xe đạp
Tình hình là nhà nhà buôn đất, người người buôn nhà.
Em định nhảy qua làm môi giới bất động sản. Hiện tại, em đang làm Kinh doanh, được hơn 5 năm. Kinh nghiệm có chút ít.
Các cụ cho em hỏi: giờ em muốn bắt đầu làm môi giới BĐS thì nên bắt đầu từ đâu ? nên vào sàn nào làm hay làm ở đâu ?
Kính các cụ 1 ly.
Để trở thành một nhà môi giới thành công trước hết bác phải thấu hiểu khách hàng. có 1 số tiêu chí như sau
1. Ai là khách hàng lý tưởng của tôi? ( sử dụng thoog tin nhân khẩu học như tuổi, thu nhập hàng năm trình độ. Sử dụng thông tin tâm lý học như hành vi, sở thích và giá tri)
2. Họ thường ở đâu, làm thế nào để tôi tiếp cận họ?
3. Sản phẩm của tôi đáp ứng, giải quyết điều gì cho họ?
4. Những hối tiếc của họ là gì? (Cơ hội, tiền bạc, thời gian, tinh thần...) nếu không sử dụng sản phẩm, dịch vụ của tôi?
5. Tại sao họ nên mua hàng của tôi mà không phải từ người khác?
6. Những rào cản phổ biến nhất khiến khách hàng không giao dịch với tôi là gì?
7. Khách hàng của tôi cần những thông tin gì?