[Thảo luận] Làm cách nào để thông tin cho xe đi sau?

pmhunghero

Xe buýt
trường hợp này em găp cũng nhiều, em hay điacacs tỉnh Tây Bắc, đường QL2, QL3, QL6, QL32, QL70... hầu như đường nào cũng ó bắn tốc độ cả, mình đi nhiều nên cũng hay để ý và nhất là sắp đến thị trấn, thị xã hay khu dân cư là đều giảm tốc độ theo đúng quy định nhiều bác húng cứ nất quyết xin vượt, em đều nháy xin nhan phải, vaolanf trong cho các bác vượt, 1 lúc sau đi lê lại thấy bác hàn huên với xxx.

EMđi đường trường cũng hay đểý guơng hậu, thấy bác nào xe to, phóng nhanh có ý định vượt mình, hoặc xe bus, xe khách liên tỉnh, xe 3-4 chân, chưa thấy xi nhan xin vựot là em đều tự giác nháy xi nhan phải , lán sang làn bên phải, giảm ga cho các bác vựot hết. Nói chung em được cái đi từ tốn.

Thuxe

Xe tải
Nhà cháu (mà đã) làm thế này: nháy đèn phanh, nhưng vẫn dạt về phải (nhưng không đủ rộng cho lên), hạ kính, thò tay ra làm hình khẩu súng, làm hiệu bắn vẩy đạn: Pằng, Pằng... Bác kia chắc cũng là chim sợ đạn thôi, hiểu liền mà. :redface:

thich tieu tien

Xe buýt
cái đoạn nay mình được nghe nói từ 1 người bị dính và đi ngược chiều gặp nhiều nên may chưa dính chứ không thì ... mà vn kiểu gì mà nội thị đoạn 20 đoạn 30 đoạn 40 và đoạn 50 ** biết đâu mà lần (mà máy mình sao o ấn được biểu tượng nhỉ )

bagac_may

Xe tải
Theo kinh nghiệm trong ngề của nhà cháu là: Xuống kính, thò tay ra chỉ chỉ 1 ngón xuống đất vài lần...:69::69::69:Đó là Pass của các bác Tài đường dài đấy ựa. Cụ cũng lưu ý bàn tay 5 ngón thì phải trừ cái ngón giữa ra nhé:21::21::21:Chứ không lại tưởng xe trước chưởi xe sau rùi lại lên oánh nhau thì nhà cháu ko chịu trách nhiệm đâu ạ:)):)):)):))

Hắc Ín

Xe tăng
Sáng sớm nay nhà cháu lên HN gần đến trạm xxx Sao đỏ, chỗ mới cắm biển 40 gần trạm ABC có cụ Sotana biển 14P-1117 làm vèo cái qua nhà cháu ở đoạn đường đập hẹp đó:77:, đi theo 1 tẹo đã thấy cụ ấy đang trình bày với xxx rùi:102:. Nhà cháu vào làm bát bún cá rô xong đi tiếp thì thấy cụ ấy lại thập thò đằng sau, từ đấy thấy đi từ tốn hẳn ạ:41:! Không thấy có biển OF.:^).

Xebe_HL

Xe tải
cụ có nhìn ngược số không cụ ,con này là thành viên OF QN tốc độ trung bình của nó là 80 km/h :21:

Đúng con này cụ ạ, mà nhìn ảnh đẹp hơn nhìn thực tế. Thế cụ này cũng quê QN mà lại ko bít đoạn này có xxx nhẩy! Mà cũng ko thấy cụ ấy phát biểu giề nhẩy :'(???

datinh

Xe container
:21: em cũng có bị trường hợp giống cụ , nhưng em nháy phanh 3,4 cái cái cụ đi sau em vẫn còi, rồi đèn ( em biết có bắn tốc độ vì sáng vừa đi qua đoạn đấy) nhưng mà cụ đi sau húng quá, em đành nhường cho cụ ý qua, qua mặt em cụ ý còn nhìn em mồm lẩm bẩm ( chắc đang chửi) nhưng em vẫn cố nhịn và lấy tay chỉ về phía trước, chắc cụ ý tưởng em bảo là đi nhanh lên , cụ ý phóng vèo đi luôn, em vẫn đi đúng tốc độ , được 2km thì thấy cụ ý đang đứng gãi đầu với 1 anh xxx ....
Các cụ ấy thích chết thì cho chết
Cái lày kêu là : Ngựa non háu đá (l)

ducfbcp

Xe hơi
hôm nọ qua km11 thấy có 1con venza trắng bị vịn ..bên trong có 1 mũ và 1 áo công an nhưng vẫn thấy cầm cái giấy màu hồng sang bên cạnh nhưe ai gặp xxx qn vịn thì chỉ có phạt thôi chứ khó xin không lắm
Vàng 1: Thêm cả áo nữa thì ko hiểu bác này là thế nào (Ko biết có sao vạch gì ko?).
Vàng 2: Bác này hàng rỏm (Ko rõ sau đấy vụ mũ áo thế nào?).
Vàng 3: Có câu " Hổ dữ không ăn thịt con". xxx QN vẫn tình cảm mà. Nghe dân đồn xxx Bắc Ninh "hoành nhất": Lập biên bản, gửi thông báo về cơ quan -> Tèo.

thienhvnh

Xe máy
Mà E sợ lúc mình hạ kính.... thì mấy tay xxx lại mới mình uống nước trước ấy chứ!?
Các cụ ko phải sợ thế đâu! Nếu các cụ ko sai gì thì sợ gì xxx chứ? Đi đường các cụ nhìn thấy xxx là cứ giảm tốc, còn em đi đủ hạn chế tốc độ thì thôi, nếu thấy xxx thì các cụ cứ nháy đèn, còi cho xxx tránh ra! Các cụ đi đúng luật mà cứ sợ là thế nào nhỉ?

