lái xe mới nhờ tư vấn cưới vợ hai

laimaybay

Đi bộ
Xin chào toàn thể các cụ ông, cụ bà. Nhân dịp năm mới tân mão chúc các cụ một năm với " vạn sự như ý"
Chuyện là thế này em đang có khoảng 250tr định đua đòi kiếm vợ hai. hỏi qua ý kiến các cụ.
1. vay thêm cưới em lac cũ đời 2007-2008
2. mua trả góp em cru 2011

em thì là một chủ DN tư nhân nhỏ hoạt đọng lĩnh vực xây dựng thu nhập thì cũng bấp bênh không phải lúc nào cũng dư giả nhung để trả góp mỗi tháng tầm 10 tr thi cũng có khả năng xoăy sở dc .
còn vay mua em Lac cũ thì khoẻ hơn vì đỡ chi phí hàng tháng. nhưng bồ kết Cru vì đẹp. đang phân vân quá các cụ trên này cũng đi nhiều và cũng đã hoạt đọng kinh doanh nhiều cho em xin lời khuyên với.

Cám ơn các cụ và có dịp mời các cụ cafe giao lưu

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Nói chugn không nên chơi đê-u cụ ạ, làm con KM hay em gezt cũ chạy là nành nhất :-bd

laimaybay

Đi bộ
em quên mất còn một phương án nưa.
thằng bạn em nó đang đi con get của hiệu cầm đồ nó đóng vào đó 250 tr và lấy xe đi. và hàng tháng nhân hơn 10 tiền lãi.
phương án này thì kinh tế nhất nhưng xe ko phải của mình. và hay phải đổi xe khi cửa hàng đòi xe đó. liệu có rủi ro gì ko các bác. em nghĩ rủi ro là mãi mình đi con xe đó khi tiệm cầm đó bỏ chạy

chuadangky

Xe đạp
em quên mất còn một phương án nưa.
thằng bạn em nó đang đi con get của hiệu cầm đồ nó đóng vào đó 250 tr và lấy xe đi. và hàng tháng nhân hơn 10 tiền lãi.
phương án này thì kinh tế nhất nhưng xe ko phải của mình. và hay phải đổi xe khi cửa hàng đòi xe đó. liệu có rủi ro gì ko các bác. em nghĩ rủi ro là mãi mình đi con xe đó khi tiệm cầm đó bỏ chạy
Em khuyên cụ đừng chơi p/án trên, quá nhiều rủi ro mà cụ chưa lường hết được. Cầm dao đằng lưỡi không biết nó cứa vào vị trí nào của tay mình cụ nhỉ?

Với số tiền trên cụ cứ nên dùng Getz hoặc KM hoặc tương đương, xe hãng nổi tiếng nhưng đời thấp mà cụ thích thì cũng là 1 lựa chọn. Theo em công việc của cụ cần xe đời cao hơn ^_^.

VinhCivic

Xe tăng
ủn hộ cụ phương án trả góp...
theo cụ đi xe mới và cày 5 năm trả hết nợ hay đi xe cũ 5 năm sau mua xe mới...?

chuadangky

Xe đạp
Em là em cưới vợ 2 nhiều rồi, đa phần là vợ đứng trung bình xuống thôi. Em là em biết tính của em, vợ 2 bù tí khuyết điểm của vợ 1, bác nào giống cái tính nì của em thì vodka em nhá.

LeM

Xe hơi
hoàn cảnh của cụ chủ thớt cũng na ná của em, em thì em nghiêng về p/a mua Lac/Gen cũ hoặc trả góp.
Cụ thì em khuyên làm con Cru mà chạy cho sưống nếu trả góp được.

Taihoatu

Xe lăn
Theo em nghĩ cụ nên mua xe phù hợp với sức mình thôi, cái xe chỉ là phương tiện đi lại, bây giờ trong thành phố có khi dùng 2b còn sướng hơn. hiệu quả công việc là trên hết cụ à.

matiz08

Xe điện
bây giờ là xe mỹ rồi, ko con đe u nữa đâu, tất cả đều gọi là che toa let
Theo em cụ cú lắm con chevolet matiz mà đi, ha ha. Xe mĩ đấy, em cũng đang đi matiz, giờ tự dưng được thành xe mĩ,:)).

ananhtung

Xe máy
Đã có 250tr rồi cụ trả góp luôn thì số còn lại trả trong vòng 2 năm (24 tháng) thì cũng có nhiều lắm đâu. PA trả góp đi xe mới vừa xướng vừa yên tâm. %%-

hilux14p

Xe buýt
nếu cụ xác định chung thủy với vợ 2 thì mua trả góp còn ko thì cứ tìm tạm e nào vừa túi mình sau này có lực thay cụ ạ

GAT

Xe điện
Em chọn PA 2 vì cụ là doanh nghiệp:
- Nợ nần tý làm ăn cho nó có hứng ;).
- Nâng cao tinh thần tiết kiệm ----> có lợi cho doanh nghiệp.
- Dở hơi mà đi quan hệ bằng getz, trông ló cứ hài hài thế lào ấy :)).

laimaybay

Đi bộ
cám ơn các cụ. Đúng là tầm tiền đó mua thẳng được em getz nhưng chỉ để đi lại thì không nói làm gì. Việt nam mình mà các cụ vẫn ưa vẻ bề ngoài, có em mới đẹp đi vẫn có trọng lượng hơn. Thật là một sự cố gắng cần phải có.

Các cụ cho em hỏi thêm. Em chưa hiểu về hình thức trả góp lắm
Lãi xuất họ tính thế nào, em nghe nói họ tính lãi xuất cả số tiền mình vay rồi chia cho số thời gian mình vay. Chứ không giảm lãi khi mình đã đóng gốc hàng tháng phải không. Nếu đúng là thế thì lãi cũng cắt cổ phết.

shopcokhi

Xe buýt
Lãi xuất họ tính thế nào, em nghe nói họ tính lãi xuất cả số tiền mình vay rồi chia cho số thời gian mình vay. Chứ không giảm lãi khi mình đã đóng gốc hàng tháng phải không. Nếu đúng là thế thì lãi cũng cắt cổ phết.
Cái vụ này em cũng như bác không hiểu lắm về cách lãi xuất . Trên này cụ nào mua trả góp rồi tư vấn giùm mấy anh em tay nghề còn non này với

quangblack

Xe đạp
Cụ nói hay lắm ! Em đang cân nhắc !

Phương Minh

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cái này sai cụ ah. lãi suất sẽ giảm tương ứng với số tiền gốc mình còn nợ lại (ko nhiều :-<). thời gian vay càng lâu thì số tiền lãi mình phải trả càng nhiều.

xe365vn

Xe container
cụ trả đc 10 củ /tháng thì nên mua xe mới giá ~500 củ