Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản - Mời mọi người cung cấp thông tin.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ các mợ.

Chi hội Bơ Vơ Club đã được thành lập hơn 2 năm, số lượng thành viên đăng ký đã lên đến hơn trăm.

Từ trước đến nay, các thành viên BVC vẫn coi nhau như một gia đình lớn, tin tưởng nhau và sẵn sàng giúp đỡ nhau bất kể lúc nào. Có thể nhận thấy tình cảm của mọi người ngày càng gắn bó.

Đáng tiếc là có một số thành viên đã lợi dùng lòng tin của mọi người, lợi dụng danh nghĩa thành viên BVC để thực hiện các hànhvi trục lợi cá nhân, điều này làm chi mọi người này sinh tâm lý chán nản, đề phòng, nghi kỵ lẫn nhau. Và đã có nhiều thành viên một đi không trở lại.:(

Qua nhiều thông tin nhận được từ các nạn nhân, nhà chùa lập ra thớt này để mọi người cung cấp thêm thông tin cụ thể về những trường hợp mình đã gặp. Hy vọng BVC có thể sớm loại bỏ những con sâu phá hoại môi trường sinh hoạt lành mạnh của BVC.

1. Trahoa113:
- Đang nợ F.ACURA 3.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả. (F.ACURA vào cho thông tin chi tiết nhé)

- Đang nợ Thích Đủ Thứ 10.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả.(TĐT vào cho thông tin chi tiết nhé)

- Đang nợ Bikquy 20.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả.(Vikquyvào cho thông tin chi tiết nhé)

- Đang cầm máy ảnh của Bản Chày, đòi nhiều lần nhưng không trả.

- Đã từng mượn dài hơi máy ảnh nhà son_pm, sau khi bị đòi gắt mới giả.

- Mọi người cho thêm thông tin nào....

2. Lộc Vừng 2709:
- Vay tiền của chị HaVu92 để làm ănvới lời hứa nộp lãi vào BVC Fund. lãi ko thấy và gốc không giả. (Chị haVu92 cho biết thêm thông tin nhé)

- Lấy hàng nhà Bắp Bơ không thanh toán tiền. Khi bị truy đòi gắt gao mới giả, ko biết đã hết chưa.

3. Huy tồ:

- Vay tiền của Nấm mỡ (10 củ) & TLB (5 củ) để làm ăn với lời hứa nộp lãi vào BVC Fund. lãi ko thấy và gốc không giả. Lâu lắm ko thấy nói năng gì.

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
@ Thích Đủ Thứ: Chị biết là em đang "điên" nên mới tâm sự dài như vậy. Rất muốn chia sẻ với em nhưng chị không biết đã xảy ra chuyện gì. Nhưng chắc là chuyện nghiêm trọng nên em mới "điên" như thế, và Banchay đã có mấy comt. rất bức xúc. Tất nhiên phải là người trong cuộc thì mới hiểu nhưng chị chỉ muốn nói với em : Nếu buông được thì buông cho nhẹ đầu. Còn nếu không thì cố gắng theo đến cùng. Good luck ! %%-
Vụ này không phải chỉ riêng Bản chày bị đâu, nhiều người và trong đó có cả em nữa đấy.

Chọn cách im lặng không phải là giải pháp tốt, đúng như Thích đủ thứ nói, nếu còn im lặng sẽ còn nhiều mem kiểu đó nữa đến với BVC. Các mem nghi kỵ lẫn nhau, lặng lẽ rút êm, rồi BVC sẽ đi đến đâu???

Em đã nói mấy lần với lão Nhà chùa là công bố thông tin rộng rãi đi, để không chỉ BVC mà các hội khác cũng cần biết mà tránh. Lão nhà chùa vẫn cứ im lặng là không được. Nói thật, cái tội này là tội "Phạm tội nhiều lần, với nhiều người, bằng hình thức tinh vi" không thể buông tha được.

son_pm

Xe tải
Em xin bổ sung thông tin một chút.
Em làm ngân hàng nên cách để làm rõ ràng mọi chuyện là "tra lại lịch sử giao dịch":
Em xác nhận đồng chí Tràhoa113 có mượn máy ảnh của em (Canon G10), may mắn hơn bác Bảnchày là sau được trả lại nguyên.
Về thời điểm thì là sau khi em biết được vụ của bác Bản, thì là nó xảy ra trước một chút.
Có ai bị giống như em thì xác nhận thêm để chúng ta cùng làm rõ ợ.

Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ.

Mấy hôm vừa rồi nhà chùa bựn về quê nên ko vào spam được. đọc lướt qua a lô thôi.

Hôm nọ đã có PM cho Bickquy để lấy thông tin về toàn bộ sự việc về Trahoa113 để làm thớt thông báo chính thức và cũng đã nói với Bikquy là sau đợt từ thiện này sẽ làm thớt thông báo chính thức về trường hợp của Trahoa. tuy nhiên, nhân trường hợp của CDSK, nhà chùa sẽ làm luôn.

Đề nghị mọi người cung cấp thêm thông tin.

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Em xin góp ý kiến nhỏ về những vụ như này 1 chút.

Lần đầu tiên của để xảy ra chuyện này thì Em cũng đã nói chuyện với cả Mợ Havu92 và nhà Nấm Mỡ.

Sau đó thì thêm 2 vụ nữa mà Em biết. Mọi người hiền quá ạ!

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Trahoa mượn tiền của em hôm 19-6 hẹn 10 ngày sau gửi, đến hẹn k0 trả. Đến giờ vẫn chưa trả và bặt tăm.

EM TẠM HỆ THỐNG LẠI CÁC THÔNG TIN PHẢN HỒI TRONG NGÀY 25/10/2010 CHO CÁC CỤ/MỢ TIỆN THEO DÕI.
TRÂN TRỌNG!

1. Trahoa113:
- Đang nợ F.ACURA 3.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả. (F.ACURA vào cho thông tin chi tiết nhé)

Úi giời, mới chửa đc ngày mờ đã gần chuc trang òy :))
Iem chỉ vào còn phơm theo y/c của lão Bụp_đúng là số 3T roài cơ mà em ứ đòi lần nào cả (chứ không phải là đòi nhìu lần mà hok trả ), chỉ có quá hẹn với em mấy lần gì đó thui :(
thực ra số tiền đó ko lớn nhưng quan trọng là làm mất lòng tin của mọi người nên không thể cứ im lặng mãi như vậy đc. Hãy dám làm dám chịu, đừng trốn tránh trách nhiệm!
- Đang nợ Thích Đủ Thứ 10.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả.(TĐT vào cho thông tin chi tiết nhé)

Em đính chính: Em chưa đòi lần nào (không phải đồi nhiều lần nhưng không trả). Thế nhưng lặng lẽ lại biết được những người khác còn được tôn trọng, còn mình thì không...Chính vì thế em rất bức xúc và muốn xới hết các vụ từ trước đến nay lên một lần cho BVC cùng nhìn nhận và có hướng điều chỉnh cho phù hợp.

Quan điểm của em là nâng 1 người lên thì khó, nhưng dìm một người thì quá dễ. Vì vậy, Đề xuất tất cả các thành viên BVC có liên quan hoặc biết... hãy cung cấp thông tin thật chi tiết và chính xác (không đưa ức chế cá nhân vào làm mọi người hiểu vấn đề trầm trọng hơn nữa) - Nói ĐÚNG VÀ ĐỦ.

- Đang nợ Bikquy 20.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả.(Vikquyvào cho thông tin chi tiết nhé)
Trahoa mượn tiền của em hôm 19-6 hẹn 10 ngày sau gửi, đến hẹn k0 trả. Đến giờ vẫn chưa trả và bặt tăm.
- Đang cầm máy ảnh của Bản Chày, đòi nhiều lần nhưng không trả.

