Làm chống ồn thấy ồn hơn.spark lt2015

lion008

Xe hơi
Của cháu 1,3 củ Hàng nhập hàn xịn hơn. Cơ mà nói chung dán xong em mới để ý là đắt (Dù là hàng Hàn chất lượng tốt). Vì em làm với Hàn, biết tiếng nên tìm qua mạng cái là biết giá vật tư ngay: 1 túi dây cao su đó 7000W =140k tiền mình, của em 4 túi = 560k gọi là 600k. Công ship về 9000w=180k/ 1kg mà 1kg thì được khoảng 10 cái túi đó ==> 100k ship. Tổng thiệt hại 4 túi cho xe cháu: 600+100k = 700k tròn. Mà giá ra sản phẩm cả công dán (Đã khuyến mại) là 1300K. Vị trí là 600k cụ/ lần dán (10 phút- dán rất nhanh tự làm được). Lần sau các cụ có hàng hàn gì hay là cháu tự mò về làm cho máu hehe. Hàng thì nhờ bạn hàn xách tay sang cho chả lo tiền SHIP>

Em thấy nó lắm loại gioăng phết, thấy dán sao mình biết vậy chứ có biết nó của hãng nào đâu. Không biết đc bao lâu, khi nào cụ xách về đc phần em với nhé.

Khanhhqv

Xe buýt
THế thì tổng thiệt hại đi 20 củ chứ chả ít cụ nhỉ...đi lại kín mít, ko nghe thấy gì dễ đâm nhau lắm. Xe cháu groove nhập mà dán xong cái cao su đóng kính kín lại đi phố mà chả nghe rõ xe máy, còi xung quanh rồi. Nhiều lúc phải gạt kính xuống để cảm giác lái tốt hơn...
May là đường xá giờ cũng đc, chứ làm full như bác nói thì em làm con mẹc đi cho nó êm. Heee
Em đi xe spark van 2012 nhưng chỉ còn phun gầm và chống ồn nóc, hốc bánh, & bộ âm thanh ngon là em chưa làm thui :D

Chỉnh sửa cuối:

lion008

Xe hơi
Xe cụ là xe gì ạ...Gương gập điện thì cháu nghĩ kệ nó tốt hơn cụ ạ. Cần nhưng mà vận động chân tay tý cho bền. Nghe nói độ cái đó ngỏm lúc nào ko biết đâu ạ. Đồ zin theo xe máy cai option điện đó cũng nhanh ngỏm lắm chứ nó gì độ
Của em là spark lt 2015. Em thấy nhiều bác bảo để nguyên bản, nhưng nhiều lúc cũng bất tiện thật. Hôm nào rảnh em ghé qua xem họ làm thế nào, nếu ok chắc cũng phải làm tới thôi.

lion008

Xe hơi
Em đi xe spark van 2012 nhưng chỉ còn phun gầm và chống ồn hốc bánh là chưa làm thui :D
Vậy là xe bác ngon quá rồi. Bác làm chống ồn nóc hết nhiều ko ạ? Làm ở đâu bác.

leenamtuankorea

Xe tăng

Em thấy nó lắm loại gioăng phết, thấy dán sao mình biết vậy chứ có biết nó của hãng nào đâu. Không biết đc bao lâu, khi nào cụ xách về đc phần em với nhé.
Của em là của Hàn chỉ có loại 02 ông duy nhất dán vào xe thôi nhé. Cụ qua thớt em khoe xe mấy anh cuối có gioăng cao su dán lộ ra đấy ạ

leenamtuankorea

Xe tăng
Vậy là xe bác ngon quá rồi. Bác làm chống ồn nóc hết nhiều ko ạ? Làm ở đâu bác.
CỤ muốn độ, đắp thêm cái gì thì theo cụ prokinkin nhá. Em thì cái gì cần em mới làm ko thì em cứ để con Groove của em thế đi hài lòng rồi ạ

lion008

Xe hơi
CỤ muốn độ, đắp thêm cái gì thì theo cụ prokinkin nhá. Em thì cái gì cần em mới làm ko thì em cứ để con Groove của em thế đi hài lòng rồi ạ
Vâng em cảm ơn bác. Thế là em ăn bộ gioăng đểu mà đắt rồi. Con groove của bác thì vỏ ngon rồi nên lắp gioăng mới kín mít thế.

