Làm chống ồn ở chỗ Khôi phệ

Trạng thái
Thớt đang đóng

pdkhoajp

Xe điện
Các bác biết chỗ nào làm Chống Ù xe không. Một số xe bạn em bảo là ù quá, ko chịu nổi, bức bối lắm. Bởi vậy mà em lăn tăn quá, ko biết có nên làm chống ồn hay không.

ChiePCW

Xe tăng
Công ty em có cái Everest máy dầu chạy ù phát điên luôn, cụ nào làm được vụ này bẩu em với.

kenu97

Xe container
Công ty em có cái Everest máy dầu chạy ù phát điên luôn, cụ nào làm được vụ này bẩu em với.
sống chung với lũ thôi cụ ơi, lái xe con số hợp lý 1 tí, đừng ép ga ép số quá thì nó đỡ thôi. xe dầu ko ép như xe xăng đc.

blackcar

Xe hơi
Bác chủ thớt cứ làm thôi. Nói chung là không đỡ được nhiều đâu, giải quyết vấn đề tâm lý và quan trọng nhất là bác vẫn phải làm một bộ âm thanh :D:D:D

mickey_captiva

Xe buýt
Em cũng đang định chống ồn cho em cap nhà em. Nhưng mà em ở tận dưới quảng ninh, sợ làm dưới này ko đảm bảo. Bác nào có kinh nghiệm truyền lại cho em với

TheKid

Xe hơi
Trước em đi vios cũng chống ồn, chẳng có tác dụng j mà còn hỏng xe ( gẫy lẫy nhựa phải vào hãng thay ốp cột B). Lần này sau khi tham khảo kỹ AE OF, hỏi bác Mèo (cám ơn bác cat nhé) quyết không bao jo chống ồn. Dặn gấu mẹ và con ở nhà nếu bố lên cơn chống ồn thì trói bố lại nhé:)):)):))

thienphuc

Xe điện
cụ đi côn số hợp lý là hết ồn.nếu k hết thuê em lái cho.trước em cũng lái everet máy dầu mọi người hỏi em đang lái xe xăng hả :21: em đang thất nghiệp lại đúng xe vừa nghỉ

Bệnh non ga, khung rung mạnh gây ù ở xe dầu nào hầu như cũng có. Em Mút xôi của Tí ghẻ cũng bị bệnh này, sau khi làm damping ở cửa, nóc, gầm thì .. gần như hết tiếng ù này. Tác dụng của damping trong trường hợp này rất rõ rệt.
Cũng tùy từng xe mà bệnh khác nhau. Em Fairy của Mekong khung gầm của anh ba dùng máy Mitsu đời tống giống như Hi-lander thì lại không bị ù do biết thân biết phận các chú Mekong khi lắp xe đã áp dụng damping khá dầy ở nhiều chỗ trong xe. Tuy nhiên nó lại bị bệnh khác.... hì hì .

Impact_Wrench

Xe buýt
Bệnh non ga, khung rung mạnh gây ù ở xe dầu nào hầu như cũng có. Em Mút xôi của Tí ghẻ cũng bị bệnh này, sau khi làm damping ở cửa, nóc, gầm thì .. gần như hết tiếng ù này. Tác dụng của damping trong trường hợp này rất rõ rệt.
Cũng tùy từng xe mà bệnh khác nhau. Em Fairy của Mekong khung gầm của anh ba dùng máy Mitsu đời tống giống như Hi-lander thì lại không bị ù do biết thân biết phận các chú Mekong khi lắp xe đã áp dụng damping khá dầy ở nhiều chỗ trong xe. Tuy nhiên nó lại bị bệnh khác.... hì hì .
Đọc câu này của cụ xong khối offer lại đi làm chống ồn - giống em :21:

Đọc câu này của cụ xong khối offer lại đi làm chống ồn - giống em :21:
Ấy chết .. tùy trường hợp cụ thể thôi.. không phải lúc nào cũng cần làm chống ồn đâu.
Hôm nọ có bác EEPROM ở Hải Phòng lên nhờ em xem hộ con Jolie bị ồn, em đi thử .. có thấy sao đâu ... thế là bác ấy có vể yên trí lớn, íu ốn chồng .. í quên chống ồn gì nữa. Yếu tố tâm lý có tác dụng rất lớn trong cái sự ồn này đấy nhể :21::21:.

