[Funland] Làm cấp dưới thật khó

NGC

Xe tăng
Sếp em :
- trong phòng họp: không đánh đổi chất lượng bằng sản lượng
- ra ngoài khu sản xuất thằng nào làm chậm tiến độ đề ra thì chửi như hát hay

matrix3011

Xe tăng
Em thì ngược lại, sau 20 năm lên được sếp (be bé), em rút ra bài học xương máu, là muốn an nhàn chỉ có làm nhân viên.
Chuẩn đấy cụ, sếp mà nhàn thì chỉ có loại xếp xó thôi :))

matrix3011

Xe tăng
Sếp bà công ty em thì như thời tiết, sáng nắng chiều mưa, giữa trưa có tuyết..... thay đổi ý kiến chỉ đao như Messi đi bóng.
Sang tuần em nộp đơn xin nghỉ!
Cụ phải nhìn xem, bà làm vậy bao lâu rồi và cty phát triển như thế nào. Nếu nó vẫn tốt, đi làm nghĩa là bà sếp làm đúng :))

caisua

Xe lăn
Em thì ngược lại, sau 20 năm lên được sếp (be bé), em rút ra bài học xương máu, là muốn an nhàn chỉ có làm nhân viên.
các cụ nào chưa rõ nỗi khổ của thằng sếp nên cứ tưởng là sướng lắm. Vào cty cứ thấy thằng nào bạc đầu thì là sếp, đủ hiểu sướng hay khổ

VuNgoanMuc

Xe điện
Hôm trước em được sếp giao nhiệm vụ gì chẳng nhớ. Nhớ mỗi câu sếp nói "Nên tổ chức làm sao cho thật hoành tráng, tiết kiệm mà ngắn gọn". Em mất ngủ mấy hôm chưa tìm ra cách.
Thế mà cụ đã mất ngủ.... bị sếp dí cho cái việc phải thông qua 1 dự án để giải ngân tiền mà thiếu đủ thứ giấy tờ chứng từ, số liệu thì xào nấu, với câu cửa miệng phải làm thật nhanh theo đúng quy định và không được gây chậm trễ khó khăn cho đối tác .. thì không biết nên làm thế nào cho phải.. không làm thì chắc chắn ăn đòn hội đồng từ sếp, mà làm thì thấp thỏm không biết ra sao ngày sau :D

Azeglio

Xe điện
các cụ nào chưa rõ nỗi khổ của thằng sếp nên cứ tưởng là sướng lắm. Vào cty cứ thấy thằng nào bạc đầu thì là sếp, đủ hiểu sướng hay khổ
Cụ kia đang nói đến vài sếp nn thôi. Chứ sếp tư nhân thì đúng là bạc đầu.

minhab

Xe điện
Với em thì không đánh đổi tự do lấy bất cứ thứ gì, em cũng là sếp nhỡ nhỡ nhưng nhận những cái lệnh rất củ chuối từ trên, hệ quả là cả chi nhánh coi sếp như đống.... ấy, em đã đâm đơn hết tháng xin nghỉ :D

maytinh8780

Xe tăng
cụ không làm to được rồi, sếp nói thế nghĩa là phần sếp thì thật hoành tráng, phần anh em thì tiết kiệm mà ngắn gọn. Cứ thế mà triển thì chả mấy chốc cụ lên như riều.
Vâng em cảm ơn cụ. Để mai e cho triển theo ý cụ luôn

congchi

Xe điện
Cụ kia đang nói đến vài sếp nn thôi. Chứ sếp tư nhân thì đúng là bạc đầu.
Sếp nào cũng thế thôi bác ơi.
Sếp tư nhân làm sai thì đuổi việc, kiếm việc khác.
Sếp nhà nước làm sai thì đi tù.
Sếp nhà nước 1 ngày kí cả trăm cái văn bản, hồ sơ, lám đếch gì có thời gian mà đọc. Phó mặc hết vào sự tin tưởng cấp dưới. Chỉ xui xẻo 1 phát là lên đường.
Thiếu gì ví dụ.
Thuyền to thì sóng lớn. Thế thôi.
Còn bác nào nói làm sếp sướng, thì bác đó mới đang le ve ở vị trí nhân viên thôi. Nên chả cần tranh luận làm gì.

Kurumasuki

Xe container
Không đọc đã chém
Không siết nhà công nhân, nhà xã hội
Siết đất nền, nghỉ dưỡng, cao cấp
Chuẩn thế mà còn xuyên tạc

kfc1981

Xe điện
Cháu làm sếp đây, sếp xó thôi cơ mà nhọc lắm chứ méo đc thung thướng như nhiều người vưỡn nghĩ!

Yeuaibaygio

Xe container
"Nên tổ chức làm sao cho thật hoành tráng, tiết kiệm mà ngắn gọn".
Làm cái phông thật to đẹp, hoành tráng để chụp ảnh.
Phát cho mỗi đại biểu 1 chai nước suối.
Số còn lại chia ra bỏ phong bì. Nhớ bỏ cho sếp nhiều nhất.
Vậy là đúng tiêu chí sếp yêu cầu.

