Làm 1 thread cho anh em nào đang trong thời kì đặt Li vịt !!

nhocoi139

Xe máy
Lịch của em đc nhận xe cũng là đầu t6. Nhưng không biết thế nào đây. Chúc mợ đc cưới anh Li về trong thời gian sớm nhất ạ :P
thanks cụ nhé. em cũng chúc kụ mau lấy được xe naz ^^

leboy2

Xe máy
e sắp lấy đc xe rồi^^ đang tính thay tay xách vs yên nhập,e nge mấy kụ bảo lên số 7 hàng chuối mà thay,nghe bảo ở đấy đồ chính hãng mà rẻ hả các kụ?

Chỉnh sửa cuối:

£ynk Ljb™

Xe đạp
em vào otofun xem các cụ ném đá đã lâu r,nay đăng ký và xuất hiện.chúc các cụ mạnh khỏe lái xe an toàn...nhờ OF mà e đã quyết định rinh một em li việt màu đen về.kinh nghiệm của e là:tình hình li vịt trên HN ko khác gì thời kì tem phiếu nên e quyết định về hải phòng(e gốc hp,lên đây học rùi cắm dùi lun :)) ) kết quả là chỉ sau 1 ngày e đã đón nàng về dinh với tổng thiệt hai 57 củ( chưa kể tiền đón dâu từ hp=>hn và phụ phí trang điểm cô dâu) đại lý pi tại 221 tô hiệu hp dù là chính hãng nhưng vẫn làm giá,nhưg cũng ko đến mức tồi tệ lắm,dưới đó cứ vài ngày lại có xe về,cụ nào đặt li mà sốt ruột quá thì cứ dạt về tỉnh lẻ xem sao nhé,nhờ ng thân để ý hộ.Pi bảo hành toàn quốc nên ko sợ mỗi lần bảo dưỡng lại phải mang về quê đâu..các cụ yên tâm nhé! good luck!
Hjx ai cũng làm như cụ thì trách sao không bị đẩy giá. Ko có cung sao có cầu... Còn nếu vì bắt buộc phải lấy xe ngay không đợi được thì ra Phố Huế Bà Triệu lúc nào cũng có xe cho cụ chứ về các tỉnh có lẽ hơi xa ;))

nguyenkimchius

Xe đạp
các bác tư vấn giúp e ợ....

mình đặt hôm 19/5 bên topcom, kêu đợi chậm nhất là 2 tháng:-<

có bác nào nắm rõ thì tư vấn giúp e: để Li vịt trông cao và đẹp như Li nhập thì ngoài thay yên, tay xách, ốp bô, 2 lốp, vành trước thì còn phải làm gì nữa ợ? Và đến đâu thay thì bảo đảm ngon bổ rẻ ah? :-*

ah còn 1 việc nữa ợ. Lúc đầu em đặt màu trắng, xong dc 1 tuần tức hôm nay em đổi lại là màu xanh cửu long. Lý do là nghe nói biểu phải chọn màu hợp với mạng mình (em mạng mộc mừ). Theo các bác, màu nào của Li là đẹp nhất ợ?

leboy2

Xe máy

có bác nào nắm rõ thì tư vấn giúp e: để Li vịt trông cao và đẹp như Li nhập thì ngoài thay yên, tay xách, ốp bô, 2 lốp, vành trước thì còn phải làm gì nữa ợ? Và đến đâu thay thì bảo đảm ngon bổ rẻ ah? :-*

ah còn 1 việc nữa ợ. Lúc đầu em đặt màu trắng, xong dc 1 tuần tức hôm nay em đổi lại là màu xanh cửu long. Lý do là nghe nói biểu phải chọn màu hợp với mạng mình (em mạng mộc mừ). Theo các bác, màu nào của Li là đẹp nhất ợ?
nếu thay đc tất cả các cái trên thì bác chỉ cần thay thụt nhập hoặc nâng thụt lên tầm 2 phân nữa la ok:D

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

còn phải thay thụt trước nữa cụ ạ ( nếu có Đk ) còn ko thì nâng thụt trước

e sắp lấy đc xe rồi^^ đang tính thay tay xách vs yên nhập,e nge mấy kụ bảo lên số 7 hàng chuối mà thay,nghe bảo ở đấy đồ chính hãng mà rẻ hả các kụ?
chuẩn,ở đó rẻ nhất luôn,nhưng cụ cứ xác định là đợi rất rất lâu

nguyenbathang37

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

E thấy ng ta thay thì chỉ thay yên và tay xách thui.Bác có đk thì cứ thay tất đi cũng đc :D.

Còn về màu thì e thấy bác thích màu nàu thì lấy thui,riêng e e chẳng quan trọng việc mạng mệnh đâu,đến mình mạng gì e còn chả biết nữa là :D

nguyenkimchius

Xe đạp
E thấy ng ta thay thì chỉ thay yên và tay xách thui.Bác có đk thì cứ thay tất đi cũng đc :D.

