Làm gì khi bọn 2B nó đụng vào xe 4B của mình rồi chạy mất?

baothanh11

Xe tải
nói chung là tùy cơ ứng biến thôi cụ ah.

ducle

Xe hơi
Trước tiên đề nghị cụ chủ thớt bỏ từ "bọn 2B" vì khi tham gia giao thông bằng phương tiện gì đi chăng nữa thì cũng đều bình đẳng. Mặc dù em hiểu cụ ở đây muốn ám chỉ những người đi xe máy ẩu, ko có văn hóa giao thông nhưng dễ gây hiểu lầm cụ ạ. Theo em thì chúng ta ko nên trách hay bài trừ loại phương tiện nào cả. Do hạ tầng giao thông của mình còn yếu kém, ý thức người tham gia giao thông cũng chưa tốt nên khi em đi oto, em thấy xe máy đi ẩu quá, toàn tạt đầu, lấn làn của mình. Nhưng cũng vẫn đoạn đường đó, khi chuyển sang xe máy em lại thấy thông cảm cho người đi xe máy(trong đó có nhiều người trong gia đình em, vì nhà em cũng chỉ có 1 cái 4B thôi, còn lại là 4 cái = 8B): chịu mùi khói xe này, chịu rủi ro lớn hơn về an toàn này, nhiều khi bị 4B ẩu chèn ép này rồi nóng bức, mưa gió, giá rét ... Vậy nên hãy có cái nhìn thoáng hơn cụ nhé, phải có chữ NHẪN khi tham gia giao thông ở VN và đặc biệt phải thông cảm cho những người đi xe 2B.

usavn

Xe tải
Biết làm thế nào được hả cụ, nó va vào mình để lại hậu quả nhưng quan trọng nhất là nó k làm sao. Chứ xe mình bị hỏng nhưng nó lại lăn quay ra đấy mới mệt đấy, mình thì đâu có chiếu thẳng luật ra được, chỉ có luật xe to đền xe bé thôi. Vẫn chưa thoát ra khỏi cái ý nghĩ đấy đâu.
Tối chẳng đọc được câu nào trong luật ghi là "xe to đền xe bé cả". Khi xe 2b sai, đâm vào làm móp méo 4b, thì 4b khó đòi được, theo tôi là vì phần lớn xe 2b không chịu mua bảo hiểm. Nếu họ chịu mua và có bảo hiểm, thì khi họ sai, họ sẽ không phải móc túi ra tiền bồi thường, mà công ty bảo hiểm xe 2b phải trả để sửa 4b. Nếu mọi người tham gia GT đều bắt buộc có bảo hiểm, thì khi sảy ra va quệt nhẹ, sẽ đỡ căng thẳng hơn nhiều, 2 bên vẫn có thể bắt tay nhau chào tử tế.

Giả sử bây giờ tình huống thế này: 4b đang từ tốn lăn bánh thẳng theo làn, 2b từ đâu lao tới quệt gẫy gương 4b. Bây giờ giải quyết ra sao, 4b có nên gọi CSGT tới giải quyết hay không?

Những lần xe tôi bị 2b đâm, thì phần lớn những người điều khiển 2b là thanh niên trẻ, và họ phóng xe 2b rất nhanh bỏ chạy khỏi hiện trường, chạy vào các đoạn ngõ hay phố hẹp. Có những lúc tôi đã nóng mặt muốn đuổi theo dúi vào *** cho 2b đổ, cho chừa thói xấu bỏ chạy khỏi hiện trường, nhưng những người đi cùng can. Xét cho cùng họ can đúng, vì thiệt hại vật chất mỗi lần như thế khoảng 300k và thêm mấy h đưa xe đi sửa, trong khi nếu tôi thành công trừng trị hất ngã những người xấu kia, có khi thiệt hại còn nặng hơn, và có thể sảy ra những thứ vượt khỏi tầm kiểm soát.

Ở Mỹ hay châu Âu, nếu đương sự bỏ chạy khỏi hiện trường vụ tai nạn (có người bị thương), nặng sẽ phải bị truy tố hình sự, nhẹ (khi đụng xe không ai bị thương, xe hư hại nhẹ) thì bị phạt tiền. Ở VN thì có xxx tiếp tay cho văn hóa bỏ trốn. Tài 4b uống rượu gây tai nạn, rồi nghiễm nhiên bỏ trốn khỏi hiện trường, nửa ngày sau mới ra CSGT trình báo. Xe 2b húc 4b rồi người điều khiển tỉnh bơ rú ga bỏ chạy. Thói xấu trở thành phổ biến, trở thành chuẩn xã hội, thế thì nguy to rồi.

kriss

Xe buýt
Hay cụ chủ chuyển sang 3 bánh cho khác với 2B và 4B nhì ^^
Em trêu cụ đấy, việc cần làm là cứ mua cái bảo hiểm thân vỏ, đến gần hết hạn hay rỗi rãi thì đi làm lại, không tránh được cụ ah, có hôm, hai ba xe máy phi dúi dụi vào ...ít vợ 2, em quay lại thấy mấy em váy ngắn xinh tươi nên đành cười trừ cho qua, gặp mấy thằng xăm trổ thì em cũng .... cười trừ nốt

uduchi

Xe container
Bác lái xe tăng mà nói vậy nghĩa là coi như mặc nhiên ạ?
Hix,đến thủ tướng chính phủ chưa chắc đã thay đổi dc,phép vua còn thua lệ làng,nói gì xe tăng giấy như em.Cụ thử đi ô tô vào 1 làng nào đấy,xe máy nó tông vào cụ rồi nó lăn ra,dân ở đấy có đập bẹp xe cụ ko,dân trí của mình còn thấp thì phải chịu chứ sao.

