[Funland] Làm gì để giải cứu Mu??

Trạng thái
Thớt đang đóng

hxduong

Xe lăn
Em đánh giá rất cao tay này, từ hồi hắn còn ở Barca. Tất cả những đội bóng phát triển bền vững gần như đều có 1 GĐKT xuất sắc.
1 ông lãnh đạo khác là Ivan Gazidis cũng rất xuất sắc.

thientudolong

Xe container
Cụ bảo 20 năm bảng với đô k mất giá thì em cũng k biết nói gì cả, năm 2009 real mua Cr7 giá 80tr, 2022 Mu mua antony giá 100tr chắc do Cr7 nó không bằng antony nên giá nó thấp hơn
em chả
ôi cụ so sánh thế thì em chịu với hiểu biết của cụ rồi =))
việc giá cầu thủ tăng và sự mất giá của đồng tiền nó ko liên quan đến nhau
giá cầu thủ tăng cơ bản là do cung cầu thôi :D

vua_luoi

Xe điện
Nếu cụ là FAN MU thì chắc cụ biết vấn đề gây ức chế với các fanclub MU là giám đốc điều hành, giám đốc thể thao :D Em không phải FAN MU nhưng e cãi nhau với fan MU nhìu nên biết :D
Em thì không quan tâm đến kiến trúc thượng tâng CLB, em xem ăn đong từng trận nên em chỉ thấy với dàn cầu thủ như vậy mà HLV như vậy là kém :)

Chauthanh11

Xe điện
Em đánh giá rất cao tay này, từ hồi hắn còn ở Barca. Tất cả những đội bóng phát triển bền vững gần như đều có 1 GĐKT xuất sắc.
Monchi thì sao hả cụ ? Mua sắm khôn ngoan thì khó ai qua được tay này

hauyenhd

Xe container
Theo e thành công của MC hôm nay có sự đóng góp rất lớn của tay này cứ nhìn tình cảnh Barca từ hồi mất tay này thì rõ.

hauyenhd

Xe container
đó là MC đã có nền tảng, nhưng lại đi so với sir alex khi tiếp quản MU là 1 đội bóng làng nhàng, đội hình vô địch C1 năm 1999 đa số là cây nhà lá vườn thì lấy gì so :D
và đừng quên bài học của barca thập niên 2010s, cũng danh hiệu no nê từ cá nhân đến tập thể, nhưng nền tảng là 1 núi nợ mà vài đời chủ tịch chưa chắc trả đc :D
Cụ ơi đội bóng làng nhàng thì ông Ferguson mới thọ đc thế và cái nền tảng như cụ nói để có cái mùa 1999 đó là nhờ cái học viện Carlington ông Ferguson chẳng qua là dám dùng người giống như Pep đôn lò La Masia lên vậy.

Pumzen

Xe ba gác
Hồi Abramovic sau khi tiếp quản Chelsea, cũng lôi kéo được tay GĐKT của MU về đầu quân cho clb mình. Tay này đầu trọc a quên mất tên, nhưng đúng là từ khi tay này về, việc mua bán chuyển nhượng cầu thủ của Chel khác hẳn, mang dáng dấp của 1 clb lớn.

thientudolong

Xe container
Hồi Abramovic sau khi tiếp quản Chelsea, cũng lôi kéo được tay GĐKT của MU về đầu quân cho clb mình. Tay này đầu trọc a quên mất tên, nhưng đúng là từ khi tay này về, việc mua bán chuyển nhượng cầu thủ của Chel khác hẳn, mang dáng dấp của 1 clb lớn.
giám đốc điều hành Peter Kenyon cụ ơi

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ôi cụ so sánh thế thì em chịu với hiểu biết của cụ rồi =))
việc giá cầu thủ tăng và sự mất giá của đồng tiền nó ko liên quan đến nhau
giá cầu thủ tăng cơ bản là do cung cầu thôi :D
nếu vậy thì theo cụ là lạm phát không làm ảnh hưởng đến sự tăng giá của cầu thủ?

thientudolong

Xe container
nếu vậy thì theo cụ là lạm phát không làm ảnh hưởng đến sự tăng giá của cầu thủ?
nó là 1 phần, còn phần cao là do cung cầu :D
các đội bóng giầu thì nhiều nhưng cầu thủ chất thì ít :D
cụ nên đọc lại các khái niệm lạm phát và cung cầu trước khi còm :D
em chắc chắn là tỉ lệ lạm phát của đồng $ từ 2005 đến nay không phải là 500-600% đâu =))

hxduong

Xe lăn
Kenyon anh ạ, tay này cũng xuất chúng ở khả năng mua bán.

nhuataiche

Xe container
Rất rõ ràng là sa thải Ten Hag ko giải quyết được chuyện gì. Nhưng với tình hình hiện nay thì khả năng là Ten Hag sẽ sớm bị sa thải !

dattuyet_sghn

Xe điện
Rất rõ ràng là sa thải Ten Hag ko giải quyết được chuyện gì. Nhưng với tình hình hiện nay thì khả năng là Ten Hag sẽ sớm bị sa thải !
Xong ông sau lên lại tuyển quân theo ý ông ấy, đám hiện tại ( là tàn dư của Ten Hag lại bị bán tống tháo giá rẻ). Hlv mới mà thành tích ko ra gì thì nguy cơ bị cẩu đầu trảm tiếp. 1 vòng luẩn quẩn sa thải + mua đắt bán rẻ :D

Thèm khát

Xì hơi lốp
Iem cũng nghĩ nên sa thải. HLV mà không làm bọn cầu thủ hoặc Phục hoặc Sợ thì nên bị sa thải.

chattiensinh

Xe tải
MU giờ thuê HLV Hữu Thắng về, cho thêm vài máy chém SLNA sang mới ổn :))

Thèm khát

Xì hơi lốp
Xong ông sau lên lại tuyển quân theo ý ông ấy, đám hiện tại ( là tàn dư của Ten Hag lại bị bán tống tháo giá rẻ). Hlv mới mà thành tích ko ra gì thì nguy cơ bị cẩu đầu trảm tiếp. 1 vòng luẩn quẩn sa thải + mua đắt bán rẻ :D
Khoai nhuề, để nữa thì Mu đi vào lòng đất cmnl.
Cho đi thì lại mất kha khá tiền chuyển nhượng bọn hiện tại.

nhuataiche

Xe container
Iem cũng nghĩ nên sa thải. HLV mà không làm bọn cầu thủ hoặc Phục hoặc Sợ thì nên bị sa thải.
Vấn đề là với cái môi trường như vậy thì chả hlv nào bảo được bọn cầu thủ cả !

Ở chiều ngược lại, đám cầu thủ MU tài năng có thừa nhưng tính cách rất không ổn. Bảo sao những clb chú trọng tới tính cách cầu thủ như MC hay Liv rất ít khi cạnh tranh mua cầu thủ với MU !

Trạng thái
Thớt đang đóng