[Funland] Làm ít thôi còn yêu!!!

Tara01

Xe hơi
nói chung đa số cty VN giờ toàn thế này, kể cả có KPI hết rồi nhưng thử đứng lên về đúng giờ xem, đc 1 tuần là họp 1 v1 với sếp ngay
Bên em.công ty FDI hết giờ tất cả đi về, ai ngồi lâu sếp còn đuổi về. Dân số giảm ảnh hưởng đến cả nguồn lao động và sức mua, vớ vẩn 70 tuổi mới được nghỉ hưu thì chít.

antidau

Xe container
Vẫn yêu vào giờ nghỉ trưa đó chứ.
Giờ đám 30-40 ở thành thị nhiều nam giới vẫn yêu ngoài lề nhân trần trà đá bắn vào trong mà có con đâu cụ 8->
Xung quanh cháu đám trên 30 1 tí thì tỉ lệ phải làm thụ tinh nhân tạo để có con nhan nhản, sau khi đã phải bỏ bia bỏ rượu để kiêng cữ các loại ếch xi nhê

Chỉnh sửa cuối:

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tất cả cũng chỉ là tuyên truyền để dân đẻ nhiều hơn, sau này còn có bọn nó lại động để gánh đội hưu với xã hội chứ tốt đẹp dez gì. Cái quan trọng nhất là tiền ở đâu để nuôi và cho ăn học thì dez nói.
Tất cả cũng là động viên đẻ nhiều để đảm bảo kt xã hội. Đảm bảo nguồn lao động. Đây đang là giai đoạn vàng của xã hội vì nước ta có dân số trẻ nguồn lao động dồi dào, chính vì lao động trẻ và dồi dào nên mới tăng trưởng nhiều như vậy. Chứ thực ra nền kt ta ko có một cái gì hết ngoài lao động trẻ và số lượng nhiều. Qua giai đoạn này biết tay nhau ngay. Giai đoạn này tha hồ mà có những bc đẹp đẽ. Nhưng sau này sắp tới mới thể hiện đc tầm lđ. Tôi thật bất ngờ là chúng ta ko có một cải cách trường đại học.

namphong12

Xe lăn
Giờ đám 30-40 ở thành thị nhiều nam giới vẫn yêu ngoài lề nhân trần trà đá bắn vào trong mà có con đâu cụ 8->
Xung quanh cháu đám trên 30 1 tí thì tỉ lệ phải làm thụ tinh nhân tạo để có con nhan nhản
Lúc trẻ dùng thuốc khẩn cấp nhiều quá do kém hiểu biết.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ngoài việc giảm áp lực giờ làm thì còn một việc cần phải học tập Nga và TQ là cấm tuyên truyền LGBT cho vị thành niên. Các em gái giờ không thuận lợi trong tình cảm là lại bắt trend chuyển sang yêu đồng giới.
Vừa lướt facebook thấy em Xoài non mới li hôn chồng phát quay yêu em Gil lê mà cđm lại quay ra khen tấm tắc biết là tư tưởng giới trẻ Việt Nam nó đang lệch lạc như thế nào, lệch quá xa so với 1 nước Á Đông. Bẩm sinh thì ít mà theo trend và bị bẻ cong thì nhiều ( vì môi trường cổ suý đồng tính nên vậy)
Một ví dụ thực tế nhất là Thái Lan, đất nước không quá áp lực về công việc, người dân sống chậm không bon chen, kinh tế không quá phát triển ( mà cũng chỉ do người Hoa nắm là chủ yếu) nhưng mức sinh cực thấp chỉ 1,2 con /1 phụ nữ. Do hội lgbt quá phát triển đấy ạ, với phụ nữ ngại đẻ do sống cho bản thân nhiều hơn.
Em thấy miền Tây cũng nguy cơ vậy, cũng là do hội lgbt quá phát triển, phụ nữ sống cho bản thân nhiều chứ em nghĩ cuộc sống ở miền Tây ko quá áo lực mà mức sinh chỉ 1,6 con / 1 phụ nữ.
Xã hội áp lực như Trung Hàn Nhật cũng sinh thấp mà xã hội quá tự do thoải mái, đề cao chủ nghĩa cả nhân cũng sinh thấp ( như Thái hay mấy nước Mỹ La Tinh)
Những vấn đề cụ nêu ra nó là khía cạnh rất nhỏ. Ko đáng để nói đến. Lgbt ko phải mguyeen nhân chính gây giảm dân số. Đừng nhìn hạn hẹp như vậy

antidau

Xe container
Lúc trẻ dùng thuốc khẩn cấp nhiều quá do kém hiểu biết.
Không phải do nữ nhé cụ
Nhiều cụ nam có ngoại hình và chút tiền-xe, đám singlemom có 1 con rồi bâu đầy, vẫn quan hệ nguyên thủy nhất nhưng tuyệt đối bao nhiêu gái ngoài luồng đó chả thấy đứa nào có chửa mà bắt vạ mấy cụ đó [-(
Có lẽ là vấn đề của đám sinh ra ở thành thị rồi
Mấy ông ở nông thôn lên thành thị học đại học rồi ở lại thì vẫn có con đều đều

MuathuHN252

Xe cút kít
Yêu ít thôi, làm nhiều vào ạ. Em con cả đàn rồi đây.

Trangphan1980

Xe đạp
Cụ viết dài vậy bố ai đọc kỹ đc

tunglam2806

Xe tăng
Xung quanh cháu đám trên 30 1 tí thì tỉ lệ phải làm thụ tinh nhân tạo để có con nhan nhản, sau khi đã phải bỏ bia bỏ rượu để kiêng cữ các loại ếch xi nhê
Em trước thả phát trúng luôn. Thế mà từ lúc 35 nhiều lần lừa vợ thả vào trong mà chả thấy méo gì cụ ạ. Em vẫn mong mỏi có đứa thứ 3 đây. Con gái càng tốt.

Kemtuoi

Xe đạp
Có việc để mà làm thời buổi này với nhiều cụ mợ có khi lại là chuyện mừng. Hơi đâu mà ít với nhiều. GS đề xuất hơi lạc quẻ.

vingraux

Xe tăng
Cụ ấy chém tại một hội thảo với tư cách chuyên gia được mời tham luận thôi chứ không phải với tư cách người làm chính sách. Tức là phát biểu vô thưởng vô phạt.

Tuy nhiên em thấy cụ ấy nói cũng chẳng đúng.

Tại những nước có phúc lợi rất cao (em mở ngoặc luôn là thuế đóng cũng rất cao ví dụ như Thụy Điển), làm thì ít giờ, đẻ con ra được tiền đều đặn hàng tháng; người bố có con được thêm mấy chục ngày phép năm để chơi với con. Vậy mà người ta cũng chẳng đẻ.

Càng nghèo đói càng đẻ nhiều. Vì chất lượng cuộc sống vốn đã thấp, thêm con và chất lượng ấy cũng chẳng tệ đi là bao.