Làm chống ồn thấy ồn hơn.spark lt2015

lion008

Xe hơi
Chào các bác! em mới đi làm chống ồn gioăng full xe: capo, 4 cửa cánh và cửa sau. tình hình là đi đường xóc thấy ồn hơn. híc chỉ đc cái đóng cửa thì êm. các bác có giải pháp gì giúp em với.

duykhand

Xe tăng
Làm làm gì bác. Xe nó thế nào thì đi thế đó. Đường vn mình xe nào chả ồn. Nhiều tiền đi hẳn camry nó khác. Ít tiền xe nào chả như nhau.

lion008

Xe hơi
Làm làm gì bác. Xe nó thế nào thì đi thế đó. Đường vn mình xe nào chả ồn. Nhiều tiền đi hẳn camry nó khác. Ít tiền xe nào chả như nhau.
hihi. cảm ơn bác. em chót dại bị chúng nó lừa, cái gì cũng hay mỗi cái ồn hơn nó không bảo mình: đỡ bụi, đỡ gió lùa, đóng cửa em như BMW... hee

ABCZ13

Xe tải
Chào các bác! em mới đi làm chống ồn gioăng full xe: capo, 4 cửa cánh và cửa sau. tình hình là đi đường xóc thấy ồn hơn. híc chỉ đc cái đóng cửa thì êm. các bác có giải pháp gì giúp em với.
Thế là sai sách rồi, làm chống ồn ko đúng roài :D Chống ồn xe này là phải làm con Sub rồi max volume lên nhé, cụ nghe câu "Tiếng hát át tiếng bom" chưa hị hị. Bản chất xe nó thế rồi cụ ơi, e thấy mọi người hay làm chống ồn nóc thôi để lúc mưa đỡ điếc tai. Đa số muốn bớt ồn thường thay lốp Mit, lốp mềm bơm chuẩn cân theo quy định đi sẽ êm hơn :)

lion008

Xe hơi
Thế là sai sách rồi, làm chống ồn ko đúng roài :D Chống ồn xe này là phải làm con Sub rồi max volume lên nhé, cụ nghe câu "Tiếng hát át tiếng bom" chưa hị hị. Bản chất xe nó thế rồi cụ ơi, e thấy mọi người hay làm chống ồn nóc thôi để lúc mưa đỡ điếc tai. Đa số muốn bớt ồn thường thay lốp Mit, lốp mềm bơm chuẩn cân theo quy định đi sẽ êm hơn :)
hee cảm bác. em thì ko nghe loa to đc nhức đâu lắm, chắc nghe bác em cất 4 con lốp đi làm 4 em lốp mit rồi.

duykhand

Xe tăng
hee cảm bác. em thì ko nghe loa to đc nhức đâu lắm, chắc nghe bác em cất 4 con lốp đi làm 4 em lốp mit rồi.
Khuyên that bác, kệ nó mà đi. Em thấy vậy. mình có xe, mình chăm chút cho nó để nó phục vụ mình tốt hơn. Em đi altis, leo lên camry đi thấy sướng. về ngồi xe mình thấy chán và ồn thế. Nghĩ nhiều cách nhưng nó vẫn ồn. Thay lốp mit đỡ ồn hơn tí nhưng đi mòn đi lại cũng ồn. Nay mua them con morning cho vợ cả nữa thấy nó kém hơn tí, quay ra đi xe mình lại thấy thích. ồn hay không thì phải so sánh với cái gì. Em nghĩ cụ cứ thoải mái tinh thần mà đi, vấn đề do mình nghĩ là nhiều. Với lại ví dụ ở Hà Nội, trên 1 đoạn đường nó trải nhữa khác nhau chỗ thì ồn bỏ mẹ, chỗ thì êm ( Phạm văn đồng)

leenamtuankorea

Xe tăng
Cụ dán của ai đấy, ko tiện công khai thì bật mí box cho cháu nhé. Cháu cũng dán rồi. Xe đi chắc hơn, cửa kín hơn, ko nghe tiếng gió lùa vào...Cháu thì thấy cách âm tạp ở ngoài tốt hơn tý nhưng đó chính là điểm yếu khi loại được tạp âm thì mình cảm thấy tiếng động cơ vọng lên to hơn xíu mỗi lúc đạp mạnh ga ở chỗ yên tĩnh!

SHTP

Xe buýt
Chống ồn còn 1 phần do vật liệu nữa. Vật liệu chống ồn phải là loại hút âm thì mới giảm được tiếng ồn chứ dùng vật liệu rẻ tiền thì còn thêm bệnh ù nữa. Cánh hay nhất là các bác dùng bông vải loại đã xử lý và ép thành miếng mỏng chứ dùng tấm bitum chống thấm của Tàu (loại có 1 mặt giấy bạc) là hối hận sau này nóng nó dính và chảy tè le ra và mùi rất độc hại.

