Làm cách nào để khắc phục kính bên bị mờ khi trời mưa

p_quanghuy

Xe tải
Nhà em kô kinh doanh ạ. Hiện tại em còn khoảng 50ml loại này bác nào nhiệt tình thì cứ pm em số điện thoại, em mang đến tận nơi để kiểm chứng. Loại hóa chất này dùng cho ngành khác (em kô tiện nói ra), hoàn toàn kô liên quan đến xe cộ. Nếu giá ở ngoài họ lấy tiền triệu cho dịch vụ này thì quả thật là quá chát. Cũng có thể bọn "tây" nó lòe dân việt mình bán cho các cửa hàng kd với giá trên trời thì sao, các cụ cũng đừng nên suy nghĩ làm gì cho mệt đầu ạ.
Cụ Peroxide làm bên Tổng cục Tình báo hay sao thế ạ? Nhà em thấy cụ mắc bệnh nghề nghiệp, cứ úp úp mở mở như...
Anh em thấy cụ giới thiệu loại hóa chất hay hay nên tò mò hỏi địa chỉ mà cụ cứ vòng vo. Cụ cung cấp đc thông tin cụ thể chi tiết thì anh em vodka cụ ầm ầm, còn cụ không nói được thì thôi, chả cần trình bày nhiều làm gì ạ (mất thời gian mọi người theo dõi, comment mà chả đi đến đâu).
Em vodka trừ cụ 1 phát. :-L

huyenbn

Xe đạp
Chấp nhận đi cụ! Chả hiểu sao cụ lại hỏi cái câu này? Nếu khó nhìn quá thì cụ làm thêm 4 cái gạt mưa vào 4 cánh phụ nữa cho nó máu!

laichuanhieu

Xe tăng
Nhà em kô kinh doanh ạ. Hiện tại em còn khoảng 50ml loại này bác nào nhiệt tình thì cứ pm em số điện thoại, em mang đến tận nơi để kiểm chứng. Loại hóa chất này dùng cho ngành khác (em kô tiện nói ra), hoàn toàn kô liên quan đến xe cộ. Nếu giá ở ngoài họ lấy tiền triệu cho dịch vụ này thì quả thật là quá chát. Cũng có thể bọn "tây" nó lòe dân việt mình bán cho các cửa hàng kd với giá trên trời thì sao, các cụ cũng đừng nên suy nghĩ làm gì cho mệt đầu ạ.
Cụ cứ nói thế anh em thấy tủi quá. XIn cụ cho tên hóa chất và địa chỉ mua để anh em đỡ bị thiệthại. Cụ có thể nhắn riêng cho cái PM nhé. Thanks cụ.

peroxide

Xe buýt
Em đã thông báo với các cụ là loại này kô bán đại trà ở ngoài (bán dân dụng) mà chỉ dùng trong ứng dụng công nghiệp. Tuần này em đợi mãi mà chả cụ nào pm em để em mang qua làm thử để các cụ rì viu, em đi công tác rồi, 2 tuần sau em lại về HN. Em kô có ý định kinh doanh loại hóa chất này (hóa chất cty em), chẳng qua thấy bên ngoài lấy đắt quá thì em mới "ngứa mồm" thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

K59

Xe tải
Nhà em khẳng định lại hóa chất này có gốc silicon (mầu trắng như sữa). Nó sẽ tạo 1 lớp bảo vệ lên bề mặt của kính, mica. Đối với mica, nó có thêm tác dụng là xóa vết xước. 2 công dụng này em đã làm nhiều rồi. Hóa chất này có phụ gia gây hiệu ứng làm căng bề mặt (surfactant).
Nếu các cụ vào ks 5 sao của bọn nước ngoài ăn uống thì thử nhỏ nước lên đĩa mà xem, nước sẽ trôi tuồn tuột (đây là ứng dụng khác của chất surfactant)
Surfactan có tác dụng làm căng bề mặt. Ứng dụng trong y học là thuốc tiêm cho trẻ sinh non chỉ có tác dụng trong vòng 24 tiếng đồng hồ kể từ khi sinh. Do trẻ sinh non thường bị xẹp phổi, suy hô hấp nên surfactan sẽ hỗ trợ làm căng bề mặt phổi. Một mũi tiêm surfactan có giá thấp nhất là 15 triệu.

anhtho

Xe ngựa
Surfactan có tác dụng làm căng bề mặt. Ứng dụng trong y học là thuốc tiêm cho trẻ sinh non chỉ có tác dụng trong vòng 24 tiếng đồng hồ kể từ khi sinh. Do trẻ sinh non thường bị xẹp phổi, suy hô hấp nên surfactan sẽ hỗ trợ làm căng bề mặt phổi. Một mũi tiêm surfactan có giá thấp nhất là 15 triệu.
Thực ra surfactant làm giảm sức căng bề mặt !
Trong phổi người có sẵn chất này (dạng sinh học) và nó làm giảm sức căng bề mặt trong các nang phổi làm không khí thấm tốt vào từng ngóc ngách. Nói làm căng phổi là kiểu hiểu : nó thở được ! Trẻ thiếu tháng thường chưa đủ surfactant này nên phải tiêm.
Trong công nghệ tẩy rửa, surfactant đóng vai trò quan trọng vì nó làm tan dầu với nước (ở dạng mixxel). Xà phòng chính là 1 chất surfactant.