Demchinhhang.net

Xe container
Cơ mà nghĩ làm cấp dưới khó thật Cccm nhỉ? Hôm trước em được sếp giao nhiệm vụ gì chẳng nhớ. Nhớ mỗi câu sếp nói "Nên tổ chức làm sao cho thật hoành tráng, tiết kiệm mà ngắn gọn". Em mất ngủ mấy hôm chưa tìm ra cách.
Quá dễ, nhưng chỉ sợ sếp không đồng ý:D

fundraiser

Xe container
Sếp em :
Về mặt biện chứng là ko sai đâu cụ. Thúc thằng sản xuất để sx nhanh, thúc thằng kiểm soát chất lượng để có chất lượng tốt. 2 thằng này đối kháng nhau nên nó sẽ gặp nhau ở 1 điểm cân bằng hay điểm tối ưu. Đó là cái sếp muốn. Chứ nếu tất cả mọi ng trong cty đều cùng nhìn về 1 hướng dễ sấp mặt lắm. Thằng KCS cũng chỉ mong muốn sản lượng thì chất lượng sẽ như lìn ngay.

Zindaubo

Xe tải
Sếp nào cũng thế thôi bác ơi.
Sếp tư nhân làm sai thì đuổi việc, kiếm việc khác.
Sếp nhà nước làm sai thì đi tù.
Sếp nhà nước 1 ngày kí cả trăm cái văn bản, hồ sơ, lám đếch gì có thời gian mà đọc. Phó mặc hết vào sự tin tưởng cấp dưới. Chỉ xui xẻo 1 phát là lên đường.
Thiếu gì ví dụ.
Thuyền to thì sóng lớn. Thế thôi.
Còn bác nào nói làm sếp sướng, thì bác đó mới đang le ve ở vị trí nhân viên thôi. Nên chả cần tranh luận làm gì.
E thấy chỉ riêng cái việc đi họp ngồi nghe chửi nhau là đã tê hết đít, loạn thủ lên rồi! sau đó về gặp cấp dưới lại chửi chó, đá mèo cho đỡ bực! Nói chung là chối tỉ!...nhưng được cái kiếm cũng khá :))

whitewood

Xe buýt
Sếp em :
Em làm bên sx nhiều em biết. Có rất rất nhiều cách giúp làm nhanh mà vẫn đảm bảo chất lượng. Quan trọng là phải sáng tạo, chịu khó suy nghĩ tìm cách và quan trọng là khi cần phải chịu chi đầu tư

MEC V6

Xe điện
Em chào Cccm. Đọc tin này trên báo mạng sáng nay thì thị trường Bđs lại thoát "lạnh nguội" rồi. https://vnexpress.net/thu-tuong-khong-siet-tin-dung-dia-oc-bat-hop-ly-4487792.html
Cơ mà nghĩ làm cấp dưới khó thật Cccm nhỉ? Hôm trước em được sếp giao nhiệm vụ gì chẳng nhớ. Nhớ mỗi câu sếp nói "Nên tổ chức làm sao cho thật hoành tráng, tiết kiệm mà ngắn gọn". Em mất ngủ mấy hôm chưa tìm ra cách.
Cứ chung chung thế này ngầm hiểu đc bật đèn xanh

NGC

Xe tăng
Về mặt biện chứng là ko sai đâu cụ. Thúc thằng sản xuất để sx nhanh, thúc thằng kiểm soát chất lượng để có chất lượng tốt. 2 thằng này đối kháng nhau nên nó sẽ gặp nhau ở 1 điểm cân bằng hay điểm tối ưu. Đó là cái sếp muốn. Chứ nếu tất cả mọi ng trong cty đều cùng nhìn về 1 hướng dễ sấp mặt lắm. Thằng KCS cũng chỉ mong muốn sản lượng thì chất lượng sẽ như lìn ngay.
Em làm quản lý đủ lâu để hiểu được điểm rơi của sự tối ưu nằm ở đâu. Nên em cũng rất hiểu lão ấy có hợp lý hay không cụ ạ he he

quy la tien

Xe điện
Sếp bà công ty em thì như thời tiết, sáng nắng chiều mưa, giữa trưa có tuyết..... thay đổi ý kiến chỉ đao như Messi đi bóng.
Sang tuần em nộp đơn xin nghỉ!
Ơ, xao nại nghỉ, sếp bà thị cụ cứ tập mấy kỹ năng, full skil là ok mà,mài chê chị à xao nại đi???

NGC

Xe tăng
Em làm bên sx nhiều em biết. Có rất rất nhiều cách giúp làm nhanh mà vẫn đảm bảo chất lượng. Quan trọng là phải sáng tạo, chịu khó suy nghĩ tìm cách và quan trọng là khi cần phải chịu chi đầu tư
Những cái cụ liệt kê là basic rồi. Ai làm bên sản xuất cũng hiểu hết
Như cụ fundraiser bên trên nói đó. Thằng giỏi phải tìm ra điểm tối ưu cân bằng giữa lượng và phẩm vì vốn dỉ cặp phạm trù này mang tính đối kháng lẫn nhau
Còn sếp nào mà cứ oang oang hô hào sản lượng tối đa với chất lượng tuyệt hảo thì em liếc nữa con mắt he he