[Thảo luận] Làm gì sau khi chạm phải hung thần?

coolpix8700

Xe ngựa
Tối qua chở người nhà lên sân bay Nội Bài, khi sắp sửa lên cầu vào sân ga đi em bị 1 hung thần cở trung (chắc loại 5 tấn) quệt phải làm lõm cả cửa trước và cửa sau. Đoạn ấy xe vẫn chạy khá nhanh, em đi đường ngoài, cái xe tải chạy đường trong vượt lên, không hiểu sao lại tạt sang. Lúc ấy em chỉ cố tránh để xe không bị mất lái để cái xe tải ấy chạy qua rồi mới vượt lên. Nhưng lái xe tải cũng cho xe dừng vào bên vệ đường. Nhẩy trên xe xuống cả 1 nhóm toàn áo may ô quần cộc, hình như lái chính nhảy từ cửa phụ chạy tới. Em hỏi sao lại đi như vậy, cậu ta biết lỗi nhanh nhẩu: "Tụi cháu buồn ngủ quá!". Rồi rút ra 5 trăm nghìn, nói: "Chủ giải quyết nhanh!". Nhưng lúc đó thấy nước từ mũi xe chảy ra nhiều, em không dám đi tiếp sợ két nước thủng, phải vẫy mãi mới được 1 cái taxi chở người nhà và sân bay để làm thủ tục. Cậu lái chính nhanh nhẹn kiểm tra và nói đó là nước đọng do điều hoà. Em vẫn ngại và nhất trí đến ga ra quen của họ để kiểm tra lại. Nói chung ngoài chuyện xước lõm 2 cánh cửa và cái khung giảm chấn gắn thêm bị cong do cái bánh xe to đùng sát vào còn lại đều không sao nữa. Nhưng điều đánh nói là đám thợ lái ấy hình như lấy xe đi uống về (mùi tỏa ra), xe không có bảo hiểm và họ chỉ là nhóm lái và phụ xe tải, còn lại... Em cũng chỉ còn mỗi cách hẹn họ hôm sau đến nắn và hàn lại cái khung giảm chấn (nhưng em cũng chẳng có ý định quay lại đấy nữa) rồi phóng xe ra khỏi gara đón người nhà chờ ở sân bay về vì cũng rất muộn rồi!
Lái Taxi chờ người nhà em vào sân bay cũng nói không pảhi vụ của em là đầu tiên, nhưng được cái đám lái xe ấy chưa bao giờ bỏ chạy sau tai nạn cả. Nhưng mà mình làm được gì ở họ, mặc dù đồn CSGT ở ngay gần đó? Chắc chỉ để CSGT giữ xe họ thôi (nhưng cũng chắc gì họ đã giữ) chứ mình có tìm được cái gì không?
Sáng nay em đã mang xe đến 87 Láng Hạ để nắn và sơn lại cửa!

Chỉnh sửa cuối:

tonnuchimse

Xe tăng
Oạch, em thấy đồng chí lái xe tải này cũng tử tế đấy nhỉ, còn hơn khối ông đi xe đẹp gây tai nạn rồi bỏ chạy mất
Thôi coi như số đen bác ạ, nếu có bảo hiểm rồi thì tốt, nếu chưa có bảo hiểm bù thêm tí tiền vào mà sửa lại vậy
Em sợ nhất là kiểu gây tai nạn rồi bỏ chạy cơ, thế mới ức chế

xe365vn

Xe container
các chú ý không bỏ chạy là tốt rồi bác ah. lái xe tải nặng chính - phụ như nhau, ko thể phân biệt nổi mà cũng không thể biết mà phạt được

bau67

Xe container
Va chạm là điều không tránh khỏi, biết đứng lại, nhẹ nhàng giải quyết thế là được rồi Cụ ạ. Có thể mình phải bỏ thêm ít tiền để sửa nhưng tinh thần thoải mái thì không sao cả.

quangdieu05

Xe buýt
Mấy chú này cũng được các cụ nhỉ.

E thấy mấy chú lái xe này được đấy chứ, thái độ như vậy thì mình bỏ thêm vài trăm vào sửa cũng thấy hài lòng . Chán nhất là mấy ông đã sai còn chạy hoặc thậm chí lao xuống đánh người. Voka cho cả bác chủ thớt và mấy chú lái xe (b)(b)(b)

dapvocaydan

Xe điện
Hung thần này cũng gọi là có tý trách nhiệm

Pham Quoc Han

Xe buýt
Mừng Cụ không làm sao. Họ gây tai nạn rồi chạy luôn Cụ cũng khó làm gì được. Của đi thay người Cụ ợ.

xaunhatxahoi

Xe điện
em thấy cả 2 bên đều lịch sự rồi
bác nên cảm thấy vui

apgroup

Xe tải
Dù tiền đền bù ko thỏa đáng nhưng ở cửa trên mà vẫn xin lỗi và có tí trách nhiệm -> tinh thần thế là khá rồi các kụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

BátSách

Xe hơi
Ra đường sợ nhất mấy ông hung thần này, nhưng mà đã uống rồi mà vẫn cư sử được như vậy thì cũng gọi là có trách nhiệm. Mừng cho cụ là người không sao, thôi thì của đi thay người cụ ạ.

hongmit

Đi bộ
chí lý quá ko nói dươc gì hơn

yeswrong

Xe buýt
Nếu lái xe nào cũng như lái xe tải thì xã hội này tươi đẹp quá

Matizcoi

Xe cút kít
vẫn có văn hóa .....

Truongvk

Xe tải
Nhưng lái xe tải cũng cho xe dừng vào bên vệ đường. Nhẩy trên xe xuống cả 1 nhóm toàn áo may ô quần cộc, hình như lái chính nhảy từ cửa phụ chạy tới. Em hỏi sao lại đi như vậy, cậu ta biết lỗi nhanh nhẩu: "Tụi cháu buồn ngủ quá!". Rồi rút ra 5 trăm nghìn, nói: "Chủ giải quyết nhanh!".
Sáng nay em đã mang xe đến 87 Láng Hạ để nắn và sơn lại cửa!

Đọc đến đoạn đỏ đỏ ở trên em cứ tưởng lại có vụ vừa gây va quệt vừa hùng hổ đánh người, hóa ra các chú ấy cũng vẫn còn biết phải trái đấy chứ! Va chạm với loại xe nào cũng vậy thôi cụ chủ thớt ạ, quan trọng là "loại" lái xe chứ không phải loại xe. Trên OF cũng đã khói cụ bị xe xịn quệt phải lại còn bị bọn đi trên xe ấy chửi bới, dọa nạt, thậm chí cả "cháo múc" đấy cụ ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Nói chuyện với họ em vẫn bình thường, lúc đó chỉ lo mỗi cái két nước vì thấy nước chảy xuống mặt đường (chỉ có mỗi cái ba đờ xốc gắn thêm bị kéo cong thôi, nhưng em sợ nó bị kéo có khi động đến két nước) mà lúc đó cũng khuya rồi (người nhà em đi Tokyo). lúc về gara họ còn gợi ý "Trước lạ, sau quen". Nhưng ông chủ gara nhận xét: "Họ không có xu nào trong túi đâu!". Khi thấy két nước không sao vì xe vẫn khô, mở máy nước vẫn chảy rất nhanh trong nắp két... Em chào họ và quay về sân bay đón người nhà!

LeTai1979

Xe cút kít
Thế là Ok cho cả 2 bên rồi, cái bọn va quệt xong rồi chay mới ức chế.