Sam0512

Xe tải
Ship dễ mà cụ, cụ nhờ bên ngoài nó ship cho 180k/ 1kg hàng bảo đảm luôn, cần cháu gt cho. Còn ship theo cháu phải đợi đợt có khách qua VN cháu gửi kèm cơ. Ít thôi vì nó nhiều hành lý mà...chứ nó đi 20kg mà cháu lại gửi 10kg thì chết bỏ (ngượng lắm)
Đi dòng này công nhận ồn thật... Ko biết có cải thiện đc nhiều ko cụ?
Đại loại xe e thấy ồn gầm là chủ yếu...

leenamtuankorea

Xe tăng
Vâng em cảm ơn bác. Thế là em ăn bộ gioăng đểu mà đắt rồi. Con groove của bác thì vỏ ngon rồi nên lắp gioăng mới kín mít thế.
Bác cứ quá lời...Xe em 2010,xe bác 2015 mới cóng.Xe em số AT khác xe bác MT thôi. Chắc cái mác nhập nó hơn chất xíu. Tại vì gầm hốc lốp của nó em thấy nó sơn sần phủ hết (có sẵn từ hãng KOREA)nên cách âm khá tốt đầm. Đường bằng em lướt như bay luôn chả nghe tiếng gì.

Xe bác LT thì form giống hệt mà. E chưa được đi thử bg nên em ko dám phán.

lion008

Xe hơi
Bác cứ quá lời...Xe em 2010,xe bác 2015 mới cóng.Xe em số AT khác xe bác MT thôi. Chắc cái mác nhập nó hơn chất xíu. Tại vì gầm hốc lốp của nó em thấy nó sơn sần phủ hết (có sẵn từ hãng KOREA)nên cách âm khá tốt đầm. Đường bằng em lướt như bay luôn chả nghe tiếng gì.

Xe bác LT thì form giống hệt mà. E chưa được đi thử bg nên em ko dám phán.
Đi đăng kiểm thì nó ghi nặng 1000kg, chắc cũng chuẩn nên em thấy xe cũng chắc chắn hơn dòng cũ. Em chạy đl thăng long lên 100km là tay lái hơi rung rồi.

soc bo

Xe buýt
Của cháu 1,3 củ Hàng nhập hàn xịn hơn. Cơ mà nói chung dán xong em mới để ý là đắt (Dù là hàng Hàn chất lượng tốt). Vì em làm với Hàn, biết tiếng nên tìm qua mạng cái là biết giá vật tư ngay: 1 túi dây cao su đó 7000W =140k tiền mình, của em 4 túi = 560k gọi là 600k. Công ship về 9000w=180k/ 1kg mà 1kg thì được khoảng 10 cái túi đó ==> 100k ship. Tổng thiệt hại 4 túi cho xe cháu: 600+100k = 700k tròn. Mà giá ra sản phẩm cả công dán (Đã khuyến mại) là 1300K. Vị trí là 600k cụ/ lần dán (10 phút- dán rất nhanh tự làm được). Lần sau các cụ có hàng hàn gì hay là cháu tự mò về làm cho máu hehe. Hàng thì nhờ bạn hàn xách tay sang cho chả lo tiền SHIP>
bán ít thì phải lãi nhiều chứ cụ.

prokinkin

Xe buýt
Cái này cụ nói chuẩn, tiếng máy và tiếng rội từ gầm lên là rõ. Em định sang bác gì bên ng tuân ấy nhưng hôm gọi bác ý báo hết hàng nên em sang hải nam làm, tổng hơn 1,5 củ.
Cháu đã nhắc nhiều cụ rồi, hàng Hải Nam vừa đắt lại không ổn lắm (Hàng Tàu), vậy mà các cụ lại tưởng ngon :D cháu và cụ letuannam vẫn làm cùng 1 chỗ 1.3 củ nhỉ, cơ bản êm ái nhé. Còn đường xóc mà tiếng dội từ gầm do đá răm thì chịu thôi cụ ạ.

prokinkin

Xe buýt

Cái chết là quá nhiều gioăng mà chả hiểu nó làm giề, thực tế xe spark mới có gioăng rồi, chỉ là phần ngoài cùng mép là chưa có. Em lắp gioăng Hàn là lắp khác hoàn toàn với bên Hải Nam nhé. Nếu cụ có dịp giao lưu sẽ rõ. Đợt trước cụ Nhật Nam cũng làm như cụ và đã thất vọng :D

leenamtuankorea

Xe tăng
Cái chết là quá nhiều gioăng mà chả hiểu nó làm giề, thực tế xe spark mới có gioăng rồi, chỉ là phần ngoài cùng mép là chưa có. Em lắp gioăng Hàn là lắp khác hoàn toàn với bên Hải Nam nhé. Nếu cụ có dịp giao lưu sẽ rõ. Đợt trước cụ Nhật Nam cũng làm như cụ và đã thất vọng :D
Ới, cụ nhầm cháu làm cụ bobay mà mới có giá đó. Hỏi cụ nam thì cụ ấy chém xe cháu 1 củ 6...thấy bảo dán nhiều loại nữa lằng nhằng lắm. Sang cụ bobay hẹn đuợc hàng dán 10p xong.

