Lái xe số tự động có khó không.

Xe nhà em thì kiểu : có thì thừa, không có thì thiếu.

Có xe thì trung bình 1 tháng về ngoại 1 lần, cả đi cả về 150 km. Thỉnh thoảng đưa gia đình đi tắm biển, đi mua sắm, đi ăn uống cũng tiện.

Vừa rồi xe cũ đời sâu nên em tính bán, cũng là lúc xăng bắt đầu lên, khoảng 3 tháng trước tầm 25k gì đó. Giờ không có xe từ tết giờ em chưa về ngoại, gấu chó nhà em thì hình như bắt xe khách về 1 hay 2 lần gì đó, rồi cũng lâu lâu rồi cả nhà ít đi chơi hơn hẳn, có đi thì lại rồng rắn 4 người 2 vc em và 2 cháu cưỡi ngựa chiến Airblade rong ruổi.

Sắp tới nhà ngoại em có cái rằm em tính thuê con 4 chỗ về, nhưng chỗ cho thuê toàn xe số tự động, em nhớ mang máng xe AT là thế này.

P : đỗ xe.
R : lùi.
D : tiến.

Cơ bản vậy phỏng các cụ, mong các cụ khai sáng thần tốc giúp em. Em cũng lần đầu thuê xe, không biết đổ xăng đổ xeo thì chỗ cho thuê họ tính sao, ví dụ lúc trả xe thừa xăng thì thanh toán sao ạ.

2005

Xe điện
Không biết em can, không lại mất mấy trăm củ thì nhục.

khong_co_xe

Xe tăng
Tự động là nhàn dễ đi nhất, gạt cần rồi chân thắng/chân ga, ngày xưa chạy tự động mãi lâu nhảy qua lại số sàn thì xử ký chân côn và ga ko nhạy nữa hỳ hục tắt máy rồ ga hoài :)

TÔN

Xe container
Ngày xưa lúc e còn chưa có bằng.e làm ở gara,tự học mót lái xe số sàn,sau đấy lái số tự động.chả ai dạy cả.nhưng hồi ấy cũng chỉ tiến lùi,chạy trong sân thôi.gara e ngày ấy ở 199 minh khai,bên trong nó rộng thênh thang.có lần định liều đi ra đường nhưng ra đến cửa xoắn quá lại đánh xe về :))
Mãi sau có bằng mới dám ra đường

BMZ_Z4

Xe điện
Tự động em đãng trí lùi và húc vài phát rồi.
1 lần vào nhầm số lùi rồi ga, thế là lõm cánh xe đỗ ngang phía sau.
1 lần trên sân bay với với cái điện thoại xong hít vào anh đằng trước.
Những lúc đó cứ như ma xui ấy :((

Tự động em đãng trí lùi và húc vài phát rồi.
1 lần vào nhầm số lùi rồi ga, thế là lõm cánh xe đỗ ngang phía sau.
1 lần trên sân bay với với cái điện thoại xong hít vào anh đằng trước.
Những lúc đó cứ như ma xui ấy :((
Vâng ạ, dễ quá có khi lại chủ quan cụ nhẩy.

windy1

Xe điện
và nhầm lẫn lại là bt .
Em đi xe 4 bánh mấy chục năm rồi. Chẳng có chuyện nhầm lẫn xảy ra bao giờ đâu cụ nhé. Xử dụng nhiều nhất là đậu xe, lùi xe, và chạy tới. Mổi lần đậu xe, đều không quên kéo thêm thắng tay lên.

Những người lẫn lộn, giữa chân thắng và chân ga. Một là đang tập lái, hay là đang bị hoảng hốt. Chạy xe tự động, không nên xài 2 chân. Dùng 1 chân để đạp thắng hay đạp ga. Sẽ ít bị nhầm lẫn. Vì buông bàn đạp ga ra, là đạp thắng. Lâu ngày, tạo thành phản xạ thói quen.

Chỉnh sửa cuối:

Alexmazzz

Xe buýt
Lái xe tự động dễ hơn số tay, nhưng mới từ số tay chuyển qua số tự động dễ dính lỗi một chân ga một chân phanh.

Lái xe tự động dễ hơn số tay, nhưng mới từ số tay chuyển qua số tự động dễ dính lỗi một chân ga một chân phanh.
Mới lái thì mới có thể dính lỗi đó thôi cụ :)

Em chạy hơn chục năm số sàn, lần đầu tiên lái xe số tự động là cái xe Magnus của anh bạn, ông ý đưa xe cho đi, cứ lên xe chạy thôi, mất một lúc thì quen :)

papais

Xe hơi
Chân LUÔN đặt bên phanh trừ lúc cụ ga. Cháu hết ạ.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Đi được 2 chân trên xe tự động đâu có dễ cụ? Người xoắn quẩy mới để chân đc kiểu đó