Thảo luận Làm Đẹp Cho GLC

UFA

Xe điện
Cụ làm gì thì làm chứ đừng vứt 10k usd cho cái biển theo em quá phí phạm

truongsoi309

Xe buýt
Em cũng thấy giá hơi chát mà ko biết có đáng đồng tiền bát gạo ko. Bảo hiểm mua cũng mất toi tầm 30 củ rồi. Giờ thêm mấy chục củ vụ này nữa thì em cũng hơi tiếc. :D
em nghĩ là mua bảo hiểm là ngon rồi cụ ợ! chứ ceramic thì em nghĩ chỉ bảo vệ bề mặt chứ lỡ táng vào đâu thì cũng bảo vệ giời mà chất lượng sơn h cũng tốt nên có kém gì sơn zin đâu ợ!

Thevau

Xe hơi
theo em là dán film và mua bảo hiểm
bảo hiểm mua của các bạn trong hãng sau này chăm sóc cụ luôn
trong hãng có cả bảo việt và liberty
Liberty em thấy ok hơn
Khuyên bạn là đừng nên mua bảo Hiểm của Liberty , vì rất nhiều điều khoản sảy ra tranh chấp sau này và nhiều người khi sảy ra tai nạn đã ko lấy được tiền của bảo hiểm .Khi đó mới thấy đắng , mấy người bạn thân đều bị dính thằng này tưởng ngon mà hoá ra dở.
Cứ mua BH của các cty thuần việt , chuyện gì cũng có thể giải quyết được kể cả gói mất trộm hoặc làm tại hãng.
Mình mua BH nhiều hãng VN nhiều năm rồi chưa bao giờ phải thất vọng, cãi nhau với bon Liberty này cũng ko được mà mềm mỏng cũng ko xong.
Tiền trong túi bạn , quyết định là ở bạn.

JayTa

Xe đạp
Thanks các cụ. Em thì quyết mua BH của Bảo Việt và dán gói cao cấp nhất của Vkool rồi ( mất hơn 16 củ tính cả cửa nóc). Em còn lăn tăn vụ phủ Ceramic thôi các cụ ah.

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Thanks các cụ. Em thì quyết mua BH của Bảo Việt và dán gói cao cấp nhất của Vkool rồi ( mất hơn 16 củ tính cả cửa nóc). Em còn lăn tăn vụ phủ Ceramic thôi các cụ ah.
Cụ làm thẩm mỹ cho em nó ở đâu, xinhan giúp em. Em ở Thanh Hóa.

Cảm ơn cụ trước ạ!

Cuội999

Xe hơi
Trước giờ cụ đã dùng Bảo Việt bao giờ chưa cụ? Có ok không ạ? Hôm nay e cũng lấy xe cũng ko biết chọn ông BH nào tiếp!
TRước giờ e mua của Liberty với PTI, Liberty thì e thấy bình thường mà, xử lý nhanh gọn mà thấy cũng nhiệt tình ok, mỗi tội năm ngoái e làm nhiều vụ quá nên năm nay nó bắt miễn thường 5 triệu! Xong e chuyển PTI thì từ đầu năm, chưa đi làm bảo hiểm lần nào không biết thế nào :D

belancer

Xe buýt
GLC có option film chống nóng khoang phía sau rồi, bác chỉ cần dán khoang trước nếu cần, sao mà đến 16tr đc nhỉ.
Nếu Mer thì nên mua BH Bảo việt, ít ra ở Andu hỗ trợ cuae BV rất tốt, thường có người ngồi thường trực ở đó.
Ceramic quá đắt, quan trọng là việc bác chăm xe hàng ngày, chọn chỗ rửa tử tế 1 chút, dùng nước máy sẽ đỡ xuống màu, lâu lâu cho đi spa thôi.

trazzj

Xe đạp
Website
www.baobiduckien.com
cụ chủ đã nhận được xe chưa??? lời hứa review còn hay đã theo dòng nước trôi rồi cụ ơi???

Mon 29V

Xe điện
Em không hiểu là cái kính của GLC đã được coi là dán cách nhiệt rồi mà các cụ còn muốn dán nữa, thế các cụ ko tin hãng à?

Napoli

Xe tải
Phủ Nano thì tuỳ bác, có tiền thì chơi thôi. Giá cả cái này tùy nơi tùy chỗ tùy vào nội dung dịch vụ mà bác yêu cầu. Không nói tới vấn đề va chạm nhưng chắc chắn hạn chế đc các vết xước nhỏ và luôn giữ được độ bóng của sơn.