Về trường hợp số 1 thì em no comment, trường hợp số 2 thì nếu ko phải là đàn bà con gái thì chắc em cũng bị dính ( Vì em nghĩ tiền cho gái là léo đòi được), hỏi vay tiền mãi kô được thì quay ra nhờ em làm đồ để mở cửa hàng hở HP, em từ chối thì lại quay sang nhờ em làm đồ ở nhà, nhưng cảm thấy có tính chất chuối nên em cũng từ chối luôn. Còn trường hợp của Trahoa thì xin thưa với cả nhà, em vô cùng cay cú bởi vay tiền mà khó khăn thì còn bảo chưa trả được nhưng dây là cầm máy ảnh của em, bảo đi chụp đám cưới Facura ( cũng trong hội BVC ) thế rồi cưới xong thì ko thấy mang cho em ( xin thưa với các cụ là bộ máy ADSL của em cùng với 2 ống kính có trị giá gần 30tr ), em gọi và nhắn tin mấy lần thì bảo em đi công tác SG, máy để ở nhà, em bảo để anh đến lấy thì lại bảo chìa khóa cầm đi, em bảo gửi chìa khóa về thì ko nói gì. khoảng hơn một tháng sau em gọi thì lại bảo để máy ởn hà bạn nó mang đi Campuchia công tác...Giá trị thì không phải là lớn nhưng em cay ở chỗ, máy ảnh em mua ko phải để chơi, mà máy của em phục vụ công việc, trước đây cũng đã có lần Trahoa mượn máy của em rồi và cũng bị nhỡ trả em mất 2 tuần, nhưng em cứ tưởng nó bận thật nên ko đề phòng. Hôm nó bảo mượn máy ảnh của em, em còn đưa cho cả chìa khóa 4b để xuống lấy máy ảnh cơ ạ. Mượn đồ của em mà không trả là em ko thể chịu được, đến bây h là khoảng 4 tháng rồi, nhưng em sẽ ko bỏ qua vụ này. Nếu Trahoa đọc được những dòng này thì tốt nhất là mày tìm cách mang máy về cho tao đi, đừng để tao phải đi tìm.

- Gây một số thiệt hại cho Chuột lớn (Chuột lớn vào cho thông tin chi tiết nhé)
Việc này theo em thì không đưa vào đây. anh chuột đồng ý với em thì cho ý kiến để bỏ dòng đỏ đỏ trên=:)

- Đã từng mượn dài hơi máy ảnh nhà son_pm, sau khi bị đòi gắt mới giả.

Em xin bổ sung thông tin một chút.
Em làm ngân hàng nên cách để làm rõ ràng mọi chuyện là "tra lại lịch sử giao dịch":
Em xác nhận đồng chí Tràhoa113 có mượn máy ảnh của em (Canon G10), may mắn hơn bác Bảnchày là sau được trả lại nguyên.
Về thời điểm thì là sau khi em biết được vụ của bác Bản, thì là nó xảy ra trước một chút.
Có ai bị giống như em thì xác nhận thêm để chúng ta cùng làm rõ ợ.

2. Lộc Vừng 2709:
- Vay tiền của chị HaVu92 để làm ănvới lời hứa nộp lãi vào BVC Fund. lãi ko thấy và gốc không giả. (Chị haVu92 cho biết thêm thông tin nhé)

Mời chị Hà vũ 92[-O<

- Lấy hàng nhà Bắp Bơ không thanh toán tiền. Khi bị truy đòi gắt gao mới giả, ko biết đã hết chưa.

