[Funland] làm hộ chiếu online lâu quá các cụ ak

lenhhoxung1980

Xe điện
Làm online ức chế vãi, em làm hộ cho mấy người lớn tuổi mà chỉ muốn đập cái màn hình....
Em thấy đơn giản mà. Vợ em làm tí là xong, có khoản ngồi chờ hộ chiếu gửi về là lâu. Nhưng vợ em không vội đi đâu nên chẳng quan tâm.

aijin

Xe tăng
Em thấy đơn giản mà. Vợ em làm tí là xong, có khoản ngồi chờ hộ chiếu gửi về là lâu. Nhưng vợ em không vội đi đâu nên chẳng quan tâm.
Chắc gấu nhà cụ chưa gặp nó báo lỗi: khoảng cách giữa 2 mắt quá xa, hoặc là nộp hồ sơ online ngày hôm trước không thấy báo lỗi gì, hôm sau lại báo ảnh không hợp lệ...có những lỗi nó báo rất trừu tượng mà em nghĩ chỉ có bọn AI nó mới nghĩ ra được lỗi đó :D

nguyentoanland

Xe tăng
Chắc gấu nhà cụ chưa gặp nó báo lỗi: khoảng cách giữa 2 mắt quá xa, hoặc là nộp hồ sơ online ngày hôm trước không thấy báo lỗi gì, hôm sau lại báo ảnh không hợp lệ...có những lỗi nó báo rất trừu tượng mà em nghĩ chỉ có bọn AI nó mới nghĩ ra được lỗi đó :D
Cụ qua mấy quán ảnh chỗ gần làm hộ chiếu ấy, chụp ảnh font trắng là được. Ảnh e nộp cái ăn ngay

Nick2

Xe máy
Hộ chiếu quá hạn ( lâu rồi) có làm online đc ko ạ

j3rry

Xe hơi
Lần đầu em cũng bị lỗi tương tự, sau ra hàng chụp ảnh bảo sửa theo form ảnh hộ chiếu là ăn luôn.

aijin

Xe tăng
Cụ qua mấy quán ảnh chỗ gần làm hộ chiếu ấy, chụp ảnh font trắng là được. Ảnh e nộp cái ăn ngay
Tôi là người làm ảnh, chuyên làm hc online mà cụ, vậy nên mới gặp nhiều cái báo lỗi củ chuối, chứ làm 1 hoặc 2 lần thì ít gặp hơn. Có lần nó cứ báo lỗi: khoảng cách giữa 2 mắt, nhìn kỹ thì thấy mắt họ bên to bên bé, chỉnh lại cho mắt đều nhau lại ok ngay, bó tay với bọn tự động này :D

aijin

Xe tăng
Theo tôi những thay đổi kiểu này nên có lộ trình và có những trường hợp ngoại lệ, có những người trên 60 tuổi cả đời chưa biết thế nào là internet vậy mà đến chỗ xuất nhập cảnh làm hc chiếu được trả lời là về nhà làm online, nói là tôi không thể làm được thì bảo: nhờ con cháu làm....

ambdiep

Xe buýt
Lần đầu em cũng bị lỗi tương tự, sau ra hàng chụp ảnh bảo sửa theo form ảnh hộ chiếu là ăn luôn.
em toàn dùng điện thoại chụp, lần đầu chưa quen thì bỡ ngỡ, sau đó làm 2 lần ngon ơ.khó nhất chụp ảnh cho trẻ con :D

gamcaolaisuong

Xe hơi
Đợt em làm onl cũng nhanh, giao tận nhà, mỗi cái nhận xong lại ra cái hộ chiếu gắn chip:(