[Thảo luận] Lái xe văn minh là không lạm dụng còi trong thành phố

vam

Xe buýt
À em ví dụ ngã tư Kim Mã đi Nguyễn Chí Thanh(đối diện KS Deawoo) xe máy chờ đèn xanh quá đông, các bác muốn rẽ phải đi NCT đứng chờ hay còi ạ? Còi 2B biết tránh đi đâu???
Sáng nay cũng gặp 1 anh nhợn đi Q5 đen cứ còi inh ỏi!
Tại sao lại dừng xe ở cái làn dành cho rẽ phải đấy rồi kêu không biết tránh đi đâu? Dân mình được cái bầy đàn, thấy 1,2 người dừng ở đó thế là cứ lao đầu vào mặc kệ biển kệ người rẽ. Không có ai thúc vào *** lại nghĩ mình hay lắm khôn hơn người ta.

ndkhoivtv

Xe tăng
À em ví dụ ngã tư Kim Mã đi Nguyễn Chí Thanh(đối diện KS Deawoo) xe máy chờ đèn xanh quá đông, các bác muốn rẽ phải đi NCT đứng chờ hay còi ạ? Còi 2B biết tránh đi đâu???
Sáng nay cũng gặp 1 anh nhợn đi Q5 đen cứ còi inh ỏi!
Cái chỗ ấy đương nhiên các phương tiện được phép rẽ, 2b cứ len vào làm gì? Cụ gọi anh Q5 là nhợn, vậy cái lũ thích đứng lung tung trái luật gây cản trở GT kia thì gọi là gì? Còi suông còn là may đấy!

hanoivn

Xe hơi
Tại sao lại dừng xe ở cái làn dành cho rẽ phải đấy rồi kêu không biết tránh đi đâu? Dân mình được cái bầy đàn, thấy 1,2 người dừng ở đó thế là cứ lao đầu vào mặc kệ biển kệ người rẽ. Không có ai thúc vào *** lại nghĩ mình hay lắm khôn hơn người ta.
Chuẩn đấy cụ ạ. Những tình huống thế này thì còi không vấn đề gì cả vì người tham gia giao thông không đỗ đúng làn. Trước đi từ Trần Khát Chân rẽ về Bạch Mai mặc dù đã đỗ sát bên trái để rẽ Trái nhưng có ông đi Dream đỗ đằng sau bấm còi inh ỏi mặc dủ chỉ có đèn xanh để đi thẳng. Lúc ông ý lách ra được để đi sang Đại Cồ Việt thì quay lại nhìn mình với ánh mắt hình viên đạn. Đúng là vừa không hiểu luật vừa vô văn hóa. :o3

29u9456

Xe tải
Sáng qua trời mát, em hứng chí bỏ 4B nằm bãi, lấy 2B ra đường. Lúc gần 12h trưa, em đi từ ngã 4 cầu Láng hạ-Thái hà về đến ngã tư cầu vượt Tây sơn-Chùa Bộc, đường hơi đông các xe 4B đi rất trật tự, bình tĩnh, riêng có 1 cu camry bạc biển 30S-2355 cứ vài chục giây lại bấm còi, rất ức chế cho những người đi 2B.

Đã có thớt trao đổi chuyện này trên otofun, mong các cụ dù có vội vã cũng tránh sử dụng còi tùy tiện. Nếu cụ nào hay bấm còi chỉ vì thói quen thì mong các cụ cũng vì văn minh giao thông mà tự sửa.
Em ủng hộ cụ. Nhưng 2 bánh có động cơ và 2 bánh đạp bằng chân nó cứ lượn ở đằng trước mũi xe thì phải làm sao Bác nhỉ? Bác chỉ giúp em với!

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Cái chỗ ấy đương nhiên các phương tiện được phép rẽ, 2b cứ len vào làm gì? Cụ gọi anh Q5 là nhợn, vậy cái lũ thích đứng lung tung trái luật gây cản trở GT kia thì gọi là gì? Còi suông còn là may đấy!
Xin lỗi cụ, chỗ đó cũng dành cho xe 2B và cũng được rẽ trái, cụ muốn 2B nhảy sang làn 4B mà đứng chờ à? Cụ biết ở đó xe máy chờ một làn nó đông thế nào khôngvà 4B đi ở đó thế nào k? Em cũng thích nó xuống để không chỉ nói xuông!
Em cũng đi cả 2&4B, thiết nghĩ cũng nên đặt mình vào vị trí của người đi 2B nữa! Chúc cụ LX an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