Lộc Vừng – E cũng quen Vừng cùng lúc với Trà Hoa. Chuyện của Vừng thì như sau.
E có 1 cửa hàng phân phối gốm sứ Minh Long. Nó cũng có 1 cửa hang bán đồ gốm sứ hầm bà nàng ở trong chợ gì đó ở Kim Ngưu. Trước khi cung cấp hàng cho nó E cũng đã có nghe 1 số thong tin về nó ở WEB trẻ thơ và trên cả OF. Nhưng E lại nghĩ vừa ngu vừa đơn giản là mình có công giúp nó thì có lý do gì mà nó chơi lại mình. E giúp đỡ hết mình luôn. Cuối cùng là em nó cầm của E tầm mấy chục củ nhưng mãi không trả, khất hết lần này đến lần khác. Đã có lúc E định chuyển số nợ trên cho mấy thằng cu E chuyên đòi nợ thuê nó đòi để tiêu chơi nhưng E lại không làm vì làm thì chắc chắn em nó sẽ mất rất nhiều mà có thể mình sẽ lằng nhằng với pháp luật. Mãi về sau E nó cũng trả xong nhưng chỉ sau khi E có 1 bài tìm nhà em nó trên BVC. Nhưng E có thể nói rằng. Nó luyên thuyên có hạng.
E xin tổng kết những gì E nghĩ như sau.
Lẽ ra thớt này phải có từ lâu rồi. Nhưng vì vướng chuyện này chuyện khác giờ mới có thớt này là hơi muộn. Nhưng có vẫn còn hơn không. Giờ sẽ không còn ai vướng vào chuyện này nữa.
Tất cả những gì 3 nhân vật kia nói đều không tin được. E trải qua rồi E biết. Tất cả chỉ là ngụy biện và lừa lọc. Có thể mọi người không tin nhưng sau khi sắp xếp lại sự việc thì E chắc chắn 1 điều như vậy.
.........................E cũng đã từng định đưa chuyện của Lộc Vừng lên cho mọi người biết rộng rãi nhưng vì 1 vài lý do mà E lại thôi. E thấy mình cũng có lỗi trong chuyện đó.
Diễn đàn là 1 xã hội thu nhỏ mà đã là xã hội thì chuyện có người này người khác là chuyện tấc nhiên. Những chuyện như vừa rồi xảy ra cũng là chuyện dễ hiểu nhưng lẽ ra mức độ thiệt hại sẽ không lớn như này nếu mọi thành viên đều biết được sự thật về thành viên mà mình đang định giúp đỡ.
Những nhân vật chúng ta vừa nói nên được dậy cho 1 bài học. Để họ hiểu rằng ông trời chả cho không ai cái gì bao giờ cả. Và cũng đừng nghĩ nuốt không tiền của người khác làm ra là rất dễ. Cuộc đời có vay và phải trả. Chưa ai thoát ra khỏi cái quy luật ấy bao giờ.
E thề
- Mọi người cho thêm thông tin nào....:

Các thông tin bổ sung thêm:
Người bị Hại theo như tố cáo của anh B_e (nhiều người biết nhưng ko nói) còn có anh Nấm mỡ và anh TanHoi
Nhà cháu có chút ý kiến L-)

1. Theo yêu cầu confirm của Chủ tịt: với 2 trường hợp Lộc Vừng & Huy Tồ, mức liên đới của nhà cháu đúng dư mợ Mỳ nêu. Cá nhân nhà cháu cho rằng 2 trường hợp này có lẽ vì lý do khó khăn gì đấy (hoặc chỉ đơn giản là quên) chứ chẳng đến nỗi nặng nề, cố ý dư mọi người nhận định :-/
  2. Dững nhời bình loạn về nhân cách gì gì đấy, nhà cháu mong các cụ kiềm chế bớt. Hoàn cảnh đúng là cái không nên dùng để đổ lỗi, dưng 'hoàn cảnh xô đẩy' lại là điều rất thường gặp - mà điều này khó vượt qua đến mức nào thì chỉ chính người bị xô bị đẩy mới hiểu. Thêm tị teo nữa - theo nhà cháu nếu không thể đưa ra bàn tay giúp ai đó chống lại sự xô đẩy của hoàn cảnh thì cũng không nên góp thêm sức cùng xô theo hoàn cảnh.
  3. Với trường hợp Trà Hoa, tuy cũng ngợi tương tự dưng nhà cháu chả biết cụ tỷ dư lào nên không dám ý kiến ý cỏ giề :|
Nhà cháu ngợi dư lào thì phát biểu dư thía. Nhỡ ra chẳng may có không hạp ý cụ nào thì nhà cháu cũng mong được thông cảm & chia sẻ >:D<
#2 tí chăn em bộ giường tủ, may em rắn mặt. Chuyện là dư lày.

