[Thảo luận] Lại xxx Sài đồng : bắt lỗi chẹt vạch 20cm !

anhtho

Xe ngựa
Tóm lại, nếu thấy có vạch 1.18 thì mình cứ chuyển sang làn đường (tạm gọi là thế) mà có mũi tên mà mình phải tuân theo. Tốt nhất là có vạch 1.18 thì mình mới chuyển sang làn đường đấy, tránh việc đi vào đường đấy trước khi có mũi tên 1.18, dễ bị xxx vịn lỗi đi sai phần đường.
Nếu theo cụ thì em phải chuyển làn từ cách ngã tư khoảng 500m gì đó. Cụ thấy thế có ổn không. Mà trước đó ko biển báo, ko mũi tên.

CuChuoi12g

Xe điện
1 con mồi đã sa lưới để ủng hộ các XXX nhân ngày quốc khánh ăn thêm to.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
rất nhiều nơi XXX toàn thế, ko có lỗi nhưng cứ bắt láo lỗi đối với những người không hiểu gì, biết thì cho qua, không biết thì đòi $. Hoặc cài bẫy cho dân bị phạm lỗi. Bị dân chửi nhiều trên các diễn đàn thế mà nhiều phần tử vẫn cứ nhảy vào khăng khăng dùng câu này bênh XXX quy hết lỗi cho dân trước: "Đi có lỗi thì xxx mới bắt, không có lỗi thì xxx dừng xe làm gì", rồi "có lỗi mới bị đánh oan gì"... Chốt lại một câu là mọi thứ phải giải quyết trên cơ sở đúng pháp luật, chứ không phải "luật rừng" XXX muốn làm gì thì làm được. Cấp trên (lực lượng khác ko phải XXx) phải tăng cường thanh tra, kiểm tra xxx khắp các chốt, địa phương, cần giả danh người dân xem họ bắt những lỗi gì.
Em ủng hộ x phạt láo để toàn dân quan tâm đến học luật cho cẩn thận. :D

redflame

Xe tăng
Tóm lại, nếu thấy có vạch 1.18 thì mình cứ chuyển sang làn đường (tạm gọi là thế) mà có mũi tên mà mình phải tuân theo. Tốt nhất là có vạch 1.18 thì mình mới chuyển sang làn đường đấy, tránh việc đi vào đường đấy trước khi có mũi tên 1.18, dễ bị xxx vịn lỗi đi sai phần đường.
Em hay đi đường này, truờng hợp này em cũng đi như cụ anhtho để nhường đường cho làn đi thẳng (bên kia còn 1 làn rẽ trái), làn này có mũi tên rẽ phải và đi thẳng. Cụ hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ

Bopbi_hsgs

Xe container
Nếu theo cụ thì em phải chuyển làn từ cách ngã tư khoảng 500m gì đó. Cụ thấy thế có ổn không. Mà trước đó ko biển báo, ko mũi tên.
Em hay đi đường này, truờng hợp này em cũng đi như cụ anhtho để nhường đường cho làn đi thẳng (bên kia còn 1 làn rẽ trái), làn này có mũi tên rẽ phải và đi thẳng. Cụ hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ
Khi nào cụ thấy có vạch 1.18 thì cụ chuyển sang làn có mũi tên hướng của cụ cần đi. Nếu ko có mũi tên hoặc chuyển sớm quá thì xxx có thể vịn lỗi đi sai phần đường (e dự thế) :)

Chỗ này hơi "nhạy cảm" nhỉ, vạch mũi tên thì kẻ gần giao cắt, lx thường chuyển làn sớm, dễ bị xxx vịn lỗi đi sai phần đường. Chuyển sang làn đường có mũi tên chỉ hướng cần đi thì xxx vịn lỗi đè vạch liền (lx mà ko cứng thì ko biết bật xxx).

Chỉnh sửa cuối:

Đam mê

Xe tăng
Cái đoạn này tắc dã man, lại còn đang làm đường nữa............... :((

thinhtd

Xe container
Khi nào cụ thấy có vạch 1.18 thì cụ chuyển sang làn có mũi tên hướng của cụ cần đi. Nếu ko có mũi tên hoặc chuyển sớm quá thì xxx có thể vịn lỗi đi sai phần đường (e dự thế) :)

Chỗ này hơi "nhạy cảm" nhỉ, vạch mũi tên thì kẻ gần giao cắt, lx thường chuyển làn sớm, dễ bị xxx vịn lỗi đi sai phần đường. Chuyển sang làn đường có mũi tên chỉ hướng cần đi thì xxx vịn lỗi đè vạch liền (lx mà ko cứng thì ko biết bật xxx).
Là lỗi sai làn đấy hả cụ? Cháu vẫn hoang mang cái vạch 20cm này ở đường 1 chiều và đường 2 chiều. Cái nào mới là cái để phân làn cho làn xe thô sơ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Là lỗi sai làn đấy hả cụ? Cháu vẫn hoang mang cái vạch 20cm này ở đường 1 chiều và đường 2 chiều. Cái nào mới là cái để phân làn cho làn xe thô sơ.
Vạch liền nét màu trắng, rộng 20cm này chia đường xe cơ giới và xe thô sơ thì ở đường 1 chiều hay 2 chiều thì cũng như nhau. Như ở đường Cổ Linh này thì là đường đôi.

