[Thảo luận] Lái xe trời bão

HaJolie

Xe buýt
Bão đã đổ bộ vào QN rồi , cụ yên tâm về TB nhé . Lúc này , 9h30 03/08/2013 , em đang ở cách Q.Lâm ( NĐ) 15km mà không có gió đáng kể , mưa khá to ợ .
Khổ, giờ này cụ đi Q.Lâm làm gì. Cận thận xxx đang nằm vùng "bão" đấy :D

Metallium

Xe hơi
Bão vào Đồ Sơn nên cụ " chống bão" ở Q.L là đúng quá rồi còn gì.

kimithanh

Xe tăng
Chả là cuối tuần này em định về quê, đúng vào 2 ngày bão. Hướng em đi ngược chiều với hướng bão đi, có nghĩa là đối đầu với nó. Dự là trưa mùng 2 về, chiều mùng 3 lên Hà Nội.
Em chưa đi trời bão bao giờ, các cụ góp ý giúp em với. :-??
Cám ơn các cụ, chúc các cụ cuối tuần zui zẻ. %%-
xăng phải đầy tránh chuyện bão đổ xăng là vỡ mồm vì em đi ql bão chả ai đổ xăng cả. còi đèn báo hiệu, đèn gầm phải bật để đi, gạt nước phải tốt sạch. đi đường giữ khoảng cạch đi chậm 80 đi 65-70 50 đi 40 thui ạ tránh phanh gấp

dinhthai

Xe máy
không ai nói trước được điều gì
nếu hoãn dc thì tốt nhất cho nó lành

bttcars

Xe buýt
Hôm qua em vẫn quyết tâm về từ sáng các cụ ạ, lúc về Hà nội mưa tầm tã, càng về gần Thái Bình càng đỡ mưa hơn nhưng gió mạnh lên.
Nói chung chỉ ảnh hưởng bão nên không có gì nghiêm trọng cả, em đi tốc độ vừa phải, tránh vũng nước và vững tay lái.
Trước hôm về mua được lọ nước chống đọng nước phun lên kính lái, hai bên và gương. Hiệu quả rõ rệt, mỗi tội cái gạt nước kêu rột rột, gạt ở tốc độ cao thì không sao.

gunner_hp

Xe tăng
Hôm qua em vẫn quyết tâm về từ sáng các cụ ạ, lúc về Hà nội mưa tầm tã, càng về gần Thái Bình càng đỡ mưa hơn nhưng gió mạnh lên.
Nói chung chỉ ảnh hưởng bão nên không có gì nghiêm trọng cả, em đi tốc độ vừa phải, tránh vũng nước và vững tay lái.
Trước hôm về mua được lọ nước chống đọng nước phun lên kính lái, hai bên và gương. Hiệu quả rõ rệt, mỗi tội cái gạt nước kêu rột rột, gạt ở tốc độ cao thì không sao.
Lọ của Nhật màu da cam phải ko cụ ? Em quên ko đưa cụ cái link, em cũng nhờ Jebi mà được thử nghiệm lọ đó đây...Mừng cụ đi về an toàn.

boymissyou

Xe tải
Website
www.ailatrieuphu.org
ơ hay quá! cụ cho em xin cái nhãn lọ nước chống đọng với!(cả chỗ mua luôn nhá cụ) mới đi xe em không biết mấy cái phụ kiện này, đi trời mưa mệt với nước đọng gương hậu quá

bttcars

Xe buýt
Lọ của Nhật màu da cam phải ko cụ ? Em quên ko đưa cụ cái link, em cũng nhờ Jebi mà được thử nghiệm lọ đó đây...Mừng cụ đi về an toàn.
Lọ nước WAXCO,
Em lau sạch kính, lấy dẻ tẩm nước waxco lau đều lên kính, nó có cái màng mờ mờ, để cho nó khô rồi lấy khăn sạch lau cho đến lúc trắng kính ra.
Đi khoảng 60km/h thì nước nó cứ bay ngược lên trên, chẳng cần gạt nước làm gì, chạy nhanh hơn thì phải dùng gạt. Nhưng có vẻ sau đợt đi mưa bão nó hết sạch keo hay sao ấy, không hiệu quả nhiều nữa.

bttcars

Xe buýt
ơ hay quá! cụ cho em xin cái nhãn lọ nước chống đọng với!(cả chỗ mua luôn nhá cụ) mới đi xe em không biết mấy cái phụ kiện này, đi trời mưa mệt với nước đọng gương hậu quá
Nó đây cụ, em mua ở Nguyễn Văn Cừ, cụ tìm xem có chỗ nào gần cụ thì mua
http://www.thanhbinhauto.com/DUNG-DỊCH-CLEVIEW-CHoNG-NUOC-MO�A-WAXCO-3048.htm

Cụ dùng loại này thì tốt hơn này
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=QSFwFTi5udY[/YOUTUBE]