Lái xe gây tngt chết người xử lý=??

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Giả xử em lái xe chở khách mà gây tngt dẫn đến việc khách đang đi xe em lại cưỡi hạc bay lên trời thì phải làm như thế nào, báo bảo hiểm ra sao? em bị xử thế nào, và phải làm thế nào với cái xe mà "đối đầu" với em trong trường hợp em đúng, và nếu em đi sai thì mức xử lý thế nào??(b)

tịt còi

Xe máy
việc đầu tiên lấy các thứ cần thiết, quý giá trong xe ra . tiếp theo phi thẳng lên công an nơi gần nhất ngồi chơi cụ ạ . việc còn lại mọi nguời sung quanh đó sẽ lo .

NguoiGia

Xe tăng
việc đầu tiên lấy các thứ cần thiết, quý giá trong xe ra . tiếp theo phi thẳng lên công an nơi gần nhất ngồi chơi cụ ạ . việc còn lại mọi nguời sung quanh đó sẽ lo .

Chả kịp! Em nghĩ vắt chân lên cổ mà chạy cho nhanh thôi, vớ vẩn người ta đập chết luôn í chứ.

Sợ lắm. Tùy cơ ứng biến thôi. Nhưng cốt là bảo trọng.

Okane

Xe container
Việc đầu tiên e khen là 2 bác này rất vui tính, 1 bác sờ nặng, 1 bác sờ nhẹ :P

Giả xử em lái xe chở khách mà gây tngt dẫn đến việc khách đang đi xe em lại cưỡi hạc bay lên trời thì phải làm như thế nào, báo bảo hiểm ra sao? em bị xử thế nào, và phải làm thế nào với cái xe mà "đối đầu" với em trong trường hợp em đúng, và nếu em đi sai thì mức xử lý thế nào??
Giỡn tí thoai, các bác đừng giận.

Chẳng ai mới post bài đầu tiên mà giả sử kinh hoàng / kinh dị và k nên nói như vậy cả, bác chẳng mê tín j, hihi. Đã giả sử roài thì trả lời bác 1 tẹo tèo teo trước, các cụ khác sẽ ầm ầm trả lời sau:

Đâm chết ai thì nhanh chân nhanh tay chạy thật nhanh, dân làng quanh đấy thấy bác đâm anh e họ hàng nhà họ, mỗi người chỉ cần cầm hòn đá cái cây vụt bác thì thôi rồi Lượm ơi, nhừ xương, k còn cơ hội ra tòa đâu ạ.

Nếu làm chết nhiều người wa thì còn 1 cách là cắn lưỡi đi luôn, khỏi nghĩ ngợi thêm nhiều, cũng chẳng sống hơn được bao lâu nữa đâu bác ạ.

Hai xe (loại xe khách) mà chạy nhanh đối đầu nhau thì bác cũng có cơ hội sống đấy, nhưng chắc k đơ đơ thì cũng tưng tửng hoặc gãy vài ba thứ trong người, bác mà vẫn okay gọi được bảo hiểm thì cứ gọi :P

Ngoài ra, với trường hợp TNGT nghiêm trọng đến mức độ thế thì bác còn nổi tiếng, được vinh danh trên các số báo hàng ngày trên toàn quốc, được lên TV và đài trung ương và địa phương, được các cấp lãnh đạo để ý đến nữa kia.

Trong trường họp đen wa, bác sẽ được măm chuối thay cơm, xơi cả nải chằng chừa cho ai, chẳng lo lắng nghĩ ngợi j nữa cho mỏi mệt, bác đã thăng.

Lạy hồn,

:77::77::77:

dinhtq42

[Tịch thu bằng lái]
Bác hỏi làm em hãi quá! Bó tay! :mad:

Vietcurrency

Xe hơi
Giả xử em lái xe chở khách mà gây tngt dẫn đến việc khách đang đi xe em lại cưỡi hạc bay lên trời thì phải làm như thế nào, báo bảo hiểm ra sao? em bị xử thế nào, và phải làm thế nào với cái xe mà "đối đầu" với em trong trường hợp em đúng, và nếu em đi sai thì mức xử lý thế nào??(b)
1. Nếu bác là người gây tai nạn giao thông hậu quả gây chết người. Vấn đề này được quy định tại điều 202 Bộ luật hình sự
2. Khi gây tai nạn nếu bác đang say rượu, không có GFLX, làm chết nhiều người là tình tiết quy định tại điểm b khoản 2 điều 202 BLHS có khung hình phạt là " bị phạt tù từ 3 năm đến mười năm ".
3. Nếu bác đã bồi thường là tình tiết giảm nhẹ quy định tại điểm b khoản 1 điều 46 BLHS.
4. Có giấy bãi nại của đại diện người bị hại được xem là tình tiết giảm nhẹ tại khoản 2 điều 46.

