Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản - Mời mọi người cung cấp thông tin.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Đang nợ F.ACURA 3.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả. (F.ACURA vào cho thông tin chi tiết nhé)

- Đang nợ Thích Đủ Thứ 10.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả.(TĐT vào cho thông tin chi tiết nhé)

- Đang nợ Bikquy 20.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả.(Vikquyvào cho thông tin chi tiết nhé)
Cho em hỏi ngu 1 chút là mấy con số ở trên là 3T, 10T, 20T ạ??
Nếu tiền 10T như vậy, vay xong ỳ kô trả thì đủ sức truy tố chưa ạ??

Mr.Tien

Xe hơi
Hi vọng qua việc này nhà BVC sẽ thắt chặt nội quy hơn nữa và sẽ làm ACE trong BVC càng thêm gắn kết.

Bình X-Five

Xe container
Đúng là giang hồ hiểm ác, lòng người khó lường! ^:)^
Em thấy vụ số 1 nếu chứng cứ đầy đủ có thể đưa lên thành án được rồi!
Nhưng em lo là với các cụ nhà mình chỉ đưa tay... ko có giấy tờ gì xác nhận!
Dù sao cũng phải làm đến nơi đến chốn, oánh thẳng về đến công an phường, tổ dân phố, ông bà cha mẹ, họ hàng hang hốc.... x-(

sonduong79

Xe buýt
Tuyền những nhân vật cộm cán . Nhưng em ko ngờ được lại lạm dụng anh em như thế . [-O< [-(

zen_teen

Xe tải
Sáng thứ 2 đọc được câu này trên tờ lịch ở nhà, e ngẫm thấy chẳg sai câu gì:
"Muốn tạo lòng tin cho người khác thì hãy trở nên có ích với người đó"

Chỉnh sửa cuối:

KiaCD5numberone

Xe tăng
OF nói chung và Chi hội cần làm ngay cuộc cách mạng sàng lọc những thành phần đen . GCC nhà em bắt đầu sàng lọc rồi. Cương quyết đấu tranh với tội phạm nguy hiểm giấu mặt.:-t

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em dự là thớt này sẽ hót hơn CSDK vì bên này toàn nhân vật oách xờ loách, chú CSDK kia vô danh tiểu tốt. Em biết liên quan các đương sự ở thớt này còn có vài người bị "mất tình" nữa cơ, cái này có khai luôn không nhỉ =(( có gọi là "làm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tình cảm" không ợ >:P

Chỉnh sửa cuối:

kieninlove

Xe tăng
Sao lại thế này hả trời :-?:-?

Website
www.facebook.com
@ các cụ: Ngay cảkhi đã có thông tin chính thức của người trong cuộc, đề nghị các cụ sáng suốt, bình tĩnh khi comment., Những trường hợp spam nhảm nhí, mang tính chọc ngoáy, thù tức cá nhân... và tương tự sẽ có hỉnh thức xử lý.

@ Vietvoiz: Không xử lý chuyện giữa các cá nhân với nhau. Của ai người đấy giữ, bây giờ là thời nào rồi mà còn đòi quản cả việc cá nhân??? Chuyện cái tai & sợi lông gà không đến lượt lão quản.:D

B_e

Xe điện
Chú thích về trường hợp số 2: còn có bị hại Nấm mỡ nữa ==> Các vị này vào confirm ngay >:D<

Suýt hại Bẩn chày và B_e nhưng do 2 đối tượng này tinh ranh quá nên chưa kịp hại đã phải lặn mất :D Có 2 chiêu cụ thể như sau:
1..Gọi điện vay tiền 40 triệu mỗi chú với chiêu "Em thiếu 80 triệu để mở cửa hàng, anh Bẩn chày cho em vay 1/2 rồi, mong anh giúp" và ngược lại (dùng uy tín người này để dụ dỗ người kia).
2..Nhờ xác nhận phiếu lương để vay ngân hàng. Ông nào cộp dấu thì ngân hàng kiện ông đó vì tội xác nhận bừa đấy.

Chú thích về trường hợp số 1: Nghi án chiếc máy ảnh Lumix FZ30 của em chưa có hồi đáp. Nhưng chuyện này nhỏ thôi, không so sánh được với máy ảnh của Bẩn chày và tiền bạc của mấy anh em kia.

Lão Thích Là Bụp có địa chỉ, nhà cửa rõ ràng, cất công sang một chuyến xem sao???