prokinkin

Xe buýt
Ới, cụ nhầm cháu làm cụ bobay mà mới có giá đó. Hỏi cụ nam thì cụ ấy chém xe cháu 1 củ 6...thấy bảo dán nhiều loại nữa lằng nhằng lắm. Sang cụ bobay hẹn đuợc hàng dán 10p xong.
Ơ thì chính cháu giới thiệu cụ bobay cho cụ giá 1.3 củ đấy thôi :D. Vụ này cháu đang nói với cụ lion88 mà =)). Có cụ Nhật Nam mới dán bên Hải Nam rồi về kêu thất vọng :D còn cháu và cụ cùng một chỗ làm mà :D

leenamtuankorea

Xe tăng
Ơ thì chính cháu giới thiệu cụ bobay cho cụ giá 1.3 củ đấy thôi :D. Vụ này cháu đang nói với cụ lion88 mà =)). Có cụ Nhật Nam mới dán bên Hải Nam rồi về kêu thất vọng :D còn cháu và cụ cùng một chỗ làm mà :D
Cháu thì có lượn qua chỗ cụ hải nam tý nhưng thấy giá chát hơn là hàng Cẩm Đào nên cháu chọn cụ bay...Còn chất lượng thì cháu không so sánh được vì có dán qua cả hai đâu mà biết. Chỉ có một điều là: Doăng của cụ Hai Nam thì quá nhiều loại dán thế nào cháu cũng chả biết mà lần (Theo ảnh). CÒn của cụ bay thì chỉ có 01 loại cao su 2 ống...dán 10p lại xong...

Xe của cháu dán xong cách tạp âm ngoài được tốt lắm, thành ra máy vọng lên rõ hơn tý khi đạp thốc ga. Cảm giác đi lúc bình thường khá phê, im re. Có một điều là dán xong giờ đóng cửa hơi khó ạ. Người lạ lên ngồi toàn bị đóng cửa không chặt..Ko biết sau nó có dễ đi ko. Hai cửa sau cháu ít người ngồi nên có vẻ đóng khó lâu lâu. Tiếng thì phập phập

lion008

Xe hơi
Thế mới chết cụ ạ. Em có gọi cho cụ gì làm gioăng bên thanh xuân ấy, đúng đợt hết hàng. Mà em thì ko phải lúc nào cũng đi đc, hôm ấy định qua lấy cái ăng ten thôi. Ko ngờ bị dính chưởng. Theo cụ có nên làm cụp gương điện ko ạ.

leenamtuankorea

Xe tăng
Thế mới chết cụ ạ. Em có gọi cho cụ gì làm gioăng bên thanh xuân ấy, đúng đợt hết hàng. Mà em thì ko phải lúc nào cũng đi đc, hôm ấy định qua lấy cái ăng ten thôi. Ko ngờ bị dính chưởng. Theo cụ có nên làm cụp gương điện ko ạ.
Không nên cụ ạ...Theo cháu để tý cho khỏe tay, còn có cơ hội ngó nghiêng khi đỗ xe. KHông gửi xe đến lúc ra móp méo éo biết bắt đền ai. BV nó cãi béng ngay. Mà nghe đồn là độ thì dễ ngõm bất cứ lúc nào.

À, xe cụ dùng cái ăng ten gì đó. Xe cháu bị gãy cái ăng ten dài do lùi mắc. Cháu cũng mua cái ăng ten 10cm của chỗ cụ Hải nam đó (Có vẻ sóng ko ổn bằng cái cụ, vào đường quê tý là 91MGH FM hơi rè...Cũng gạ cháu làm gioăng cao su của cụ ấy nhưng hôm đó cháu lại hẹn được với cụ bobay rồi, đồ hàn giá rẻ hơn nên cháu từ chối khéo.

prokinkin

Xe buýt
Làm gương cụp điện là cái đầu tiên em ưu tiên làm cụ ạ. Cực kỳ tiện dụng nhé. Cụ xem trong bài em đánh giá toàn diện về spark ltz có cái video về gương gập tự động đấy.

prokinkin

Xe buýt
Không nên cụ ạ...Theo cháu để tý cho khỏe tay, còn có cơ hội ngó nghiêng khi đỗ xe. KHông gửi xe đến lúc ra móp méo éo biết bắt đền ai. BV nó cãi béng ngay. Mà nghe đồn là độ thì dễ ngõm bất cứ lúc nào.

À, xe cụ dùng cái ăng ten gì đó. Xe cháu bị gãy cái ăng ten dài do lùi mắc. Cháu cũng mua cái ăng ten 10cm của chỗ cụ Hải nam đó (Có vẻ sóng ko ổn bằng cái cụ, vào đường quê tý là 91MGH FM hơi rè...Cũng gạ cháu làm gioăng cao su của cụ ấy nhưng hôm đó cháu lại hẹn được với cụ bobay rồi, đồ hàn giá rẻ hơn nên cháu từ chối khéo.
Đây này cụ lion008

Cháu độ thêm gập gương tự động motor Hàn Quốc: 1.9 củ, bảo hành 1 năm. Các cụ nào mua xe nên làm nhé. Cháu làm 1 năm rồi thấy rất ổn áp :D
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=H06F4FTu5Ec[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=7deYa46Q2PU[/YOUTUBE]