Làm cách nào để chụp ảnh sản phẩm đẹp bằng điện thoại?

dangkyqd

Xe hơi
Không cần phải chỉnh sửa đâu, mình nghĩ nên tôn trọng độ trân thật của sản phẩm. Sảm phẩm tốt dù góc chụp có hơi xấu nhưng vẫn đạt độ trân thật + giá cả hợp lý vẫn bán ầm ầm.
Mình thấy bên nhật bán ô tô qua mạng toàn chụp bằng đt càng chỗ nào hỏng họ càng dí thẳng camera vào đó chụp rồi nói hàng của tao lỗi chỗ này, ai cảm thấy ưng vẫn mua mà.
Lấy tạm 1 con xe xấu hoắc cho mọi người xem (giá xe tầm 50tr tiền việt)
https://chukosya-ex.jp/detail/ccCU6774884484?action_type=sat_use_search

Được gửi từ iPhone X - Otofun

hoangvnhchau

Xe tải
Chả là em đang có kế hoạch mở một cái shop bán đồ nam, muốn đầu tư tự chụp ảnh sản phẩm để tăng thêm niềm tin cho khách hàng, khổ nỗi trình độ nhiếp ảnh có hạn lại cũng không bao giờ tự sướng :| nên không biết chụp như thế nào cho đẹp. Có cụ nào ở đây đang kinh doanh online hay có kiến thức về nhiếp ảnh chia sẻ em xin ít kinh nghiệm nhé. Em cảm ơn các cụ trước ạ.

Em cũng tự làm đây cụ. Nếu cụ cảm thấy ok em qua shop xem hàng rồi làm hộ cụ (nếu ít hàng), có gì cụ PM cho em nhé!

Dipi Store

Xe máy
Website
www.facebook.com
Không cần phải chỉnh sửa đâu, mình nghĩ nên tôn trọng độ trân thật của sản phẩm. Sảm phẩm tốt dù góc chụp có hơi xấu nhưng vẫn đạt độ trân thật + giá cả hợp lý vẫn bán ầm ầm.
Mình thấy bên nhật bán ô tô qua mạng toàn chụp bằng đt càng chỗ nào hỏng họ càng dí thẳng camera vào đó chụp rồi nói hàng của tao lỗi chỗ này, ai cảm thấy ưng vẫn mua mà.
Lấy tạm 1 con xe xấu hoắc cho mọi người xem (giá xe tầm 50tr tiền việt)
https://chukosya-ex.jp/detail/ccCU6774884484?action_type=sat_use_search

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Em cảm ơn cụ, cụ nói đúng quá, kinh doanh đặc biệt là kinh doanh online rất cần độ chân thật của sản phẩm, càng chân thật càng dễ lấy được lòng tin của khách hàng cụ nhỉ.

dangkyqd

Xe hơi
Em cảm ơn cụ, cụ nói đúng quá, kinh doanh đặc biệt là kinh doanh online rất cần độ chân thật của sản phẩm, càng chân thật càng dễ lấy được lòng tin của khách hàng cụ nhỉ.
Bài học về mua hàng qua mạng vẫn còn đó, ảo quá đâm ra khách hàng cảm thấy lo nhỡ đâu mua về nó không đẹp thế này thì sao. Mình ít thấy ở vn bán hàng online như vậy.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Theo em, bác nên tải vài cái app về rồi thử tất cả các app xem cái nào ánh sáng thật nhất với sản phẩm, thì dùng. Màu mà khác sp quá, khách mua về ko ưng là tèo.
Nền ảnh, nên là màu trắng. Vì vừa dễ chụp các sản phẩm khác lên mà ko sợ át màu của sản phẩm (trừ sp màu trắng).
Mẫu ko cần body quá đẹp, nhưng diễn được. Mà có face đẹp nữa thì quá tuyệt rồi!

Chúc bác buôn may bán đắt ạ

taomeomommy

Xe buýt
Trước em dùng dslr của canon, giờ thấy con s10 của samsung chụp ngon lành lại nhanh gọn và tiện nên chả mấy khi sờ tới canon nữa. Màu con s10 lên rất đẹp, các chế độ chụp cũng linh động, chụp sản phẩm thì cụ cứ kiếm cái nền tương phản với sản phẩm để làm nổi bật sản phẩm của mình lên.
Ảnh e chụp bằng s10: