[Funland] Làm ăn láo nháo, bố láo thế này mà đòi hoá DỒNG, theo CCCM nên tiếp tục cho thằng này một bài không

dongnat123

Xe container
Hôm đặt hàng shop báo còn hàng. Đang xử lý, 4 ngày sau thấy shoppee báo đơn bị hủy từ shop. Thôi, đặt shop khác. 3 ngày sau có ng gọi anh đặt hàng này ah.
Uh.
Em chỉ xác nhận lại thôi.
Uh, bao giờ ship em?
Dạ em đang xử lý đơn của anh.
Ơn giời cuối cùng thì hàng cũng có. Nhưng mua của hội này không thích vì ko được ktra hàng. Chả biết mình trả tiền có đúng cái mình mua không. May hơn khôn.
Em nghĩ bọn shop giở trò mèo trốn % cho shopee. Em là em hỏi cho rõ ràng rồi báo luôn cho shopee. Gian dối kiểu đấy em không chấp nhận được

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nó Không giao hàng nhưng Gian dối tự chuyển status là giao fail. Rồi h nó muốn cụ ấy xác nhận cụ ấy k nhận hàng do cụ ấy đã nhận sp khác chứ kp lỗi của nó. Nó sẽ k bị trừ lương còn cụ chủ thêm 1 hay 2 lần như thế sẽ bị khóa chức năng mua thanh toán tiền sau.
Cụ chủ không cần đôi co với mấy cậu giao hàng đó.
Nhìn chung họ là nhân sự chạy xe rồi, thêm nữa cái app bên đó lởm lắm, vừa pcik hàng xong đang giao lại nổ đơn đi pick.... khù khoằm lắm. Ngày nào em chả có đơn giao đi giao về, nhiều là khác. Lắm lúc các cậu ấy gọi, alo anh ơi, app nó nổ vớ vẩn quá, em đang vừa chạy chỗ anh ra đi giao 10km lại nổ bắt em quay lại, chiều em tiện, hoặc tối em qua em lấy hàng anh nhé.
Thế nên lắm lúc, mình cũng nên bớt nóng đi tí với lực lượng lao động phổ thông đó!

Tuan Can

Xe container
Em nghĩ bọn shop giở trò mèo trốn % cho shopee. Em là em hỏi cho rõ ràng rồi báo luôn cho shopee. Gian dối kiểu đấy em không chấp nhận được
Chắc thế ạ, em thì ko rõ lắm nên ko nghĩ ra.

dongnat123

Xe container
Em đang định hợp tác với bên này cụ ah, nghe cụ nói ghê quá, bếp bên em hàng chất lượng cao giá hàng củ để họ giao em băn khoăn quá.
Cụ tìm hiểu xem tỷ lệ hàng hoàn là bao nhiêu %. Trước gấu em làm bưu điện nghe nói tỷ lệ hoàn cao loanh quanh 23%. Mấy ông bưu tá lương thấp nên nghỉ suốt. Theo em tránh ông bưu điện ra cho lành :D

dongnat123

Xe container
Hehe, chung tâm trạng cụ chủ:P

Sau vụ này em thử qua Lazada xem thế nào

dongnat123

Xe container
Mua online miễn phí ship hoặc ship rẻ thì dịch vụ nó chỉ thế thôi cụ ơi...giờ cụ lên face mua gọi ship đi luôn thì 50-70k ship thì 15p nhận đồ luôn.
Em không chơi phây. Gấu cũng bận nên em đặt Shopee cho tiện vì hay mua mấy đồ điện tử linh tinh nên search luôn, nắng thế này lên chợ giời ngại lắm. Chiếu trúc chợ gần quán đầy, gấu em chạy ra mua khéo còn rẻ và nhanh hơn

raspberry

Xe tăng
Cái tít của cụ chủ vĩ mô quá.

hanoipho79

Xe lăn
Em không chơi phây. Gấu cũng bận nên em đặt Shopee cho tiện vì hay mua mấy đồ điện tử linh tinh nên search luôn, nắng thế này lên chợ giời ngại lắm. Chiếu trúc chợ gần quán đầy, gấu em chạy ra mua khéo còn rẻ và nhanh hơn
Chợ TC thì có thiếu cái gì đâu,em ko bao giờ đặt mua qua TMĐT...thích em lên face xem shop nào uy tín thì bảo ship luôn là cùng lắm 30p nhận hàng.

truong_son

Xe máy
Chủ thớt đen. Em mua hàng shopee liên tọi mà chưa gặp trường hợp này bao giờ. Tụi shipper nó được trả lương theo số lượng đơn giao nên lươn khươn là nó thiệt trước tiên.
Cụ tìm hiểu xem tỷ lệ hàng hoàn là bao nhiêu %. Trước gấu em làm bưu điện nghe nói tỷ lệ hoàn cao loanh quanh 23%. Mấy ông bưu tá lương thấp nên nghỉ suốt. Theo em tránh ông bưu điện ra cho lành :D

cụ chưa dính phải món khó tìm đặt mãi. nó lại dở trò nháy máy là có thật rồi hàng quay đầu chán nhất dv bưu điện k quay đầu thì gọi mình ra bưu cục lấy chứ họ k chuyển đến nhà hoặc hoàn về cho shop

hôm vừa rồi lên tìm hiểu 1 món hàng thì vô tình em trúng flashell giá 1k giá vận chuyển 55k thôi đặt luôn và mua thêm cho đủ 50k nữa để freeship đến lúc thanh toán mới phát hiện ra món đó riêng 1 đv vận chuyển còn mớ mình mua thêm cùng shop nhưng khác đv vận chuyển
mua riêng thì mất 56k trong khi k phải giờ flashell có 30k. nhôm nhựa quá

dongnat123

Xe container
Hôm đặt hàng shop báo còn hàng. Đang xử lý, 4 ngày sau thấy shoppee báo đơn bị hủy từ shop. Thôi, đặt shop khác. 3 ngày sau có ng gọi anh đặt hàng này ah.
Uh.
Em chỉ xác nhận lại thôi.
Uh, bao giờ ship em?
Dạ em đang xử lý đơn của anh.
Ơn giời cuối cùng thì hàng cũng có. Nhưng mua của hội này không thích vì ko được ktra hàng. Chả biết mình trả tiền có đúng cái mình mua không. May hơn khôn.
Mua TMĐT, youtube ... em chỉ mua tầm1-2 củ đổ lại. Xác định tiền nào của đấy so với mục đích sử dung của mình và lỡ bị lừa thì cũng đỡ bực mình

Cá nhân em thấy shopee làm tốt. Cụ làm đúng theo quy định của shopee thì không lo gì cả:

1. Nhận hàng: Cụ không cần kiểm tra bên trong. Nhận xong cứ để đấy mai mở cũng được :D, khi mở có clip thì tốt nhất (gói hàng nào nghi ngờ em mới quay clip-clip kèm cho cụ xem)

2. Không bấm xác nhận nhận hàng sau khi nhận. Cụ có 3 hay 4 ngày để kiểm tra hàng sử dụng, hoạt động …. Cụ hài lòng thì bấm để shopee trả tiền cho shop, không thì khiếu nại. Cụ không bấm nhận hang thì tự động sau 4 ngày sẽ mặc định là cụ không có khiếu nại và shopee trả tiền cho shop

3. Nếu có vấn đề cụ bấm trả hoàn tiền kèm hình ảnh (cần thiết chat trước với shop và hỗ trợ của shopee)

Cá nhân em chưa bị phốt gì (hàng sai khác mẫu mã, hàng khác chủng loại ...) ngoài thằng cu giao hàng chậm ở trên. Em đã hoàn, trả hàng (lỗi do bên bán và vận chuyển....) và được hoàn tiền

Sau vụ thằng cu giao nhận láo toét này em sẽ sử dụng thêm phần yêu cầu trong đơn hàng cho cụ thể hơn để bên ship không chiêu trò nháy máy giao hàng lại vì không liên lạc được

vharc

Xe tăng
E coá cái đơn 3 thùng cattong từ SG ra HN gửi cùng 1 lần mà thế quái nào thứ 2 nhận 2 thùng đến tận thứ 5 mới giao nốt thùng còn lại

dongnat123

Xe container
em cập nhật thêm

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em toàn mua của Lazada và Tiki, chưa gặp vấn đề gì. Bên Lzd có đội chuyển phát có vẻ chuyên nghiệp hơn.