[Funland] Làm công ăn lương bị đa cấp lừa gần 2 tỷ.

Xe Thánh

Xe buýt
Bọn nó lừa thì nó thành công khi gặp những kẻ Tham mà Tham thì hay Ngu nên bị lừa cũng đúng. Xã hội luôn vậy. Nó là vô thường.
Mấy năm trước chỗ em chưa phổ biến ship cod, em mua 1 cái micro thu âm của 1 thằng trong Đà Nẵng, em chuyển khoản đủ tiền hình như vài trăm ngàn. Chờ mãi cả tuần ko thấy hàng, em cũng ngu muội cứ tin tưởng chờ đến nửa tháng, rồi gần tháng. Em bị lừa tiền 1 số tiền quá nhỏ thôi nhưng em nhớ mãi.

thanhgamo

Xe container
Lại lập thớt nói phét chém gió à?

Xe Thánh

Xe buýt
Có những ng họ tin tưởng bọn kia và cố chấp lắm, vẫn cứ hi vọng 1 ngày mình sẽ kiếm dc tiền sẽ giàu nên đi lừa tiếp ng khác nhưng nghĩ là giúp họ giàu lên. Có ng thì đến 1 ngày cũng biết là mình bị lừa nhưng họ ko còn cách nào khác, vẫn cố gắng thuyết phục ng khác vì mong sẽ dc cty trả cho tý tiền nào hay từng đó. Mẹ của sếp em là dân trí thức, cả đời cũng rất cẩn thận mà mới đây cũng dính vào 1 vụ lừa mất cỡ 500tr, sếp em giải thích thuyết phục đủ kiểu ko tin, xong sếp em nhắn hết cho tất thảy anh em họ hàng là đừng cho bà vay tiền, bà rủ đi đâu, đầu tư gì đừng theo. Sếp em đăng cả lên fb và tag bà vào nhưng bà biết bà xoá, xoá rồi sếp em lại đăng lên tường bà cảnh báo cho tất cả m.ng, cứ thế qua lại suốt chỉ mong rằng thôi coi như mình đen mình mất tiền đừng để thêm ai mất tiền nữa thôi ạ. Đến nước mẹ con sắp từ mặt nhau nhưng bà vẫn u mê tin bọn kia lắm.
Tâm lý cờ bạc được ham ăn thua ham gỡ mợ ạ, nếu được thì đỏ ngực vênh mặt lên oai lắm, ta giỏi ta thông minh ta làm chân trong chân ngoài kiếm tiền đổi xe nọ xe kia, vênh mặt với đời. Còn thua thì ham gỡ, cho dù biết là lừa thằng chơi sau.

ngxchinhs

Xe tải
“mỗi năm đợi chart Vnindex xuống thấp nhất là em vào hàng, nhặt các cổ tốt trong rổ VN 30, bảng càng đỏ càng mua mạnh, cảm giác mua giá rẻ hàng ngon sướng lắm các cụ”

cái món này của Cụ ăn đc nhiều ko?
Khiếp, canh được vn index xuống thấp nhất là kinh đấy ạ. Biết đâu là đáy 🤣

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Tham làm mờ mắt, lú..đấy 8->

7vienngocrong

Xe tăng
Có những ng họ tin tưởng bọn kia và cố chấp lắm, vẫn cứ hi vọng 1 ngày mình sẽ kiếm dc tiền sẽ giàu nên đi lừa tiếp ng khác nhưng nghĩ là giúp họ giàu lên. Có ng thì đến 1 ngày cũng biết là mình bị lừa nhưng họ ko còn cách nào khác, vẫn cố gắng thuyết phục ng khác vì mong sẽ dc cty trả cho tý tiền nào hay từng đó. Mẹ của sếp em là dân trí thức, cả đời cũng rất cẩn thận mà mới đây cũng dính vào 1 vụ lừa mất cỡ 500tr, sếp em giải thích thuyết phục đủ kiểu ko tin, xong sếp em nhắn hết cho tất thảy anh em họ hàng là đừng cho bà vay tiền, bà rủ đi đâu, đầu tư gì đừng theo. Sếp em đăng cả lên fb và tag bà vào nhưng bà biết bà xoá, xoá rồi sếp em lại đăng lên tường bà cảnh báo cho tất cả m.ng, cứ thế qua lại suốt chỉ mong rằng thôi coi như mình đen mình mất tiền đừng để thêm ai mất tiền nữa thôi ạ. Đến nước mẹ con sắp từ mặt nhau nhưng bà vẫn u mê tin bọn kia lắm.
Bạn e thì e thấy tự dưng lên fb chia sẽ khóa học marketing này nọ rồi thông báo làm đại lý cho máy lọc nước. E nghĩ nó bán vậy cũng ok k hỏi han gì nó, rồi từ từ e thấy nó chia sẽ kinh nghiệm nhiều hơn, triết lí này nọ là e nghi nghi, rồi thấy nó quảng cáo bán máy rửa chén, máy ép trái cây, nồi chiên k dầu, máy làm sữa hạt...quá trời dụng cụ nhà bếp. E mới nt hỏi nó máy ép trái cây bao nhiêu thì nó báo giá 12tr9, e kiểm tra thử các mặt hàng máy ép thì các siêu Thị điện máy giá thấp hơn nhiều thôi nên nói k đủ tiền mua. Kiểu bán của bạn e chắc cũng đa cấp quá.