#2 đt cho em bảo làm cho bộ giường tủ, kêu là có nhờ cụ Bửn Chầy thiết kế nhưng cụ ý bựn nên nhờ bên em làm. Cứ nghĩ toàn anh em BVC mềnh cũng nhiệt tình. Đến lúc chuyển lên thì bảo nợ hẹn tầm 25-30 ngày sau thanh toán. Em OK vì nghĩ toàn anh em. Sau em bắt đầu nghi nghi, gọi cho Mỳ lấy số vì #2 đổi số liên tục, gọi toàn tò te tí..... Bực mình vì thất hẹn, em cho đệ lên tận nhà, gặp ông bà già #2 thì bảo " Bác chả biết nó đi đâu.........@#$%^& ....". Đệ em nó lấy sđt cố định về, mà gọi chả bao giờ gặp, số di động lúc được lúc ko. Bực mình em lấy số khác gọi thì nghe bảo cho em xin cái hẹn. Em nói thẳng luôn @#$%^....... Đúng hẹn em cho người lên .. lại ko gặp. Lần này thì cáu thật...... @#$%^........ phát cuối xem dư lào. Định cho mấy anh em lên dỡ mịe đồ về thì lúc đó mới thanh toán.

Giờ đọc cái thớt này, chán chả buồn chết. Nghĩ lại mình vẫn còn may chán !

3. Huy tồ:

- Vay tiền của Nấm mỡ (10 củ) & TLB (5 củ) để làm ăn với lời hứa nộp lãi vào BVC Fund. lãi ko thấy và gốc không giả. Lâu lắm ko thấy nói năng gì.

Thông tin bổ sung

Em xin có chút thông tin:

Lộc Vừng vay tiền chị HaVu92 15 triệu thì chị HaVu92 có kể với em là Lộc VỪng đã trả rồi .
Lộc Vừng vay tiền anh Nấm Mỡ 25000k ( hai mươi lăm triệu) thì chưa thấy nói năng gì mà cũng phải một năm rồi .
Anh Nấm Mỡ cả nể quá nên không nhắc nhở Lộc Vừng, em đoán thế.
Còn việc Lộc Vừng vay tiền ai khác nữa thì em không biết .

Chuyện Huy Tồ vay tiền thfi cả nàhh BVC đều biết do Huy tồ viết bài hỏi chung chung cả nhà BVC, cuối cũng vì tình cảm cả tin tưởng:
Anh Nấm Mỡ cho Huy tồ vay 10000k ( mười triệu đồng)
Anh Thích Là Bụp cho Huy tồ vay 5000k ( năm triệu đồng )
Việc của Huy tồ cũng hơn một năm rồi, không thấy nói gì trên BVC, không biết có lời nào hứa trả tiền cho anh Nấm Mỡ và anh Thích Là Bụp không thì em không biết .!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Nấm mỡ

Xe điện
Hôm nọ đã có PM cho Bickquy để lấy thông tin về toàn bộ sự việc về Trahoa113 để làm thớt thông báo chính thức và cũng đã nói với Bikquy là sau đợt từ thiện này sẽ làm thớt thông báo chính thức về trường hợp của Trahoa.
Nhà cháu cũng nghe qua qua vụ này dưng chưa nắm được cụ thể các tình tiết. Có chút băn khoăn là sự thể đã hoàn toàn xác định chưa (?), hay liệu có thể do vấn đề gì đấy bất thường & không may [-O< mờ mất liên lạc *-)

Nếu chưa xác định hẳn, nhà cháu có ý kiến là không nên đưa lên OF ngày mà nhà mình thảo luận offline trước - sợ nhỡ tay hắt đi rồi sau không hốt lại được #:-s

khoaimon010

Xe buýt
Đề nghị nhà Bụp cho thêm cái thớt nữa bên Quán cà phê và Chợ giời trên OF để toàn thể bà con còn biết. Tớ có thêm tí đề nghị là BĐH nên treo ảnh các đối tượng trên tường chính của diễn đàn nhỉ!

