[Thảo luận] Lại về thái độ của xxx ... (xì goàn)

nqt

Xe tải
Chả là em chạy cái tải nhỏ nhỏ.. Mà tp mình(sg hay hn cũng thế) thì cấm tải lưu thông từ 16h đến 20h.. Chiều nay em có chuyến hàng lấy muộn, kho hàng ở ngay đầu vòng xoay ngã 4 bình phước (hướng bình triệu ra, có nghĩa là bị dính 1 chút hiệu lực của biển cấm tải), em tới kho là 16h15, chất hàng chút chừng 16h45 xong... Em thì kỹ tính, thấy mấy xxx đứng ngay dưới chân cầu vượt nên em cũng để xe trong kho,cuốc bộ qua, chào hỏi rồi định xin chạy về Bình Dương cho nó khỏi làm khó dể .(chứ liều thì ông quẹo phải chạy theo ql 1A thì bố mấy chú cũng ko thấy ông nữa :) ). Sự việt bắt ầu...(ghi âm đã bật... kk)

Em: chào anh, xe em đậu ở ngay trong kho bên kia đường, anh giúp đỡ cho em chạy qua Bình Dương nhen.
XXX( trung úy rồi đó nhen): tao hổng biết, hổng có đâu, 8 giờ đi mày(có nghĩa là 8h lệnh cấm mới hết hiệu lực)
(Hơi nóng mặt rồi nhen) Lúc đó có 1 bác thường dân đứng gần đấy, chắc là cũng bực về thái độ làm việc của mấy XXX nên thấy 1 chiếc Cont lùi bèn chỉ chỉ, ra ý là sao xxx ko bắt. thì thằng cờ hó ấy nói
XXX: cái đó ko thuộc thẩm quyền của tui, chừng nào nó lùi qua đây coi tui lập biên bản nó liền, ông khỏi nói
Em nghĩ trong đầu, (đá con mèo, đập con mũi mày nói như chơi, vòng xoay mà mày kêu lùi qua đây là lùi cái thể lào được ) ... Em đợi nó im 1 chút lại xin tiếp
Em: anh giải quyết giùm em đi em cảm ơn, em đậu ngay đầu phạm vi cấm chứ em đâu có cố tình ở trong sâu đâu, anh là người điều khiển giao thông ở đây, thì anh có quyền cho em qua chứ....
XXX: tao không biết, mày nói nhiều quá mày ơi, đã tao nói tao ko biết
(Đá con mèo mày, mày nói không biết rồi ông mày chạy qua thì bị mày vồ cạp nông vào mặt à, ông mày đâu có ngu, nóng mặt lên nhen)
Em: ê anh kia, anh có biết tác phong của công an nhân dân khi tiếp xúc với người dân không, tôi chưa vi phạm, và tôi nể mặt tôi xin anh, nói thật chứ cái này là đầu giao lộ, tôi chạy qua cũng đâu có vi phạm, nể mặt anh nên tôi mới đi bộ qua đây nói chuyện, mà anh làm cái thái độ này là gì ???
XXX hạ giọng 1 chút: không có ai xin mà nói chuyện thấy ghét như "ông"...
Em: anh cũng đừng có ông- tui nhen, hồi nãy tôi xin rất lịch sự, nhưng tại thái độ của anh như vậy nên tui mới nói cho anh thấy anh bậy.
XXX: thôi đừng có nói nhiều nữa, ở đó đi, 8h rồi đi đâu thì đi.
Đập con muổi... bố mày bực rồi nhé.... Kêu thằng lơ ở gần đó, nói trổng vào: mày lại đây ngồi với anh, 8h thì 8h ,giờ tao ngồi đây tao quay phim, để coi thằng nào không làm ăn được....
Nó nhìn nhìn em, không nói năng gì, chừng phút sau nó tuýt được pác 1t2 vào lỗi "quá giờ"... mở sổ ra thấy 100k, em liền giơ đt lên (móa ơi, cái đt hết pin từ nãy, ghi âm được có hơn 10s là nó hết pin mất, giơ lên hù nó tí...kk). Nó nhìn nữa, rồi trả sổ lại cho thằng kia, kêu chạy qua kia đậu, xử lý sau ( nuốt không trôi với em rồi..).. Lát sau nữa thấy đứng đây coi bộ không ổn, 2 cha con nó lẳng lặng lên mô tô, chạy qua khuất bên kia vòng xoay làm ăn tếp, lúc này cũng mua lác đác, em vô kho, đánh xe về luôn...
Cuối cùng ko có file ghi âm hầu các pác, vì có hơn 10s nên em ko up, sự việc là thế...
Chuyện của Cụ nghe chán bỏ mi..ạ. Mất time thế làm gì nhể.

trantien886

Xe hơi
Mấy xxx ở Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ nhìn vài đồng chí như ng.hiện ấy

ngoc.an.bka

Xe tải
Cụ chủ ơi ,thế còn bác xe tải 1t2 thì thế nào ạ .Bác ấy à biết chắc a cay cụ lắm đấy ạ

RXO

Xe hơi
Voka ku nha !!!!

loverspeed

Xe máy
Cụ chủ ơi ,thế còn bác xe tải 1t2 thì thế nào ạ .Bác ấy à biết chắc a cay cụ lắm đấy ạ
Hì, thì nó kêu bác ấy qua bên kia đậu, giải quyết sau, rồi sau đó 2 đồng chó nó chạy qua phía bên kia vòng xoay, chắc là để cắn bác ấy đấy :)

PhamDucThanh

Xe hơi
CHuyện quá nhạt... Em không biết các cụ khác thế nào chứ riêng em tặng cụ chủ 1 gạch vì những lỗi sau :
1 - Đã biết xe tải cấm vào giờ giới nghiêm rồi thì cụ cứ để hết h đi rồi chạy.. Ảnh hưởng gì đâu nhanh 1-2 tiếng
2 - Cụ Đã hạ thấp bản thân mình khi đi xin xỏ xxx
3 - Xin không được cụ quay ra dọa nạt xxx
Em rất thất vọng về cách xử sự của cụ

Trần Điện

Xe tăng
Toàn các cụ ghi âm thì máy hết pin.....sao hết đúng lúc thế nhỉ?

DUONGLAM

Xe điện
TInh thần cụ như thế là rất được đấy

speed266

Xe điện
Cụ chủ đc đấy, xxx đc phen tức nổ đĩa mà lại không làm gì đc...phà phà...

kensa

Xe hơi
Rót rượu cho cụ nhé

daynghethaison

Xe hơi
Website
www.daotaobanglaixe.com
CSGT là bọn vô cảm. xin xỏ dễ gì được. lại còn nói giọng " tao , mày " với dân y như phường đâm chém