xecoi

Xe tải
Em toàn nháy nhan trái 1 lúc, nếu các bác í tiếp tục câu pha thì em nhường cho lên. Hoặc là bận thật, hoặc là muốn giúp đỡ XXX hoàn thành chỉ tiêu :)

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bật cảnh báo nguy hiểm không cho vượt , nếu bác nào hiểu được thì hiểu , không hiểu được cứ thích lên thì cứ để bác ý lên mà nộp phạt xong chắc chắn sẽ phải hiểu ( muộn còn hơn không ) . em lại thề (b)

Chỉnh sửa cuối:

thienphuc

Xe điện
bật xi nhan trái nháy vài cái rồi tắt là xe sau hiểu

Vietroad111

Xe buýt
Em vẫn thường làm và rất hiệu quả. Bật xi-nhan báo ko cho vượt và lách xe ra một chút, thò tay ra ngoài chỉ mấy ngón tay xuống đất, rồi lại vào ko cho vượt. Sau thấy mấy Bác ko xi-nhan vượt nữa. Hết đoạn em chánh cho vượt trước. Vượt qua còn dơ tay cảm ơn (b)

ChiePCW

Xe tăng
Đúng con này cụ ạ, mà nhìn ảnh đẹp hơn nhìn thực tế. Thế cụ này cũng quê QN mà lại ko bít đoạn này có xxx nhẩy! Mà cũng ko thấy cụ ấy phát biểu giề nhẩy :'(???
Phát biểu mấy bài phía trên rồi mà cụ.
Chung kết lại là đi tiếp sau vài phút tâm sự, xxx thấy cái biển Phát không, Lộc không này chán chả muốn phạt.

Trung Khai

Xe tải
Sáng nay E đang bon trên đường với vận tốc "đường phố" thấy 01 bác nháy đèn liên tục xin vượt, E đã định ko cho vượt vì đây là đoạn đường có xxx bắn tốc độ, nhưng thấy bác ấy cứ nháy nên E dạt vào cho bác ấy vượt (vì E biết nếu ko cho vượt thế nào cũng bị chưởi, mà sáng ra E ko thich bị chưởi, kể cả chưởi thầm:'(!!!). Mà lúc ấy cũng nghĩ bác ấy sẽ nhìn thấy biển hạn chế tốc độ và nhìn thấy mấy xxx nữa, nhưng :77::77:... Thấy 02 xxx lao ra và a lê.... E ân hận quá vì sau khi bác này bị xxx tuýt còi mới biết là thành viên OF vì thấy có dán logo OF.
Theo E nghĩ bác này chắc ko fải ở quê E (vì xe hơi cũ mà lại biển 14N 0806)
Quê E HL-QN rất hay bắn đoạn này đoạn qua ngã 3 BaLan đến ngã tư đèn đỏ Ao cá gần đến bến xe Bãi Cháy theo chiều HL-HN hạn chế 30km/h(bác nào thi thoảng đi qua cần lưu ý).(b)
Cụ hạ kính, tay trái thò ra ngoài vẫy xuống dưới kiểu :77: là hiểu được ngay. Còn không hiểu thì đành chịu

Mali

Xe hơi
Em nghĩ là cầm theo cái bảng và viên phấn thôi, cần gì viết rồi cứ một tay volang, một tay giơ bảng (b)

Trong trường hợp của bác thì toẹt 3 cái "XXX" lên bảng là xong:6:

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
ơ vượt tốc độ thì phải bắn cho chừa đi chứ hehe

em đã chạy lên 80 mà vẫn còn nháy xin vượt thì nghỉ đi, muốn vượt thì cho vượt phải luôn hehe

chả hay ho gì cái trò bao che tránh xxx rồi phóng nhanh vượt ẩu, nguy hiểm bỏ mịe hic hic

neoropi

Xe đạp
Chia buồn cho bác

Relaxtech

Xe buýt
Sáng nay E đang bon trên đường với vận tốc "đường phố" thấy 01 bác nháy đèn liên tục xin vượt, E đã định ko cho vượt vì đây là đoạn đường có xxx bắn tốc độ, nhưng thấy bác ấy cứ nháy nên E dạt vào cho bác ấy vượt (vì E biết nếu ko cho vượt thế nào cũng bị chưởi, mà sáng ra E ko thich bị chưởi, kể cả chưởi thầm:'(!!!). Mà lúc ấy cũng nghĩ bác ấy sẽ nhìn thấy biển hạn chế tốc độ và nhìn thấy mấy xxx nữa, nhưng :77::77:... Thấy 02 xxx lao ra và a lê.... E ân hận quá vì sau khi bác này bị xxx tuýt còi mới biết là thành viên OF vì thấy có dán logo OF.
Theo E nghĩ bác này chắc ko fải ở quê E (vì xe hơi cũ mà lại biển 14N 0806)
Quê E HL-QN rất hay bắn đoạn này đoạn qua ngã 3 BaLan đến ngã tư đèn đỏ Ao cá gần đến bến xe Bãi Cháy theo chiều HL-HN hạn chế 30km/h(bác nào thi thoảng đi qua cần lưu ý).(b)
Nếu thật sự muốn tốt cho đời thì bác cứ đi đúng làn và dùng thêm signal trái để báo xe sau đừng vượt. Nếu không được thì đành để bác đi sau cám ơn sau khi bị tóm với 2 tội vượt phải và quá tốc độ, làm thế nào được. Có phải bao giờ cũng nói hết được đâu.