Dao Thanh Tung

Xe tải
Cụ dán của ai đấy, ko tiện công khai thì bật mí box cho cháu nhé. Cháu cũng dán rồi. Xe đi chắc hơn, cửa kín hơn, ko nghe tiếng gió lùa vào...Cháu thì thấy cách âm tạp ở ngoài tốt hơn tý nhưng đó chính là điểm yếu khi loại được tạp âm thì mình cảm thấy tiếng động cơ vọng lên to hơn xíu mỗi lúc đạp mạnh ga ở chỗ yên tĩnh!
Làm hết bao tiền ạ?:)

iuiu19

Xe hơi
Cụ làm 4 quả lốp mít như nhà cháu đi khác hẳn ngay cụ ạ

lion008

Xe hơi
Cái này cụ nói chuẩn, tiếng máy và tiếng rội từ gầm lên là rõ. Em định sang bác gì bên ng tuân ấy nhưng hôm gọi bác ý báo hết hàng nên em sang hải nam làm, tổng hơn 1,5 củ.

lion008

Xe hơi
Em định lên bác Trung già làm quả gương gập và tự chốt cửa nữa nhưng mà chưa đi đc.

leenamtuankorea

Xe tăng
Cái này cụ nói chuẩn, tiếng máy và tiếng rội từ gầm lên là rõ. Em định sang bác gì bên ng tuân ấy nhưng hôm gọi bác ý báo hết hàng nên em sang hải nam làm, tổng hơn 1,5 củ.
Của cháu 1,3 củ Hàng nhập hàn xịn hơn. Cơ mà nói chung dán xong em mới để ý là đắt (Dù là hàng Hàn chất lượng tốt). Vì em làm với Hàn, biết tiếng nên tìm qua mạng cái là biết giá vật tư ngay: 1 túi dây cao su đó 7000W =140k tiền mình, của em 4 túi = 560k gọi là 600k. Công ship về 9000w=180k/ 1kg mà 1kg thì được khoảng 10 cái túi đó ==> 100k ship. Tổng thiệt hại 4 túi cho xe cháu: 600+100k = 700k tròn. Mà giá ra sản phẩm cả công dán (Đã khuyến mại) là 1300K. Vị trí là 600k cụ/ lần dán (10 phút- dán rất nhanh tự làm được). Lần sau các cụ có hàng hàn gì hay là cháu tự mò về làm cho máu hehe. Hàng thì nhờ bạn hàn xách tay sang cho chả lo tiền SHIP>

leenamtuankorea

Xe tăng
Em định lên bác Trung già làm quả gương gập và tự chốt cửa nữa nhưng mà chưa đi đc.
Xe cụ là xe gì ạ...Gương gập điện thì cháu nghĩ kệ nó tốt hơn cụ ạ. Cần nhưng mà vận động chân tay tý cho bền. Nghe nói độ cái đó ngỏm lúc nào ko biết đâu ạ. Đồ zin theo xe máy cai option điện đó cũng nhanh ngỏm lắm chứ nó gì độ

Khanhhqv

Xe buýt
Của cháu 1,3 củ Hàng nhập hàn xịn hơn. Cơ mà nói chung dán xong em mới để ý là đắt (Dù là hàng Hàn chất lượng tốt). Vì em làm với Hàn, biết tiếng nên tìm qua mạng cái là biết giá vật tư ngay: 1 túi dây cao su đó 7000W =140k tiền mình, của em 4 túi = 560k gọi là 600k. Công ship về 9000w=180k/ 1kg mà 1kg thì được khoảng 10 cái túi đó ==> 100k ship. Tổng thiệt hại 4 túi cho xe cháu: 600+100k = 700k tròn. Mà giá ra sản phẩm cả công dán (Đã khuyến mại) là 1300K. Vị trí là 600k cụ/ lần dán (10 phút- dán rất nhanh tự làm được). Lần sau các cụ có hàng hàn gì hay là cháu tự mò về làm cho máu hehe. Hàng thì nhờ bạn hàn xách tay sang cho chả lo tiền SHIP>
thế thì có gì cụ giúp cháu ship mấy món Hàn với cụ nhé :D

leenamtuankorea

Xe tăng
thế thì có gì cụ giúp cháu ship mấy món Hàn với cụ nhé :D
Ship dễ mà cụ, cụ nhờ bên ngoài nó ship cho 180k/ 1kg hàng bảo đảm luôn, cần cháu gt cho. Còn ship theo cháu phải đợi đợt có khách qua VN cháu gửi kèm cơ. Ít thôi vì nó nhiều hành lý mà...chứ nó đi 20kg mà cháu lại gửi 10kg thì chết bỏ (ngượng lắm)

Khanhhqv

Xe buýt
gioăng là kín gió bên ngoài mà cụ? chứ có chống ồn gầm với nóc đâu :D
spark vỏ nó không như xe xịn, nếu cụ đầu tư thì làm thêm quả phun gầm, chống ồn hốc bánh, lên lazang 15 lốp mít, chống ồn nóc, chống ồn sàn, gioăng cửa xịn, sub ngon, âm ly nuột, 8 loa lâng lâng, đảm bảo chất chơi ngay cụ ơi

leenamtuankorea

Xe tăng
spark vỏ nó không như xe xịn, nếu cụ đầu tư thì làm thêm quả phun gầm, chống ồn hốc bánh, lên lazang 15 lốp mít, chống ồn nóc, chống ồn sàn, gioăng cửa xịn, sub ngon, âm ly nuột, 8 loa lâng lâng, đảm bảo chất chơi ngay cụ ơi
THế thì tổng thiệt hại đi 20 củ chứ chả ít cụ nhỉ...đi lại kín mít, ko nghe thấy gì dễ đâm nhau lắm. Xe cháu groove nhập mà dán xong cái cao su đóng kính kín lại đi phố mà chả nghe rõ xe máy, còi xung quanh rồi. Nhiều lúc phải gạt kính xuống để cảm giác lái tốt hơn...

lion008

Xe hơi
May là đường xá giờ cũng đc, chứ làm full như bác nói thì em làm con mẹc đi cho nó êm. Heee