Impact_Wrench

Xe buýt
Ấy chết .. tùy trường hợp cụ thể thôi.. không phải lúc nào cũng cần làm chống ồn đâu.
Hôm nọ có bác EEPROM ở Hải Phòng lên nhờ em xem hộ con Jolie bị ồn, em đi thử .. có thấy sao đâu ... thế là bác ấy có vể yên trí lớn, íu ốn chồng .. í quên chống ồn gì nữa. Yếu tố tâm lý có tác dụng rất lớn trong cái sự ồn này đấy nhể :21::21:.
Cái này chuẩn đới cụ ạ. Hôm nào tâm trạng vui vẻ, lên xe thấy êm lạ thường. Ngược lại, hôm nào đau đầu vì tiền thì sao mà nó ồn thế ko biết, em thề!

nguao

Xe đạp
Bác Mèo giúp em với. Em đã làm chống ồn ở hãng (dán 4 cửa và cửa sau) thấy giảm ồn tốt lắm ạ (ồn từ xe là nhiều nhất, ồn bên ngoài vào thì có giảm chút). Bây giờ định làm tiếp phun gầm chống ồn, theo bác có nên không ạ ? và làm ở đâu được ? Xe em Captiva LTZ ạ. Cảm ơn bác. Số đthoaij của bác em gọi mãi không được.

Bác Mèo giúp em với. Em đã làm chống ồn ở hãng (dán 4 cửa và cửa sau) thấy giảm ồn tốt lắm ạ (ồn từ xe là nhiều nhất, ồn bên ngoài vào thì có giảm chút). Bây giờ định làm tiếp phun gầm chống ồn, theo bác có nên không ạ ? và làm ở đâu được ? Xe em Captiva LTZ ạ. Cảm ơn bác. Số đthoaij của bác em gọi mãi không được.
Vụ của cụ xong ròi nhá .. íu chống ồn chống iếc dzề nữa .. phí xiền :69::69::69:

nlthanh

Xe tải
Hôm qua được sếp chở đi chơi bằng GL450 qua mấy khúc đường xấu cũng nghe rào rào chả khác gì mazda 3 nhà em cả, có hơn là khi vào chỗ sóc không bị kêu rầm rầm như xe em. Thế em chả thèm làm chống ồn nữa:21::21:

nguao

Xe đạp
Vụ của cụ xong ròi nhá .. íu chống ồn chống iếc dzề nữa .. phí xiền :69::69::69:
Vâng, cảm ơn cụ, em vodka cụ một cái (b)

Em thôi ko phun gầm nhưng đang nghĩ nên dán chống ồn cho sàn vì thấy xe vẫn chưa êm như mong muốn ! Cụ có điện thoại ko cho em xin số với ? Cảm ơn cụ Mèo.

Galaxy

Xe hơi
Cụ chống ồn bằng acumat em thấy là rất ok đấy ạ, chỉ hơi mắc một tý thôi, còn các loại khác thì e xin...làm xong đỡ ồn hơn nhưng mà mùi kinh lắm ợ!:redface:

Cụ chống ồn bằng acumat em thấy là rất ok đấy ạ, chỉ hơi mắc một tý thôi, còn các loại khác thì e xin...làm xong đỡ ồn hơn nhưng mà mùi kinh lắm ợ!:redface:
Kiếm loại damping có pha nhiều cao su thì mùi cũng ít lắm cụ ạ. Butyl như Dynamat Extreme, Accumat .. thì nhất rồi dư mà tác dụng cũng không vênh hơn nhiều lần như giá của nó so với mấy loại kia đâu. Ngoài ra damping tuyệt nhiên không phải là thuốc chữa bách bệnh :69::69::69:

Bung To

Xe điện
Em dán chống ồn cho con Altis của em rồi
Đỡ ồn hẳn nhưng mùi keo dán lâu hết lắm, mùa hè càng lâu hết

Ruarualady

Xe tăng
trời ơi, chưa có bác chuột bạch nào ah? em nghe KP nói thì hấp dẫn quá, nhưng em ko muốn xem các bác đã làm tư vấn cho em với.
Bác KP nói là xe vios của em làm hết sàn, cửa, nóc xe giá 2T5. tấm dán mầu đen, 1 mặt có giấy bạc, bac KP nói là xuất xứ JAPAN, sờ tấm thấy rất mềm và dính (như keo dính chuột luôn). bóc ra ngửi thây chỉ hơi hôi hôi (mùi nhẹ hơn rất nhiều so với tâm bitum em đa xem chỗ bác Hội).
Bác nào đã từng làm chỗ bac KP cho em xin ít kinh nghiệm và y kiến với.
Thanks các bác(b)(b):41::41:
xe êm quá, coi chừng lại bị ngụ gật khi cầm lái đấy các cụ ah. hehe....

cuhaifus

Xe container
Có cả 1 thớt dài về chống ồn sao cụ không vào mà nghiên cứu, theo nhà cháu thì nên bằng lòng với cái gì mình có thôi, cho nó lành các cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng