[Funland] Lại vấn đề hàng xịn ( chính hãng store ), hàng fa ke lộ cộ đánh tráo khái niệm

ATG

Xe buýt
Hi cc
Vấn là vấn đề muôn thủa;
1. Là hàng xịn ( chính hãng store )
2. Là hàng fa ke lộ cộ đánh tráo khái niệm
Làm gì có hàng như xịn hay hàng này cũng y chang store, các con buôn cứ làm như thương hiệu may mặc của 1 cty cả tỉ đô đi sx tuồn ra ngoài cho các ông bán dễ thế;
Với em chỉ có 2 loại:
1. Là xịn chính hãng ở store có bill xuất xứ
2. Hàng fa ke
Các ông cứ đánh tráo khái niệm lùa gà, các cụ vào cho xin ý kiến;

up thêm cái ảnh cho sinh động

Chỉnh sửa cuối:

Vie.ABC

Xe điện
Ai nên Khôn mà chẳng Ngu một số lần !.... Nó vẫn luôn luôn Lừa ... và vẫn Luôn Luôn có Gà . Thế mí đau ...=))

• Vodka
Reactions: ATG

nvh_hn

Xe container
Chắc gì store đã chính hãng.

DGT

Xe hơi
Năm ngoái mua 2 cái áo gios của nick kdcn trên đây khoá ép nhiệt, nói hàng xk về mặc đc 1/3 cái mùa đông rộp khoá. Haizzz, nó đểu hơn cả cái khoá áo hàng chợ mới lạ

NNS

Xe ngựa
Chắc lại 1 cụ với chủ để muôn thủa “hàng xuất dư” =))
1 là mua store chính hãng, 2 là tự mua hay nhờ mua xách tay ở nước ngoài về, còn chả có cái áo quần hay giày dép “xuất dư” nào hết, dư đâu ra lắm thế? Hãng nó thuê Việt Nam gia công, vải vóc thì dư dư chứ khuy với mác nó đếm từng cái, chỉ cho dôi thêm vài % để bù hàng lỗi. Tuy cũng có chút ít hàng lỗi bị KCS nó loại tuồn ra ngoài trốn huỷ, nhưng ít lắm éo đâu ra mà bán.
Hàng “xuất dư” nói mẹ nó hàng fake Quảng châu cho nhanh=))

TsarPutin

Xe tăng
Xưa e cug mộ hàng xuất dư lắm, nhưng mua 2-3 cái thì mới dc 1 cái dùng vải xịn
Giờ thì e cứ săn sale bên Mẽo EU (hàng hãng xuất châu Á e cug k mặc) năm 2-3 đợt thế là đủ quần áo mặc mà lại giá cả hợp lý, bền đẹp

• Vodka

le_petit

Xe tăng
1 là mua store chính hãng, 2 là tự mua hay nhờ mua xách tay ở nước ngoài về, còn chả có cái áo quần hay giày dép “xuất dư” nào hết, dư đâu ra lắm thế? Hãng nó thuê Việt Nam gia công, vải vóc thì dư dư chứ khuy với mác nó đếm từng cái, chỉ cho dôi thêm vài % để bù hàng lỗi. Tuy cũng có chút ít hàng lỗi bị KCS nó loại tuồn ra ngoài trốn huỷ, nhưng ít lắm éo đâu ra mà bán.
Thằng hàng xóm tôi may gia công, thích thì nó may bằng vải dư cho nhưng phụ kiện thì hàng đểu chứ chẳng bao giờ có dư cái nào. Nếu may hỏng thì tháo mác ra đem đổi mác khác, nếu mất mác bị phạt bằng 2/3 giá trị thành phẩm (mà giá trị bán ra, lớn hơn giá hàng ấy của hãng khi sale off).Nhưng nó may hàng xuất, cũng nguyên liệu ấy may cho mình mặc khác hẳn áo hãng, hàng nối chuyền cũng vậy, mặc lên nó vẫn khác biệt đồ xịn nên tôi vẫn mua hãng cho lành.

• Vodka

khong_co_xe

Xe tăng
Chắc cụ chủ thớt mới ghé hàng áo con ngựa bị người ngồi lên đánh gậy :))

• Vodka

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Năm ngoái mua 2 cái áo gios của nick kdcn trên đây khoá ép nhiệt, nói hàng xk về mặc đc 1/3 cái mùa đông rộp khoá. Haizzz, nó đểu hơn cả cái khoá áo hàng chợ mới lạ
Chắc xuất đi bắc cực, giữ lại ở VN bán nên ko phù hợp khí hậu cụ ạ.

Em thì cứ thương hiệu VN, còn hàng hiệu em ko dám mua cửa hàng linh tinh chứ chưa nói trên mấy shop ở các 4R ko quản lý chặt chẽ nguồn gốc hàng hóa như hiện nay.

Slimz

Xe buýt
E thấy trên of còn có khái niệm mới đó là hàng “like auth” =))

• Vodka

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ui....có cần nói to,rõ thế không lão.... :(( :(( :((

• Vodka
Reactions: NNS

L.C.D

Xe container
Nhân thớt này em kể chuyện em đi mua giày chính hãng.
Số là 10 ngày trc em ra store Lacoste ở Lý Thường Kiệt mua giày thì ko có mấy mẫu em thích. Hỏi thì nhân viên bảo mấy mẫu em tìm ko có trên toàn hệ thống cửa hàng ở HN. 5 ngày trước, bạn em bảo Lotte đang giảm giá nhiều thứ, em phi ra thì ngay tầng 1 có Lacoste, em rẽ vào xem hú hoạ thôi chứ ko định mua gì. Ai dè lại nhìn thấy 2 mẫu giày em rất thích. Nhân viên bảo hàng mới vừa về chiều nay, chưa bán đôi nào nên còn đủ size. Em lấy 2 đôi, ra quét mã tính tiền thì máy báo giảm 40%. Nhân viên ngơ ngác bảo mẫu mới về sao lại có chuyện giảm giá, lại còn giảm nhiều. Em đành ngồi chờ các em nhân viên gọi quản lý để hỏi. Hỏi qua hỏi lại 1 hồi, quản lý bảo giá là do hệ thống bán hàng của hãng set giá, nên máy báo thế nào cứ bán thế thôi. Em thì xác định đúng mẫu em thích thì nguyên giá em vẫn ok, nhưng lại đc giảm hẳn 40%, thật là happy ko phím nào tả xiết. 2 hôm sau em dắt em gái em ra mua, em nhân viên nhìn thấy em bảo luôn: chị ơi giá đó là nhầm, hệ thống đặt nhầm mã giảm giá, đúng ra mẫu mới bán nguyên giá, số chị may mua đc rẻ :))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hi cc
Vấn là vấn đề muôn thủa;
1. Là hàng xịn ( chính hãng store )
2. Là hàng fa ke lộ cộ đánh tráo khái niệm
Làm gì có hàng như xịn hay hàng này cũng y chang store, các con buôn cứ làm như thương hiệu may mặc của 1 cty cả tỉ đô đi sx tuồn ra ngoài cho các ông bán dễ thế;
Với em chỉ có 2 loại:
1. Là xịn chính hãng ở store có bill xuất xứ
2. Hàng fa ke
Các ông cứ đánh tráo khái niệm lùa gà, các cụ vào cho xin ý kiến
Tùy mắt người dùng chứ bác.
Bạn vợ tôi mua 2 cái túi LV cho 2 đứa bạn, và so sánh với cái nó đang đeo (hàng Paris tự tay nó mua).
Không thể phân biệt Xịn Đểu.
Đường kim mũi chỉ + Khóa kéo + ...: Perfect.

Tất nhiên, loại pờ rồ, nó nhìn chỗ khác mà tụi tôi không biết.
Hoặc, cái Lờ Vờ Paris cũng đểu nốt.

anhkhoihn

Xe tăng
Nhà cháu ngưỡng mộ áo Polo của Tommy. Hôm qua lọ mọ trên FB gặp hội Tommy xách tay. Thấy giá rẻ 1/2 giá Store nhưng hỏi shop ở đâu thì cậu em bẩu chỉ bán online . Nếu ưng thì ship tới xem hàng rồi thanh toán thôi. Nghe thấy kiểu bán hàng " bí mật " này dễ dính hàng Quảng Châu .......

• Vodka

khong_co_xe

Xe tăng
Nhà cháu ngưỡng mộ áo Polo của Tommy. Hôm qua lọ mọ trên FB gặp hội Tommy xách tay. Thấy giá rẻ 1/2 giá Store nhưng hỏi shop ở đâu thì cậu em bẩu chỉ bán online . Nếu ưng thì ship tới xem hàng rồi thanh toán thôi. Nghe thấy kiểu bán hàng " bí mật " này dễ dính hàng Quảng Châu .......
Tôm mỳ trăm dưỡi cái, chọn màu nào cũng có cụ nhé :))

L.C.D

Xe container
Tommy ở Lotte đang giảm giá nhìu lắm cụ. Ra đó thử mặc rồi mua cho yên tâm.

Bố 3 con

Xe tải
Dạo này nhiều shop authentic lắm. Thấy toàn đăng hãng Lắc Cột, To. My, Bur bơ ri... Toàn tên Việt hóa

• Vodka

phamconghung

Xe tăng
Em chỉ mua của hàng phân phối chính hãng.

• Vodka

anhkhoihn

Xe tăng
Tommy ở Lotte đang giảm giá nhìu lắm cụ. Ra đó thử mặc rồi mua cho yên tâm.
Cảm ơn cụ nhưng dịch dã ghê quá làm nhà cháu đi mua Pizza cũng không dám vào điều hòa mà toàn đứng ngoài cửa kêu nhân viên ra ngoài đặt bánh và trả tiền ....