Các bác cũng nên cạnh mặt thằng BH Liberty nhá, rất nhiêu khê lằng nhằng phức tạp. Lúc mua thì chém rất chuyên nghiệp nhưng khi yêu cầu BH thì làm như mứt.

janoto

Xe tải
Em không hiểu là cái kính của GLC đã được coi là dán cách nhiệt rồi mà các cụ còn muốn dán nữa, thế các cụ ko tin hãng à?
Cũng ko rõ là kính GLC đã cách nhiệt chưa, vì chẳng a sale nào báo cáo cả. Chỉ thấy kính khoang sau sậm màu, mà sậm màu và cách nhiệt là 2 việc khác nhau. Còn kính lái, kính hậu, khoang trước, cửa nóc nữa.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cũng ko rõ là kính GLC đã cách nhiệt chưa, vì chẳng a sale nào báo cáo cả. Chỉ thấy kính khoang sau sậm màu, mà sậm màu và cách nhiệt là 2 việc khác nhau. Còn kính lái, kính hậu, khoang trước, cửa nóc nữa.
Cụ cứ dán V-kool gói preimum là chuẩn rồi. Đắt thật nhưng xắt ra miếng. Chắc của cụ là kính lái VK70 các kính khác VK30?

janoto

Xe tải
Cụ cứ dán V-kool gói preimum là chuẩn rồi. Đắt thật nhưng xắt ra miếng. Chắc của cụ là kính lái VK70 các kính khác VK30?
Em đã nhận GLC đâu, em thống nhất với sale là em sẽ lấy cuối năm hoặc trước tết, mua thì lúc nào cũng được, nhưng giờ em chưa cần. Em viết ở còm trên, ý là ko có thông tin gì về kính có sẵn của GLC có cần dán thêm ko thôi, nếu ko cần dán thì đỡ cho ae mình ít triệu.

trinhleminh

Xe tăng
Em ở 29T2, giờ vẫn còn nhà nhưng sang mandarin ở rồi. Vẫn dán ko nóng lắm bác à, kính tối màu thôi chứ nóng ở Việt Nam! Ta chịu ko nổi

Huy Anh BMW

Xe máy
chúc mừng cụ tậu e xe đang rất hot. cụ mua đợt đầu ko ạ?

otocom.vn

Đi bộ
Ceramic
Chào các cụ. Tình hình là thứ 3 này em sẽ rước nàng GLC300 về dinh sau bao nhiêu năm tháng mòn mỏi chờ đợi. Em muốn xin ý kiến các cụ về một số vấn đề sau:
1. Em định phủ CeramicPro cho em GLC, dự kiến phủ 4 lớp ngoại thất (gói Silver) + phủ nội thất = 2000$. Em chưa phủ Ceramic này bao giờ và chi phí cũng hơi chát nên muốn xin ý kiến các cụ nào đã làm rồi xem có nên hay ko.

2. GLC có các kính đều chống nhiệt thì em có cần phải dán VKool hay 3M để cho đỡ nóng nữa ko? Kính nóc và chắn gió trước thì chắc chắn em phải làm rồi.

3. Bảo hiểm thì nên mua Liberty hay Bảo Việt?

4. Cụ nào có contact của môi giới biển số mà giá mềm tý ko? Em hỏi mấy mối toàn hơn 10k nên thấy hơi tiếc.

5. Thanks các cụ vì đã đọc đến đây. :)
1, Ceramic mới quá e cũng chưa có kiểm chứng thực tế nên không biết thế nào mà khuyên cụ. Nhưng theo e thấy cái đó khá HOT hiện tại. :D
2, Theo e thấy nên dán, vì còn chống tia UV các thứ các thứ ... :D
3, BH không quan trọng lắm vì cứ liên kết với SR bên cụ mua xe là okie ạ
4, Cái này e không rành lắm nêm nocoment ạ :D

Holygraal

Xe hơi
Cụ đặt mua lúc nào mà đã được lấy xe rồi? Nhất cụ đấy.

son15a

Đi bộ
Có cụ nào quan tâm đến thảm lót sàn k nhỉ? Em thấy có loài lót sàn 4d , 5d gì đó phủ kín cả phần lót nỉ của xe cũng rất sạch đó. Cụ nào biết thì thông tin nhé. Em thấy quảng cáo nhiều quá mà k thấy có của GLC

Chỉnh sửa cuối:

mercedesviet

Xe buýt
Theo em cụ chủ nên chọn 2 hạng mục để làm thôi, thực tế và hữu dụng.
- dán film cách nhiệt. vkool hoạc 3M. Riêng với 3M thì cụ cứ táng loại BH 10 năm có đủ code, khỏi lo hàng nhái, vì cơ bản đại lý 3M chính hãng đã liên kết và là đối tác của Mer Andu.
- Bảo hiểm nên chọn Bảo Việt nếu cụ bảo dưỡng xe tại AnDu. Nhân viên họ ngồi xưởng để hỗ trợ tại chỗ cho khách hàng luôn và ngay. Còn nếu cụ chọn đại lý khác để chăm sóc xe thì cụ cứ hỏi thẳng ông tư vấn xem hãng Bảo Hiểm nào đang là đối chính tại đó.
Thân!