Website
www.facebook.com
Đề nghị nhà Bụp cho thêm cái thớt nữa bên Quán cà phê và Chợ giời trên OF để toàn thể bà con còn biết. Tớ có thêm tí đề nghị là BĐH nên treo ảnh các đối tượng trên tường chính của diễn đàn nhỉ!
Lão đừng có sốt ruột. Để 1 chỗ cho tập trung. Đã có ai xác nhận cái gì đâu???

Website
www.facebook.com
Nhà cháu cũng nghe qua qua vụ này dưng chưa nắm được cụ thể các tình tiết. Có chút băn khoăn là sự thể đã hoàn toàn xác định chưa (?), hay liệu có thể do vấn đề gì đấy bất thường & không may [-O< mờ mất liên lạc *-)

Nếu chưa xác định hẳn, nhà cháu có ý kiến là không nên đưa lên OF ngày mà nhà mình thảo luận offline trước - sợ nhỡ tay hắt đi rồi sau không hốt lại được #:-s
Nhà chùa đã liên lạc với Trahoa khá nhiều lần nhưng không được.

Sau khi liên lạc qua kênh gián tiếp (tixinh) thì nhận được PM như thế này rồi im bặt luôn mặc dù đã yêu cầu Trahoa liên lạc trực tiếp.

trahoa113 nói:
Em thành thật xin lỗi tất cả, em vẫn đây và em cũng không phải trốn đâu ạ, nhưng vì hiện tại em đang mất hết cả khả năng rồi anh ạ, em biết em đã làm anh ko vừa lòng rất nhiều nhưng hiện tại em đang sống trong mớ bòng bongấi ngã, bạn bè lừa đảo và khiến em cũng thành thằng lừa đảo. Em ko tự biện minh cho em nhưng thật sự là giờ em mất hướng hoàn toàn.

Bình Mía

Xe tăng
Đúng rồi, để mọi người xác nhận xong thì public ra cho toàn diễn đàn biết.

Tien_TCFC

Xe điện
Em thấy những thớt như này phải nói hết các vấn đề cho mọi người cùng rõ trắng đen!

quangtayho

Xe container
MÌnh có ý kiến thế này:
các vụ việc đã quá rõ ràng, nên công khia để mọi người biết mà tránh. ĐỪNG để xảy ra việc tương tự rồi dẫn đến nghi ngờ lẫn nhau. Chúng ta tuy quen nhau trong xã hội ảo nhưng thời gian đã đưa chúng ta thành những người bạn ngoài đời thực. Mình rất trân trọng tất cả các mối quan hẹ mà mình có được, nhưng lợi dụng nhau thì không thể chấp nhận được.
Về việc 3 trường hợp nhà BVC mình, đã có ảnh (khi đăng ký thành viên) đề nghị chủ tịch pot lên công khai từng người, từng vụ cụ thể. Làm như vậy theo mình nghĩ cũng là 1 cách tự bảo vệ và trong mắt mọi người BVC vẫn mãi là 1 tập thể trong sạch, minh bạch, nhưng cá nhân kia của là con sâu bỏ rẩu nồi canh và bị BVC đào thải 1 cách nghiêm khắc.

Mr.Tien

Xe hơi
E mới vào nên không biết gì , chỉ thấy mọi người khá bức xức với trahoa mà ko biết nguyên nhân. Giờ thì đã hiểu , nhưng thật tiếc cho những con người này. Tý nhân phẩm cũng ko giữ lại được. Tiếc thay

xe365vn

Xe container
bó tay các trường hợp này luôn
ko có chú nào nick "Thích_Nổi_Tiếng" hay "Thích_Chộp_Giựt" nhỉ?

Sợ quá, ở đời không ai học được chữ 'Ngờ' :(

CỬU VĂN LONG

Xe container
Toàn hảng khủng thế này em hổng có ý kiến để nội bộ nhà bơ vơ giải quyết vậy.

Trạng thái
Thớt đang đóng