ndkhoivtv

Xe tăng
Xin lỗi cụ, chỗ đó cũng dành cho xe 2B và cũng được rẽ trái, cụ muốn 2B nhảy sang làn 4B mà đứng chờ à? Cụ biết ở đó xe máy chờ một làn nó đông thế nào khôngvà 4B đi ở đó thế nào k? Em cũng thích nó xuống để không chỉ nói xuông!
Em cũng đi cả 2&4B, thiết nghĩ cũng nên đặt mình vào vị trí của người đi 2B nữa! Chúc cụ LX an toàn.
Hờ hờ, cụ này hay! Về nguyên tắc, khi đường có đủ làn mà cụ thể ở chỗ đó thì làn trong cùng chuyên dành cho xe rẽ phải thì căn cớ gì mà cụ chen chân vào đứng đấy? Cụ bảo là do đông quá à? Ờ, thế ai cũng như cụ thì có mà loạn! Cụ lại bảo, cụ thích cậu Q5 xuống xe à? Xin lỗi, cụ có được mấy cái mạng để chiến mà ra đường máu thế? Đi, đứng thì sai lè ra, nghênh ngang chặn đường rẽ của người ta xong bảo người ta là... nhợn. Bảo sao ý thức GT ở VN ngày càng... suy đồi!

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Hờ hờ, cụ này hay! Về nguyên tắc, khi đường có đủ làn mà cụ thể ở chỗ đó thì làn trong cùng chuyên dành cho xe rẽ phải thì căn cớ gì mà cụ chen chân vào đứng đấy? Cụ bảo là do đông quá à? Ờ, thế ai cũng như cụ thì có mà loạn! Cụ lại bảo, cụ thích cậu Q5 xuống xe à? Xin lỗi, cụ có được mấy cái mạng để chiến mà ra đường máu thế? Đi, đứng thì sai lè ra, nghênh ngang chặn đường rẽ của người ta xong bảo người ta là... nhợn. Bảo sao ý thức GT ở VN ngày càng... suy đồi!
À, em cũng không có nhiều mạng và cũng chẳng máu được như cụ! Có điều nếu lúc đó cụ đi 2B gần em cụ sẽ hiểu là tình huống nó như thế nào. Ý thức tồi được như em thì XH nó cũng không suy đồi như cụ biết đâu!

alps

Xe đạp
Em cũng rất mong các cụ hạn chế bấm còi, chỉ dùng khi thật cần thiết. Nhẫn là tốt nhất. Giảm bớt ảnh hưởng đến mọi người. Em cũng thắc mắc là sao đa số ô tô tiếng còi nó to kinh khủng, quá mức cần thiết, thật sự là gây nguy hiểm cho 2 bánh khi nghe còi ô tô. Không hiểu là đây là còi nguyên bản của xe lúc mua hay là các cụ toàn lắp còi mua ở ngoài, càng to càng tốt. Rất mong các cụ có ý thức, tự giác để giảm bớt đi ô nhiễm âm thanh !

caravel

Xe tải
Em đồng ý là 2b và cả 4b ở HN rất nhiều người đi chẳng có luật, chẳng biết nhường nhịn nhau gì cả, nhưng thự sự là mấy thằng :@) mà cứ bạ đâu còi đấy thì cũng cần phải lên án.

Cụ Caravel chửi hay quá :D " ....lúc này một chú lái xe Lacetti EX màu trắng, biển 29V-3....cũng đi theo hướng của em nhưng ở sau *** em và bấm còi inh ỏi, liên tục. Sau đó thì chú này vượt qua em và tiếp tục bấm còi rồi hướng lên đường cao tốc. Nản quá, nhìn mặt mũi chú lái xe cũng văn minh, chỉ tiếc cái tay của chú ấy nó không văn minh vì nó nghe theo chỉ đạo từ cái đầu chú ấy. " em vodka rồi nhé
Thanks cụ, cụ uống với em một chén cho vui nhá.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ghét và hay để ý hình như những người thiếu ý thức này là những thành phần lái xe thuê đường vắng nó cũng bóp còi inh hỏi hoặc đi qua những khu có trường học toàn các cháu nhỏ chúng nó cũng còi nhất là cãi lũ taxi lắp còi to và bóp liên tục rất vô văn hóa mà cũng chả trách đc chúng nó làm gì có tí văn hóa nào đâu!

Ncgroup

Xe tải
Em thì chỉ có đi dạo mát, hoắc lúc nào thời gian rảnh thì mới k dùng coi. khi đó mới có thời gian để đi chậm rì theo xe máy lấn làn, nhường đường cho tất cả xe muốn vượt và bò qua các ngã tư, các khúc quanh.... Ôi, ra đường k còi nhiều khi lại thấy sợ