mandylanh2011

Xe buýt
hay là bôi chút dầu ăn,trơn quá nó trôi hết ạhh.hi e fun tý

peroxide

Xe buýt
Surfactant định nghĩa chuẩn thì cứ tiếng anh mà phang ạ, mà nó cũng chỉ giải thích chung chung thôi.
Ứng dụng trong tẩy rửa thì như cụ anhtho nói.
Còn ứng dụng trong công nghệ phủ bảo vệ thì sức "căng" của nó sẽ thắng sức căng của nước (như kiểu mặt saphia ý ạ, cụ nhỏ nước vào thì giọt nứoc bị o bế thành cục tròn, có đường kính nhỏ, nếu nhỏ nước lên vật liệu khác thì đường kính nó sẽ lớn hơn)

Chimpanzeevn

Xe tải
Topic này hay quá, đúng cái cháu đang cần tìm

bi3nce

Xe hơi
xe em cũng có sấy hết chỉ có 2 tai là vẫn bị đọng nước mưa thôi

vietc4

Xe buýt
chỉ còn mỗi cách là mở của ra lấy khăn lau thôi

dungbacauto

Xe tăng
Việc hạ kính ô tô xuống khoảng 10-15cm sẽ giúp cân bằng nhiệt độ trong và ngoài xe, tránh tình trạng đọng nước
Tuy nhiên, để đảm bảo sức khỏe của người lái và độ bền của nội thất xe, biện pháp này chỉ nên áp dụng đối với trường hợp thời tiết ít mưa và không quá lạnh
Bật chức năng sấy kính là một phương pháp giúp khắc phục tình trạng kính lái bị mờ do hơi nước ngưng tụ
Lái xe cần lưu ý, khi bật chức năng này, bạn nên đóng kín các cửa sổ trên xe. Nếu chỉ cần một trong các cửa mở, hệ thống sấy kính sẽ hoạt động kém hiệu quả
Với một số mẫu ô tô đời cũ không được trang bị chức năng sấy kính, người dùng cũng có thể loại bỏ hơi nước ngưng tụ trên kính lái bằng việc điều chỉnh hệ thống điều hòa
Bật quạt gió cũng được coi là biện pháp đơn giản giúp khắc phục hiện tượng kính lái bị mờ, đồng thời giúp bạn cải thiện tầm nhìn khi lái xe

Long Leopard

Xe đạp
Đào mộ lại topic do cụ peroxide bảo mật kỹ quá. Các cụ cần nghiên cứu chất chống nước bám dính bề mặt thì tham khảo một vài chất sau:

Long Leopard

Xe đạp
Cụ cứ nói thế anh em thấy tủi quá. XIn cụ cho tên hóa chất và địa chỉ mua để anh em đỡ bị thiệthại. Cụ có thể nhắn riêng cho cái PM nhé. Thanks cụ.

3)Nano coating Car maintenance ( Lớp phủ nano cho ô tô)

3.1 ECO-SN PF-303 Lớp phủ nano siêu kị nước

Lớp phủ Nano không độc hại

Không ảnh hưởng đến xe

Lớp phủ tự làm sạch, siêu kị nước

Đặc tính:

-Không độc hại

-Dễ dàng sử dụng

-Không ảnh hưởng đến độ bóng của thân xe

-Tự làm sạch và siêu kị nước

-Dạng lỏng chống tia UV , thời lượng sử dụng lâu dài

Thông tin hóa chất:

Trạng thái : Chất lỏng trắng sữa

Kiencoi79

Xe hơi
Cụ mua bịch thuốc lào tiên lãng nhé ,hiệu quả phết ,còn bà cả em thì không chịu được mùi thuốc lào nên em mua review rain ,hộp màu vàng của USA giá có 75k/hộp ,cụ bôi vào kính chiếu hậu và các kính hai bên cửa , dùng vải mềm đánh thật lực ,đảm bảo mưa càng to càng trong .
Nào e thử xem sao, mưa toàn ko nhìn thấy sau

Long Leopard

Xe đạp
Nào e thử xem sao, mưa toàn ko nhìn thấy sau
cái đó nó chỉ tạm thời thôi, cụ sử dụng hóa chất 303, 304 thì được cả năm nếu phủ 2 lớp, cụ mua 1 lít nó tầm dưới 1 triệu thì sử dụng được 3-4 năm mới hết