[Funland] Lái xe đưa người uống rượu về

Ớt xanh

Xe điện
Hồi xưa em làm ở công ty cũ, được đón Chủ tịch và giám đốc của hãng Kyoritsu nhật bổn sang làm việc. Nhìn 2 ông tưởng nhân viên cấp thấp, cặp da thì sờn bong tróc, ăn mặc xuề xòa, túm lại trông không giống boss của công ty doanh thu triệu đô. Với họ xe cộ là công cụ, phương tiện, oai phải là siêu xe, phi cơ và du thuyền
Em cũng vậy, xe cộ cũng bình thường như bao đồ vật khác phục vụ cuộc sống thôi.

New car 2023

Xe container
Hồi xưa em làm ở công ty cũ, được đón Chủ tịch và giám đốc của hãng Kyoritsu nhật bổn sang làm việc. Nhìn 2 ông tưởng nhân viên cấp thấp, cặp da thì sờn bong tróc, ăn mặc xuề xòa, túm lại trông không giống boss của công ty doanh thu triệu đô. Với họ xe cộ là công cụ, phương tiện, oai phải là siêu xe, phi cơ và du thuyền
Tùy địa chỉ bác ạ.
Ví dụ Công ty cũ của tôi có nghiêm lệnh : lên mái bai là tụi bây phải có cà vạt, phải có huy hiệu, và phải đi hạng C.
2 tay to nhớn thì được quyền đi hạng nhứt, nhưng nó khuyến cáo đi hạng C thôi, vì First Class nó độc lập quá.
Đến đất địch, bắt buộc phải ở 5*, hoặc cái tốt nhất ở đó nếu không có 5*.

nozinomuo

Xe tải
Tuần trước em đi tiếp khách, lái xe đi. Nhậu xong hơi tây tây nhà hàng nó bảo để em gọi dịch vụ lái thuê đưa anh về. 10 phút sau 1 chú tài xuất hiện trang nhã lịch thiệp chở em về.
Hết 500k, có thể dùng 3h và bán kính 30km

Cụ nào xài vụ này chưa?
ae phòng em giờ chuyển sang xe đợp hết rồi, ngon bổ rẻ lại khỏe, cc đừng chém luật nhé, e biết là luật vẫn phạt nhưng thực tế chắc ko mà đạp toàn chui đường tắt nên coi như risk free:))

• Vodka
Reactions: rfs

smartman76

Xe tải
Giờ đi nhậu, nhà cháu toàn vác xe đạp đi. Hôm trước đi ăn đầy năm thèng cu cháu, 2 vc đi 2b, lúc về nhà cháu bảo g đi 2b về trước, nhà cháu bắt taxi về sau. Thà tốn thêm trăm k còn hơn bị vịn lại, ngoài thiệt hại kt ra thì ghét nhất khoản trình bày, phiền phức. Cũng may bắt đầu tuổi xế chiều nên nhà cháu cũng đã hạn chế nhiều khoản bia rượu rồi.
EM thắc mắc là Gấu nhà Cụ không biết đèo người ngồi sau ạ?

toyennha

Xe lăn
Đúng, ví dụ 1 tai nạn lái xe có bằng đàng hoàng . Hai là say rồi, ai đi kiểm tra bằng lái ông lái thuê, ví dụ ông được gọi đến lái đang bận, giới thiệu ông khác đến thay mà ông này lại chưa bằng lái, gây tai nạn chết người thì mình oan gia, giao xe cho người không đủ điều kiện, tù chứ chẳng chơi.
Vụ cụ nói nếu đúng luật mình không sao nếu gọi trên app. Cứ chưng app ra tao gọi trên app. Việc còn lại của thằng nhờ. Nhưng mà Gì gì gì. Mình bị rắc rối đầu tiên. Em là em cứ grab. Không thì gọi taxi truyền thống. Chắc giờ hị cũng cơ gọi xe giống kiểu grab now.(thấy ông taxi kế bên đăng nhập app của họ chọn now) nhập số do ông tài đưa lên xe về.

PCX2018

Xe buýt
Lái xe thuê mà dính tai nạn cái lại dở hơi. Xe thì giam, ông lái xe loanh quanh chạy làng. Nói chung rủi ro cao. Cứ taxi mà đi nhậu cho sướng cuộc đời ạ. Mỗi tội không oai mấy.

Hổ Con

Xe tăng
Lái xe thuê mà dính tai nạn cái lại dở hơi. Xe thì giam, ông lái xe loanh quanh chạy làng. Nói chung rủi ro cao. Cứ taxi mà đi nhậu cho sướng cuộc đời ạ. Mỗi tội không oai mấy.
Bước xuống xe vào quán thì oai cái nỗi gì, oai với các cháu trông xe,, he he, say ra về thì xe nào cũng giống nhau. Em từ cách đây vài năm đã u là ko lái rồi. xa thì gọi đón hoặc taxi, gần 1-2 km thì mấy thằng đi bộ chém giió ( em ở quê ạ ).

cusao

Xe lăn
Em xin điều chỉnh 1 chút ạ
- Tài nữ nếu chủ xe là nam
- Tài nam nếu chủ xe là nữ.
Nhà cung cấp dịch vụ sẽ chủ động chọn lưa tuổi phù hợp bằng AI ạ

cusao

Xe lăn
Bước xuống xe vào quán thì oai cái nỗi gì, oai với các cháu trông xe,, he he, say ra về thì xe nào cũng giống nhau. Em từ cách đây vài năm đã u là ko lái rồi. xa thì gọi đón hoặc taxi, gần 1-2 km thì mấy thằng đi bộ chém giió ( em ở quê ạ ).
Dùng xe cá nhân đến nhà hàng đúng là kém oai ạ bởi nhân viên nhà hàng toàn cầm ô rước vợ con em trong khi em được ra hiệu oánh xe ra chỗ có bảo vệ để ăn quát khi xếp slot ạ.

Hổ Con

Xe tăng
Dùng xe cá nhân đến nhà hàng đúng là kém oai ạ bởi nhân viên nhà hàng toàn cầm ô rước vợ con em trong khi em được ra hiệu oánh xe ra chỗ có bảo vệ để ăn quát khi xếp slot ạ.
He he ! Đang bàn chuyện đi nhậu, chứ đưa đón vợ con thì là trách nhiệm và vinh dự của thèng lx như e với cụ rồi.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Gần thì 500k ổn chứ 30km lại đêm hôm thì đưa khách về lấy 500k xong lại bỏ 400k đi taxi về :))
Thật ra em cũng ko biết thế nào là đắt rẻ, thấy cậu tài xế báo giá như vậy.
Thực tế nhà em cách chỗ nhậu có 5km thôi