Nếu bác rơi vào trường hợp 1 thì căn cứ vào điều 47 BLHS cỏ thể được chuyển về khoản 1 điều 202 có khung hình phạt là " phạt tiền từ 5 triệu đến 50 triệu, cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 5 năm "

Nếu bác rơi vào trường hợp 2 nhưng lại có 3. & 4. hỗ trợ + thêm " bôi trơn " cho xxx, viện kiểm sát, tòa án thì vẫn có thể chuyển về khoản 1 điều 202 có khung hình phạt là " phạt tiền từ 5 triệu đến 50 triệu, cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 5 năm "

Chỉnh sửa cuối:

minhchi

Xe tải
Cụ vào nhà đá mà nghĩ và có thời gian học và đọc lại luật nhé,

Vietcurrency

Xe hơi
Bác đừng lý luận đúng sai nếu có ai đâm vào xe bác và lăn ra chết
Bởi vì kể cả xe bác không đi, đang đỗ dừng trên đường mà có người lao vào và lăn ra chết thì có nghĩa là việc đỗ dừng của bác không an toàn dẫn đến tai nạn giao thông

Chỉ có trường hợp xe bác, đang đỗ trong nhà bác thì bác mới không bị sao thôi

Chỉnh sửa cuối:

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Thank Tất cả các cụ. he he thế này thì đếch lái nữa. vì ở hn này làm gì có chỗ nào đậu xe an toàn đâu nó húc vào mình mà mình cũng đi thì....mệt nhỉ (b)

Vietcurrency

Xe hơi
Thank Tất cả các cụ. he he thế này thì đếch lái nữa. vì ở hn này làm gì có chỗ nào đậu xe an toàn đâu nó húc vào mình mà mình cũng đi thì....mệt nhỉ (b)
Lúc nào mình cũng cẩn thận đề cao cảnh giác để tránh phiền toái thôi bác ơi
Đừng suy nghĩ kiểu tao đi đúng, mày đâm vào tao cho mày chết là rắc rối to bác ạ

bunngu

Xe tải
Bác Thuannt8x thắc mắc vụ này nhiều nơi quá nhỉ. Đi đâu cũng gặp:21:

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Bác Thuannt8x thắc mắc vụ này nhiều nơi quá nhỉ. Đi đâu cũng gặp:21:
Em hỏi mấy diễn đàn chỉ có otof là có một bài đầy đủ chi tiết đúng là dân p rồ ở đây đông thật

beer196

Xe đạp
đọc cái này mới thấy anh em trên này vui tính thật =))

hieuhic

Xe điện
Hỏi gì mà ghê quá, nghĩ tới thôi cũng nổi cả da gà. Nếu rơi vào trường hợp như vậy không toi cũng ngẩn ngơ " Sáng nhặt lá, chiều đá ống bơ, tối lơ ngơ chờ trời sáng". Lạy trời, đừng ai trong anh em OF rơi vào hoàn cảnh này.

TechVNS

Xe tải
TH 1: Bác đúng. (tức là phải có thằng khác sai) : bác chẳng bị gì, mọi chuyện thằng sai và Bảo hiểm lo.

TH2 : Bác sai. (xe bác là xe đăng ký vận tải + có hợp đồng vận chuyển, có liên quan đến thằng ô tô khác cùng tham gia giao thông - gọi tắt là xe #)
- Bác chịu trách nhiệm hình sự theo bài bác Vietcurrency,
- Bác chịu chi phí bồi thường cho nạn nhân theo thỏa thuận dân sự giữa bác và gia đình nạn nhân. Nếu số tiền thỏa thuận trong phạm vi BH thì bác ko mất tiền, ngoài phạm vi bảo hiểm thì bác bù ra số vượt (ở đây nạn nhân sẽ được hưởng quyền lợi bảo hiểm TNDS của xe # là 50tr + bảo hiểm TNDS hành khách của xe bác 50 tr = 100 tr)

TH3 : Bác sai. (xe bác là xe đăng ký vận tải + có hợp đồng vận chuyểncác trường hợp còn lại)
- Bác chịu chi phí bồi thường cho nạn nhân theo thỏa thuận dân sự giữa bác và gia đình nạn nhân. Nếu số tiền thỏa thuận trong phạm vi BH thì bác ko mất tiền, ngoài phạm vi bảo hiểm thì bác bù ra số vượt (ở đây nạn nhân sẽ được hưởng quyền lợi bảo hiểm TNDS hành khách của xe bác 50 tr = 100 tr)

TH3: Bác sai.( xe bác không đăng ký kinh doanh vận tải hoặc ko có hợp đồng vận chuyển)
- Bác chịu chi phí bồi thường cho nạn nhân theo thỏa thuận dân sự giữa bác và gia đình nạn nhân. (nếu bác tham gia bảo hiểm người ngìo trên xe thi bác đựoc BH theo mức trách nhiệm bác tham gia.

Đại loại là còn nhiều TH khác nữa nhưng đấy là các trường hợp cơ bản.