MuathuHN252

Xe cút kít
Bạn e thì e thấy tự dưng lên fb chia sẽ khóa học marketing này nọ rồi thông báo làm đại lý cho máy lọc nước. E nghĩ nó bán vậy cũng ok k hỏi han gì nó, rồi từ từ e thấy nó chia sẽ kinh nghiệm nhiều hơn, triết lí này nọ là e nghi nghi, rồi thấy nó quảng cáo bán máy rửa chén, máy ép trái cây, nồi chiên k dầu, máy làm sữa hạt...quá trời dụng cụ nhà bếp. E mới nt hỏi nó máy ép trái cây bao nhiêu thì nó báo giá 12tr9, e kiểm tra thử các mặt hàng máy ép thì các siêu Thị điện máy giá thấp hơn nhiều thôi nên nói k đủ tiền mua. Kiểu bán của bạn e chắc cũng đa cấp quá.
Chính nó đó mợ

7vienngocrong

Xe tăng
E thấy nó chụp hình nhà nó có đầy đủ các máy móc đó chắc mỗi thứ 1 cái quá, vậy là cũng tốn mớ tiền rồi vì đâu có cái nào rẻ. Để hôm nào e hỏi hết giá các máy móc nó bán xem nó ôm sô bao nhiêu tiền rồi.

Emesco

Xe điện

MuathuHN252

Xe cút kít
E thấy nó chụp hình nhà nó có đầy đủ các máy móc đó chắc mỗi thứ 1 cái quá, vậy là cũng tốn mớ tiền rồi vì đâu có cái nào rẻ. Để hôm nào e hỏi hết giá các máy móc nó bán xem nó ôm sô bao nhiêu tiền rồi.
Em khuyên mợ là mợ đừng chủ động hỏi han gì ạ, ko nó lại bám riết lấy mình cố gắng thuyết phục mình mua ấy. Họ nhà e cũng có ng theo đa cấp, em bật chế độ tắt thông báo luôn, chặn thì thấy hơi phũ mà lâu ngày nt hỏi han sức khỏe câu trước câu sau lại lái vào, xong mình mà tỏ vẻ Hiếu kì chút là dành cả buổi chia sẻ những cái đâu đâu ấy

77665508

[Tịch thu bằng lái]
“mỗi năm đợi chart Vnindex xuống thấp nhất là em vào hàng, nhặt các cổ tốt trong rổ VN 30, bảng càng đỏ càng mua mạnh, cảm giác mua giá rẻ hàng ngon sướng lắm các cụ”

cái món này của Cụ ăn đc nhiều ko?
em đánh tất trừ hàng Vn30.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Món này cũng yêu cầu fai phân tích tìm hiểu chán chê ạ, thêm 1 chút may mắn nữa. Ng ta bảo qua đáy mới biết là đáy mà. Lý thuyết là càng đỏ càng mua, kiểu như VNi 1k5, giảm 300đ về 1k2 mua 1 phần, xong nó lại giảm tiếp về 1k1 lại mua, rồi lại giảm về 1k, có khi lúc này đã mua hết tiền rồi, mà VNi tiếp tục giảm về 800 chẳng hạn. Đoạn này khi túi mình đã hết tiền, nhìn tài khoản thì do mua sớm nó đỏ rực ra, cũng áp lực ra phết.
Chết dở, ai dạy mợ chơi kiểu này. Kiểu này chỉ dành cho đội nhóm, tổ chức, cổ đông lớn họ chơi thôi. Hoặc mợ phải hiểu quá sâu sắc về doanh nghiệp, cũng như định giá của doanh nghiệp đấy (thường là các doanh nghiệp có cổ tức bằng tiền mặt đều và chắc chắn năm sau cũng sẽ chia cổ tức).

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Tuoitan

Xe buýt
Bạn em bị bọn tiền ảo với đầu tư tài chính lừa cũng nhiều. Rủ rê đầu tư chứng khoán với cổ cánh. Thấy thua lỗ cả

TN1805

Xe điện
Lừa mấy ông "làm công ăn lương" dễ thế nhỉ :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Chết dở, ai dạy mợ chơi kiểu này. Kiểu này chỉ dành cho đội nhóm, tổ chức, cổ đông lớn họ chơi thôi. Hoặc mợ phải hiểu quá sâu sắc về doanh nghiệp, cũng như định giá của doanh nghiệp đấy (thường là các doanh nghiệp có cổ tức bằng tiền mặt đều và chắc chắn năm sau cũng sẽ chia cổ tức).
E có chơi kiểu ấy đâu, tại cụ chủ bảo càng giảm càng mua nhưng cta đâu chắc nó giảm đến khi nào và vốn của cta lsao chắc để cân đối dc kiểu mua gấp thếp lên khi tt càng chỉnh? E thì ham lướt t+ hơn ạ, cho dù ai nói là nhỏ lẻ đánh t+ toàn thua nhưng em rảnh nên nếu mua rồi vứt đó thì e sẽ thấy buồn lắm =))

hôteo

Xe buýt
Cơ quan em cũng mới có ông bập vào món B.O gì đó. Chả hiểu làm gì mà lừa hết bao người, vay mượn người ít vài chục người nhiều cả tỷ. Giờ bung ra trốn đi biệt tăm rồi. Không biết món kia là gì mà đốt tiền kinh vậy.