[Thảo luận] Lại "xe mù" gây chết người

MIT-ONE

Xe điện
Bệnh nhân sắp chết được đưa đến bệnh viện mà ko có tiền nộp viện phí Bác sỹ nó còn để cho chết nữa là... trách ai bây giờ.
Chuẩn cụ ạ
Chưa chết mà đến viện không tiền nó cũng để cho chết thôi - Xã hội tốt đẹp mà

Tài Hồ Sìn

Xe tải
Khổ thân nạn nhân quá

xamthung

Xe tăng
Tai nạn nằm ở nơi dân cư đông đúc , chính quyền đâu , cấp cứu đâu ????? VN mình nhiều 2b nên TNGT thường xảy ra là khá nhiêm trọng , việc không có chuyên môn mà tùy tiện bế , xốc người bị nạn lên xe đi cấp cứu là điều không nên , chỉ khi bất khả kháng thì mới phải bắt xe đi cấp cứu , buồn cái là hệ thống phúc lợi xã hội của VN quá kém , quan chức nhũng nhiễu nên việc ai đó nhiệt tình cứu giúp người khác có khi lại thành rước họa vào thân :( thành ra có cái tâm lý ngại vì biết đâu ôm rơm rặm bụng , buồn thay

Thiepk32

Xe tăng
dân mình giờ gần giống tàu roài. chán thật.

Civic2306

Xe điện
dân phòng đầy đấy, phường nào chả có cái xe 5 tạ lượn bắt hàng rong và thu bàn ghế quán cafe, dân nhiều khi ko biết sơ cứu động vào người ta lại chết nhanh hơn, 20 phút đó thuộc trách nhiệm phường sở tại và các đầu 11x.
Chuẩn cụ ạ, sinh ra cái bọn đầu 11x làm gì? việc của chúng nó là phải trực 24/7 để chờ có người gọi là phi đến, không thể lấy lý do vì chúng nó ở xa mà đổ lỗi cho người tham gia giao thông không giúp cả, vì cơ bản giúp vào cũng rách chuyện lắm nên nhiều 4B cĩng ngại. Em đã chứng kiến có bác 4B bạn em vì giúp người bị nạn đến BV mà suýt bị ăn viên gạch của người nhà. Mà dân mình cũng lạ, cứ phải oánh người mới thể hiện là mình đang xót thương người nhà bị nạn hay sao ấy, vớ vấn có khi bảo góp tiền thì lại chạy mất

Hưng hài cốt

Xe buýt
Sao các cụ đã vội trách người đi đường ? có trách thì trách mấy thằng 115 trước chứ ạ

dungblhk

Xe buýt
Các cụ nhìn ảnh xem, người thì bét nhè xi măng, đất cát, 4 bánh nhìn thấy sợ vãi lái, chở đi cấp cứu về dọn xe mất cả ngày, chưa kể vớ vỉn còn oan gia với bệnh viện hoặc CA như có thớt đã mở, các cụ đặt hoàn cảnh mình đi qua đó thì ntn? chắc phải trên 50% là né

tuthang

Xe buýt
Nhưng nhỡ người nhà họ cho là mình gây tai nạn thì sao? vào đến bệnh viện nữa. Bệnh viện họ sẽ tóm lái xe để hỏi thông tin, abc nữa chứ. Chính những sự phiền phức này nên có xe nào dừng lại đâu.
Đúng ra khi đó, dân phòng gọi báo 115, những nơi có trách nhiệm liên quan.