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mr.ken_no1

Xe container
Em không ở chi hội nào cả, nhưng đọc vụ CSDK thấy đường link này thì em vào hóng.
Thế mới biết là ở đâu cũng vậy người tốt, kẻ xấu.
Em hy vọng trong OF kẻ xấu sẽ dần dần không còn tồn tại để sân chơi này thực sự bổ ích và trong sáng.

bes

Xe lăn
Chú thích về trường hợp số 2: còn có bị hại Nấm mỡ Hội nữa ==> Các vị này vào confirm ngay >:D<

Suýt hại Bẩn chày và B_e nhưng do 2 đối tượng này tinh ranh quá nên chưa kịp hại đã phải lặn mất :D Có 2 chiêu cụ thể như sau:
1..Gọi điện vay tiền 40 triệu mỗi chú với chiêu "Em thiếu 80 triệu để mở cửa hàng, anh Bẩn chày cho em vay 1/2 rồi, mong anh giúp" và ngược lại (dùng uy tín người này để dụ dỗ người kia).
2..Nhờ xác nhận phiếu lương để vay ngân hàng. Ông nào cộp dấu thì ngân hàng kiện ông đó vì tội xác nhận bừa đấy.

Chú thích về trường hợp số 1: Nghi án chiếc máy ảnh Lumix FZ30 của em chưa có hồi đáp. Nhưng chuyện này nhỏ thôi, không so sánh được với máy ảnh của Bẩn chày và tiền bạc của mấy anh em kia.

Lão Thích Là Bụp có địa chỉ, nhà cửa rõ ràng, cất công sang một chuyến xem sao???
Chết thật, hồi cũng thấy vợ nói chuyện #2 bên webtretho tai tiếng lắm.
Cũng chả có quan hệ gì nên em không để ý.
Chết thật, mạng cũng như đời thôi - có nhiều người tốt và đầy kẻ xấu.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Website
www.facebook.com
Thực ra việc mọi người giao dịch với nhau hoàn toàn là việc cá nhân. Khi mọi viêc xấu đi mọi người cũng chỉ thông báo qua loa, chưa có ai chính thức yêu cầu thông báo rộng rãi trên OF. Có một số người còn có nhưng lời lẽ nặng nề với nhà chùa, coi như đây là trách nhiệm phải làm. Khi giao dịch có ai nói gì đâu?

Gần đây chỉ có bikquy có yêu cầu thông báo chuyện của Trahoa với mọi người nên nhà chùa mới tổng hợp thông tin đã thu thập được và đợi sau đợt từ thiện miền Trung này mới thông báo, bikquy có thể xác nhận chuyện này.

Hôm nay mọi người hơi bức xúc nên đưa lên luôn.:(

Getz5324

Xe điện
oài nhà BVC lại có việc này à, bây giờ em mới biết >:) toàn thành phần cộm cán đây $-) đợt trước đi ọp ,thấy lão bửn nói loáng thoáng trà hoa mượn máy ảnh ko trả. hoá ra to chuyện hơn. vụ này phải làm triệt để :66: ( mấy vụ này em thấy toàn tuổi trẻ tài cao nhể )

huong_endo

Xe đạp
Hôm qua em đọc vụ CSDK đã thấy choáng rồi, hôm nay thêm mấy nhân vật này nữa. Đúng là ko ai biết được chữ ngờ.Ăn ở như mấy nhân vật trên chắc cũng chẳng sung sướng đâu các cụ nhỉ? Gieo gió gặp bão thôi.

B_e

Xe điện
Thực ra việc mọi người giao dịch với nhau hoàn toàn là việc cá nhân. Khi mọi viêc xấu đi mọi người cũng chỉ thông báo qua loa, chưa có ai chính thức yêu cầu thông báo rộng rãi trên OF. Có một số người còn có nhưng lời lẽ nặng nề với nhà chùa, coi như đây là trách nhiệm phải làm. Khi giao dịch có ai nói gì đâu?

Gần đây chỉ có bikquy có yêu cầu thông báo chuyện của Trahoa với mọi người nên nhà chùa mới tổng hợp thông tin đã thu thập được và đợi sau đợt từ thiện miền Trung này mới thông báo, bikquy có thể xác nhận chuyện này.

Hôm nay mọi người hơi bức xúc nên đưa lên luôn.:(
Thì chỉ có lão là Mode mới đưa bài này lên trên được chứ. Nói thật, trong việc của Trà hoa cũng một phần mọi người nể uy tín của lão nên mới tin nó. Thế nên, phải nhờ lão ít sức lực vậy, cố lên :D

Coltplus2008

Xe điện
Vụ này + vụ cu con bên HTX nữa liệu có gây khủng hoảng niềm tin trong OF không. Đáng để lo lắng rồi đây.

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Làm gì đến mức khủng hoảng niềm tin. Ngay cả bạn bè offline thì chuyện mượn tiền, mượn xe, đồ đạc cũng hết sức nhạy cảm và thường là phải tránh.

#2 ngày trước thấy nhiệt tình lắm, còn đi giúp các mẹ WTT sử lý việc tương tự như chính #2 đang mắc phải. Không rõ ra răng mà dư này. Làm ăn thua lỗ quá chăng. :-@

Trạng thái
Thớt đang đóng