Khi xe cơ giới đi vào đường của xe thô sơ thì xxx có thể vịn lỗi đi sai phần đường hoặc đi sai làn đường đều đc, vì đi đúng làn đường là xe cơ giới phải đi trong làn đường của xe cơ giới.

xuanthanh76

Xe tải
E đi rất nhiều lần, ngã tư aeone rẽ ra cầu vượt đi đường 5 cũ, e cứ gần đến nơi mới xinhan rẽ phải chả thấy bao giờ xxx dơ cạp nia bao giờ, đoạn đó e toàn hạn kính nhắc to bảo mọi người nhìn biển nhường đường cho xe rẽ phải, bon c.hó nó đứng nhìn từ xa nếu cụ nào mà rẽ vào sớm đi vào phần dành cho phương tiện thô sơ là dính đòn, em đi đường HN kinh nghiệm ko có nhiều nhưng muốn rẽ trái, phải cứ gần đến nơi cách khoảng 20m là e xi nhan mới rẽ, đường mà đông thì cứ từ từ rồi chuyển dần chậm tí cho chắc ăn đỡ lằng ngoằng với xxx vì e chạy dịch vụ mà, như thế mất hết uy tín vơi thượng đế

Matizcoi

Xe cút kít
Đậu mạ chức năng chính của cam lộ thì đoé làm, toàn rình rình chăn tiền dân đen, nhiều lúc em muốn yêu cam lộ mà đoé yêu nủi :((

redflame

Xe tăng

Chuối hơn nữa là chỗ này có biển báo "đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải" nhưng vạch 1.18 với mũi tên rẽ phải nó nằm trong vạch liền suốt 1 đoạn dài, chỉ đứt ở chỗ vào Aeon như cụ anhtho đã mô tả nên em nghĩ chả thể nào đi đúng như luật ở chỗ này được. xxx mà làm căng là em bảo lên xe lái thử xem các đồng chí đi kiểu gì.
Một điểm cực kỳ dở hơi ở chỗ này là cái dải phân cách, trước đây vòng xuyến to tướng nên để loe ra, nay bỏ đi còn mỗi cái cột nhưng vẫn để cái dải phân cách to đùng (em up ảnh bên dưới), đi từ hướng Aeon về Bồ Đề rất nguy hiểm. Em chứng kiến có vài cụ không quen đường suýt húc vào. Đến gần 1 năm nay, ngày nào xxx cũng đứng đó mà giờ mới chịu đập đi

thuyphongthanh

Xe lăn
Chỗ nút giao này chuẩn bị làm cầu vượt rồi...

ubisapro

Xe trâu
Bắt lỗi này thì hài quá nhỉ:D Ai đời lại phán: chuyển làn đè vạch liền, trong khi cái vạch đó được đè =))

Chuẩn lỗi này nếu muốn ăn láo thì phải là: a đi sai phần đường:D Cơ mà nếu cụ chủ có xi nhan phải vào làn thô sơ và giữ nguyên xi nhan (mượn làn để rẽ) thì bố xxx cũng chả phạt được.

khanhmynv

Xe hơi
Bắt lỗi này thì hài quá nhỉ:D Ai đời lại phán: chuyển làn đè vạch liền, trong khi cái vạch đó được đè =))

Chuẩn lỗi này nếu muốn ăn láo thì phải là: a đi sai phần đường:D Cơ mà nếu cụ chủ có xi nhan phải vào làn thô sơ và giữ nguyên xi nhan (mượn làn để rẽ) thì bố xxx cũng chả phạt được.
Cháu mấy lần đi qua chỗ này chả thấy xxx giờ cạp nong gì.

no1200

Xe hơi
Hôm trước em đi qua chỗ này, may không có xxx nào cả không lại bị dính như chủ thớt, khéo em cũng ko biết cãi :(

molnya

Xe máy
Có một số loại vạch liền được đề mà h e cũng ko nhớ nổi là loại nào luôn :D

bilovely

Xe hơi
em hỏi nhờ các bác tí là đi từ aeon nếu rẽ phải thì mình đi làn cạnh làn thô sơ được k, và đi từ aeon tới ngã tư này quay đầu đi về phía vành đai 3 hay rẽ trái lên cầu vĩnh tuy thì có phải qua cái cột ở giữa k

truongxuanthanh

Đi bộ
em hỏi nhờ các bác tí là đi từ aeon nếu rẽ phải thì mình đi làn cạnh làn thô sơ được k, và đi từ aeon tới ngã tư này quay đầu đi về phía vành đai 3 hay rẽ trái lên cầu vĩnh tuy thì có phải qua cái cột ở giữa k
Trước đây đoạn này có làm bùng binh nhưng mật độ phương tiện tham gia gt đông vào giờ cao điểm nên bỏ ( hay đang làm cầu vượt) nên chỉ làm cái đế để bảo vệ cột đèn thôi, e toàn đi tắt ko qua cột đèn kể cả rẽ cầu vinh tuy or rẽ phải đi đường 5 hướng đi từ cổ linh hay đi từ đường 5 rẽ trái về cổ linh đều ko vòng qua cột đèn, chẳng thấy cá vàng vẫy dù đứng trước mặt xe e

thich FOR

Xe hơi
Để khỏi mất công tranh luận với xxx theo em thì dù có biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ thì ta cứ đợi khi nào đèn xanh thì ta rẽ các cụ nhể