Còn về màu thì e thấy bác thích màu nàu thì lấy thui,riêng e e chẳng quan trọng việc mạng mệnh đâu,đến mình mạng gì e còn chả biết nữa là :D

ở hơ sao kụ hồn nhiên thía? hợp mệnh mình thì mọi việc với mình sẽ thuận hơn. có vẻ đúng đó....ko phải duy tâm nha. phải vậy ko các kụ?

nguyenbathang37

Xe hơi
Website
www.facebook.com
ở hơ sao kụ hồn nhiên thía? hợp mệnh mình thì mọi việc với mình sẽ thuận hơn. có vẻ đúng đó....ko phải duy tâm nha. phải vậy ko các kụ?
thế cho e hỏi là mệnh Thổ thì hợp màu gì àạ?

Chỉnh sửa cuối:

nongdanvotinh

Đi bộ
Tình hình là vẫn phải chờ hả các bác? Hôm nay 27 gần cuối tháng rồi nhưng đến xe 150 còn chả có nữa là 125.

nguyenbathang37

Xe hơi
Website
www.facebook.com
tưởng bác ko bít mình mệnh gì cơ mà? mệnh thổ thì đi xe màu đỏ nha. trội thế!>:)
Vừa bác nói thì e search google thì mới biết mình mệnh gì.Nhưng mà lib làm gì có màu đỏ.E đặt XCL rùi,XCL thì sao hả bác,có hợp k?

nguyenkimchius

Xe đạp
XCL với mệnh thổ thì bt,ko tốt, ko xấu. Mộc khắc thổ. Mộc là mầu xanh lá cây cơ. nên màu XCL ko "giết" cái mạng thổ của bác nhé. nhưng hợp nhất là đỏ mà L ko có thì thui vậy. XCL mà mình thic thì cũng dc. ;)

nguyenbathang37

Xe hơi
Website
www.facebook.com
XCL với mệnh thổ thì bt,ko tốt, ko xấu. Mộc khắc thổ. Mộc là mầu xanh lá cây cơ. nên màu XCL ko "giết" cái mạng thổ của bác nhé. nhưng hợp nhất là đỏ mà L ko có thì thui vậy. XCL mà mình thic thì cũng dc. ;)
Ok .Vậy là sự lựa chọn của e vẫn là đúng đắn :D

nguyenkimchius

Xe đạp
mà nghe nói màu XCL là màu hot nhứt của Li phải ko nhở?

leboy2

Xe máy
vậy dự trù chi phí cho việc thay đồ này khoảng bao nhiêu ợ? qúa 10tr ko?
quá 10tr chứ bác,ốp bô 3l,tay xách+yên nhập là hơn 5 củ,vành +lốp trước+lốp sau là 2,4 củ , thụt nhập thay hình như gần 5 củ,theo e thì nâng thụt hay hơn, chỉ mất 5ll thôi

Lavender_li

Xe tăng
quá 10tr chứ bác,ốp bô 3l,tay xách+yên nhập là hơn 5 củ,vành +lốp trước+lốp sau là 2,4 củ , thụt nhập thay hình như gần 5 củ,theo e thì nâng thụt hay hơn, chỉ mất 5ll thôi
Gà ở đâu nhảy vào chém gió với vỉn...ông mua ốp bô ở đâu 3 lít tôi trả ông 500k đấy,đặt giúp 100 cái nhá. + VÀNH 16" + lốp trước và sau mà 2,4 củ...ông mua vành của xe đạp điện ah ..*** , cái vành đúc của con wave RS HONDA nó còn bán 1,9tr cái...riêng lốp trc và sau hàng THAILAN liên doanh ghẻ cũng 1,5tr/đôi rồi.thế hóa ra cái VÀNH ĐÚC HỢP KIM XE LIBERTY giá 900k ah 8-}ko biết thì đừng có chém nhá...tôi trả ông vành lốp trc+ sau hẳn 3tr đấy lấy giúp 20 bộ đê....đừng chơi hàng SG hay HỒ CẨM ĐÀO nhái ..MANG TIẾNG !!!=))

Chỉnh sửa cuối:

leboy2

Xe máy
Gà ở đâu nhảy vào chém gió với vỉn...ông mua ốp bô ở đâu 3 lít tôi trả ông 500k đấy,đặt giúp 100 cái nhá. + VÀNH 16" + lốp trước và sau mà 2,4 củ...ông mua vành của xe đạp điện ah ..*** , cái vành đúc của con wave RS HONDA nó còn bán 1,9tr cái...riêng lốp trc và sau hàng THAILAN liên doanh ghẻ cũng 1,5tr/đôi rồi.thế hóa ra cái VÀNH ĐÚC HỢP KIM XE LIBERTY giá 900k ah 8-}ko biết thì đừng có chém nhá...tôi trả ông vành lốp trc+ sau hẳn 3tr đấy lấy giúp 20 bộ đê....đừng chơi hàng SG hay HỒ CẨM ĐÀO nhái ..MANG TIẾNG !!!=))
hihi gì mà bác ném gạch e kinh thế,thì e đọc trong mấy cái thread trước thấy thế mà,có j k đúng bác thông cảm hộ:D