kimhoangyen

Xe hơi
Em Hóng nói thật ngày nào em cũng chạy trên con 2b công nhận rất là sợ ông nào đi xe taxi và ông nào mà đi 2b lạng lách, chỉ có nước lúc nào cũng đi bên lề thui, mà nhìu lúc vẫn bị chứ, giao thông hn sợ quá

patuana76

Xe container
Chờ xử xong vụ anh xxx đi 2 bánh vượt đèn đỏ ở Cửa Nam tông vào ô tô đã thì mới biết cách xử sự trong tình huống này.

tazzan_man

Xe tăng
Hên xui thôi, chứ cụ chủ định thế lèo? Cụ mở được cửa đi ra tới nơi chắc thủ phạm vọt mất roài...

ying80

Xe buýt
chủ thớt dung từ k chính xác thôi chứ k có ý gì đâu mà các cụ phanh ác quá
em sợ nhất mấy bác xe thồ và bán rau ấy, 2 cái lồ sau xe to thì thôi rồi. đã thế đỗ đèn đỏ lại còn hay chen lên nữa mới ngại chứ^:)^

Ranmong

Xe hơi
Mấy cụ đi căng hải mà mải miết nhìn mấy iem chân dài còn đâm vào B4 bánh chứ nói chi mấy cụ 2B chạy ẩu. Mùa hè đến rồi, khối cụ sẽ gặp tình huống tương tự như cụ chủ thớt thôi. Số xanh đành chịu cụ chủ thớt ợ.

thienphuc

Xe điện
bỏ qua thôi
hôm nay em chở lãnh đạo vào công trường .đến giờ nghỉ bọn công nhân đi qua giật 1 phát gương lật ra phía trước thằng đàng sau vỗ bộp phát vào sườn xe,em thì ngồi trong xe chẳng nhẽ lại nhảy xuống cho 1 trận.em thừa sức làm to chuyện vì xe em là bên chủ đầu tư còn 2 thằng kia là công nhân của bên nhà thầu nước ngoài nhưng là ng việt làm thuê.bên em vào gặp bên giám sát
giờ xe của chủ đầu tư bị công nhân bên nhà thầu phá ngay trước cửa bên giám sát thì kiểu gì 2 thằng ôn kia cũng bị ép nghỉ việc
nhưng thôi bỏ qua trình độ nó có hạn mới hành xử thế chứ nó khôn đã k làm thế

trung_dd

Xe hơi
Nó chạy mất thì chịu thôi cụ ạ, có tức cũng khó giải quyết gì.

trung_dd

Xe hơi
bỏ qua thôi
hôm nay em chở lãnh đạo vào công trường .đến giờ nghỉ bọn công nhân đi qua giật 1 phát gương lật ra phía trước thằng đàng sau vỗ bộp phát vào sườn xe,em thì ngồi trong xe chẳng nhẽ lại nhảy xuống cho 1 trận.em thừa sức làm to chuyện vì xe em là bên chủ đầu tư còn 2 thằng kia là công nhân của bên nhà thầu nước ngoài nhưng là ng việt làm thuê.bên em vào gặp bên giám sát
giờ xe của chủ đầu tư bị công nhân bên nhà thầu phá ngay trước cửa bên giám sát thì kiểu gì 2 thằng ôn kia cũng bị ép nghỉ việc
nhưng thôi bỏ qua trình độ nó có hạn mới hành xử thế chứ nó khôn đã k làm thế
Em không hiểu giật gương lật ra phía trước là gì, nếu không sao thì cụ bỏ qua cũng được nhưng nếu có vấn đề thì phải trị cho chúng nó chừa đi chứ.

T91

Xe container
2B cũng có nhiều loại mà cụ, xe cháu 2b cũng có logo of đới

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em không hiểu giật gương lật ra phía trước là gì, nếu không sao thì cụ bỏ qua cũng được nhưng nếu có vấn đề thì phải trị cho chúng nó chừa đi chứ.
Có gì mà cụ không hiểu, cụ dừng đèn đỏ mà bị xe máy, xe đạp lách lên là gương lật ngửa ra đằng trước ngay, đằng này thì mấy thằng công nhân nó bẻ. Đi đường thi thoảng cụ nháy phanh gấp quá thì xe máy cũng làm cái bộp vào mít ngay. Ở HN bị như thế là bình thường, có thằng hôn mít em xong đi lên mặt thản thiên như không, em có tý cú mới hạ gương xuống hỏi mày đi cái kiểu gì đấy thì nó mới xin lỗi 1 câu. 1 điều nhịn 9 chín điều lành và nhục cụ à =))

Chỉnh sửa cuối:

meoluoi_ftu

Xe máy
Vâng ạ, em đã hiểu rồi ạ. Đúng là ko còn cách nào ngoài chữ Nhẫn ra. Em cảm ơn các cụ các mợ đã bớt chút thời gian vào top này ạ.